ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ยอดเขาที่สูงที่สุดของแต่ละทวีป

ยอดเขาที่สูงที่สุดในทวีปเอเชีย คือ ยอดเขาเอเวอเรสต์ ในเทือกเขาหิมาลัย สูง 8,848 เมตร ตั้งอยู่ในประเทศเนปาล

ยอดเขาที่สูงที่สุดในทวีปอเมริกาใต้ คือ ยอดเขาอะคองคากัว ในเทือกเขาแอนดีส สูง 6,962 เมตร ตั้งอยู่ในประเทศอาร์เจนตินา

ยอดเขาที่สูงที่สุดในทวีปอเมริกาเหนือ คือ ยอดเขาแมคคินเลย์ ในเทือกเขาร็อคกี้ สูง 6,193.5 เมตร ตั้งอยู่ในประเทศสหรัฐอเมริกา

ยอดเขาที่สูงที่สุดในแอฟริกา คือ ยอดเขาคิลิมันจาโร สูง 5,895 เมตร ตั้งอยู่ในประเทศแทนซาเนีย

ยอดเขาที่สูงที่สุดในทวีปแอนตาร์กติกา คือ ยอดเขาวินสันแมสซิฟ สูง 4,892 เมตร

ยอดเขาที่สูงที่สุดในยุโรป คือ ยอดเขามองต์บลังก์ ในเทือกเขาแอลป์ สูง 4,807 เมตร ตั้งอยู่ระหว่างชายแดนฝรั่งเศสกับอิตาลี

ยอดเขาที่สูงที่สุดในทวีปออสเตรเลีย คือ ยอดเขาคอสซิอัสโก สูง 2,228 เมตร ตั้งอยู่ในประเทศออสเตรเลีย

อันนี้ขอแถมครับ เป็นยอดเขาที่สูงที่สุดในระบบสุริยะจักรวาล ชื่อ ยอดเขาโอลิมปัส มอนส์ อยู่บนดาวอังคาร สูง 25 กิโลเมตร

Credit : http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1676440

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mutte อ่านกระทู้
    อันที่แถมนี่สูงแค่ 25km เอง? ถือว่าน้อยถ้าเทียบกับอันอื่น
    25 Km(กิโลเมตร) = 25000 m(เมตร) ครับ ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Speedy-K.O. : 10th July 2011 เมื่อ 01:34

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    รีโพสไหมครับ พี่โอ๊ต หรือว่า หาลงใหม่ 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ยอดเขาที่สูงสุดบนดาวอังคาร = ยอดเขาเอเวอเรสต์มาต่อกัน 3 ลูก O_o ใหญ่จริงๆ

ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,,P1
    กล่าวขอบคุณ
    1,227
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,413
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    รีโพสไหมครับ พี่โอ๊ต หรือว่า หาลงใหม่ 555
    พี่เขาหาลงใหม่ครับ
    One Piece !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ข้อมูลดี ๆ ครับ รูปสวยด้วย

ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อันที่แถมนี่สูงแค่ 25km เอง? ถือว่าน้อยถ้าเทียบกับอันอื่น
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

Nakhonratchasima(korat),Thai
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mutte อ่านกระทู้
    ลูกอื่นๆ มันเป็นเมตรครับ ที่แถมเป็นกิโลเมตร -*-

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ขอบคุณมากครับ +1