ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

Cool มีวิธีป้องกันการถูกล็อคคอจากด้านหลังไหมครับ

คือ ผมเนี่ยเป็นคนที่ชอบ ศิลปะการต่อสู้มากเลยครับ ไปเรียนมาหลายอย่างเลยครับ
    แต่ก็ไม่ถึงขั้นแตกฉาน เรียนได้ แปปเดียว ก็เลิกครับ ไปเรียนอย่างอื่นต่อ = ='
    ขอโม้นิดนึงนะครับ คือวันนี้เนี่ย ที่ รร. สอนยูโดผมเนี่ย เค้าให้จับคู่ประลองกันนิดหน่อย
    แล้ว เค้าจะให้นั่งหันหลังเข้าหากัน ห้ามลุกแล้วใช้มือ ล็อคอีกฝ่ายให้ได้ ทีนี้ผมหมุนตัวช้า
    กว่าเพื่อน ผมเลยโดนมันล็อคคอจากด้านหลัง ดิ้นไงก็ไม่หลุดครับจะเอา หัวกระแทกคาง
    มันก็เอาหัวไว้อยู่ข้างๆ หัวผม เลยกระแทกไม่ได้ ผมเลยคิดในใจ นี่ตรูจะไม่มีทางรอดจาก
    ท่านี้เลยเหรอฟ่ะเนี่ย แต่ผมก็สะบัดตัว จนมันล้มลงไป แล้วตอนล้มรู้สึกแขนของมันจะกระแทก
    ทำให้แขนมันอ่อนแรง ได้จังหวะเลยหลุด แล้วก็กดลิ้นปี่มัน มันรอดมาได้ครับ

ที่นี้ผมสงสัย ท่าเราโดนตอนยืนอยู่หล่ะ หรือ มันแรงเยอะกว่านี่ หรือมันมีสกิลล็อคเทพ
    มันจะไม่มีวิธีหักข้อ หรืออะไร ที่ทำให้หลุดได้ง่ายๆเลยเหรอครับเนี่ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    มีครับตะโกนออกไปว่าผมยอมแล้วว หลุดเลย 555 (ล้อเล่น)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    พกมีดไงครับง่ายดี- .- หรือปากกาก็ได้หาที่มันแหลมๆกำแน่นๆและแทงสุดแรงเลย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    กินไอ้โคตรอ้วนครับ แล้วคุณจะไม่มีคอ ไม่มีคอก็ไม่มีใครมาRockด้านหลังได้

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ถ้ายืนอยู่ก็คงดีดลูกหลังมั้งครับ ฮ่าๆๆๆ คุ้นๆเหมือน นศท. เคยสอน
    I Don't need Weapons I got logic

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    พยายามนอนหงายแล้วเอาเข่าตีที่หน้ามัน หลายฯครั้ง (ใช้ความรู้สึกเอา ประสาทต้องไว)
    MeltDown

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ถ้าโดนล็อคจากด้านหลัง ก้อมีแค่ศอกอัดท้องมัน

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    จับหักนิ้ว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    พยายามบิดตัวขัดขืนไปทางซ้ายและขวาจะทำให้ท่าล็อคขาดสมดุล หรือไม่ก็พอคู่ต่อสู้พลิกลงไปนอน แบบเรานอนทับข้างบน ถ้าในกรณีโดนขณะยื่นแล้วไม่โดนล็อคขาให้ใช้ขาเตะไปทางด้านหลังให้โดนคู่ต่อสู้(เลือกจุดสำคัญๆ)
    *อันนี้ความคิดผมเฉยๆนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Unleash อ่านกระทู้
    พยายามบิดตัวขัดขืนไปทางซ้ายและขวาจะทำให้ท่าล็อคขาดสมดุล หรือไม่ก็พอคู่ต่อสู้พลิกลงไปนอน แบบเรานอนทับข้างบน ถ้าในกรณีโดนขณะยื่นแล้วไม่โดนล็อคขาให้ใช้ขาเตะไปทางด้านหลังให้โดนคู่ต่อสู้(เลือกจุดสำคัญๆ)
    *อันนี้ความคิดผมเฉยๆนะ

