ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Final Bullet

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน เพิ่มไลค์เฟสบุ๊คฟรี FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม ลงโฆษณา Joker Game Official Fanpage JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก สเต็กลุง ลงโฆษณา YULGANG ECOSYSTEM เวอร์ชั่น 11.09 บริการ vps คุณภาพ vps คนไทย WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

HON Heroes Of Newerth

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,648

ใครฟะ หลวงปู่เณรคำ.....

Ragnarok เถื่อน เปิดวันนี้ ไร้เส้น ไร้โปร ไม่มีบอท

ไม่น่าจะแก่ขนาดใช้คำว่าปู่ได้ เห็นมีข่าวทุกวันเลย มันแนวเดียวกับพวกธรรมกายใช่ป่ะ เท่าที่หาข้อมูลดู

http://news.sanook.com/1195793/%E0%B...8%A8%E0%B8%B2/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ใช่ครับ ที่จริงถ้าสร้างเครือข่ายกับธรรมกายซะหน่อยและไม่อวดรวยลงเฟส น่าจะหากินได้อีกนานนนนนน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    หลวงปู่เณรคำ...ดวย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    กำลังเป็นข่าว เพราะเป็นพระแต่ใช้ชีวิตแบบหรูหรา ใช้ของแบรนด์แนม มีรถสปอร์ทจากัว เบนซ์ มีฮอส่วนตัว เดินห้างชูสองนิ้วแอ๊บแบ๊ว(คนทั่วไปมองว่าไม่สำรวม) มีคดีและทรัพย์สินที่ต้องตรวจสอบอีกมากมาย มียายบริจาคที่ดินให้เพื่ออยากให้สร้างวัดแต่ไม่ดำเนินการให้ มีวัดสาขาในต่างประเทศแต่ก็ยังไม่รู้แน่ชัดว่าเป็นสาขาหรือเปล่า(ตรวจสอบกันอยู่) และมีภาพหลุดหน้าคล้ายออกมาว่านอนกับผู้หญิง(สีกา)ที่อยู่ในขั้นตอนการตรวจสอบว่าเป็นภาพจริงหรือตัดต่อ กำลังมีเรื่องมีราวจวนจะโดนจับสึกอยู่แล้ว แต่เจ้าตัวยังอยู่ต่างประเทศ ทำนองนี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 7th July 2013 เมื่อ 11:32
    [IMG][/IMG]

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    มันบอกระลึกชาติได้ว่าตัวเองอายุมาเมื่อชาติที่แล้วแล้วมันก็อายุปัจจบุันรวมกับชาติแล้วเลยเรียนตัวว่าเป็นหลวงปู่
    ปกติก็ดังอยู่ในวงเค้าแต่พอมีข่าว คลิปตัวเองนั่งเจ็ท Iphone หูฟังนี้อย่างเท่ หิ้วหลุยด้วย
    ที่อ่านๆข่าวมา เจ้าของบริษัทดอกบัวคู่เคยพาไปเที่ยวด้วย เคยซื้อลองเท้าให้ และบริจาคทอง 8000+กก. รวมราคาก็ เกือบหมื่นล้าน เพื่อเอาไปทำพระแก้วมรกตจำลอง(โดยไม่ขออนุญาติจากกรมอะไรนี้แหละ)
    แล้วก็มีการบริจาค จากชาวบ้านคนทั่วไป รวมเป็นเงิน 54ล้านมั้ง ทอดกระฐิน
    ไปไหนมาไหนก็มีรถส่วนรถโรลส์รอยซ์ พร้อมพวกตำรวจยศใหญ่ๆตามไป รู้ว่ารถจะมีคนบริจาคให้ เวลามีกิจนินมต์ด่วนก็จะนั่งฮ.ของลูกศิษดิ์ไป มีEvent เมืองนอกบ่อยด้วย
    รู้สึกตอนนี้มีคนมาแฉด้วย เป็นเมียเณรคำทำเค้าท้องตอน15ขวบ(ตอนนี้ลูก11ขวบละ แม่เท่าไหร่จำไม่ได้) DSI รู้สึกจะตามตัวอยู่ด้วย ข้อหาล้วงละเมิดทางเพศเด็ก ติดคุก20ปี
    อีกคนก็รู้สึกว่าจะเป็นผญ.สวยไปทำบุญกับเณรคำ แล้วไป...กันมีลูก ซื้อบ้านให้หลังละ11ล้านมั้ง ที่กทม. แล้วก็ส่งให้เดือนละ 5หมืน
    พ่อแม่ของเณรคำอยู่บ้านกำแพงสูง4-5เมตรประตูนี้อย่างสวย แพ่แม่เคยทำแต่ไร่สวนจะรวยปานนนี้
    แล้วก็จะสร้าง สถานที่ปฏิบัติธรรม จ้างคนมาออกแบบทุกอย่างเรียบร้อย แต่ดันเบียวเค้าไป 5ล้่าน เจ้าของคนที่ออกแบบออกมาแฉ มีอ่างจากุซซี่ด้วย ปฏิบัติธรรมหรือนั่งอ่างหว้า แหะๆๆ
    https://www.facebook.com/photo.php?f...levant_count=1 <<อันนี้กัปตันแฉ
    โอปป้า เณรคำ สไตล์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BackKoMz- : 7th July 2013 เมื่อ 12:15
    Alexandra Daddario

