ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273

[PC] RESIDENT EVIL REVELATIONS [Full] 8.39GB

[PC] Resident Evil Revelations [Full]+[Extras] 8.39GB
    Update 22/8/2556 เพิ่มลิงค์ดาวน์โหลดสำรอง
    หลังจากคอเกมทั่วโลกต่างผิดหวังกับเกมผีชีวะ Resident Evil 6 ที่ดูเหมือนจะเป็นเกมแอ็คชั่นเต็มสูบมากกว่าจะเน้นความสยองขวัญ แต่น่าประหลาดใจคือเกมผีชีวะภาค Revelations บนเครื่อง 3DS กลับสร้างความโดดเด่นเหนือกว่าจนเป็นเสียงเรียกร้องว่าน่าจะทำลงคอนโซลมากกว่า

แน่นอนว่าตามแคปคอม สไตล์ มีหรือจะพลาดการนำ Resident Evil Revelations จาก 3DS มาสู่คอนโซลแบบจัดหนักจัดเต็มออกมันเกือบทุกเครื่อง และสิ่งที่หลายคนคาดหวังคือกราฟิกที่แม้จะเป็นเพียงแต่การพอร์ทมาจากเครื่องเกมมือถือหน้าจอเล็กๆมาสู่หน้าจอระดับ HD อาจจะไม่ได้สะใจคอเกมที่บ้ากราฟิกนัก แต่มันก็ได้ปรับปรุงขึ้นหลายส่วนทั้งพื้นผิวและสิ่งของประกอบฉากที่มีการปรับเปลี่ยนใหม่ทำให้ดูดีขึ้น แต่ด้วยการที่มันอยู่บนหน้าจอเล็กๆมาก่อนทำให้รายละเอียดบางส่วนดูหยาบไปนิดเมื่อมาอยู่บนทีวี อย่างไรก็ตามเมื่อกราฟิกมารวมกับเสียงประกอบที่ชวนหลอนเชื่อได้เลยว่าคอเกมที่ไม่เคยเล่นภาค 3DS มาก่อนต้องสะดุ้งกับฉากชวนสยองในเกมแน่

โดยเนื้อเรื่องในภาคนี้จะเกิดก่อนผีชีวะภาค 5 เราจะได้รับบทเป็นตัวละครดังๆในซีรีย์ทั้งในส่วนของ จิล วาเลนไทน์ และ คริส เรดฟิลด์ สลับกันเล่นในด่านสั้นๆที่แบ่งเป็นตอนๆมีเนื้อเรื่องที่หักมุมกันพอหอมปากหอมคอ ส่วนตัวละครใหม่สาวสวย เจสสิก้า กับเจ้าอ้วน ปาร์คเกอร์ ก็โดดเด่นไม่แพ้กันเพียงแต่ว่าการเล่าเรื่องแบบละครทีวีเป็นตอนสั้นๆมีการเล่าย้อนอดีตไปมา ซึ่งอาจจะดูดีบนเครื่องมือถือเน้นการเล่นนอกบ้านที่ใช้เวลาการเล่นไม่นานนัก แต่เมื่อมันมาอยู่บนคอนโซลการเล่นดูจะติดขัดเพราะบางตอนเล่นไม่นานก็ผ่านด่าน

