ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onalovejung อ่านกระทู้
    ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเชื่ออ่ะนะ ดูขี้โม้ไปหน่อย
    มันคือเรื่องจริงครับมีรายการนึงเป็นรายการสารคดีนานแล้ว พูดถึงตำนานทหารผี คือทหารไทยฆ่าไม่ตาย
    Tonyhero Store Steam Seller

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ขนลุกจังอ่านแล้ว แต่ตาผมก็ได้ไปรบนะครับสงครามเวียดนาม แต่ไม่ได้ไปสงครามเกาหลี แอบภูมใจมากๆ ที่ตาผมยังมีชีวิตรอดถึงทุกวันนี้ อยากให้พวกทำสารคดีมาสัมภาษณ์ตาผมจังเลย

เวลาตาเล่าให้ฟังผมชอบมากๆสนุกดี

ฮ่าๆ กองทัพทหารผี ล้มแล้วยังลุกมายิงได้ ตาผมเล่าให้ฟังว่าเวลาออกไปรบไม่ใส่หรอก หมวก ไม่ใส่หรอกเสื้อเกราะ ใส่แค่เสื้อยันต์ก็ลุยได้แล้ว ผมเลยถามว่าทำไมไม่ใส่หมวก ตาบอกว่ามันไม่ได้ช่วยอะไรเลยเพราะตาเห็นเพื่อนโดนยิงหัวกระสุนทะลุหมวก มันสมองกระจาย ตายต่อหน้า

ใครที่ว่าโม้ๆ อ่า เกิดไม่ทันไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ก็อย่ามาพูดมากครับ ไม่เชื่อก็เงียบๆไว้ อย่าหลักการมาก อยู่ในเหตุการณ์หรอ ไอ้พวกเด็กสมันใหม่ก็งี้ละ ชอบไม่เชื่ออะไรที่เขาเจอจริงๆ

แล้วก็เป็นต้นเหตุให้มาทะเลาะกัน นี่ละสังคม โจ๊กเกอร์ยุคปัจจุบัน

แต่ที่ตาผมไปนี่เป็น กองพันเสือดำ หรืออะไรนี่ละแต่จำได้ว่า เสือดำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lovekoal : 24th June 2013 เมื่อ 10:37

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ครอบครัวผมเป็นทหารครับ พ่อผมแกน่ะยังได้ไปรบที่เขาค้อเลย แต่ไปรบนะ ส่วนผมไปเดินล่อเป้าอยู่ที่ชายแดนใต้ แค่ความต่างมันก็มากแล้วครับ จะยิงทีก็ต้องรอมันยิงก่อน ทำรุนแรงก็ว่าทหารรังแกประชาชน เบื่อมากเลย ตอนนี้กลัวไม่ได้แก่ตาย ลาออกมาทำงานนั่งโต๊ะแทน คอยเอาใจช่วยพวกน้องๆทหารแทน สบายกว่าว่างๆก็กลับลงไปเที่ยวเลี้ยงเหล้าพวกรุ่นน้องที่ยังต้องทำหน้าที่อยู่ บางทีก็เอาของจำเป็นไปให้พวกเขา ยังจะดีกว่า พวกที่บอกว่ารักประเทศ แต่ไม่เคยทำอะไรเพื่อประเทศเลย

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ผมเชื่อว่าเมื่อก่อนอะยิงไม่เข้า แต่เดียวนี้คงไม่มีแล้วละครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    คนที่คอมเม้น ไอ้ไทยเอ็ย ขี้โม้ เว่อร์ เจอของหนักๆก็จอด อยากจะบอกคุณเล่นเกมส์มากไปอ่ะป่าว ?
    เรื่องจริงตายจริงไม่มีรีสปอน์ ไม่มีใครยืนยันหรอกว่าเหนียวจริง แต่ที่แน่ๆคือเขาปกป้องประเทศ กี่สงครามแล้ว
    เคยเรียนรึป่าวประวัติศาสตร์ รึมัวแต่โดดเรียนมาเล่นเกมส์ ? ใครละที่ปกป้องประเทศ ผลตอบแทนคือลูกหลาน
    ที่คิดแบบนี้น่ะหรอ ? แล้วไอ้ไทย มันผิดตรงไหน ทีหลังพิมพ์ อังกฤษไปถ้าไม่ชอบไทยอ่ะ เหอะๆ
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ผมคิดว่าโลกนี้คงไม่มีใครโดนปืนยิงแล้วไม่เข้าจริงๆหรอกครับ ใครไม่เชื่อลองมาให้ผมยิงดูซิ 555+

