ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ใครฟะ หลวงปู่เณรคำ.....

ไม่น่าจะแก่ขนาดใช้คำว่าปู่ได้ เห็นมีข่าวทุกวันเลย มันแนวเดียวกับพวกธรรมกายใช่ป่ะ เท่าที่หาข้อมูลดู

http://news.sanook.com/1195793/%E0%B...8%A8%E0%B8%B2/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ใช่ครับ ที่จริงถ้าสร้างเครือข่ายกับธรรมกายซะหน่อยและไม่อวดรวยลงเฟส น่าจะหากินได้อีกนานนนนนน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    หลวงปู่เณรคำ...ดวย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    กำลังเป็นข่าว เพราะเป็นพระแต่ใช้ชีวิตแบบหรูหรา ใช้ของแบรนด์แนม มีรถสปอร์ทจากัว เบนซ์ มีฮอส่วนตัว เดินห้างชูสองนิ้วแอ๊บแบ๊ว(คนทั่วไปมองว่าไม่สำรวม) มีคดีและทรัพย์สินที่ต้องตรวจสอบอีกมากมาย มียายบริจาคที่ดินให้เพื่ออยากให้สร้างวัดแต่ไม่ดำเนินการให้ มีวัดสาขาในต่างประเทศแต่ก็ยังไม่รู้แน่ชัดว่าเป็นสาขาหรือเปล่า(ตรวจสอบกันอยู่) และมีภาพหลุดหน้าคล้ายออกมาว่านอนกับผู้หญิง(สีกา)ที่อยู่ในขั้นตอนการตรวจสอบว่าเป็นภาพจริงหรือตัดต่อ กำลังมีเรื่องมีราวจวนจะโดนจับสึกอยู่แล้ว แต่เจ้าตัวยังอยู่ต่างประเทศ ทำนองนี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 7th July 2013 เมื่อ 11:32
    [IMG] [/IMG]

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    มันบอกระลึกชาติได้ว่าตัวเองอายุมาเมื่อชาติที่แล้วแล้วมันก็อายุปัจจบุันรวมกับชาติแล้วเลยเรียนตัวว่าเป็นหลวงปู่
    ปกติก็ดังอยู่ในวงเค้าแต่พอมีข่าว คลิปตัวเองนั่งเจ็ท Iphone หูฟังนี้อย่างเท่ หิ้วหลุยด้วย
    ที่อ่านๆข่าวมา เจ้าของบริษัทดอกบัวคู่เคยพาไปเที่ยวด้วย เคยซื้อลองเท้าให้ และบริจาคทอง 8000+กก. รวมราคาก็ เกือบหมื่นล้าน เพื่อเอาไปทำพระแก้วมรกตจำลอง(โดยไม่ขออนุญาติจากกรมอะไรนี้แหละ)
    แล้วก็มีการบริจาค จากชาวบ้านคนทั่วไป รวมเป็นเงิน 54ล้านมั้ง ทอดกระฐิน
    ไปไหนมาไหนก็มีรถส่วนรถโรลส์รอยซ์ พร้อมพวกตำรวจยศใหญ่ๆตามไป รู้ว่ารถจะมีคนบริจาคให้ เวลามีกิจนินมต์ด่วนก็จะนั่งฮ.ของลูกศิษดิ์ไป มีEvent เมืองนอกบ่อยด้วย
    รู้สึกตอนนี้มีคนมาแฉด้วย เป็นเมียเณรคำทำเค้าท้องตอน15ขวบ(ตอนนี้ลูก11ขวบละ แม่เท่าไหร่จำไม่ได้) DSI รู้สึกจะตามตัวอยู่ด้วย ข้อหาล้วงละเมิดทางเพศเด็ก ติดคุก20ปี
    อีกคนก็รู้สึกว่าจะเป็นผญ.สวยไปทำบุญกับเณรคำ แล้วไป...กันมีลูก ซื้อบ้านให้หลังละ11ล้านมั้ง ที่กทม. แล้วก็ส่งให้เดือนละ 5หมืน
    พ่อแม่ของเณรคำอยู่บ้านกำแพงสูง4-5เมตรประตูนี้อย่างสวย แพ่แม่เคยทำแต่ไร่สวนจะรวยปานนนี้
    แล้วก็จะสร้าง สถานที่ปฏิบัติธรรม จ้างคนมาออกแบบทุกอย่างเรียบร้อย แต่ดันเบียวเค้าไป 5ล้่าน เจ้าของคนที่ออกแบบออกมาแฉ มีอ่างจากุซซี่ด้วย ปฏิบัติธรรมหรือนั่งอ่างหว้า แหะๆๆ
    https://www.facebook.com/photo.php?f...levant_count=1 <<อันนี้กัปตันแฉ
    โอปป้า เณรคำ สไตล์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BackKoMz- : 7th July 2013 เมื่อ 12:15
    Alexandra Daddario

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ลองคิดดูสิให้เขาไปเขียนแบบทำ project ตั้ง 500 ล้าน แถมมีเงินหมุนเวียนเดือนละ 2 ล้านกว่า ใครมันบริจาควะอยากรู้วะ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    แถวบ้านผมเลย บ้านผมห่างจากที่วัด 7 กิโลเมตรเอง แต่ไม่เคยไปนะ 5555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tnants012345 อ่านกระทู้
    แถวบ้านผมเลย บ้านผมห่างจากที่วัด 7 กิโลเมตรเอง แต่ไม่เคยไปนะ 5555+
    ฝากไปเผาได้ป่าวครับ

ให้ค่าจ้างแพงนะครับ เลข7หลัก

สนหลังไมค์มาครับ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ผมงงตรงที่ หลวงปู่ แต่ทำไม มีคำว่า เณร อีก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184

Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ข่าววันี้ที่ได้ยินมา.... บอกว่าจะไม่กลับมาจนกว่าจะได้รับความเป็นธรรม

.... ได้ฟังแล้วโคตรขึ้นเลยอ่ะ..... อยากจะลากคอมากระทืบให้ตายคาตีน เหมือน กัดดาฟี จัง

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    น้ำลดตอยิ่งพุดจนตอนนี้ผมสงสัยแล้วว่าไม่ใช่แค่เงินจากการบริจาคอย่างเดียวแน่ถึงได้มีขนาดนี้หลวงปูเป็นชื่อที่อุปโลกน์ขึ้นมาว่าระลึกชาติได้นับอายุจากชาติที่แล้วกับชาตินี้รวมกัน ส่วนที่เรียกว่าเณรเพราะไม่ได้สอบเลื้อนชั้นห่าเหวไรเลยเรียกว่าเณรมีแต่เหล่าคุณหญิงคุณนายทั้งนั้นแหละที่เป็นสาวกเณรเขา มีสมองไว้หาเงินเก่งอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zpatan : 7th July 2013 เมื่อ 19:25

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ที่เค้าเรียกว่าหลวงปู่เณรคำ เพราะว่า ตอนที่ท่านยังบวชเป็นเณรท่านได้ปักกลด แล้วชาวบ้านเห็นว่าตอนที่ท่าน นั่งปักกลดเห็นเป็นพระแก่ แต่พอท่านลุกออกมากลายเป็นเณร เค้าก็เลยเรียกว่าหลวงปู่เณรคำ ที่ผมดูสรยุทนะ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    พระบ้าที่ไหนมีเงินเป็นร้อยล้าน มีฮ.ส่วนตัว มีเจ๊ตส่วนตัว โฆษนาเครื่องฟอกอากาศ แหม่ เณรคำเอ้ยยย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    คำ คำ คำ ว่ารัก

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เณรคำยังน้อยไปถ้าเทียบกับหัวกิลจานบิน

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    ที่ใช้คำว่า หลวงปู่ เพราะ รวม อายุกับชาติที่แล้ว
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง