ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก Play War Inc ระเบิดความมันส์ กองกำลังยิงไม่ยั้ง Joker Game Official Fanpage YULGANG ECOSYSTEM เวอร์ชั่น 11.09 บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    561
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,484
    ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onalovejung อ่านกระทู้
    ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเชื่ออ่ะนะ ดูขี้โม้ไปหน่อย
    มันคือเรื่องจริงครับมีรายการนึงเป็นรายการสารคดีนานแล้ว พูดถึงตำนานทหารผี คือทหารไทยฆ่าไม่ตาย
    Tonyhero Store Steam Seller

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ขนลุกจังอ่านแล้ว แต่ตาผมก็ได้ไปรบนะครับสงครามเวียดนาม แต่ไม่ได้ไปสงครามเกาหลี แอบภูมใจมากๆ ที่ตาผมยังมีชีวิตรอดถึงทุกวันนี้ อยากให้พวกทำสารคดีมาสัมภาษณ์ตาผมจังเลย

เวลาตาเล่าให้ฟังผมชอบมากๆสนุกดี

ฮ่าๆ กองทัพทหารผี ล้มแล้วยังลุกมายิงได้ ตาผมเล่าให้ฟังว่าเวลาออกไปรบไม่ใส่หรอก หมวก ไม่ใส่หรอกเสื้อเกราะ ใส่แค่เสื้อยันต์ก็ลุยได้แล้ว ผมเลยถามว่าทำไมไม่ใส่หมวก ตาบอกว่ามันไม่ได้ช่วยอะไรเลยเพราะตาเห็นเพื่อนโดนยิงหัวกระสุนทะลุหมวก มันสมองกระจาย ตายต่อหน้า

ใครที่ว่าโม้ๆ อ่า เกิดไม่ทันไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ก็อย่ามาพูดมากครับ ไม่เชื่อก็เงียบๆไว้ อย่าหลักการมาก อยู่ในเหตุการณ์หรอ ไอ้พวกเด็กสมันใหม่ก็งี้ละ ชอบไม่เชื่ออะไรที่เขาเจอจริงๆ

แล้วก็เป็นต้นเหตุให้มาทะเลาะกัน นี่ละสังคม โจ๊กเกอร์ยุคปัจจุบัน

แต่ที่ตาผมไปนี่เป็น กองพันเสือดำ หรืออะไรนี่ละแต่จำได้ว่า เสือดำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovekoal : 24th June 2013 เมื่อ 10:37

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ครอบครัวผมเป็นทหารครับ พ่อผมแกน่ะยังได้ไปรบที่เขาค้อเลย แต่ไปรบนะ ส่วนผมไปเดินล่อเป้าอยู่ที่ชายแดนใต้ แค่ความต่างมันก็มากแล้วครับ จะยิงทีก็ต้องรอมันยิงก่อน ทำรุนแรงก็ว่าทหารรังแกประชาชน เบื่อมากเลย ตอนนี้กลัวไม่ได้แก่ตาย ลาออกมาทำงานนั่งโต๊ะแทน คอยเอาใจช่วยพวกน้องๆทหารแทน สบายกว่าว่างๆก็กลับลงไปเที่ยวเลี้ยงเหล้าพวกรุ่นน้องที่ยังต้องทำหน้าที่อยู่ บางทีก็เอาของจำเป็นไปให้พวกเขา ยังจะดีกว่า พวกที่บอกว่ารักประเทศ แต่ไม่เคยทำอะไรเพื่อประเทศเลย

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    ผมเชื่อว่าเมื่อก่อนอะยิงไม่เข้า แต่เดียวนี้คงไม่มีแล้วละครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    คนที่คอมเม้น ไอ้ไทยเอ็ย ขี้โม้ เว่อร์ เจอของหนักๆก็จอด อยากจะบอกคุณเล่นเกมส์มากไปอ่ะป่าว ?
    เรื่องจริงตายจริงไม่มีรีสปอน์ ไม่มีใครยืนยันหรอกว่าเหนียวจริง แต่ที่แน่ๆคือเขาปกป้องประเทศ กี่สงครามแล้ว
    เคยเรียนรึป่าวประวัติศาสตร์ รึมัวแต่โดดเรียนมาเล่นเกมส์ ? ใครละที่ปกป้องประเทศ ผลตอบแทนคือลูกหลาน
    ที่คิดแบบนี้น่ะหรอ ? แล้วไอ้ไทย มันผิดตรงไหน ทีหลังพิมพ์ อังกฤษไปถ้าไม่ชอบไทยอ่ะ เหอะๆ
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ผมคิดว่าโลกนี้คงไม่มีใครโดนปืนยิงแล้วไม่เข้าจริงๆหรอกครับ ใครไม่เชื่อลองมาให้ผมยิงดูซิ 555+