แต่ผมว่าทหารไทยสมัยก่อนนั้นน่าจะมีความแข็งแรงของร่างกาย และ การวางแผนที่ดีกว่าจนได้รับชัยชนะไป
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    คนที่บอกว่า " เค้าเล่ามาว่ายิงไม่เข้าจริงๆ " อยากให้่เชื่อก็พิสูจน์สิ ใครก็พูดลอยๆได้

On Da EastSide Of Da LBC

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    อะไรนักหนาวะ ชาติไทยอยู่รอดมาเพราะคนพวกนี้ จะโม้หรือเปล่า เขาก็ทำให้เรารอดมานั่ง Comment สั่วๆ อย่างงี้อะ
    ชาติไทยอยู่มาได้เพราะประชากรครับ เรามีคนที่ทำการเกษตร คนที่เป็นแรงงาน คนที่เป็นฟันเฟืองระบบ จนถึงคนที่เป็นนักบริหาร เพราะเราไม่ใช่รัฐบาลทหาร

มันมีคำเสียดสีว่าทหารไทยรบเก่ง เวลาที่รบกับประชาชนครับ ดีเนอะประเทศนี้ จ่ายภาษีให้เขามาฆ่า
    รอวันโดนแบน

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    จากความคิดของผมนะครับ เหมือนเป็นแค่ข้อความยกย่องชาติพันธุ์ตนเองเท่านั้น
    อาจจะแค่สร้างกำลังใจ สร้างความภูมิเลยต้องแต่งเติมเกินความจริงไปบ้าง

ส่วนเรื่องสงครามนี้ผมก็ยังไม่เคยอ่านนะครับ แต่ที่ไทยร่วมกับ US ก็เพราะเป็นประเทศประชาธิปไตยเหมือนกันรึเปล่าครับ
    มีจุดประสงค์คือปราบกลุ่ม Communist ของ Ho Chi Minh (เวียดนามเหนือ)
    คืออยากจะถามว่ามันเกียวกับดินแดนประเทศไทยตรงไหนหรอครับ ก็ไม่ได้อยู่ช่วง WWII แล้ว
    และก็พื้นที่สงครามก็ใน Vietnam , Cambodia , Laos
    จากที่ผมดูอย่างคร่าวๆมา ถ้าผมเข้าใจผิดว่าก็รบกวนชี้แจงผมด้วยนะคนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ไม่ได้อยู่ในช่วง WWII แต่เป็นช่วงสงครามเย็นไงครับ ในขณะที่โซเวียตพยายามขยายแนวคิดคอมมิวนิสต์แข่งกับเสรีประชาธิปไตยของอเมริกา
    สำหรับสงครามเวียดนาม มันแค่เกมการเมือง ไม่ได้เป็นสมรภูมิที่รบพุ่งชิงชัยกันขนาดนั้น มันเป็นแค่ "หมากกระดาน" โดยเอาเวียดนามเป็นสมรภูมิในสงครามเย็นของอเมริกากับโซเวียตครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลและความคิดเห็นนะครับ

//
    ขอกล่าวในประเด็นถัดไปนะครับ เรื่องยิงไม่ตาย ผมไม่เชื่อครับ
    ในประเด็นถัดไปอีก ผมคิดว่าแค่ไม่เชื่อ ไม่จำเป็นต้องโยงไปถึงความเป็นชาตินิยม ความรักชาติ หรอกนะครับ
    ประเด็นเหล่านี้ ก็พิสูจน์แค่นั้นเองแต่ผมคิดมันประเด็นเล็กน้อยไม่ได้มีสาระมากหรอกครับ คือทุกๆคนก็มีวิจารณญาณ พื้นฐานความเชื่่อในระดับปัจเจก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Artificial : 25th June 2013 เมื่อ 21:16

ubonratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อเมริการบกับเวียดนาม แล้วเอาเราเป็น buffer state เราหรือเค้าใครกลัวกันแน่?

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ชาติไทยอยู่มาได้เพราะประชากรครับ เรามีคนที่ทำการเกษตร คนที่เป็นแรงงาน คนที่เป็นฟันเฟืองระบบ จนถึงคนที่เป็นนักบริหาร เพราะเราไม่ใช่รัฐบาลทหาร

