ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

simcity4กับ5อันไหนเล่นยากกว่า ?

เห็นภาคใหม่แล้วน่าเล่นดีแต่กลัวซื้อมาเล่นเหมือนภาค4เล่นแล้วเมืองไม่รุ่งซะทีก็พอหวังภาคใหม่แล้วระบบmp นี้มันยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เล่นง่ายทั้ง 2 แต่ชอบเล่น 5 มีลูกเล่นเยอะกว่า

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ส่วนตัวผมว่าภาค 4 จะยากกว่าและดีกว่า เพราะระบบมันละเอียดกว่า อย่างโรงเรียน 2 โรง มี 1 โรงที่ต้องรับนักเรียนมากกว่า อีกโรงเพราะเขตชุมชนหนาแน่นกว่า ก็ต้องให้งบประมาณ โรงเรียนนั้นเยอะกว่าเพื่อจ้างอาจารย์ และคอยดูแลไม่ให้อัดงบมากเกินไปหรือน้อยเกินไปอยู่ตลอด การเก็บภาษีที่ละเอียดกว่า โดยแยกเก็บจากฐานะ ของประชากร ทำให้เรา
    ควบคุมเรื่องการเข้ามาอยู่ของระดับประชากรนั้นๆได้ ระบบจัดการน้ำที่ อิสระมากกว่า ระบบจ่ายไฟฟ้า อื่นๆเยอะมากครับ เราสามารถสร้างเมืองจนใหญ่เต็มภูมิภาคได้
    มากกว่าภาค 5 ประมาณนี้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมเล่นทีไรรายจ่ายมากกว่าได้ทุกที พยาสร้างให้จ่ายน้อยๆแล้วน่ะเกรงว่าจะมาเจอในภาค5อีกว่ามันมีอะไรเปลี่ยนไปมากไหมแค่นั้นแหละครับ