ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776

Unhappy แผลผมมันบวมตั้งแต่ตัดไหมอ่ะครับ ช่วยทีครับด่วนๆ เลย [รายละเอียดข้างในครับ]

คือว่าผมรถล้มมาอ่ะครับ ตั้งแต่วันที่ 2 มิ.ย.56 แล้วมันเป็นแผลฉีกทีข้อเท้าข้างขวา เหนือตาตุ่มขึ้นมานิดเดียวอ่ะครับ เย็บไป 3 เข็มครับ(ทำแผลที่โรงพยาบาลทุกวันนะครับ) แล้วทีนี้ พอผมตัดใหมเสร็จผ่านไป 1-2 วันแผลมันบวมอะครับ แล้วมันมีน้ำออกมาอะครับ สีขาวใสๆ เหลืองนิด ๆ แล้วมันก็ยุบครับ แล้วมันก็บวมอีก -*- ผมเลยไปหาหมอครับหมอเขาก็เจาะให้ครับ ดูดออกมาหมดเลย พอมาอีกวันมันก็บวมอีกละอ่ะครับ แต่บวมไม่มากกว่าครั้งก่อนๆนะครับ !! ยาก็กินจนจะหมดอยู่แล้วอะครับ ยังไม่หายสักที ผมกังวลอ่ะครับ T^T ช่วยผมหน่อยนะครับ...

ปล.ขอบคุณครับ
    ปล2. ทำแผลทุกวันนะครับ อาบน้ำแผลก็ไม่โดนน้ำครับ(เอาผ้าพันหน้าตึ้บ)

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    มันอักเสพครับ ถ้ามีรูปจะดีมากเลยครับ
    หมออีกหลายท่านกำลังมา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    แผลคุณตอนนี้ตัดไหมแล้วเปิดปากแผลทิ้งไว้ เวลาทำความสะอาดก็ยัดก็อซเข้าไปใช่แบบนี้มั๊ยครับ
    ถ้าเป็นแผลแบบที่ผมว่า แล้วตรงที่บวมขึ้นมาอีกเป็นที่เดิม เจ็บ มีหนองหรือน้ำเหลืองๆขุ่นๆไหล ก็ไปทำแผลที่โรงบาลทุกวันครับ ถ้าลึกต้องยัดก็อซในแผลด้วยเพื่อระบายหนอง ทำทุกวันหรือวันละ 2 ครั้งเช้าเย็นก็ได้ หรือถ้าแผลไม่ได้เปิดปากทิ้งไว้ หรือบวมที่อื่น ให้ดูว่าเจ็บ ปวดมากผิดปกติมั๊ย บวม แดง ร้อน มีหนองหรือกดแล้วมันหยุ่นๆเหมือนมีหนองข้างใน ก็ไปโรงบาลด่วนครับ
    ต้องกินยาฆ่าเชื้อให้ครบนะครับ
    หายไวๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ก็พอตัดใหมอะครับ แผลมันก็ติดไม่ได้เอาผ้าก๊อชยัดไปในแผลอะครับ ไปโรงพยาบาลเขาก็ทำแค่ เอาแอลกอฮอลทารอบๆ แล้วก็เปตาดีนหยอดบนแผลอะครับ แต่ถ้าปล่อยไว้ปกติมันก็ไม่รู้สึกอะไรนะครับ ถ้าจิ้มๆก็ปวดนิดๆ อะครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แผลด้านนอกปิดครับ แต่ด้านในอาจจะยังมีเศษหินเศษดิน ตกค้างอยู่ ไปให้หมอดูอาการแล้วทำการล้างแผลอีกทีจะดีกว่าแต่ถ้าจะให้ดีเปลี่ยนหมอด้วยก็จะดีนะครับเพราะ ถ้าเป็นอาการอย่างนี้ หมอ เค้าจะทำแผลให้ใหม่ แน่นอนครับแสดงว่าหมอที่คุณไปหารอบ 2 เค้าแค่เจาะดูดน้ำออก กับ ให้ยากินมาแค่นั้นเอง เหมือนไม่ค่อยใส่ใจน่ะครับ (ผมไม่ได้ว่าหมอนะครับ แต่หมอบางท่านก็เป็นอย่างนี้จริงๆ)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    เวลา อาบน้ำ อย่าเอาผ้าพัน มันอับ ผม แนะนำ นะ เอาเท้าข้างที่มีแผล ใส่ถุงก๊อบแก๊บ พวกถุงเซเว่นก็ได้ แล้วเวลาอาบ ยก เท้าข้างที่มีปัญหา ไว้สูงๆ ไว้บนชักโครก อ่าง หรืออะไรก็ได้ อย่าเปียก อย่าเอาผ้าพันแล้วอาบครับ มันอับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Medicalman อ่านกระทู้
    แผลด้านนอกปิดครับ แต่ด้านในอาจจะยังมีเศษหินเศษดิน ตกค้างอยู่ ไปให้หมอดูอาการแล้วทำการล้างแผลอีกทีจะดีกว่าแต่ถ้าจะให้ดีเปลี่ยนหมอด้วยก็จะดีนะครับเพราะ ถ้าเป็นอาการอย่างนี้ หมอ เค้าจะทำแผลให้ใหม่ แน่นอนครับแสดงว่าหมอที่คุณไปหารอบ 2 เค้าแค่เจาะดูดน้ำออก กับ ให้ยากินมาแค่นั้นเอง เหมือนไม่ค่อยใส่ใจน่ะครับ (ผมไม่ได้ว่าหมอนะครับ แต่หมอบางท่านก็เป็นอย่างนี้จริงๆ)
    ครั้งที่สองผมไปหา คลีนิคอ่ะครับ แผลมันก็ยุบๆลงไป แต่มันก้บวมน้อยกว่าของเก่าอ่ะครับ แสดงว่าใกล้จะหายแล้วป่ะครับแบบนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themzaza07 อ่านกระทู้
    ก็พอตัดใหมอะครับ แผลมันก็ติดไม่ได้เอาผ้าก๊อชยัดไปในแผลอะครับ ไปโรงพยาบาลเขาก็ทำแค่ เอาแอลกอฮอลทารอบๆ แล้วก็เปตาดีนหยอดบนแผลอะครับ แต่ถ้าปล่อยไว้ปกติมันก็ไม่รู้สึกอะไรนะครับ ถ้าจิ้มๆก็ปวดนิดๆ อะครับผม
    ถ้าเป็นอย่างงี้บอกยากหน่อยนะครับ ผมต้องเห็นแผลอะ
    เอาเป็นว่าถ้ายังปวด บวม แดง ไม่ยุบ มีหนองต้องไปเอาออกนะครับ ที่ไม่ใส่ก็อซคิดว่าแผลไม่น่าจะลึกครับ
    ถ้าแผลติดแล้วแต่เคยได้เจาะหนองออกไม่ได้เปิดปากแผลใหม่ก็ต้องใช้เวลาครับ ปกติหลังดูดหนองออกจะดีขึ้นมาก หลังจากนั้นต้องกินยาฆ่าเชื้อเอาครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    แบบนี้อะครับผม น่ากลัว