แต่ผมว่าทหารไทยสมัยก่อนนั้นน่าจะมีความแข็งแรงของร่างกาย และ การวางแผนที่ดีกว่าจนได้รับชัยชนะไป
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    คนที่บอกว่า " เค้าเล่ามาว่ายิงไม่เข้าจริงๆ " อยากให้่เชื่อก็พิสูจน์สิ ใครก็พูดลอยๆได้

On Da EastSide Of Da LBC

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,666
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    อะไรนักหนาวะ ชาติไทยอยู่รอดมาเพราะคนพวกนี้ จะโม้หรือเปล่า เขาก็ทำให้เรารอดมานั่ง Comment สั่วๆ อย่างงี้อะ
    ชาติไทยอยู่มาได้เพราะประชากรครับ เรามีคนที่ทำการเกษตร คนที่เป็นแรงงาน คนที่เป็นฟันเฟืองระบบ จนถึงคนที่เป็นนักบริหาร เพราะเราไม่ใช่รัฐบาลทหาร

มันมีคำเสียดสีว่าทหารไทยรบเก่ง เวลาที่รบกับประชาชนครับ ดีเนอะประเทศนี้ จ่ายภาษีให้เขามาฆ่า
    รอวันโดนแบน

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    จากความคิดของผมนะครับ เหมือนเป็นแค่ข้อความยกย่องชาติพันธุ์ตนเองเท่านั้น
    อาจจะแค่สร้างกำลังใจ สร้างความภูมิเลยต้องแต่งเติมเกินความจริงไปบ้าง

ส่วนเรื่องสงครามนี้ผมก็ยังไม่เคยอ่านนะครับ แต่ที่ไทยร่วมกับ US ก็เพราะเป็นประเทศประชาธิปไตยเหมือนกันรึเปล่าครับ
    มีจุดประสงค์คือปราบกลุ่ม Communist ของ Ho Chi Minh (เวียดนามเหนือ)
    คืออยากจะถามว่ามันเกียวกับดินแดนประเทศไทยตรงไหนหรอครับ ก็ไม่ได้อยู่ช่วง WWII แล้ว
    และก็พื้นที่สงครามก็ใน Vietnam , Cambodia , Laos
    จากที่ผมดูอย่างคร่าวๆมา ถ้าผมเข้าใจผิดว่าก็รบกวนชี้แจงผมด้วยนะคนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ไม่ได้อยู่ในช่วง WWII แต่เป็นช่วงสงครามเย็นไงครับ ในขณะที่โซเวียตพยายามขยายแนวคิดคอมมิวนิสต์แข่งกับเสรีประชาธิปไตยของอเมริกา
    สำหรับสงครามเวียดนาม มันแค่เกมการเมือง ไม่ได้เป็นสมรภูมิที่รบพุ่งชิงชัยกันขนาดนั้น มันเป็นแค่ "หมากกระดาน" โดยเอาเวียดนามเป็นสมรภูมิในสงครามเย็นของอเมริกากับโซเวียตครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลและความคิดเห็นนะครับ

//
    ขอกล่าวในประเด็นถัดไปนะครับ เรื่องยิงไม่ตาย ผมไม่เชื่อครับ
    ในประเด็นถัดไปอีก ผมคิดว่าแค่ไม่เชื่อ ไม่จำเป็นต้องโยงไปถึงความเป็นชาตินิยม ความรักชาติ หรอกนะครับ
    ประเด็นเหล่านี้ ก็พิสูจน์แค่นั้นเองแต่ผมคิดมันประเด็นเล็กน้อยไม่ได้มีสาระมากหรอกครับ คือทุกๆคนก็มีวิจารณญาณ พื้นฐานความเชื่่อในระดับปัจเจก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Artificial : 25th June 2013 เมื่อ 21:16

ubonratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อเมริการบกับเวียดนาม แล้วเอาเราเป็น buffer state เราหรือเค้าใครกลัวกันแน่?

