ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ผมม.ปลายเช่นเดียวกันแล้วโรงเรียนก็เหียกกว่า"***"มาก แต่ทำไมยังมีสำนึกมากว่าพวก***ครับว่ะ เดี๋ยวเจอหรอกเห็นคลิปสุทธิยังไอน้องยังเด็กๆนะ ถึงพวกกุจะเหียกแต่ไม่เคยคิดจะเปลี่่ยนอะไรเกี่ยวกับชาติเลยนะ (ไม่ไหวจริงๆขอระบาย ว่าจะหาเพจมันอยู่จะไปโวย)

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เหลืออดแล้วแค่ร้องเพลงชาติสวดมนต์มันหนักหนานัก ก็ไปตายซะนับวันชักจะเรื่องมากนี่ประเทศไทยนะนับวันยิ่งปัญญาอ่อนกันใหญ่

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    จริงๆแล้วผมก็อยากให้ยกเลิกครับเหตุที่ยกเลิกเพราะการประกาศหน้าเสาธงอะไรประมาณนี้ นานมากครับ ร้อนด้วย ร้อนมากๆ จริงๆแล้วเหตุผลสำหรับผมมันก็มีแค่นี้แหละครับ ถ้ามีร่มสักหน่อย ไม่ร้อน ผมก็พอที่จะเข้าแถวเคารพธงชาติได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมว่ามันเกินไปน่ะ เรื่องของไอแว่นนั้นยังไม่แรงถึงขนาดนี้น่ะ ที่เค้าให้เคารพธงชาติน่ะเพื่อปลูกฝังให้เรารักชาติต่างหากละ ไม่ได้เกี่ยวเรื่องเรียนเก่งไม่เก่งอ่ะ ถ้าอยู่ไม่ได้คุนก็อย่าอยู่ประเทศไทยคับ ง่ายมากคับ!!
    Cpu Intel core i3 4130/Mainboard GigaByte B85M-HD3/Ram 4GB DDR3/VGA Asus HD 7750

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมว่ายกเลิกไปก็ไม่เห็นเสียหาย เพราะแดดตอนเช้าไม่ใช้อุ่นสบายนะ อย่างร้อนเลย ยกเลิกไปแล้ว 8 โมงก็เปิดเพลงชาติในโรงเรียนเหมือนเดิม เดียวเด็กก็จะยืนขึ้นเคารพเพลงชาติเองแหละครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlimZ อ่านกระทู้
    มันก้จริงอยู่นะคับว่าไม่ได้ทำให้เก่งขึ้น แต่มันเป็นการปลูกฝังจิตสำนึกให้แก่คุณตะหากล่ะ ถ้าเรื่องเล็กน้อยแค่นี้ยังทำไม่ได้แล้วจะอยู่ภายใต้กฎระเบียบของสังคมได้ยังไงล่ะคับ

ถ้าเป็นคนไทยแล้วไม่อยากร้องเพลงชาติไทย ผมว่าไปอยู่พม่าเหอะคับ ดีสุด

เราเห็นด้วยกับนายนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    บางเรื่องผมก็เชียร์นะ แต่นี่ก็เกินไปมั้ง ได้คืบจะเอาศอก แค่เคารพธงชาติลำบากมากหรอวะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    215
    เกินไปล่ะ ไม่เคารพเพลงชาติ****งง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ถ้าเรื่องอื่นยังพอคุยได้ แต่ถ้าเรื่องแบบนี้ เคารพธงชาติ เลิกสวดมนตร์ ยังงี้ไม่ไหวนะครั่บแหม่ ...