มันมีคำเสียดสีว่าทหารไทยรบเก่ง เวลาที่รบกับประชาชนครับ ดีเนอะประเทศนี้ จ่ายภาษีให้เขามาฆ่า
    ยกเว้น นักการเมือง R.I.P
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เรื่องทหารไทยหนังเหนียวอันนี้ผมค่อนข้างเชื่อนะ เพราะมันมีสมัยพระนารายมหาราชส่งฑูตไป ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ .. โกษาธิปดี(ปาน) ถ้าจำไม่ผิดนะ ฝรั่งเศสก็ประมาณว่าเห็นว่าทหารไทยหนังเหนียวอยากลอง เจ้าพระยาโกษาธิปดีปานก็ทำพิธีให้ทหารไทยยืนจับกลุ่มกัน แล้วทหารฝรั่งเศสยิงใส่ ปรากฎว่าไม่มีใครเป็นอะไรเลย แล้วอีกอย่างข้อมูลนี้ไทยไม่ได้เป็นคนบันทึก แต่ฝรั่งเศสเป็นฝ่ายบันทึกไว้ครับ

ส่วนเรื่องทหารประเทศอื่นกลัวไทยมั้ย ผมว่าของแบบนี้มันก็กลัวมันหมดทุกฝ่ายแหละครับ เพราะมันต้องเอาชีวิตเป็นเดิมพัน แต่เพื่อชาติคงไม่มีใครยอมใครใช่มั้ยครับ

แต่ก็ขอสดุดีวีรชนผู้เสียสละแก่แผ่นดินไทยเพื่อให้สืบต่อมายันชั่วลูกชั่วหลานครับ ประวัติศาสตร์เรียนรู้เพื่อไม่ให้ทำผิดพลาดอีกในอนาคต

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nikhunter อ่านกระทู้
    อย่าลืมสิ นักการเมืองส่วนใหญ่มาจากเสียงของประชาชน ขึ้นอยู่กับประชาชนว่าจะเลือกใครไปโกง ไม่ใช่นักการเมืองทุกคนโกงนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ชื่นชมคนไทยและทหารไทยที่รักชาติมากๆครับ ส่วนไอ้พวกไม่รักชาติ ดูถูกประเทศประเทศไทยก็ขอให้ออกนอกประเทศไปเหอะไปอยู่ประเทศที่ตัวเองคิดว่าดี คนแบบนี้ประเทศไทยไม่ต้องการ

กล่าวขอบคุณ
    282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artificial อ่านกระทู้
    จากความคิดของผมนะครับ เหมือนเป็นแค่ข้อความยกย่องชาติพันธุ์ตนเองเท่านั้น
    อาจจะแค่สร้างกำลังใจ สร้างความภูมิเลยต้องแต่งเติมเกินความจริงไปบ้าง

ส่วนเรื่องสงครามนี้ผมก็ยังไม่เคยอ่านนะครับ แต่ที่ไทยร่วมกับ US ก็เพราะเป็นประเทศประชาธิปไตยเหมือนกันรึเปล่าครับ
    มีจุดประสงค์คือปราบกลุ่ม Communist ของ Ho Chi Minh (เวียดนามเหนือ)
    คืออยากจะถามว่ามันเกียวกับดินแดนประเทศไทยตรงไหนหรอครับ ก็ไม่ได้อยู่ช่วง WWII แล้ว
    และก็พื้นที่สงครามก็ใน Vietnam , Cambodia , Laos
    จากที่ผมดูอย่างคร่าวๆมา ถ้าผมเข้าใจผิดว่าก็รบกวนชี้แจงผมด้วยนะคนครับ
    ไม่ได้อยู่ในช่วง WWII แต่เป็นช่วงสงครามเย็นไงครับ ในขณะที่โซเวียตพยายามขยายแนวคิดคอมมิวนิสต์แข่งกับเสรีประชาธิปไตยของอเมริกา
    สำหรับสงครามเวียดนาม มันแค่เกมการเมือง ไม่ได้เป็นสมรภูมิที่รบพุ่งชิงชัยกันขนาดนั้น มันเป็นแค่ "หมากกระดาน" โดยเอาเวียดนามเป็นสมรภูมิในสงครามเย็นของอเมริกากับโซเวียตครับ
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เห็นกระทู้นี้ผมก็ชักจะคิดละว่ามันยกตนเป็นที่ตั้งกันรึเปล่าเห็นเรื่องไหว้หลักกิโลไหว้ซากสัตว์ก็ถกก็คุยกันได้ปกติ อันนี้ทหารไทยคนเเย้งหน่อยนี้ด่ากันไม่รักชาติมั้งเด็กน้อยสมัยใหม่มั้ง ผมจะบอกว่าคนเฒ่านะตัวดีเลยเรื่องเล่าพวกเกี่ยวกับของบูชาเครื่องลาง ผมว่าเขาไม่ได้เก่งกันเพราะของดีหรอกครับเขารอดคือรอดครับ มันก็อยู่ในเรื่องเดียวกับพวกไหว้ขอหวยหรือสักเเล้วไปตีไปเเทงกับคนอื่นนะเเหละ เดิมที่คนไทยเราแต่ก่อนเป็นคนที่เชื่อในภูติผีครับ เพราะอย่างงั้นการที่บางคนเชื่อบา่งคนไม่เชื่อเพราะเป็นเรื่องของการรับข้อมูลมาจากใครครับ จะไปบอกไม่รักชาติ เด็กน้อยไม่รู้จักทำพูดก็ไม่ใช่ละ หรือถ้าผมไม่รักชาติเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมซื้อน้ำเเดงไปไหว้หลักกิโลให้ก็ได้ครับ