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,137
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,559
    ลองคิดดูสิให้เขาไปเขียนแบบทำ project ตั้ง 500 ล้าน แถมมีเงินหมุนเวียนเดือนละ 2 ล้านกว่า ใครมันบริจาควะอยากรู้วะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    แถวบ้านผมเลย บ้านผมห่างจากที่วัด 7 กิโลเมตรเอง แต่ไม่เคยไปนะ 5555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tnants012345 อ่านกระทู้
    แถวบ้านผมเลย บ้านผมห่างจากที่วัด 7 กิโลเมตรเอง แต่ไม่เคยไปนะ 5555+
    ฝากไปเผาได้ป่าวครับ

ให้ค่าจ้างแพงนะครับ เลข7หลัก

สนหลังไมค์มาครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,939
    ผมงงตรงที่ หลวงปู่ แต่ทำไม มีคำว่า เณร อีก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 184

Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ข่าววันี้ที่ได้ยินมา.... บอกว่าจะไม่กลับมาจนกว่าจะได้รับความเป็นธรรม

.... ได้ฟังแล้วโคตรขึ้นเลยอ่ะ..... อยากจะลากคอมากระทืบให้ตายคาตีน เหมือน กัดดาฟี จัง

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    น้ำลดตอยิ่งพุดจนตอนนี้ผมสงสัยแล้วว่าไม่ใช่แค่เงินจากการบริจาคอย่างเดียวแน่ถึงได้มีขนาดนี้หลวงปูเป็นชื่อที่อุปโลกน์ขึ้นมาว่าระลึกชาติได้นับอายุจากชาติที่แล้วกับชาตินี้รวมกัน ส่วนที่เรียกว่าเณรเพราะไม่ได้สอบเลื้อนชั้นห่าเหวไรเลยเรียกว่าเณรมีแต่เหล่าคุณหญิงคุณนายทั้งนั้นแหละที่เป็นสาวกเณรเขา มีสมองไว้หาเงินเก่งอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zpatan : 7th July 2013 เมื่อ 19:25

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ที่เค้าเรียกว่าหลวงปู่เณรคำ เพราะว่า ตอนที่ท่านยังบวชเป็นเณรท่านได้ปักกลด แล้วชาวบ้านเห็นว่าตอนที่ท่าน นั่งปักกลดเห็นเป็นพระแก่ แต่พอท่านลุกออกมากลายเป็นเณร เค้าก็เลยเรียกว่าหลวงปู่เณรคำ ที่ผมดูสรยุทนะ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,935
    พระบ้าที่ไหนมีเงินเป็นร้อยล้าน มีฮ.ส่วนตัว มีเจ๊ตส่วนตัว โฆษนาเครื่องฟอกอากาศ แหม่ เณรคำเอ้ยยย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    คำ คำ คำ ว่ารัก

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 709
    เณรคำยังน้อยไปถ้าเทียบกับหัวกิลจานบิน

มุ่งหน้าเข้าสู่ UPLOADER
    กล่าวขอบคุณ
    2,890
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,329
    ที่ใช้คำว่า หลวงปู่ เพราะ รวม อายุกับชาติที่แล้ว
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง