ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ตอนแรกก็เชื่อนะ

ตั้งแต่อ่านมาตรงที่ ยิงไม่เข้า เป็นเรื่องโจ๊กไปเลย

คนเมื่อก่อนคงขี้โม้ ปากต่อปาก

ที่จริง 150 อาจจะฝีมือปานกลางก็ได้ แต่ 600 มันกากเกิน
    หรือไม่ก็อาจมีมือที่ 3 หรือไม่ก็โหดของจริง

ปล.อีกหน่อยรุ่นลูกเรา เรื่องนี้อาจจะเปลี่ยนเป็น เสือพราน โดนระเบิดยังไม่ตาย นึกว่าเป็น T101
    ----------------------------------------------------------------------------

แต่ที่ไม่โกหก คือ ความกล้าของพวกเขา

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    กี่ปีแล้ววะนั่้นครับมันเปลี่ยนไปแล้วครับ โดนบอมทีเดียวลองดูดิ้ใครน่ากลัวกว่ากัน

มาปลุกกระแสกันจังทหารไทยเก่งที่1 (แต่ก็จริงในแง่นึงที่ ทหารไทย นั้นเก่ง ไม่ใช่ทหารนักรบแต่ต้องเรียกเป็น ทหารนักพัฒนา

เคยเห็นพวกทหารที่ไปทำงานให้UN ส่วนใหญ่อยู่แนวหลัง หน้าที่ก็ดูแล-สอนชาวบ้านในประเทศนั้นๆเกี่ยวกับพวกการเกษตร-เศรษกิจพอเพียง)
    คนโลกแคบก็งี้แหละ น่าสงสารจริงๆคนแบบนี้...ดูถูกจริงๆนะคนประเทศเดียวกันเนี๊ย
    ทหารไทยมันเก่งกว่าทหารอเมริกันอยู่แล้วหล่ะ
    ทหารอเมริกัน ถ้ามันไม่มีอาวุธดีๆ เทคโนโลยี่ใหม่ๆ พวกนี้มันก็เหมือนเป็ยง่อยเลยหว่ะ
    ถ้าเจอกับทหารไทย1คน ทหารอมเริการ3คน กินทหารไทยไม่ได้หรอกหว่ะไอ้น้อง
    สมัยก่อน เค้าเรียกทหารไทยว่า ทหารผีเว้ย....โดนยิงแล้ว ลุกวิ่งขึ้นมาเฉยเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ obama1230 อ่านกระทู้
    แล้วคุณพิมพ์ภาษาบ้านเกิดคุณทำไม หรือ คุณไม่ใช่ไทย คุณเป็นเวียดนามหรือไง ?
    วีรกรรมที่กล้าหาญให้เอามาเล่าสู่กันฟัง คุณไม่เชื่อ ก็อยู่นิ่งๆสิครับ จะไล่กัดเป็นสุนัขไม่มีจะทานหรือไร ?
    และผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบบทความนี้ แค่นี้นะครับ
    อะไร ผมไปด่าพ่อแม่คุณไง ถึงมาด่าเปนสุนัข ไม่มีจะทาน

ผมแค่บอก ไอ้ไทย มันผิดตรงไหน มาด่าผมแบบนี้ ต้องการอะไร ผมต้องการคำตอบ ทำไมต้องมาด่าผม

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    งงหว่ะครับบางคนเสนอความเห็นต่างออกไปกลับโดนด่าหาว่าไม่รักชาติ นี่มันประเทศเสรีที่ชื่อว่า "Thailand" หรือนี่ คนความเห็นแปลกเเหวเเนวหน่อยกลายเป็นคนไม่รักชาติดูถูกทหารเเล้วเเบบไหนถึงเรียกว่ารักชาติละครับ?? บางคนที่พวกคุณคอมเม้นว่าพวกเขาดูถูกทหารไทยอาจจะมีความรักชาติมากกว่าพวกคุณที่เห็นตัวหนังสือเเล้วก็ไปหาว่าเขากำลังดูถูกประเทศตัวเอง คุณตาผมไปรบสงครามเวียดนามท่านก็เล่าว่าท่านอยู่เเนวหน้าเเต่รอดมาได้แต่ท่านบอกว่าพวกที่มีของขลัง(ไม่ได้มีเจตนาลบหลู่)พวกที่มั่นใจว่าได้ของขลังผ้ายันต์มาจากอาจารย์ตายก่อนเพื่อนเเทบทุกคนครับเพราะว่าไม่ค่อยยอมฟังคำสั่งของผู้บังคับบัญชาหรือหัวหน้าหน่วยประมาณนั้นนะ (ประมาณพระรอดเเต่คนไม่รอด)คุณตาผมโดนยิงไส้เเตกทะลักออกมาข้างนอกโดนส่งกลับบ้านท่านก็เล่าว่า จะมีของหรือไม่ของไม่คัญมันอยู่ที่ยุทธวิธีการรบเพราะพวกที่โดนส่งกลับมาพร้อมตาผมก็พวกทหารที่มีพระอาจารย์ให้ของขลังมาทั้งนั้น หลังจากนั้นผมก็ไม่ค่อยเชื่อเรื่องของวิเศษอะไรซักเท่าไหร่ เพราะถ้าเราไปรบกับประเทศอเมริกาในตอนนี้เราก็เเพ้จริงๆต่อให้เอาดาบเพชรเจ็ดสีมาฟันกันในสนามรบยังเราก็เเพ้เขาอยู่ดีหรือใครจะเถียง

