ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620

Steam Trading Cards นี้พวก การด์ ในเกมนี้เอามายังไงหรอ

วันนี้มาดูโปรฟายตัวเองก็พบว่าเปลียนไปเเล้ว เเล้วก็มีให้เก็บการด์ในเกมด้วยเเต่จะเอามายังไงอะ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เล่นเกมไปก็ได้ครับ แล้วก็มันจะรีการ์ดทุกๆสัปดารหนะครับ สมมุติวันนี้ท่านได้การ์ด 4 ใบ เมื่อท่านเล่นต่อ ท่านก็จะไม่ได้เพิ่ม จะได้เพิ่มอีก ก็ต้องรอสัปดารหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    เล่นเกมไปก็ได้ครับ แล้วก็มันจะรีการ์ดทุกๆสัปดารหนะครับ สมมุติวันนี้ท่านได้การ์ด 4 ใบ เมื่อท่านเล่นต่อ ท่านก็จะไม่ได้เพิ่ม จะได้เพิ่มอีก ก็ต้องรอสัปดารหน้าครับ
    เล่นไปเรือยๆๆก็ปลดล็อกเองเลยหรอ เบือตายเลย
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    มันลิมิตแค่ไหนแค่นั้นครับ แต่ที่บอกว่าสัปดาหน้าคือมันจะสุ่มดรอปbooster packให้ทุกๆสัปดา(ไม่ใช่ได้ทุกคน) ยิ่งเลเวลมากยิ่งมีโอกาสดรอปbooster packมาก ซึ่งbooster packพอเปิดใช้แล้วจะได้ลิมิตการดรอปการ์ดเพิ่ม3ใบครับ ลองศึกษาดูเองได้ที่ http://steamcommunity.com/tradingcards/faq/
    ปล.การ์ดเมื่อเก็บครบทั้งเซ็ตแล้วจะสามารถcraftกลายเป็นbadgeได้ เมื่อคราฟแล้วจะได้xp100 สุ่มBackground profileและสุ่มemoticon เกมนั้นๆให้ครับ

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    เกมเปิดค้างไว้แล้วไปนอนก็ได้การ์ดนะ ใช้วิธีนี้อยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathnote007za : 29th June 2013 เมื่อ 19:33

กล่าวขอบคุณ
    257
    โอว งงเเท้

สรุปคือเล่นไปเรือยๆๆการด์ก็ดรอปมมา เเล้วก็เอามารมกันจะได้พวก พื้นหลัง อีโม เข้าใจถูกไม่ขับ

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    มันจำกัด ไม่ไช่เหรอ ครับ ว่าได้ กี่ ไบ ท่า craft lv 1 เสร็จ ท่าจะทำ LV 2-5 หรือต้องหา trade หรือ ไม่ก็ หา ซื้อ ใน market ครับ

การ์ด ไม่รี นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gafiled1 อ่านกระทู้
    โอว งงเเท้

สรุปคือเล่นไปเรือยๆๆการด์ก็ดรอปมมา เเล้วก็เอามารมกันจะได้พวก พื้นหลัง อีโม เข้าใจถูกไม่ขับ
    เปิด ท้ิง ไว้ หน้า แรก ก็ได้ การ์ดแล้ว ครับ ไม่จำเป็นต้อง เล่น

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ต้องเคยใช้ id นั้น ซื้อของประมาณ $9.00 USD ก่อนนะ การ์ดถึงจะดรอปให้

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมจะบ่นให้ฟัง ยาวหน่อยนะครับ
    ถ้าผมจำไม่ผิด Steam Trading Card เนี่ย เกมในเครือ จะมี drop rate 1/2 ของ ชุด card นะครับ [อย่างชุดนี้มีการ์ด 8 ใบ จะดรอปได้ 4 ใบ]
    แต่ !! ไอการ์ด 4 ใบ ก็มีโอกาสจะได้ใบเหมือนๆกันนะครับ = =" ที่เราต้องทำก็คือ trade เปลี่ยนการ์ดกับเพื่อนหรือ ซื้อ-ขายใน steam market
    แล้วถามว่า มีมันทำไม ? ถ้ามีครบเซ็ต แล้วหลอมจะได้ exp จาก achievement STC[ย่อละกัน] กับ DC เกมบางเกม พร้อมกับ icon chat หรือ background
    ส่วนตานี้ แล้วมันจะดรอปอีกไหม ถ้าครบในเกมนั้นๆ คำตอบคือ "ไม่" เว้นแต่!! จะทำการซื้อของใน steam ทุกๆ 9 $[ผมไม่แน่ใจว่า เมื่้อไหร่ก็ได้ที่ครบ 9$ หรือที่เดียว 9$ นะ น่าจะเป็นอันแรก]
    ก็จะมีโอกาสดรอปใหม่ 1 ใบ random เกมไป [คือ สมมติ มีเกมในเครือ 5 เกม หาการ์ดจนหมดแล้ว ซื้อของ 9$ ก็จะมีโอกาสดรอปการ์ดใหม่ 1 ใบใน"สักเกม"]
    ซึ่งถ้าอยากได้เฉพาะเจาะจงก็หา item "booster pack" ซึ่งจะได้โอกาสดรอป 3 เกม ในเกมนั้นๆไป ตามที่ Rotten_apple บอกครับ
    [ความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่า เป็นเรื่องที่ "ไม่ค่อยฉลาด" ถ้าจะซื้อมาเพื่อเพิ่ม level ครับ เลือกซื้อใน market ง่ายกว่า และช่วงนี้ ราคาเริ่มลงแล้วครับ]

แล้ว Level/EXP steam ล่ะ ? มันคืออัลไล ?
    ก็ เท่าที่เข้าใจ ชัดสุด จะอยู่ในช่วง เวล 5 และ 10 ครับ
    เวล 5 จะใส่ background ได้ [ผมไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า แต่ผมใส่ได้หลังเวล 5 น่ะนะ]
    ส่วน เวล 10 จะโชว์ item/เกมที่มี/screen shot อะไรพวกนี้ได้ครับ

ก็ประมาณนี้มั้งครับ = =a

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ใช้แล้วต้องดูด้วยว่าเกมนั้นดรอปการ์ดอีกหรือเปล่า
    เข้าไปที่ profiles แล้วก็เข้า badges หรือ เหรียญตรา แต่ละเกมจะเห็น
    No card drops remaining เกมนี้ไม่ดรอปอีกแล้ว
    กับ
    5 card drops remaining เกมนี้ดรอปได้อีก 5 ใบ
    ส่วนbooster pack ผมไม่รู้

ดูเกมที่ดรอปทั้งหมดได้ที่ http://steamcommunity.com/groups/tradingcards/

กล่าวขอบคุณ
    257
    โห ผมจบตั้งเเต่ต้องมีตังในห steam 9 $ เเละผากเขาชือหมด