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    เรื่องกฎระเบียบผมว่าเอาไว้ก่อนเถอะครับ
    คือผมอยากจะบอกว่า...รับโทรศัพท์เหอะ 555(15:50)

กล่าวขอบคุณ
    928
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ก็อย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่า เมื่อยุคสมัยเปลี่ยนไป แนวคิดก็ต่างออกไป ผมคิดว่าเค้าก็มีเหตุมีผลนะ เคารพธงชาติเอย สวดมนต์เอย ฟังพระสอนสั่งเอย ล้วนแล้วเป็นระเบียบวินัยทั้งนั้น
    จริงอยู่ที่ว่าหากไม่มีระเบียบวินัย เราจะอยู่ในสังคมไม่ได้ เพราะคิดแตกต่างกัน "แต่" ถ้าหากทุกๆคนทำเหมือนกันในแนวคิดนี้ แม้คุณจะไม่มีระเบียบวินัย
    คุณก็อยู่ในสังคมได้อย่างปกติสุข สรุปได้ว่าวินัยอาจไม่ใช่สิ่งจำเป็นสำหรับยุคสมัยไร้พรมแดนอีกต่อไป คหสต. ครับ
    i7-4710MQ @ 2.50 GHz 8 GB RAM AMD R9 M290X 1 TB HDD Z702BA

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ก็ถ้าไม่อยากเคารพธงชาติ สวดมนต์ ก็ ออกโรงเรียนไปสิครับ จะเรียนทำไม ไปเรียนที่บ้านนู้น ถ้าจะเรื่องมากขนาดนี้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อือ ทำไมทำไม่ได้ แค่ขึ้นสะพานลอย ข้ามทางม้าลาย เคารพกฎจราจร ใช้ภาษาไทยถูกต้อง อ้าว!! บ่นผิดเรื่องหรอ //เผ่นดีกว่า- .-

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ประเทศที่มีการเคารพธงชาติส่วนใหญ่จะเป็นประเทศที่การปกครองแบบเผด็จการนะ เช่น เกาหลีเหนือ ประชาธิปไตยไม่รู้มีอีกไหมนอกเหนือจากไทย

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    นี่ มิงเรียนเองตั่งแต่เกิดไปเถอะ ไอสั.....

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    เจริญเหอะ คิดได้ไงเอาสมองส่วนใหนคิด?

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    เรื่องสวดมนต์ไม่เท่าไหร่นะ แต่เรื่องร้องเพลงชาติผมว่ามันสคัญนะ

เรื่องสวดมนต์ยังพอมีเข้าวัดธรรมบุญ พ่อแม่ต้องพาไป อย่าน้อยมันก็มีโอกาส

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ต่อไปมันคงให้ยกเลิกการไหว้พ่อแม่ ยกเลิกวันไหว้ครู

อยากเด่นอยากดัง แต่ความสามารถอื่นไม่มีก็ต้องทำแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    ตรรกะวิบัติ ผมล่ะฮาถ้วยกาแฟสั่นละนะ

จะมีสักกี่คนที่รู้คำแปลบทสวดมนต์ จะมีสักกี่คนเมื่อเรียน ม. แล้วยืนตรงเคารพธงชาติ 8.00 18.00

ไม่เคารพธงชาติต้องออกไปจากประเทศเลยเหรอฮะ ไม่สวดมนต์ต้องเปลี่ยนศาสนา ตรรกะอะไรครับเนี้ย

ทำงี้ก็ไม่ต่างอะไรกับพวกคลั่งชาติ คลั่งศาสนา ไม่ต่างจากเก้าอี้พับหรอก

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เลิกสวดมนต์มันไม่เท่าไหร่นะเพราะอาจจะไม่ได้มี นร ทุกคนที่นับถือพุทธก็ได้แต่เลิกเคารพธงชาติก็นะให้มันเคารพในความเป็นคนในชาติที่มันเหยียมหน่อยเหอะ