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ชาติไทยอยู่มาได้เพราะประชากรครับ เรามีคนที่ทำการเกษตร คนที่เป็นแรงงาน คนที่เป็นฟันเฟืองระบบ จนถึงคนที่เป็นนักบริหาร เพราะเราไม่ใช่รัฐบาลทหาร

มันมีคำเสียดสีว่าทหารไทยรบเก่ง เวลาที่รบกับประชาชนครับ ดีเนอะประเทศนี้ จ่ายภาษีให้เขามาฆ่า
    ยกเว้น นักการเมือง R.I.P
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    เรื่องทหารไทยหนังเหนียวอันนี้ผมค่อนข้างเชื่อนะ เพราะมันมีสมัยพระนารายมหาราชส่งฑูตไป ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ .. โกษาธิปดี(ปาน) ถ้าจำไม่ผิดนะ ฝรั่งเศสก็ประมาณว่าเห็นว่าทหารไทยหนังเหนียวอยากลอง เจ้าพระยาโกษาธิปดีปานก็ทำพิธีให้ทหารไทยยืนจับกลุ่มกัน แล้วทหารฝรั่งเศสยิงใส่ ปรากฎว่าไม่มีใครเป็นอะไรเลย แล้วอีกอย่างข้อมูลนี้ไทยไม่ได้เป็นคนบันทึก แต่ฝรั่งเศสเป็นฝ่ายบันทึกไว้ครับ

ส่วนเรื่องทหารประเทศอื่นกลัวไทยมั้ย ผมว่าของแบบนี้มันก็กลัวมันหมดทุกฝ่ายแหละครับ เพราะมันต้องเอาชีวิตเป็นเดิมพัน แต่เพื่อชาติคงไม่มีใครยอมใครใช่มั้ยครับ

แต่ก็ขอสดุดีวีรชนผู้เสียสละแก่แผ่นดินไทยเพื่อให้สืบต่อมายันชั่วลูกชั่วหลานครับ ประวัติศาสตร์เรียนรู้เพื่อไม่ให้ทำผิดพลาดอีกในอนาคต

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,842
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nikhunter อ่านกระทู้
    อย่าลืมสิ นักการเมืองส่วนใหญ่มาจากเสียงของประชาชน ขึ้นอยู่กับประชาชนว่าจะเลือกใครไปโกง ไม่ใช่นักการเมืองทุกคนโกงนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ชื่นชมคนไทยและทหารไทยที่รักชาติมากๆครับ ส่วนไอ้พวกไม่รักชาติ ดูถูกประเทศประเทศไทยก็ขอให้ออกนอกประเทศไปเหอะไปอยู่ประเทศที่ตัวเองคิดว่าดี คนแบบนี้ประเทศไทยไม่ต้องการ

กล่าวขอบคุณ
    266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artificial อ่านกระทู้
    จากความคิดของผมนะครับ เหมือนเป็นแค่ข้อความยกย่องชาติพันธุ์ตนเองเท่านั้น
    อาจจะแค่สร้างกำลังใจ สร้างความภูมิเลยต้องแต่งเติมเกินความจริงไปบ้าง

ส่วนเรื่องสงครามนี้ผมก็ยังไม่เคยอ่านนะครับ แต่ที่ไทยร่วมกับ US ก็เพราะเป็นประเทศประชาธิปไตยเหมือนกันรึเปล่าครับ
    มีจุดประสงค์คือปราบกลุ่ม Communist ของ Ho Chi Minh (เวียดนามเหนือ)
    คืออยากจะถามว่ามันเกียวกับดินแดนประเทศไทยตรงไหนหรอครับ ก็ไม่ได้อยู่ช่วง WWII แล้ว
    และก็พื้นที่สงครามก็ใน Vietnam , Cambodia , Laos
    จากที่ผมดูอย่างคร่าวๆมา ถ้าผมเข้าใจผิดว่าก็รบกวนชี้แจงผมด้วยนะคนครับ
    ไม่ได้อยู่ในช่วง WWII แต่เป็นช่วงสงครามเย็นไงครับ ในขณะที่โซเวียตพยายามขยายแนวคิดคอมมิวนิสต์แข่งกับเสรีประชาธิปไตยของอเมริกา
    สำหรับสงครามเวียดนาม มันแค่เกมการเมือง ไม่ได้เป็นสมรภูมิที่รบพุ่งชิงชัยกันขนาดนั้น มันเป็นแค่ "หมากกระดาน" โดยเอาเวียดนามเป็นสมรภูมิในสงครามเย็นของอเมริกากับโซเวียตครับ
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    เห็นกระทู้นี้ผมก็ชักจะคิดละว่ามันยกตนเป็นที่ตั้งกันรึเปล่าเห็นเรื่องไหว้หลักกิโลไหว้ซากสัตว์ก็ถกก็คุยกันได้ปกติ อันนี้ทหารไทยคนเเย้งหน่อยนี้ด่ากันไม่รักชาติมั้งเด็กน้อยสมัยใหม่มั้ง ผมจะบอกว่าคนเฒ่านะตัวดีเลยเรื่องเล่าพวกเกี่ยวกับของบูชาเครื่องลาง ผมว่าเขาไม่ได้เก่งกันเพราะของดีหรอกครับเขารอดคือรอดครับ มันก็อยู่ในเรื่องเดียวกับพวกไหว้ขอหวยหรือสักเเล้วไปตีไปเเทงกับคนอื่นนะเเหละ เดิมที่คนไทยเราแต่ก่อนเป็นคนที่เชื่อในภูติผีครับ เพราะอย่างงั้นการที่บางคนเชื่อบา่งคนไม่เชื่อเพราะเป็นเรื่องของการรับข้อมูลมาจากใครครับ จะไปบอกไม่รักชาติ เด็กน้อยไม่รู้จักทำพูดก็ไม่ใช่ละ หรือถ้าผมไม่รักชาติเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมซื้อน้ำเเดงไปไหว้หลักกิโลให้ก็ได้ครับ