ตอนไปคลีนิคหมอเขาเอาแค่ พัทเตอร์แปะไว้อะครับ T^T

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themzaza07 อ่านกระทู้
    แบบนี้อะครับผม น่ากลัว

ตอนไปคลีนิคหมอเขาเอาแค่ พัทเตอร์แปะไว้อะครับ T^T
    เท่าที่ดูจากแผลไม่น่าจะอักเสบมากนัก เพราะไม่ค่อยแดง และคุณว่ากดไม่เจ็บ จากรูปก้นแผลไม่ลึกขนาดต้องก็อซจริงๆครับ แต่แผลก่อนหน้านี้ลึกแค่ไหนผมไม่ทราบ แต่ถ้ายังมีการอัเสบข้างในคุณไม่น่าจะอาการดีขึ้น ลองบีบข้างแผลดูว่ายังมีหนองออกมามั๊ย และบีบแล้วยังเจ็บมากมั๊ย ลักษณะแผลที่บวมอาจเกิดจากการอักเสบของเนื่อเยื่อรอบๆก็ได้ครับ ต้องรอดู
    เท่าที่เห็นตอนนี้คิดว่าทำแผลด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ อย่าโดนน้ำ และกินยาฆ่าเชื้อไปก่อนได้ และอาการควรจะดีขึ้น ผมให้ประมาณ 3 วันถ้าไม่ดีขึ้นไปให้หมอตรวจเลยครับ

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    บีบออกมามันเป็นน้ำเหลืองอะครับผม บีบไม่เจ็บเลยครับถ้ากดแรงๆจะปวดไม่มากเท่าไหร่อ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    รอดูไปก่อนได้ครับ