ปล. ไอ นร กลุ่มนี้มันมาจากพวกโจรแถวภาคใต้ป่ะเนี่ยแหม่

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ผมว่าในสังคมการเรียนการศึกษาและเรื่องเด็กนักเรียนมีเรื่องที่สมควรมานั่งคิดแก้ไขกว่าไอ้เรื่องพวกนี้นะ เรื่องพวกนี้อ่ะเรื่องปลายแถวเด็กๆมันจะเคารพมันจะทำก็จิตสำนึกใครจิตสำนึกมัน 555 มาคิดกันแบบนี้ บ้าไปแล้วว
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สีของธงชาติ มีความหมายว่าอะไร ไม่รู้หรอไปพวกเด็กนี้ ก่อนน่านี้ไม่ต้องเคารพครูบาอาจารย์ ตอนนี้ไม่เคารพ ชาติ ศาส กษัตริย์ ต่อไปคุณคงไม่เคารพ ผู้ใหญ่ในครอบครัว ไม่เค้าใจเด็กสมัยนี้คิดอะไรอยู่ถึงได้เลวได้ขนาดนี้ แล้วอย่าบอกว่าไม่เข้าแถวเคารพธงชาติไม่ได้แปลว่าไม่รักชาติ เสียเวลาเพียงเล็กน้อยต่อวัน เพื่อจะร้องเพลงชาติสวดมน ยังทำไม่ได้ควรพิจารณาตัวเองนะ แล้วไอพวกบอกว่าเสี่ยงเป็นโรคมะเร็ง ถามหน่อยเหอะเคยเห็นคนเป็นมะเร็ง เพราะเคารพธงชาติมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ใช่ครับเข้าแถวสวดมนต์มันไม่ได้ทำให้เรียนเก่งขึ้นแต่ยกเลิกไปมันก็ไม่ได้ทำให้เรียนเก่งเหมือนกันครับ ถ้ายกเลิกแล้วจะให้ทำอะไรล่ะครับการเข้าแถวหน้าเสาธงสวดมนต์กิจกรรมต่างๆประมาณ30-50นาทีให้ทำอะไรล่ะครับช่วงนั้นถ้ายกเลิกออก จะบอกว่าอ่านหนังสือเหรอถ้าแบบนั้นเด็กนักเรียนเกินครึ่งประเทศคงเอาเวลานั้นมาลอกการบ้านมากกว่าล่ะม้าง หยิบประเด็นว่าเข้าแถวสวดมนต์แล้วเรียนไม่เก่งนิศัพท์บ้านผมว่าแถนะครับ ถ้าจะให้ยกเลิกจิงควรคิดด้วยว่าจะให้ทำอะไรที่มันดีกว่าแทนด้วยนะครับไม่ใช่ว่าไม่ชอบแล้วจะไม่เอาแล้วมาแถเอาง่ายๆนะครับอย่าคิดว่าผู้ใหญ่เขาไม่รู้ ทุกสิ่งทุกอย่างมันมีการเปลี่ยนแปลงตามกาลเวลาอยู่แล้ว แต่ขึ้นกับว่าปัจจุบันเราจะเปลี่ยนแปลงมันยังไง จะให้ดีขึ้นหรือแย่ลงก็คิดเอานะครับ
    CPU: Inter Core I7 3770 @4.30 Ghz CPU Cooler: Corsair H100 Ram: Corsair vengeance 32 GB 1600 Mhz VGA:Gigabyte GTX 770 4GB PSU: RAIDMAX RX-1000AE 80+ GOLD SSD: OCZ Vertex 3 120GB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 29

ไม่ถึงนาทีทำไม่ได้หรอ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ถ้าไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำจ้า ไม่อยากเข้าแถวเคารพธงชาติก็ไม่ต้องเข้า ไม่อยากไหว้พระก็ไม่ต้องยุ่ง แต่ยังมีคนอื่นๆที่ยังอยากจะเข้าแถวอยู่ อยากไหว้พระตอนเช้ากันอยู่เยอะแยะ จู่ๆมาบอกให้ยกเลิกไปแบบนี้มันต่างอะไรกับคนที่บอกว่าไม่อยากทำก็ออกไปจากประเทศไทยมั้ยล่ะจ๊ะ

อยากจะมีเสรีมันก็ต้องมีความเสมอภาคกันด้วยนะ ไม่ใช่ไม่อยากทำแล้วมาทำให้คนอื่นเดือดร้อนกันแบบนี้ก็เกินไปหน่อย

เสรีภาพของคนที่อยากจะเคารพธงชาติและไหว้พระมันไม่มีค่าหรือ?

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: