ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074

นอนยังไงให้ฝัน?

วันนี้กระทู้ฝันๆเยอะเเฮะ เลยตั้งบ้าง เเฮะๆ

คือผมนอนเเบบไม่ฝันมาจะ 3 ปีเเล้วครับ ตั้งเเต่จบ.ต้น

ผมปกติไหมเนี่ย?

เเล้วทุกท่านเคยเป็นเเบบผมไหม?

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    ความฝัน

ความฝัน เป็นลำดับภาพ ความคิด อารมณ์และการรับรู้ที่เกิดขึ้นนอกเหนืออำนาจจิตใจในจิตระหว่างช่วงที่แน่นอนของการนอนหลับ[1] เนื้อหาและความมุ่งหมายของความฝันนั้นยังไม่เป็นที่เข้าใจแน่ชัด
    ความฝันเกิดขึ้นในการนอนหลับระยะ REM เป็นหลัก เมื่อกิจกรรมของสมองเพิ่มสูงขึ้นเสมือนว่ากำลังตื่นอยู่ การนอนหลับระยะ REM สามารถบอกได้จาก การกลอกไปมาของลูกตาขณะนอนหลับ ทั้งนี้ ความฝันสามารถเกิดได้ในการนอนหลับขั้นอื่น แต่ความฝันเหล่านั้นมีแนวโน้มสมจริงหรือผู้ฝันจำได้น้อยกว่ามาก[2]
    ความฝันกินระยะเวลาตั้งแต่ไม่กี่วินาทีไปจนถึงยี่สิบนาที บุคคลมักจำความฝันได้มากกว่าเมื่อตื่นขึ้นหากฝันในระยะ REM โดยเฉลี่ย บุคคลมีความฝัน 3 ถึง 5 ความฝันต่อคืน ความฝันมีแนวโน้มนานขึ้นเมื่อเวลาผ่านไป ระหว่างการนอนหลับ 8 ชั่วโมง บุคคลจะใช้เวลากับการฝันสองชั่วโมง[3]
    ความฝันถูกมองว่ามีความเชื่อมโยงกับจิตไร้สำนึก โดยมีตั้งแต่ปกติและสามัญไปจนถึงเหนือจริงหรือแปลกประหลาดเกิน ความฝันสามารถมีได้หลายอารมณ์ เช่น กลัว ตื่นเต้น สนุกสนาน เศร้าโศก ผจญภัยหรือเกี่ยวกับเพศ เหตุการณ์ในความฝันโดยทั่วไปอยู่นอกเหนือการควบคุมของผู้ฝัน ยกเว้น lucid dream ที่ผู้ฝันรู้สึกตัว ความฝันบางครั้งได้สร้างความคิดริเริ่มแก่บุคคลหรือให้ความรู้สึกถึงแรงบันดาลใจ[4]

หลับตา นึกถึง คนที่เรารัก ครับ <3

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    กอ่นนอนก็คิดถึงเรื่องอะไรก็ได้ครับนอนหลับตาแล้วคิดถึงเรื่องอะไรก็ได้เด๋วก็ฝันครับ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เป็นคน ฝันตลอดน่ะ แต่ตื่นมาชอบจำไม่ได้ว่า ฝันอะไร

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    อยากหลับแบบไม่ฝันบ้างอ่ะ เพราะฝันทีไร หลับไม่ค่อยจะเต็มอิ่มตลอดเลย
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    นอนหลับตา ดิ้นไปดิ้นมา นอนคิดอะไรก็ได้ครับไปเรื่อยๆ คิดจนกว่าเราจะหลับสนิทครับ เดี๊ยวพอเราหลับสนิท อะไรทีเราคิดค้างใว้มันก็จะมาเป็นความฝันเอง

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    คุณเป็นคนหลับลึก!!! การฝันคือสมองส่วนนึงยังคงทํางานอยู่เล็กน้อยทําให้เราฝันได้โดยที่ตื่นมาก็จะเหมือนหลับไม่ค่อยจะเต็มที่เรียกได้ว่าเวลาคุณหลับนั้นคือหลับเลย! หรือบางทีอาจจะเคยฝันแต่ร่างกายเมื่อตื่นมาจะจําไม่ได้ว่าฝันหรือฝันเรื่องอะไรหรือฝันหรือเปล่า