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ่ออีกอย่างนะครับ ลดความเป็นไทยให้น้อยลง และเพิ่มความเป็นคนให้มากขึ้นนะครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    ทหานไทย ที่จริงแล้ว T101

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    อย่าดราม่ากันเบย เค้าเอามาให้อ่านแล้ว XD

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    น่าสงสาร จขกท หวังดีเอาความรู้มาให้อ่าน ดันเจอดราม่าซะงั้น 55555 ฮาว่ะ !

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASpaceInvaders อ่านกระทู้
    อ่ออีกอย่างนะครับ ลดความเป็นไทยให้น้อยลง และเพิ่มความเป็นคนให้มากขึ้นนะครับ
    หรอครับ จะพยายามนะครับ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ที่เค้าบอกว่า ยิงไม่ตาย ยิงไม่เข้า อาจจะหมายถึง ความกล้าหาญรึเปล่าครับ วิ่งไปยิง ทั่งที่ตนก็โดนยิง ไม่รู็จักเจ็บ จักแสบ อาจจะหมายถึงความบ้าดีเดือดของคนไทยก็ได้นะ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ความคิดเห็นใครความคิดเห็นมันครับ อย่าไปเกรียดคนอื่นเพียงแค่ว่าเขาคิดต่างจากเรา
    และเรื่องที่เจ้าของกระทู้เล่าขึ้นมา ผมขอเรียกว่าเรื่องเล่ามากกว่าน่ะครับอย่าจริงจังกันมากหากแต่ยืนยันกันไม่ได้ว่าจริงหรือป่าว

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เห็นคอมเมนต์ เหมือนดูถูกประเทศ ตัวเองแล้วมันเจ็บ******ยย

ยุคสมัยเปลี่ยนตามกาลเวลา เฮ้อ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ที่ว่ายิ่งไม่เข้าไม่รู้หรอกแต่ ที่ว่า ยิ่งไม่ตายอ่ะ แน่นอนครับ

เคยมีทหารมาเล่าให้ฟังครับ จากประสบการณ์ เขาเอง เขาบอกว่า เวลานั้น มันเป็นาทีที่ อธิบายไม่ถูก มีทั้งความกล้า ความกลัว

ความรู้สึกอื่นๆปนกันไปหมด ทำให้สับสน ว่าจะกล้าหรือกลัวดี จะวนอยู่อย่างนั้นทำให้ไม่รู้ว่ากล้าหรือกลัว

แล้วถ้าโดนยิ่ง ด้วยความวุ่นวาย ความกล้า + กับความกลัว นาทีนั้น ถึงเราจะโดนยิ่ง ที่ ไม่ใช่จุดตายจริงๆ ก็สามารถ วิ่งได้ สู้ต่อไปได้

ความรู้สึกจะไม่มีครับ ย่อๆเอาแหนะ ฟังจากทหาร จำชื่อเขาไม่ได้เขามา อบรมให้ฟังสนุกมาก รู้แต่

เขาเป็นคนฝึกทหาร หน่วยรบอะไรสักอย่างเนี้ยหละ คำพูดของเขาถ้าได้ฟังแล้วดูเด็ดขาดมากเลย สุดยอด...

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เคยได้ยินเรื่องนี้จากหลายคนตอนเด็ก เหมือนกันนะ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    สมัยก่อนเค้าเล่นของกันจริงๆ ปลุกเสกกันจริงๆ ญาติผมก็เคยไปมานะ รุ่นลุงรุ่นปู่นู่น สมัยก่อนไม่มีใครเขากลัวจริงๆทหารไทย เค้าเป็นทหารกันจริงๆครับ ฝรั่งยังหงอเลย พอๆกับพวกซัฟเฟอร์ของเวียดกงแหละ นั่นก็ยิงไม่ค่อยตาย ตายยาก แต่ทหารไทยสมัยก่อนเค้ามีของกันจริงๆ สมัยนี้เทคโนโลยีมันเยอะ +ความศรัทธาน้อยลง แล้วก็พระเกจิดีๆท่านก็ไม่ค่อยมีแล้ว ไม่แปลกที่มันจะตายกันง่ายๆครับ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    โจรใต้ไม่ยักจะกลัวแฮะ เห็นเป็นแค่ของเล่น