ผมว่าเผลอๆไอตัวที่เขียนเนี่ย มันก็วัยรุ่นนั่งคิดนั่งเขียนกันเองนี้เเหละ ผมคุ้นๆว่ามันอยู่ในเมลผมเนี่ย ก็เหมือนทุกทีนะเเหละผมว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 25th June 2013 เมื่อ 22:37

กล่าวขอบคุณ
    282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nikhunter อ่านกระทู้
    นักการเมืองเลว เพราะตรวจสอบได้
    ส่วนคนที่ตรวจสอบไม่ได้ คุณมีความเห็นว่าอย่างไรครับ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    เห็นกระทู้นี้ผมก็ชักจะคิดละว่ามันยกตนเป็นที่ตั้งกันรึเปล่าเห็นเรื่องไหว้หลักกิโลไหว้ซากสัตว์ก็ถกก็คุยกันได้ปกติ อันนี้ทหารไทยคนเเย้งหน่อยนี้ด่ากันไม่รักชาติมั้งเด็กน้อยสมัยใหม่มั้ง ผมจะบอกว่าคนเฒ่านะตัวดีเลยเรื่องเล่าพวกเกี่ยวกับของบูชาเครื่องลาง ผมว่าเขาไม่ได้เก่งกันเพราะของดีหรอกครับเขารอดคือรอดครับ มันก็อยู่ในเรื่องเดียวกับพวกไหว้ขอหวยหรือสักเเล้วไปตีไปเเทงกับคนอื่นนะเเหละ เดิมที่คนไทยเราแต่ก่อนเป็นคนที่เชื่อในภูติผีครับ เพราะอย่างงั้นการที่บางคนเชื่อบา่งคนไม่เชื่อเพราะเป็นเรื่องของการรับข้อมูลมาจากใครครับ จะไปบอกไม่รักชาติ เด็กน้อยไม่รู้จักทำพูดก็ไม่ใช่ละ หรือถ้าผมไม่รักชาติเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมซื้อน้ำเเดงไปไหว้หลักกิโลให้ก็ได้ครับ

ผมว่าเผลอๆไอตัวที่เขียนเนี่ย มันก็วัยรุ่นนั่งคิดนั่งเขียนกันเองนี้เเหละ ผมคุ้นๆว่ามันอยู่ในเมลผมเนี่ย ก็เหมือนทุกทีนะเเหละผมว่า
    โอ๊ยคุณ คนไทยมันคลั่งเรื่องแฟนตาซี ขี้ขึ้นสมอง อิอิ
    เอาง่ายๆนะคุณ ศาสนาพุทธเถรวาทสอนเรื่องดับทุกข์ สอนเรื่องหลุดพ้น มันยังไม่รู้เลยว่า อริยสัจ 4 เนี่ยมันมีอะไรบ้าง
    สิ่งที่มันจำได้ก็แค่ พระพุทธเจ้าเกิดมาเดินได้เลย 7 ก้าวเอย ถาดลอดทวนน้ำเอย พยานาคขอบวชเอย เดี๋ยวก็พุ่งไปสวรรค์ทีพุ่งไปนรกที เปลี่ยนนิกายเลยดีกว่าไหม?
    ถ้าของมันเจ๋งจริง ก็เดินมือเปล่าไปต่อยข้าศึกให้ตายเลยดีไหม ยังไงก็ไม่ตายอยู่แล้วนี่หว่า จริงป่าว จะไปกลัวมันทำไม๊กะอีแค่ลูกกระสุน ลูกระเบิด ลูกนิดเดียว 555
    หรืออยากจะครองโลกก็เสกหนังควายเข้าท้องโอบาม่าเลยดีป่าว ว่างๆก็เหาะเหินเดินหาวไปเชือดคอผู้นำประเทศนู้นประเทศนี้
    เอาให้มันครองโลกกันไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 26th June 2013 เมื่อ 20:53
    รอวันโดนแบน