ผมว่าเผลอๆไอตัวที่เขียนเนี่ย มันก็วัยรุ่นนั่งคิดนั่งเขียนกันเองนี้เเหละ ผมคุ้นๆว่ามันอยู่ในเมลผมเนี่ย ก็เหมือนทุกทีนะเเหละผมว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 25th June 2013 เมื่อ 22:37

กล่าวขอบคุณ
    266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nikhunter อ่านกระทู้
    นักการเมืองเลว เพราะตรวจสอบได้
    ส่วนคนที่ตรวจสอบไม่ได้ คุณมีความเห็นว่าอย่างไรครับ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    เห็นกระทู้นี้ผมก็ชักจะคิดละว่ามันยกตนเป็นที่ตั้งกันรึเปล่าเห็นเรื่องไหว้หลักกิโลไหว้ซากสัตว์ก็ถกก็คุยกันได้ปกติ อันนี้ทหารไทยคนเเย้งหน่อยนี้ด่ากันไม่รักชาติมั้งเด็กน้อยสมัยใหม่มั้ง ผมจะบอกว่าคนเฒ่านะตัวดีเลยเรื่องเล่าพวกเกี่ยวกับของบูชาเครื่องลาง ผมว่าเขาไม่ได้เก่งกันเพราะของดีหรอกครับเขารอดคือรอดครับ มันก็อยู่ในเรื่องเดียวกับพวกไหว้ขอหวยหรือสักเเล้วไปตีไปเเทงกับคนอื่นนะเเหละ เดิมที่คนไทยเราแต่ก่อนเป็นคนที่เชื่อในภูติผีครับ เพราะอย่างงั้นการที่บางคนเชื่อบา่งคนไม่เชื่อเพราะเป็นเรื่องของการรับข้อมูลมาจากใครครับ จะไปบอกไม่รักชาติ เด็กน้อยไม่รู้จักทำพูดก็ไม่ใช่ละ หรือถ้าผมไม่รักชาติเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมซื้อน้ำเเดงไปไหว้หลักกิโลให้ก็ได้ครับ

ผมว่าเผลอๆไอตัวที่เขียนเนี่ย มันก็วัยรุ่นนั่งคิดนั่งเขียนกันเองนี้เเหละ ผมคุ้นๆว่ามันอยู่ในเมลผมเนี่ย ก็เหมือนทุกทีนะเเหละผมว่า
    โอ๊ยคุณ คนไทยมันคลั่งเรื่องแฟนตาซี ขี้ขึ้นสมอง อิอิ
    เอาง่ายๆนะคุณ ศาสนาพุทธเถรวาทสอนเรื่องดับทุกข์ สอนเรื่องหลุดพ้น มันยังไม่รู้เลยว่า อริยสัจ 4 เนี่ยมันมีอะไรบ้าง
    สิ่งที่มันจำได้ก็แค่ พระพุทธเจ้าเกิดมาเดินได้เลย 7 ก้าวเอย ถาดลอดทวนน้ำเอย พยานาคขอบวชเอย เดี๋ยวก็พุ่งไปสวรรค์ทีพุ่งไปนรกที เปลี่ยนนิกายเลยดีกว่าไหม?
    ถ้าของมันเจ๋งจริง ก็เดินมือเปล่าไปต่อยข้าศึกให้ตายเลยดีไหม ยังไงก็ไม่ตายอยู่แล้วนี่หว่า จริงป่าว จะไปกลัวมันทำไม๊กะอีแค่ลูกกระสุน ลูกระเบิด ลูกนิดเดียว 555
    หรืออยากจะครองโลกก็เสกหนังควายเข้าท้องโอบาม่าเลยดีป่าว ว่างๆก็เหาะเหินเดินหาวไปเชือดคอผู้นำประเทศนู้นประเทศนี้
    เอาให้มันครองโลกกันไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 26th June 2013 เมื่อ 20:53
    รอวันโดนแบน