ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291

นาซี กับแผนซุ่มสังเกตการณ์สุดเมพใน ต้นไม้ ?

เรื่องราวนี้เกิดขึ้นในปี 1917 ที่เมือง Messines ประเทศเบลเยี่ยม ขณะนั้นกองทัพเยอรมันกำลังหาจุดที่ต้องการยิงปืนใหญ่ถล่มใส่ทหารอังกฤษ แต่ติดตรงที่ว่ามีผืนป่า "0osttaverne" ขวางไว้อยู่ซึ่งผืนป่าตรงนั้นเป็นต้นไม้ที่ยืนตายทั้งหมดตรงพื้นก็เป็นกองโคลนเลนเหนียวๆแหยะๆ ต่อให้เยอรมันส่งคนเข้าไปสังเกตุการณ์ในป่า พวกทหารนั้นก็จะตกเป็นจุดสังเกตุได้อยู่ (แหมก็ต้นไม้ตายตายหมดทั้งป่า)
    แถมแถวนั้นก็ไม่มีซากม้าปลอมไว้ให้ซุ่มแอบด้วย

ปล. เสริมนิดนึง ในสมัยก่อนบนสนนามรบมีซากสัตว์ตายเกลื่อนเต็มพื้น เขาก็เลย
    เกิดไอเดียสร้างซากสัตว์ปลอมปะปนกับซากสัตว์จริง เพื่อไว้ใช้ซุ่มหลบซุ่มโจมตีอะ
    ไรก็ว่ากันไป

ดังนั้นกองทัพเยอรมันเลยเกิดไอเดียสร้างต้นไม้ปลอม ตอนช่วงกลางวันก็ทำปกติพอตกกลางคืนก็ไปตัดต้นไม้ในป่าออกทีละต้น พร้อมกับยิงปืนใหญ่เพื่อกลบเสียงตัดไม้ ก่อนจะเอาต้นไม้ปลอมไปปะปนกับต้นไม้จริง ส่วนต้นไม้ปลอมนี้เอามาจากซากเสาเหล็กสูงประมาณ 25 ฟุต (7.62 เมตร) ที่ไม่ได้ใช้แล้วเอามาทาสีหน่อยทำผิวนอกให้เหมือนเปลือกไม้แซมด้วยเปลือกไม้จริงนิดนึง และเจาะรูตรงด้านบนไว้ให้ทหารปีนขึ้นไปส่องสังเกตุการณ์ แถมมีที่นั่งไว้กันเมื่อยด้วยนะเออ...

ภาพต้นไม้ปลอมแบบเต็มต้น

ข้างในโครงเหล็ก ข้างนอกทำเหมือนไม้

ที่นั่งด้านบนไว้ให้ทหารสังเกตุการณ์นั่ง

ทางเข้าต้นไม้ปลอม

บันไดไว้ปีนขึ้นไปสังเกตุการณ์

แผนต้นไม้ปลอมของเยอรมันนับว่าเจ๋งอยู่ แต่ใช้ได้แค่เดือนเดียวค่ายเยอรมันก็แตกเพราะกองทัพอังกฤษใช้วิธีขุดอุโมงค์ไปฝังระเบิดตามแนวรั้วของเยอรมันแล้วระเบิดทิ้ง จากนั้นต้นไม้ปลอมของเยอรมันก็ไม่มีใครสังเกตุเลยนับไปถึง 7 เดือน...

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    เป็นไอเดียที่สุดยอดมากเลยซ อย่างเนียนอะ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    พรรคนาซีมันอยู่ในสงครามโลกครั้งที่ 2 ไม่ใช่หรอครับ ปี 1917 มันสงครามโลกครั้งที่ 1 นิครับ มันเกี่ยวอะไรกันหว่า
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    พรรคนาซีมันอยู่ในสงครามโลกครั้งที่ 2 ไม่ใช่หรอครับ ปี 1917 มันสงครามโลกครั้งที่ 1 นิครับ มันเกี่ยวอะไรกันหว่า
    นั้นดิฮาๆ ทหารเยอรมันเฉยๆ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    นั้นดิฮาๆ ทหารเยอรมันเฉยๆ
    เปลี่ยนหัวข้อก็จบแล้วครับ สมัยนั้นยังเป็นจักรวรรดิเยอรมันอยู่เลย
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    1917 น่าจะอยู่ในช่วง ww1 มากกว่าน่ะครับ

ต้นไม้ปลอมก็เจ๋งอยู่ แต่เจอขุดอุโมงไปวางระเบิดเจ๋งกว่า

ไม่รู้ ไม่เห็น แล้วระเบิดทิ้ง
    0000000000000000000000

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    เมพๆเลยพี่ฮิตเลอร์ 55

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    แหม่ ผมก็นึกว่าหลบใน Fog of War 5555

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    อากผมขอโทดคับ ผมก๊อปเขามา ก๊าฟฟ