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เข้ามาดูตรรกะพิลึกๆของคนบางคน ไม่ขอเอ่ยนาม เพราะผมกลัวโดนรุมตรีน

บทความนี้ผมเคยอ่านหลายครั้งแล้ว รู้สึกภูมิใจส่วนหนึ่ง ที่รับรู้ว่าสมัยก่อนทหารไทยมีความสามารถถึงขนาดนั้น (ถ้ามันเป็นเรื่องจริง)

ไอ้เรื่องยิงไม่ตายหรือยิงไม่เข้า ยุคปัจจุบันนี้มันเป็นเรื่องขี้โม้ แต่สมัยก่อนอาจจะจริงก็ได้ใครจะไปรู้

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    โหห อ่านแล้วผมขนลุกเลย

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เรื่องประวัติศาสตร์ก็ดราม่านะคนบางคนเนี่ย

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ทะเลาะกันอีกแ่ล้ว 5555 ถ้าคนไทยเป็นกันแบบนี้อย่าว่าทหารเลย หมาขี้เรื้อนก็ยังไม่กลัว

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    ตรรกะอีกละ

พิมว่า แนวคิด การคิด อะไรก็ว่าไป

เปลือง
    -------------------------------
    ยิงไม่เข้าเนี้ย

นายไม่ไม่ใช่คนหรอ หรือมีเนื้อหนังหุ้มโครงกระดูกเหล็ก แบบ T101

ของอะ เราก็เล่นนะ แล้วเคยใช้ไปในทางที่ เหนือธรรมชาติหลายครั้งด้วย

แต่คงกระพัน ชาตรี เจอ M14 (ปืนตอนสงคราม) เจอะที่หัวคงไม่รอด

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    มันจริงไหมครับที่เขาบอกยิงไม่เข้าฟันไม่ตายในยุคก่อนๆนิ -0-
    จริงๆครับเขาบอกทหารไทยเหมือนทหารผี ยิงแล้วล้มลงไปลุกขึ้นมายิงใหม่เพราะสมัยนั้นคนไทยมีของดีเล่นของติดตัวกันเยอะ

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    จะกล่าวขานให้ฟัง....เมื่อก่อนนั้นทหารไทยได้เป็นที่กล่าวขานว่า "ทหารผี" เพราะความรักชาติโดยที่ตัวเองโดนยิงแล้วไม่รู้สึกว่าโดนยิงบุกวิ่งลุยไปเพื่อให้ได้ชัยชนะ บางคนก็ว่ามีของเล่นของ แต่อาจจะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้ เพราะไม่ได้มีหลักฐานที่บอกว่าใช้ แต่ถึงยังไงคนรุ่นก่อนก็เล่ามาแบบนี้เป็นปากต่อปาก เข้ากับสุภาษิตที่ว่า "สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น"

ปล.เด็กสมัยนี้ดูถูกประเทศตัวเองกันจัง คิดแต่จะให้โกอินเตอร์ เรียนสาย ม.ปลาย หรือ สายอาชีพ จะไปสู้รู้สายทหารได้อย่างไร

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    จะว่ายังไงก็แล้วแต่ แต่ทหารไทยแต่ก่อนน่ะผมเชื่อว่าโหดจริง ยิ่งรบในป่า ไม่ต้องพูดกันเลยของถนัด เห็นอุปกรณ์ยังชีพของทหารพรานแล้วผมยังอึ้ง มีนิดเดียวเอง ของที่สำคัญที่สุดที่พี่แกบอกมา รูปลูกกับเมีย กำลังใจสำคัญสุด ฮาๆ แต่อย่าเอาไปเปรียบกับสถานการณ์ใต้เลย คุณจะรบยังไงถ้าไม่รู้ว่าไหนคือศัตรู ไหนคือคนทั่วไป ลองนึกถึงเกม Vcop ที่ตัวประกันวิ่งวุ่นกันเต็มจอดูสิแค่นั้นก็ลำบากแล้ว แต่อันนี้ ไม่รู้ไหนโจรไหนประชาชน จะยิงก็ยิงไม่ได้เต็มที่อีก แล้วขอร้องเถอะ ทหารไทยเดี๋ยวนี้น่าสงสารเขาหลายเรื่องเลยนะ พวกผู้บังคับบัญชาสมัยนี้ทำพวกทหารชั้นล่างเขาเจ็บไปหลายเรื่องแล้ว อย่าได้ซ้ำเติมอะไรที่ไม่จำเป็นเลย
    OPPAI~~MISSILE!!!

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เหรียญย่อมมี2ด้านเสมอครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE