ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    EPIC DRAMA oF THE YEAR , SAVE COMMEND PLZ!!!

ขอใช้ด้วยคน

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เอาไปลง drama-addict.com เลย เพื่อจะได้รางวัล Epic Drama of The Year(ล้อเล่นนะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ถ้าเปลี่ยนเป็นเข้าแถวสัก 9 โมงเช้า ก็ดีนะ
    ตื่นมา รร 6 โมงทุกวันก็ไม่ไหวนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mkuuhm อ่านกระทู้
    เอาไปลง drama-addict.com เลย เพื่อจะได้รางวัล Epic Drama of The Year(ล้อเล่นนะ)
    ไอ้จ่าน่ะมันเอียงซ้ายอยู่แล้ว มันก็ต้องชี้นำลูกเว็บให้เข้าข้างฝ่ายที่โต้แย้งให้ยกเลิกอยู่ดี
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    จ่าเอาเรื่องนี้ไปลงก่อนมาม่าเราจะเดือดซะอีกมั้ง

เห็นแว้บๆนะไม่รู้เอามาจากเว็บไหน เดือดใช้ได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    กระทุ้ตั้งแต่วันที่5 ผ่านมาสิบวันแล้วววว

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ก็เด็กที่มีแนวคิดสุดโต่งเริ่มมีมากขึ้นในสังคมไทยนะครั่บ แถมยังรู้จักสิทธิเสรีภาพของตนมากขึ้น

แล้วก็มีผู้อวดอ้างสรรพคุณของยาวิเศษที่ชื่อ "สิทธิเสรีภาพ" ว่าสามารถเยียวยาอาการอึดอัดจากการโดนบังคับ(ทุกอย่าง)ได้เป็นอย่างดี

ทีนี้เด็กที่มีความรู้ท่วมหัวจากระบบการศึกษาแบบเไทยๆ หลังจากได้ยินสรรพคุณของยาวิเศษ ก็พยายามดิ้นให้หลุดจากระบบเดิมๆ

โดยที่ยังคิดวิเคราะห์กันไปเป็นด้วยซ้ำว่าการยกเลิกระบบที่มีมานาน มันไม่ง่ายเหมือน Crtl+Shift+Delete มองในมุมแคบ ลืมนึกถึงผลที่จะกระทบกับผู้อื่น

ทั้งเด็ก ทั้งผู้ใหญ่ บ้าจี้กันไปหมด ไม่ชอบอะไรก็อ้างว่าเป็นผู้ถูกกระทำจะยกเลิกท่าเดียว

ปล. มาม่า อร่อย.....
    อยากเสริมนะครับว่า

ถ้าอยากจะเลิก ก็ลองทำไปเลย แต่อย่าบ่นว่ามีคนไล่ออกนอกประเทศ ถึงเขาจะไล่จริงๆไม่ได้ก็เถอะนะ แต่ถ้าเป็นคนที่เราแคร์ มาไล่เราเมื่อไหร่ มันแสบดีนะ

เสรีภาพมันอาจจะมีอยู่จริง แต่พอมาอยู่้กับคนอื่นในสังคม มันก็ต้องลดลงตามสิทธิ์และหน้าที่ ด้วยความสมัครใจ ถ้าใครอยากมีเสรีภาพมากๆ (เชื่อผม ไม่ต้องเชื่อ สื่อ หรือนักการเมือง) อย่าลืมพกปืนออกไปด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมขออนุญาตโพสในกระทู้นี้นะครับ พอดีเห็น ความคิดเห็นใน fb ของ อ.สุลักษณ์ ศิวลักษณ์ ก็เลยอยากจะ quote ความเห็นนั้นมานะครับ

ถาม : ขณะนี้มีกระแสสังคมอย่างหนึ่ง คือ เรื่องการมีนักเรียนบางคนแสดงความเห็นว่าต้องการให้ยกเลิกการเคารพธงชาติและสวดมนต์ ก่อนเข้าเรียน ผมก็ไม่คิดว่าจะมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น แต่เมื่อเกิดขึ้นก็เป็นโอกาสอันดีอย่างหนึ่งที่สังคมจะได้ถกแถลงความจริง ให้เกิดปัญญาและหาทางออก รบกวนอาจารย์ช่วยให้ข้อคิดเห็นด้วยนะครับ [คำถามจาก Common Ordinary]

