ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ system_pc อ่านกระทู้
    จะกล่าวขานให้ฟัง....เมื่อก่อนนั้นทหารไทยได้เป็นที่กล่าวขานว่า "ทหารผี" เพราะความรักชาติโดยที่ตัวเองโดนยิงแล้วไม่รู้สึกว่าโดนยิงบุกวิ่งลุยไปเพื่อให้ได้ชัยชนะ บางคนก็ว่ามีของเล่นของ แต่อาจจะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้ เพราะไม่ได้มีหลักฐานที่บอกว่าใช้ แต่ถึงยังไงคนรุ่นก่อนก็เล่ามาแบบนี้เป็นปากต่อปาก เข้ากับสุภาษิตที่ว่า "สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น"

ปล.เด็กสมัยนี้ดูถูกประเทศตัวเองกันจัง คิดแต่จะให้โกอินเตอร์ เรียนสาย ม.ปลาย หรือ สายอาชีพ จะไปสู้รู้สายทหารได้อย่างไร
    มาแค่บอก แต่ที่ต้องการคือหลักฐานครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    แค่สงสัย ก็ได้เป็นพวกดูถูกชาติแล้ว! เยี่ยมๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 23rd June 2013 เมื่อ 15:43

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อาจารย์เคยเล่าให้ฟังประมาณว่า ตอนที่ทหารญี่ปุ่นมาขึ้นฝั่งไทย เขาท้าทหารไทยว่า จะมาขโมยยางรถ ขโมยอุปกรณ์ที่ญี่ปุ่นวางไว้ตรงกลางค่าย
    โดยมีทหารยุ่นคอยสังเกตการณ์อยู่ตลอดเวลา ไทยจะขโมยได้มั้ย จากนั้น คืนนั้นพวกญี่ปุ่นก็เฝ้าระวังกันทั้งคืน

......สรุปแล้วเช้ามา ยางรถ อุปกรณ์ที่ยุ่นวางไว้ หายหมดเลย เท่านั้นแหละ พวกทหารยุ่นตรงนั้นเลยเชื่อว่าไทยมีคาถาอาคมขลังจริง

อิอิอิ เรื่องคนไทยสมัยก่อนมีคาถาอาคมขลังมากๆนี่ดูเหมือนจะรับรู้กันเยอะพอสมควรครับ แต่ก็อย่างว่าแหละเดี๋ยวนี้อาวุธมันพัฒนาละ โดนระเบิดบึ้มเดียวจะไทยจะญี่ปุ่นก็ตายหมด

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งดีกว่านะครับ การที่จะหาหลักฐานหรือพิสูจน์เรื่องเหนือธรรมาชาตินั้นไม่มีทางเป็นไปได้อยู่ที่แต่ละคนเชื่อ
    ถ้าบอกว่ามีใครมาลองของแล้วดันถูกยิงเข้าแล้วตายก็จะมีคนที่เชื่อมาบอกว่าของมีไว้ช่วยไม่ได้มีไว้โชว์
    ดังนั้นผมควรคิดเป็นเรื่องๆไป สำหรับเรื่องนึ้ผมว่าน่าจะเป็นเพราะ อะดรีนาลีน ที่จะหลั่งออกมาเป็นจำนวนมากเมื่อกลัวหรือตกใจอย่างแรง
    ที่จะให้ไม่รู้สึกเจ็บมากว่า ส่วนเรื่องทหารไทยนั้นผมว่ามันเป็นเรื่องจริง70-80%เพราะการเล่าปากต่อปากจะต้องมีการตกหายไปของเนื้อหาหรือการตกแต่งเพิ่มอยู่แล้ว
    ส่วนพวกของขลังนั้นผมก็เรื่องที่จะไม่เชื่อในพักหลังๆ เพราะสมัยก่อนตอนที่พ่อผมยังไม่ตายได้ออกหาเหล็กไหลตั้งแต่วัยรุ่นจนวันสุดท้ายที่ท่านตายก็ยังไม่พบแม้แต่เงา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Benzt2h : 23rd June 2013 เมื่อ 15:39

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    มันเรื่องในสมัยก่อน แต่สมัยนี้เขาคิดกับทหารไทยเปลี่ยนไปแล้วมั้ง
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ตลอดละกระทู้แบบนี้ เดี๋ยวก็ได้ตีกันเอง

จริงอยู่ที่เมื่อก่อนมันดู สุดยอด เพราะอยู่ในช่วงสงคราม

แต่ตอนนี้เป็นทหารได้ทำอะไรกันบ้างนับวันถ้าไม่ใช่พวกที่ประจำการในเขตแดน
    ดูไปก็ฝึกโหดไม่คุ้มเหนื่อยหรอก แต่มันแล้วแต่ใจว่าจะอยากเป็นหรือไม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 23rd June 2013 เมื่อ 15:44

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ทหารสมัยก่อนมีไว้ปกป้องประเทศ ทหารสมัยนี้มีไว้รัฐประหารครับ อย่าตกอยู่ในpropagandaกันนักเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 518

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ก็คงประมาณคำว่า"ชาติไทยถ้าตั้งใจทำอะไร ไม่เเพ้ชาติใดในโลก"อะเเหละครับ เป็นการกรอกหูลูกหลานว่าเหนือกว่าเขามาตลอดอันที่จริงเราก็มีข้อด้อยข้อเสียเหมือนทหารทุกชาติเเหละครับ อยู่ๆไปว่าเขากลัวก็เกินไปคนไทยพูดกันเองทั้งนั้น ชาติอื่นเขาคงงงว่าฉันไปกลัวแก่ตอนไหน เวียดนามรุมหลายสิบประเทศนะครับ เอาไม่ลงกลัวทำไมประเทศไทย ของเเรงหรอ เจ้าที่ดุหรอ

ทหารไทยเขาไปรบเพื่อชาติ คนรุ่นหลังยกคนรับใช้ชาติมาพูดเอาเท่เฉย ผมว่าตัวเจ้าของจริงๆเขาไม่พูดกันหรอกมั้งครับว่าชาติอื่นกระจอกกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 23rd June 2013 เมื่อ 17:10

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    อ่านแล้วขนลุกเลย

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    กลัวทำไม ทหารไทยมีของดี ล่องหน หนังเหนียว เคียวบินได้ 5555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ทหารอากาศไทย เก่งนะครับ ตอนฝึกซ้อม ใช้เครื่องบินรุ่นปู่ F5 สอย F15 F16 F18 ของไอกันได้นะครับ แถม อัตรการสุญเสียน้องกว่าของเพื่อนบ้าน เราด้วย เพื่อนผมเป็นนายร้อยอากาศ ตอนนี้ยก ร้อยโทล่ะ มันบอกว่า เครื่องบินไทยมีน้อย ต้องคัดคนที่เก่งจริงๆ เท่านั้นขึ้นขับ นายร้อยอากาศรุ่นนึงจะมีคน ได้ขับเครื่องบิน 2-3เท่านั้น แถม 2-3 คน ล้วนเป็นท็อปรุ่น บางที ฝีมือไม่ถึงก็ไม่มีคนได้ขับเครื่องบิน ทำไม นายร้อยทหารอากาศไทย แข่งขันกันสูงมาก ใครได้เป็นนักบินเครื่องบินขับไล่ ส่วนมากจะได้เลื่อนยศไว ไม่เหมือนเมกา มีเครื่องบิน3-4 ร้อยลำ เอาทหารที่ฝีมือตั้งแต่กลางๆก็สามารถเป็นนักบินได้
    ส่วนทหารบก เท่าที่รู้ตอนนี้ ทหารปืนใหญ่ ไทย ยิงแม่นสุดใน เอเชียตะวันออกเฉียงใต้นะครับ ยิงแม่นกว่าทหารเมกา ในบางปีของการฝึกเลย เนื่องจากไทยเราไม่ได้มี กระสุนปืนใหญ่ไม่อั้นแบบเมกา จะยิงสักนัด ต้อคิดดีๆ คำณวนให้ละเอียดว่าตรงเป้าหมายไหม ถึงจะยิงได้
    แล้ว ทหารไอกันก็ใช่ว่าเทพนะครับ มันมีอาวุธดี+ไฮเทคเฉยๆ ขนาด เครื่องบิน RAFALE ของฝรั่งเศษ dog fight กับ f22 สุดเทพของเมกา ยังชนะ มาแล้ว ไปหาอ่านใน pantip ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xman2029 : 23rd June 2013 เมื่อ 17:52

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ทหารอเมริกาไม่ได้เก่งเหมือนในหนังฝรั่งที่ดูๆกันหลอกนะครับ อย่าให้หนัง หลอกคุณได้

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

มาเตือนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    551
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ในยามสงครามอะไรก็เกิดขึ้นได้ มนุษย์เก่งที่สุดในเรื่องฆ่าฟันนิ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    ไม่ขี้โม้หรอกครับลองไปเจอของจริงแล้วจะรู้เลย
    ตอนที่พม่าตีกรุงศรีแตก จริงกว่า
    ตอนโดนอังกฤษ - โปรตุเกศ เอาเรือรบมาจ่อขอดินแดน จริงที่สุด

คนไทยจะครองโลก
    รอวันโดนแบน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ผมรักชาติไทยนะ แต่ไม่ได้คลั่ง

พอแยกแยะกันออกนะครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อย่างเค้าว่าแหละ ยุคสมัยเปลี่ยน อะไรๆก็เปลี่ยนไปอ่ะแหละ
    MoNsTeR KiLL !!