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    ศอกอัดท้อง หรือไม่ก็พยายามดันหลังให้มันชนกำแพงครับ บิดไปบิดมาเดี๋ยวแน่นขึ้นกว่าเดิม

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    กะโดดเต็มเเรงไปด้านหลังครับทับไปเลย จังหวะนั่นคนล็อคอาจจะเพลอผ่อนเเรงก็กะทุงศอกเลยครับหลุดเเน่
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ลองหาดู Marine Corps Martial Arts อะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=wUkgEZ2eG-8
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย notlovegas : 29th June 2013 เมื่อ 01:06

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    เอาง่ายๆ ก็สะบัดเอว กระแทกก้นใส่มันแรงๆ เอาให้โดนไข่มันอ่ะ ใช้ประจำ 555

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ง่ายๆครับผม แท็ป(Tap) ที่แขนเค้า เดี๋ยวก็ปล่อยเอง ถ้าไม่ปล่อยเดี่ยวอาจารย์ก็มาจัดหนักให้เค้าเองครับ แหะๆ เอามาจากเนี้ย ของพี่MMAเค้า
    (เกรียนดีนะว่ามั๊ย hahaha

แต่ถ้าเท่าที่เคยรู้มาจากคลิปหลายๆท่านสอนเค้าบอกว่าถ้าโดนล๊อกคอนั่นคือการที่ศัตรูต้องการจะทำร้ายให้เราขาดอากาศครับผม เพระาฉะนั้นเราต้องสร้างพื้นที่ให้พอมีอากาศหายใจ ซึ่งทางเดินระบบหายใจคือคอ ถ้าโดนล๊อคโดยสมบูรณ์ที่คอ นั่นเท่ากับว่าทางเดินหายใจขัดแน่ อ๊อกซิเจนไปเลี้ยงสมองน้อยแน่นอน อาจจะหลับได้ บางท่านบอกว่าให้กดคางตัวเองลงไปไว้ที่หน้าอกให้ชิดครับ เพื่อให้เรายังพอหายใจแล้วเค้าไม่สามารถล๊อคคอเราได้โดยสมบูรณ์ น่าจะประมาณนั้นมก็ไม่รู้อะไรมากหรอกคับ ดูอย่างเดียวไม่เคยฝึกไม่เคยทำ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ไปUFCเลยท่านอนาคตอะชอบการต่อสู้หลายแบบ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    ถ้าเป็นผู้ชายให้จับเจี๊ยวครับ
    No Money . , . , . , . No Honey

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    เวลารัดคอตอนแรกให้ย่อเข่าเล็กน้อยแล้วให้ใช้มือซ้ายจับนิ้วซ้ายของมันแล้วหัก จากนั้นดึงมือขวามันออกไปข้างหน้าด้วยมือขวา จากนั้นปล่อยมือซ้ายแล้วหันมาจับมือขวาแล้วออกแรงเหวี่ยงทั้งหมดให้มันล้มลงไป
    จากนั้นก็อัดมันอย่างเมามันได้เลย(สะใจที่สุด)

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ถ้าโดน ล็อคคอล็อกแขน ท่ายืนนะครับ นึกภาพตามนะครับ ใช้ให้ไวที่สุด ตัวเรายืนอยู่ข้างหน้าศัตรู ศัตรูยืนล็อกเราจากด้านหลัง
    1.ให้กางแขนออก
    2.เบี่ยงท่อนล่างของลำตัวมาทางด้วนซ้ายหรือขวา ตามถนัดนะครับ
    3.ให้ใช้ขาของเราไปขัดอยู่ด้านหลังของขาศัตรู เช่น ถ้าเราเบี่ยงตัวมาทางซ้าย ให้ใช้ขาขวาไป ขัดอยู่ด้านหลังของขาศัตรู
    4.เมื่อขาเราวางถูกตำแหน่งแล้ว ให้ดัน หรือทิ้งตัวเองไปด้านหลัง แบบเต็มแรง

ผลที่ได้
    1.ศัตรูเสียหลัก ปล่อยมือจากเราไปค้ำพื้น
    2.ศัตรูล้มหงายหลังกระแทกพื้นอย่างแรง ทำให้มีจังหวะแก้ท่า
    3.มันเป็นMMAระดับเทพ ก่อนที่เราจัดทิ้งตัวไปมันจะกระโดดเขาขาหนีบเอวเราไว้ ถ้าเป็นอย่างนี้เราต้องไปแก้ในท่านอน

การแก้การล็อกคอท่านอน

1.ดิ้นใช้ศอกกระแทกไปจนกว่ามันจะหลุด
    2.ถ้าคิดว่าไม่ไหวแน่ Tap เถอะครับ เดี๋ยวสลบ 5555

ปล.ไม่ได้พิมพ์มั่วหรือจากความคิดของตัวเอง แต่เป็นการศึกษาร่ำเรียนมาทั้งสิ้น ถ้าเห็นภาพนึกตามได้ ผมรับประกันได้เลยว่า ได้ผล 100 เปอร์เซ็น ครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ถ้าโดน ล็อคคอล็อกแขน ท่ายืนนะครับ นึกภาพตามนะครับ ใช้ให้ไวที่สุด ตัวเรายืนอยู่ข้างหน้าศัตรู ศัตรูยืนล็อกเราจากด้านหลัง
    2.เบี่ยงท่อนล่างของลำตัวมาทางด้วนซ้ายหรือขวา ตามถนัดนะครับ
    3.ให้ใช้ขาของเราไปขัดอยู่ด้านหลังของขาศัตรู เช่น ถ้าเราเบี่ยงตัวมาทางซ้าย ให้ใช้ขาขวาไป ขัดอยู่ด้านหลังของขาศัตรู
    4.เมื่อขาเราวางถูกตำแหน่งแล้ว ให้ดัน หรือทิ้งตัวเองไปด้านหลัง แบบเต็มแรง

ผลที่ได้
    1.ศัตรูเสียหลัก ปล่อยมือจากเราไปค้ำพื้น
    2.ศัตรูล้มหงายหลังกระแทกพื้นอย่างแรง ทำให้มีจังหวะแก้ท่า
    3.มันเป็นMMAระดับเทพ ก่อนที่เราจัดทิ้งตัวไปมันจะกระโดดเขาขาหนีบเอวเราไว้ ถ้าเป็นอย่างนี้เราต้องไปแก้ในท่านอน

1.ดิ้นใช้ศอกกระแทกไปจนกว่ามันจะหลุด
    2.ถ้าคิดว่าไม่ไหวแน่ Tap เถอะครับ เดี๋ยวสลบ 5555

ปล.ไม่ได้พิมพ์มั่วหรือจากความคิดของตัวเอง แต่เป็นการศึกษาร่ำเรียนมาทั้งสิ้น ถ้าเห็นภาพนึกตามได้ ผมรับประกันได้เลยว่า ได้ผล 100 เปอร์เซ็น ครับ

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    หาตาหลังมาครับ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    พกปืนครับ ^^
    เหล้าทำร้ายแค่ตับ แต่ไม่เคยทำร้ายหัวใจ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ขากเสลดแล้วปล่อยน้ำลายให้มันไหลย้อยลงไปตามท่อนแขนคู่ต่อสู้ มันจะขยะแขยงแล้วปล่อยเราเอง ถ้าไม่หลุดให้เราใช้ความลื่นของน้ำลายบิดไปบิดมาใหัหลุด

วิธีนี้จะทำให้มันปล่อยแล้วหันมากระทืบเราแทน

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้

ผลที่ได้

สุดท้ายก็แก้ปัญหาเหมือนผมเลยนะครับท่าน แหม่ Tap สุดยอดท่าจริงๆ ไม่ไหวก็ยอมเห๊อะ รักษาตัวรอดดีกว่านอนสลบที่ห้องพยาบาลนะโยม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เซิร์ชยูทูบ rear neck choke defense มีหลายท่าให้ท่านเลือกใช้
    i'm brony. problem?

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: