ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106

เบื่อชีวิต ม.6 อยากเข้ามหาลัยเร็วๆ ชีวิตตอนนี้ โคตรเเย่ <ขอพื้นที่ระบายความในใจ>

รู้สึกมันอึดอัดมาก ... ไม่รู้จะไปบอกใคร <อยากได้พื้นที่ระบาย>

คงมีคนหลายๆคน ผ่านชีวิตตอน ม.6 มาเเล้วบ้างล่ะ หรือยังไม่ถึง เรื่องที่เครียดก็มีตั้งเย๊อะเเยะ

- เข้ามหาลัย
    - เรียนเกรดไม่ดี
    - สอบตก ทั้งๆที่ อ่านมาอย่างดี <อันนี้ความโง่ส่วนตัว>
    - ทำงานกลุ่ม เพื่อนไม่ค่อยร่วมมือ ตามงานอยู่คนเดียว บอกให้ส่งมาให้วันจันทร์ วันพฤหัส ยังไม่เสร็จเลย
    เเละอื่นๆ มากมาย

วันนี้ยังยิ้มได้ อาจเป็นเพราะมีเพื่อน เฮฮา ปาร์ตี้ด้วยตลอดเวลา เเละมีเเฟนที่คอยให้กำลังใจกันถึงบางครั้งจะนำเรื่องเครื่ยดๆมาเพิ่มให้ หรือบั่นทอนกำลังใจเราบ้างก็ตาม T^T
    ผมเป็นคน เฮฮานะ เเต่เวลาอยู่คนเดียว รอรถกลับบ้าน นั่งรถกลับบ้าน ชอบมีความคิดนี้ผุดขึ้นมาทุึกที มันเจ็บใจตัวเอง ที่ตัวเองทำไมทำได้เเค่นี้ เป็นได้เเค่นี้ คิดได้เเค่นี้

บางครั้งเราหวังดีกับคนอื่น เเบ่งการบ้านให้คนอื่นประจำ มีอะไรเเบ่งปันคนอื่นประจำ ตอนสอบ เราทำได้เราก็เเอบเอาให้เพื่อนดู เเต่~!!
    มนุษย์ยังไงก็ยังคงเป็นมนุษย์ เวลามีอะไรไม่เคยเเบ่งปัน เก็บเงียบกัน เพียงเพราะ หวังเเข่งกันเรียนให้ได้ซึ่งมาเกรดอันดับต้นๆของห้อง ไม่รู้ว่าสิ่งนี้มันเพื่ออะไร .. ..

ชีวิตม.6 เเสนจะน่าเบื่อ มีเเต่เรื่องเครียดๆเข้ามา เมื่อไรจะจบๆไปซักที เบื่อว่ะ ....

:: บางครั้งก็มีสิ่งของคลายเครียดนะ - บางเวลาก็เล่นกีต้าร์ เเต่ช่วงหลังนี้ตัดเล็มไปเเล้วเลยเล่นไม่ได้
    :: ตีปิงปอง อันนี้ทำให้ผมรู้สึกลืมไปเลย กำลังเครียดเรื่องอะไรอยู่
    :: หาเล่นมาเล่น เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เล่นเเล้ว เนื่องด้วยเเฟนไม่ชอบ

ตอนนี้ผมเหมือนกับรูปข้างล่างเลย เวลาอยู่กับเพื่อนๆก็ เฮฮา คุยเเต่เรื่องตลกๆ อยู่กับเเฟนก็ มีความสุข
    เเต่เวลาอยู่คนเดียว มันรู้สึกหดหู่ มีเเต่ความคิดบ้าๆ พวกนี้เข้ามาในหัว เเต่ผมไม่เป็นโรคซึมเศร้านะ = =

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    มหาลัยบางทียิ่งกว่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ผมก้อเหมือนกัน ม6 ทั้งที สั่งงานเยอะชิบ จะเอาเวลาไหนไปอ่านหนังสือเรียนพิเศษ สอบตรง เดือนกันยา ตุลา ไอ**** งานเยอะะะะ เพราะงี้ไง รร ผมไม่มีใครติดคณะดีๆ มีแต่ครูแย่ๆ สังแต่งานไม่สอน เหตเพราะ ม หก แล้ว รู็แล้วไม่ต้องสอน ทำแต่งาน โดยเฉพาะ พระพุทธ งานประดิษฐ์ ศิลปะ งานก้อเยอะ เรื่องก้อมาก วุ่นวาย ผมอยู่ สายวิทยนะ จะเปนวิศวกร อ่านเคมี ฟิสิกอยางดี ต้องมาทำงานบ้าๆ บอๆ สอบตรงได้มะไหร่ ผมจะไม่มา รร 1 อาทิตย ติดเลยคอยดู ครูรังแกเด็ก จาก รร ใน จ ปทุมธานี ธัญบุรี รังสิต 555+ แต่ไม่เอ่ยชื่อ รร นะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    -_- อืม พอทำงานไปทำงานมานานๆ แล้วอยากจะบอกว่า เฮ้อ(กุ)....อยากกลับไปเป็นเด็กนักเรียนจริงๆเลยว่ะ แล้วสักวันน้องจะเข้าใจ ^_^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ผมก็ผ่านมาแล้วช่วงชีวิต ม.6 รู้ครับว่าเหนื่อยนะ แต่เชื่อผมเถอะครับ พอมาถึงจุดนี้ จุดที่คุณได้เรียนในมหาวิทยาลัยแล้วนั้น คุณจะคิดถึงช่วงชีวิตตอน ม.6 มากๆ

ช่วงเวลา ม.6 ถึงจะเครียดกับการสอบนั่นนี่ อ่านหนังสือ ติวต่างๆนานา แต่มันมีความสุขและความสบายมากครับ เมื่อเทียบกับตอนเรียนมหาลัย

อยู่มหาลัยไม่ได้สบายอย่างที่คิดหรอกครับ ตอนแรกผมก็คิดว่าอยู่แล้วจะสบาย ที่ไหนได้ เหนื่อยกว่า ม.6 เยอะเลยครับ

**** ยังไงก็ขอให้อดทนต่อไป ผมเข้าใจนะ สู้ๆ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    จะบอกว่า ต้องคิดน้อยกว่ามหาลัยนะครับ ใช้ให้คุ้มมมม ยังไงก็จบอยู่แล้ว ม.6 อ่ะ

แนะนำว่าอยากทำอะไรก็ทำ เอาให้มันส์สุดเหวี่ยงไปเลย อย่าไปเครียด การบ้งการบ้านทำให้เสร็จ อยู่โรงเรียนอยากจีบผู้หญิงคนไหนก็จีบไปเลย

ผมหละเสียดายที่ตอนอยู่มอปลายไม่ได้ทำ มาถึงตอนนี้แล้วนึกเสียดาย เลยต้องมาใช้ชีวิตมหาลัยให้คุ้ม คุ้มที่สุดเท่าที่จะคุ้มได้ เพราะชีวิตทำตัวไร้สาระได้ก็ มอปลาย เนี่ยแหละครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ตอนนี้ผมเองเรียนอยู่ ระดับปริญญาตรีปี 2 แล้วครับ
    สำหรับผมแล้วผมไม่เคยเรียน ม.ปลาย ผมก็จะไม่ขอเปรียบเทียบก็แล้วกันนะครับ แต่จะบอกในส่วนของผมให้ฟัง