ตอบ : การเคารพธงชาติมาพร้อมกับความเป็นเผด็จการ เวลานั้นประเทศเยอรมันก็เคารพธงชาติ ประเทศญี่ปุ่นก็เคารพธงชาติ ประเทศอิตาลีก็เคารพธงชาติ ตอนนี้เขาเลิกหมดแล้วหลังแพ้สงคราม เพราะเป็นเครื่องหมายของเผด็จการ ไม่ใช่ของดีเลย ในเนื้อเพลงชาติไทยที่ว่า “ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย” ก็เป็นถ้อยคำที่โกหกตอแหล เพราะในประเทศเรามีชาติเชื้อจีน ชาติเชื้อแขก ชาวเขาเผ่าต่างๆ เต็มไปหมดเลย เพราะฉะนั้น ควรเลิกการเคารพธงชาติได้แล้ว เพราะตราบใดที่ยังเคารพธงชาติอยู่ แสดงว่าเราสยบยอมต่ออำนาจ ยอมให้ทหารเป็นรัฐภายในรัฐ แม้กระทั่งเรื่องการสวดมนต์ ใครจะสวดก็ต้องสวด ไม่ควรจะมาบังคับให้คนสวด ผมเห็นว่าเป็นเรื่องเลอะเทอะที่เอาการเคารพธงชาติ การสวดมนต์มาเป็นการแสดงความเคารพต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ แม้การเคารพพระมหากษัตริย์ก็ต้องเคารพกันส่วนตัว ไม่ใช่บังคับให้มาเคารพ ชาติก็เหมือนกันจะเคารพก็เป็นเรื่องส่วนตัว ศาสนาก็เหมือนกัน เอาบังคับให้คนเคารพนี่ ผมเห็นว่าผิด

มนุษย์เราในระบอบประชาธิปไตยจะต้องไม่มีการบังคับให้คนเคารพ เหมือนเคารพพ่อเคารพแม่ก็ไม่ต้องมาบังคับให้เคารพ ใครอยากเคารพขนาดไหนก็เคารพขนาดนั้น ใครอยากไหว้ก็ไหว้ ใครอยากกราบก็กราบ ใครอยากจูบก็จูบ ใครอยากกอดก็กอด ไม่ใช่มาบังคับให้ทำ ผมว่าผิด ผิดวิสัยของมนุษย์เลย

หวังว่าจะมีประโยชน์ในอันที่จะไปอภิปรายกัน

ส.ศิวรักษ์
    (๙/๗/๕๖)
    ก็เลยอยากจะรับฟังความคิดเห็นหรือข้อโต้แย้งของสมาชิก กับ quote นี้นะครับว่า เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย หรือมีข้อโต้แย้งอื่นใด

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1
    โรงเรียนผมนะ สวดมนต์ตอนเที่ยงตั้งแต่ 12.20 - 13.10 เม้งปวด ทุกวัน

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artificial อ่านกระทู้
    ผมขออนุญาตโพสในกระทู้นี้นะครับ พอดีเห็น ความคิดเห็นใน fb ของ อ.สุลักษณ์ ศิวลักษณ์ ก็เลยอยากจะ quote ความเห็นนั้นมานะครับ

ก็เลยอยากจะรับฟังความคิดเห็นหรือข้อโต้แย้งของสมาชิก กับ quote นี้นะครับว่า เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย หรือมีข้อโต้แย้งอื่นใด

ขอบคุณครับ ชัดเจนจริงๆครับ ก็คิดเหมือนกันว่ามันเป็นมรดกที่หลงเหลือมาจากยุคเผด็จการ

แล้วเรื่องการเคารพก็เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

"เหมือนเคารพพ่อเคารพแม่ก็ไม่ต้องมาบังคับให้เคารพ ใครอยากเคารพขนาดไหนก็เคารพขนาดนั้น ใครอยากไหว้ก็ไหว้ ใครอยากกราบก็กราบ ใครอยากจูบก็จูบ ใครอยากกอดก็กอด ไม่ใช่มาบังคับให้ทำ ผมว่าผิด ผิดวิสัยของมนุษย์เลย"

ตอนนี้เราเป็นประชาธิปไตยแล้วนะครับ น่าจะเลิกบังคับ เลิกอะไรที่มันเป็นเผด็จการได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ไปลาวเหอะเด็กไทยเดี่ยวนี้ไม่รู้จักว่ากฎเป็นไงต้องนำไปให้ร้องเพลง ลาว ซะแล้ว