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เมื่อก่อนกับตอนนี้ช่างต่างกันเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ถ้าเป็นจริง นะ คงไม่ต้องเสียดินแดนให้ฝรั่งเศษ หรอก 555

แต่ก้จะมีพวกคัล่งไทยมาบอก สุดยอด เก่งจริงๆๆ 55 ทั้งๆๆที่เกือบจะโดนลุกปืนใหญ่ถล่มไปหลายรอบละ

เนี่ยแหละ ไทยคลั่งไทย ไอ้ไทยเอ้ย

ไม่ได้ดุถุก แต่มันเปนความจริง เมืองไทยไม่ใช่จุดศูนกลางของโลก และด้อยกว่าประเทศเพื่อนบ้าน อย่างสิคงโป มาเล อินโด ฟิลิปไปแล้วด้วยม่างงงงงงงงงง

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350
    ยิ่งลักษณ์เป็นนายกแล้วนะครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    กี่ปีแล้ววะนั่้นครับมันเปลี่ยนไปแล้วครับ โดนบอมทีเดียวลองดูดิ้ใครน่ากลัวกว่ากัน

มาปลุกกระแสกันจังทหารไทยเก่งที่1 (แต่ก็จริงในแง่นึงที่ ทหารไทย นั้นเก่ง ไม่ใช่ทหารนักรบแต่ต้องเรียกเป็น ทหารนักพัฒนา

เคยเห็นพวกทหารที่ไปทำงานให้UN ส่วนใหญ่อยู่แนวหลัง หน้าที่ก็ดูแล-สอนชาวบ้านในประเทศนั้นๆเกี่ยวกับพวกการเกษตร-เศรษกิจพอเพียง)
    อะไรนักหนาวะ ชาติไทยอยู่รอดมาเพราะคนพวกนี้ จะโม้หรือเปล่า เขาก็ทำให้เรารอดมานั่ง Comment สั่วๆ อย่างงี้อะ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อเมริกากะเวียตนามกลัวแต่เขมรไม่กลัว

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    สมัยก่อน อเมกาแอบทำสงครามกับไทยอย่างลับ ๆ แต่ก็พ่ายแพ้ให้กับไทยไป อเมกาจึงกลัวไทยจนหัวหดครับ

(ผมก็เป็นทหารน่ะ จะบอกว่าทหารไทย น่ะกิ๊กก๊อกมาก เลย ฝึกยังไม่ได้ครึ่ง ของครึ่ง ทหารไอ้กันเลย เจ้านายก็มัวแต่แดรกเงิน อย่างเดียว ไปซูดานก็ไม่ได้ไปรบหรอก ไปพัฒนา ไปใต้ก็ไปเดินล่อเป้า ปัญหาไม่หมดไปหรอกเพราะคนใหญ่คนโตเค้า แดรกเงินที่ส่งไปอัดฉีดทหารที่อยู่ใต้ เพราะได้ตังมันเลยไม่อยากให้จบ ปืนก็ห่วย

ตูเชื่อเลย ทบ ไทย ตูไปไล่ยิงโจรอยู่ภาคใต้ ยังใช้ให้ตู เก็บปลอกกระสุนมาคืน ตู*****เชื่อเลย!!!!!)

ทหารไทร วินัยแย่ ให้อยู่ต่อ ทหารอเมกา วินัย แย่ ปลด เลย ****ดดด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenjiroza : 23rd June 2013 เมื่อ 21:17

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    มันก็ไม่ได้ดีมากมาย แต่ก็ไม่ได้เสียเยอะเยะ ในกลุ่มๆนึงมันก็จะมีไอ้ที่ดีๆกับไอ้ที่ไม่ดี (ไอ้พวกทหารพุงกาง)
    ใช่ทหารไทยไม่ได้เก่งอะไร ชนะบ้างแพ้บ้าง เรื่องธรรมดา เขาเหนือกว่าทำไงได้ พูดอย่างกับไปรบเอง (เล่นเกมส์มากไปป่าว ?)
    ที่ว่าเสียดินแดนอะไรมากมาย ถ้าเป็นคุณจะทำยังไง เวลานั้นคุณปกครองประเทศ ทั้งประเทศอยู่ในกำมือคุณ คุณคิดยังไง
    จะแก้ปัญหายังไง ? (เจอโพสเสียดินแดนผมขึ้นเลย) ไม่เคยเรียนมาหรอ ? เสียส่วนน้อยเพื่อรักษาส่วนมาก (แต่ก็ไม่มีทางเลือก โดนหลายๆประเทศรุมเข้ามา)
    ในสมัยนั้นมันช่วยไม่ได้ ประเทศเราอ่อนแอเอง เรือรบเรายังไม่มีเลยมั้ง ศักยภาพมันต่างกัน โพสให้อ่านเผื่อจะรู้สึกตัว ไม่ได้มีอะไร ไม่ชอบก็ไม่ต้องอ่าน
    คนไทยมันก็งี้หละ เห็นแก่ตัว เอาความสบายใส่ตัวเอง เอาหน้าเอาตา เสียสละน่ะหรอ มีเหมือนกันคนเรามีดีมีชั่ว หุหุ
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: