ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477

ใครเก่งคอมเข้ามาเลยจร้า

วันนี้ได้การบ้านมา ทำแบบฝึกหัดข้อเขียน 3 ข้อ กับข้อกากบาท 17 ข้่อ แต่ก็คิดไม่ออกอยู่ 3-4 ข้อครับ ซึ่งเป็นข้อกากบาท อยากให้เพื่อนๆพี่ๆ ชาว JKG ช่วยผมหน่อย

1. เมื่อ memory รับข้อมูลเข้่ามาแล้วจะส่งข้อมูลที่ใด

ก. ROM ข. CPU ค. RAM ง. Modem

2. Hardwere ตัวใด้อมูลจะยังครบอยู่ครบหากปิดเครื่อง

ก. RAM ข. ROM ค. CPU ง. MODEM

3. หน่วยที่ทำหน้าที่เก็บค่าและข้อมูลต่างๆ ที่จะนำมาคำนวณ คือข้อใด

ก. Register ข. Memory ค. Pointer ง. Arithmetic

4. ข้อใดไม่จัดว่าเป็น OS

ก. Mac os ข. ลีนุกซ์ ค. DOS ง. Asscii ข้อนี้ผมว่าน่าจะ ข. นะ แต่ไม่มั่นใจเลยมาถาม

ช่วยหน่อยแล้วกัน ถ้าอธิบายด้วยจะเจ๋งสุดๆ

THANK YOU ขอบคุณครับ ทำเสร็จสักที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Price : 2nd July 2013 เมื่อ 17:56

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    1.ข

2.ข

3.ง

4.ง

1 ไม่ชัวลืมๆไปบ้างแล้วครับเห้นโจทย์มันบอกว่า"ส่งไป" ก็น่าจะส่งไปให้ CPU ประมวลผล
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตอบได้ข้อเดียวอะ ข้อ4 ตอบ ง.Asscii

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ข้อ 1 คิดว่าตอบ CPU นะครับเพราะต้องส่งข้อมูลไปคำนวณ
    ข้อ 2 คิดว่า ROM นะคับเพราะว่าข้อมูลใน ROM จะไม่มีการสูญหาย หากแต่จะอัพเดท BIOS อะไรพวกนี้เท่านั้นครับ
    ข้อ 3 นี่ไม่ชัวร์นะครับถ้าถามเชิงลึกจะตอบ Register แต่ถ้าถามเชิงทั่วไปจะตอบ Memory ครับ
    ข้อ 4 ตอบ Asscii ครับ เป็นตัวเก็บรหัสภาษาครับไม่ใช่ OS

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    อ่าว ข้อ3 ไม่ใช่Arithmetic หรอครับ >ALU อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 621
    3. หน่วยที่ทำหน้าที่เก็บค่าและข้อมูลต่างๆ ที่จะนำมาคำนวณ คือข้อใด

ก. Register ข. Memory ค. Pointer ง. Arithmetic

เก็บข้อมูลเพื่อนำมาคำนวณ ไม่ใช่
    Memory หรอท่าน
    (RAM : Random Access Memory

||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ข้อ 3. ผมว่า ข. Memory นะ
    เพราะเวลาเรา input ไป มันต้องไปเก็บไว้ใน RAM ก่อน จากนั้นถึงส่งให้ CPU คำนวณ

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    คิดเหมือนกันครับ ข้อ 3 น่าจะเป็น memory นะครับ เก็บข้อมูลไปให้ cpu ประมวลผล

ส่วนข้ออื่น ก็คิดเหมือนคนอื่นเขา

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    1. ค. ไป ram ก่อนแล้วค่อยเอาตำแหน่งใน ram มาคำนวณอีกที
    2. ข. rom ครับ
    3. ก. ถ้าครูสอนถึง register นะ
    4. ง. เด็กสมัยนี้ไม่รู้จัก linux กันแล้ว เฮอะๆๆ

ฝากบอกครูว่าเลิกตั้งคำถามแบบนี้ได้แล้ว เกิดมีเทคโนโลยีใหม่เข้ามา มันอาจจะไม่เป็นงี้ก็ได้
    เช่น ROM เนี่ย ที่มันข้อมูลไม่หาย ไม่ใช่เพราะมันเป็น ROM นะครับ
    แต่เพราะมันมีถ่านเลี้ยงข้อมูลไว้
    แถมROMบางอันก็ใช้แสงเขียนได้แล้วด้วย
    มันเลยกำกวมไปหมด

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    1.ข. ครับ memory อะคือ rom กบั ram อยุ่แล้วครับ
    2. rom จะเป้นmemory ที่เก็บข้อมูลที่เราดึงมาใช้บ่อยๆ สังเกตจากโปรเกรมที่เราใช้บ่อยๆ จะทำการ runขึ้นมาใช้ได้เร็วกว่าครับ
    3. นี้ register ครับ register เป้นหน่วยความจำชนิดหนึ่งที่ทำงานเร็วมากๆ มักใช้ในการคำนวนครับ
    4. ง ครับ

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    ผมตอบ
    ข.
    ข.
    ก.
    ง.
    ประมาณนี้ครับ