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ลองกินชีสก่อนนอนสิครับ แต่ไม่ต้องเยอะนะเดี๋ยวอ้วนตาย ผมเคยทำนะฝันเป็นเรื่องเป็นราวมากๆ
    God's Right Seat

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ใครเคยฝันแบบผมมั่งฝันว่าเป็นซุปเปอร์ฮีโร่งี้ เจอยักษ์มั่งอันนี่บ่อย ผมว่าผมฝันแปลกๆมากขนาดไม่ได้คิดไรเลยนะเวลาจะนอน

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ไม่ฝันดีแล้วครับ คุณจะหลับลึก พอหลับลึกก็จะหลับได้เต็มที่

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=191039
    หลับตา .. นึกถึงคนที่ .. เราแอบชอบ .. แล้วจะเป็นเช่นนั้นเอง ><"

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ผมก็เคยฝัน ฝันถึงผู้หญิงที่ทำงาน แต่ไม่กล้าเล่าให้แฟนฟัง กลัวเป็นเรื่อง ....

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    คุณโชคดีมากที่นอนไม่ฝันเพราะจะหลับสนิทคนที่ฝันสมองจะยังทำงานให้ฉายภาพในความทรงจำและจินตนาการ การที่ไม่ฝันสมองได้พักผ่อนเต็มที่ดีมากๆเลยครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    กินนมก่อนนอน.

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    คิดอะไรมากๆ มีเรื่องคาใจ มีเรื่องที่นึกถึงอยุ่ตลอดเวลาในช่วงนั้น ฝันแน่

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SCP อ่านกระทู้
    วันนี้กระทู้ฝันๆเยอะเเฮะ เลยตั้งบ้าง เเฮะๆ

คือผมนอนเเบบไม่ฝันมาจะ 3 ปีเเล้วครับ ตั้งเเต่จบ.ต้น

ผมปกติไหมเนี่ย?

เเล้วทุกท่านเคยเป็นเเบบผมไหม?
    แฟนเก่าผมเป็นเหมือนท่านครับ ผมก็งงน่ะครับนอนหลับไม่ฝันมีด้วยเหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    ผมไม่ได้นอนมา 4 เดือน แล้ว นอนยังไงก็นอนไม่หลับ
    อยู่เฉย ๆ ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ช่วยตัวเอง อ่านหนังสือโป๊ บลาๆแล้วจะฝันแน่ครับ ฝันเปียกนะ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมเคยฝันถึง 5 ชั้นด้วยกัน ยิงกันเละ แล้วก็ไปตามหาคนที่อยู่สุดขอบฝันชั้นที่ 5 เกือบกับไม่รอด
    0000000000000000000000

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    แสดงว่าท่านนอนดึกบ่อยหล่ะสิ (ผมรู้ก็เพราะว่าผมก็เป็น ไม่ฝันมาเกือบ 3 เดือนกว่าๆ)

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    เค้าสรุปกันว่า "ความฝัน เป็นเรื่องที่เราเก็บไปคิดก่อนนอน"

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    1
    ช่วงนี้ผมก็นอนไม่ค่อยฝันนะ แสดงว่าผมหลับสนิท

ผมคิดว่าเรื่องราวที่เราฝัน นั้นมาจากิจกรรมที่เราทำในแต่ล่ะวันหละมังครับซึ่งเป็นกิจกรรมที่เด่นๆ

แต่ถ้าให้นอนหลับฝันดี ก็นึกถึงคนที่เรารัก นั้นแหละครับ ^^
    วิถีแห่ง บูชิโด 1. ความยุติธรรม 2. ความกล้าหาญ 3. ความเมตตากรุณา 4. ความนับถือซึ่งกันและกัน 5. ความซื่อตรง 6. ความมีเกียรติ 7. ความจงรักภักดี*แค่นี้ก็เกินพอ.......^_^

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ช่วงหลังๆผมนอนแล้วฝันตลอดเลย น่าจะเป็นเพราะเรานอนเพราะหมดแรง นอนตอนอยากนอน

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมฝันทุกวันเลยครับแล้วผมก็เครียดมาก ผมไม่รู้จะทำไงไม่ให้ฝัน

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    นอนไม่ฝัน คือ การที่เราหลับโดยสนิทที่สุด ไม่มีการคิดอะไรทั้งนั้น ซึ่งดีมากๆคับ