เกมเพลย์ในภาคนี้ถือเป็นความยอดเยี่ยมด้วยการผสมผสานรูปแบบเดิมๆของผีชีวะที่เน้นความสยองเล่นกับความมืดมีสถานที่จำกัด ให้เราได้เดินสำรวจฉากที่เต็มไปด้วยศัตรูที่น่ากลัวผู้เล่นต้องหาทางเอาตัวรอดและยังต้องหาไอเท็มหรือกุญแจเพื่อเปิดทางไปต่อ มาผสมกับเกมเพลย์แอ็คชั่นเดินยิงได้อย่างกลมกลืนเพราะมีการแบ่งกันชัดเจนเป็นตอนๆ เช่นเดียวกับกล่องรับฝากของที่ใส่เข้ามา แต่มันก็ไม่ได้มีแต่ของเดิมๆยังมีส่วนที่ปรับเปลี่ยนให้ทันสมัยขึ้นทั้งระบบอาวุธที่พกปืนได้ 3 กระบอกการสับเปลี่ยนปืนก็ทำได้รวดเร็วและการเซฟก็เปลี่ยนมาเป็นจุดเช็คพอยต์แทน ส่วนอุปกรณ์เสริมใหม่อย่าง เครื่องสแกน ก็ยังทำหน้าที่ในการค้นหาของที่ซ่อนอยู่รวมทั้งเมื่อสแกนครบ 100% ยังได้สมุนไพรฟรีอีกด้วย

ถ้าใครเคยเล่นบน 3DS มาก่อน จะรู้สึกอย่างหนึ่งคือการควบคุมบังคับในเกมจะดูลื่นไหลกว่ามาก รูปแบบของมันยังคงเป็นเกมยิงมุมมองบุคคลที่ 3 แบบมองข้ามไหล่ ซึ่งถ้าใครไม่รู้ก็บอกไว้ก่อนว่าภาคต้นฉบับบน 3DS นับเป็นเกมแรกในซีรีย์ผีชีวะที่เดินไปยิงไปได้ และเป็นครั้งแรกที่มีฉากดำน้ำในเกมด้วย (3DS ออกก่อนภาค 6 ) ยิ่งมาอยู่บนคอนโซลและใช้คอนโทรลเลอร์แบบเต็มๆทำให้การควบคุมบังคับทำได้ง่ายดายขึ้นมาก เรียกว่าง่ายกว่าใช้ Circle Pad Pro บังคับหลายเท่านัก ส่วนการเก็บอะไหล่มาอัพเกรดอาวุธก็ยังคงอยู่ ใครที่ชอบปรับแต่งรับรองมีให้ทำกันสะใจ

หลายคนคงมีคำถามว่าการมาสู่บ้านใหม่บนคอนโซลมีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง ซึ่งนอกจากกราฟิกและเสียงประกอบที่พัฒนาขึ้นแล้วยังมีการปรับเมนูใหม่เพื่อให้เข้ากับจอทีวี การแก้ปริศนาจากเดิมต้องใช้จอสัมผัสบน 3DS เปลี่ยนมาเป็นใช้ปุ่มทั้งหมด แต่บน WiiU จะพิเศษหน่อยคือยังมีการใช้หน้าจอสัมผัสบน GamePad ในการเล่นอยู่ ที่ยอดมากคือการโหลดทำได้รวดเร็วขึ้น และ Raid Mode ที่ยังคงใส่เข้ามาแต่จะเพิ่มเติมในหลายส่วนเช่นตัวละครที่เราสามารถเลือกใช้ได้มากขึ้นเช่นสาว Sexy ราเชล ที่มาเป็นตัวละครให้เลือกด้วยรวมทั้งยังมีเสื้อผ้าใหม่ที่รอให้ผู้เล่นปลดล็อกอีกเพียบ

เอาเข้าจริงๆสำหรับคนที่เคยผ่านความสยองฉบับมือถือบน 3DS มาแล้วอาจจะไม่รู้สึกสะดุ้งกับมุขสยองที่เกมใส่เข้ามานัก แต่การได้เล่นอีกครั้งบนทีวีจอยักษ์ก็ยังสร้างความตื่นตาตื่นใจได้ ส่วนผู้ที่ไม่เคยสัมผัสมาก่อน Resident Evil Revelations คือผีชีวะภาคที่สามารถผสมผสานความสยองกับเกมแอ็คชั่นเดินยิงได้ลงตัว อาจจะเรียกได้ว่าสนุกกว่าภาค 6 เสียด้วยซ้ำ

Genre : Action
    Publisher : Capcom
    Developer : Capcom

Minimum System Requirements
    Processor : Intel Core 2 Duo @ 2.4 Ghz / AMD Athlon 64 X2 5600+
    Memory : 2 Gb
    Hard Drive : 8 Gb free
    Video Memory : 512 Mb
    Video Card : nVidia GeForce 8800 GTS / ATI Radeon HD 3850
    Sound Card : DirectX Compatible
    DirectX : 9.0c
    Keyboard
    Mouse
    DVD Rom Drive

Recommended System Requirements
    Processor : Intel Core 2 Quad @ 2.66 GHz / AMD Phenom II X4 @ 3.0 GHz
    Memory : 4 Gb
    Hard Drive : 8 Gb free
    Video Memory : 1 Gb
    Video Card : nVidia GeForce GTX 560 / ATI Radeon HD 6950
    Sound Card : DirectX Compatible
    DirectX : 9.0c
    Keyboard
    Mouse
    DVD Rom Drive

Recover 3% ทุกไฟล์
    Full Game

(เปลี่ยนชื่อไฟล์และตามด้วย .partX.rar ทุกไฟล์ เช่น Game.part1.rar, Game.part2.rar แล้วจึงแตกไฟล์)
    Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05 - Part06 - Part07 - Part08 - Part09

ลิงค์สำรอง สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้
    Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05 - Part06 - Part07 - Part08 - Part09

Update V.1

Download

ลิงค์สำรอง สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้
    Download

Crack V.1

Download

Download

Download

โหลดไปแล้วเล่นได้ รบกวนกลับมายืนยันด้วยนะครับ

ชอบใจ ถูกใจ ก็กดกล่าวขอบคุณ
    เป็นกำลังใจให้ผมอัพเกมต่อไปด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย musicmaneon : 5th September 2013 เมื่อ 20:36
    ดาวน์โหลดเกมอื่นๆได้ที่นี่
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณมากครับ (พาร์ท 4,7,9) โหลดไม่ได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oEMETHo : 24th June 2013 เมื่อ 14:50

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oEMETHo อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ (พาร์ท 4,7,9) โหลดไม่ได้แล้วครับ
    เทสดูเมื่อกี้ โหลดได้ปกตินะครับ ลองเทส part ละ 5 ครั้ง โหลดได้ประมาณ 2-3 ครั้ง ต่อ 1 part
    เซิฟเวอร์อาจจะเอ๋อเป็นพักๆ เพราะเซิฟทำงานหนัก ทิ้งระยะซักพักแล้วลองโหลดอีกครั้งครับ
    ไว้จะลงวิธีการโหลด และปัญหาที่อาจเกิดขึ้นขณะดาวน์โหลดไว้ให้ใน My Center ของผมนะครับ
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้แล้วครับผม ขอบคุณมาก ๆ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พาส4เสียอะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    6
    ขอบคุณมาก ๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    พาสแตกไฟล์ไม่ถูก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมากครับ เล่นได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นได้ชัวร์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongatlove อ่านกระทู้
    เล่นได้ชัวร์ครับ
    ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ออกทะเลไปและซีรี่นี้ เซงๆๆ คิดถึงแบบภาคเก่าๆ (

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดได้หมดทุก Part How to Install เป็นภาษาต่างดาว อ่านไม่รู้เรื่องครับ ลองลงแบบเดาๆ ก่อนนะครับ ถ้าได้จะแจ้งอีกที ขอบพระคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fermin อ่านกระทู้
    โหลดได้หมดทุก Part How to Install เป็นภาษาต่างดาว อ่านไม่รู้เรื่องครับ ลองลงแบบเดาๆ ก่อนนะครับ ถ้าได้จะแจ้งอีกที ขอบพระคุณครับ
    ใช้เบราเซอร์อะไรโหลดอ่ะครับ ปกติถ้ากด skip ไปแล้วมันจะเป็นหน้าเว็บที่อ่านได้เลย แนะนำใช้ Chrome นะครับ

Tags for this Thread