ชีวิตมหาลัยอาจจะดูเหมือนสบายๆนะครับ แต่จริงๆแล้วผมก็คิดว่ามันไม่ได้ลำบากอะไรเท่าไหร่ ยกเว้นคณะที่ผมเรียน 555
    ผมเรียนวิศวะ ผมรู้สึกเครียดมากๆครับ มันเป็นอะไรที่กดดันมากกับเรื่องของเกรด ซึ่งที่อื่นตัดเกรดแบบไหนไม่รู้อ้ะ
    แต่สถาบันผม คะแนนงาน 10 , คะแนนโปรเจ็ค 20 คะแนน , คะแนนสอบ 70 คะแนน(กลาง+ปลายภาค)
    ซึ่งโดยวิชาของคณะจะเป็นแบบนี้ครับ ซึ่งสำหรับผมผมว่ามันหนักไปนะ เพราะผมเองเป็นคนเรียนไม่ค่อยเก่งด้วย
    ตอนแรกผมก็ว่าโอเคนะ ทนได้ แต่นานๆเข้าก็เริ่มไม่ไหว ลองไปดูการเรียนของคณะอื่นบ้าง ว่าเขาลำบากเหมือนเราไหม
    ปรากฏว่า โอ้โห แม่เจ้า เรียนกันแบบว่าโคตรชิวเลย(ชีวิตเด็กมหาลัยที่ตรูใฝ่ฝันชัดๆ คะแนนสอบ****แค่ 30 คะแนนเอง คะแนนเก็บ 70)
    แต่ทำไมสิ่งที่ผมเจอมันดันเป็นแบบนี้ พูดแล้วก็ตลกตัวเอง เป็นวิศวะ เรียนหนักแทบตายสุดท้ายก็กลายไปเป็นลูกกน้องบริหาร คิดแล้วเซ็ง

เรื่องเพื่อนๆ ก็คงได้เจออะไรแปลกๆกว่าอยู่ ม ปลาย แน่นอนครับ
    มหาลัยนี่มันคนร้อยพ่อพันแม่ แต่ละคนนิสัยต่างกันไป บางคนดี บางคนเห็นแก่ตัว
    ขนาดเลือกคบก็ยังเจอพวกเห็นแก่ตัวเต็มไปหมดเลย 555+ เวลาจะเที่ยวก็ไม่ค่อยมี

สรุป ชีวิตมหาลัย ก็มีทุกข์และสุขปะปนกันไป (แต่ส่วนมากผมเจอแต่ทุกข์) แอบอิจฉาคนเรียน ม ปลายเหมือนกันนะ

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    เพื่อนที่จริงใจสุดๆก็หาได้แค่ตอนมัธยมเท่านั้นแหละครับ

อย่าเสียใจเลยครับที่ได้เรียน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สู้ๆครับ ชีวิต ม.6 นั่นอาจเหนื่อยซักหน่อย เป็นกำลังใจให้ครับ

แต่ปัญหาที่คุณว่ามาทั้งหมด ตอน ม.6 นั้น
    ยังมีความกดดันน้อยกว่า มหาลัยครับ (ในมุมมองของผม)

ในช่วงมหาลัยหากคุณเจอปัญหา

- เรียนเกรดไม่ดี = เครียดลุ่นว่าจะโดนรีไทร์หรือไม่
    แถมจะเรียนจบรับใบปริญญาหรือไม่ (อย่างต่ำต้องเกรด 2.00)

- สอบตก ทั้งๆที่ อ่านมาอย่างดี = แทบเป็นเรื่องปกติ ของชีวิตมหาลัย
    หากคุณจับทางในเนื้อหาที่ อ.สอนไม่ถูก หรือ อ.เกรียน ออกเนื้อหาหลุดออกทะเล
    ไปยากๆ ก็ลุ้นเลย จะเลือกถอยดรอปหนีไป หรือ จะสู้ต่อไป ลุ้นเกรดไปว่า จะ F หรือไม่ ?

- ทำงานกลุ่ม เพื่อนไม่ค่อยร่วมมือ ตามงานอยู่คนเดียว = เป็นปกติของชีวิตมหาลัย
    คุณอาจเจอเพื่อนที่เห็นแก่ตัว กว่านี้อีกเยอะครับ (ถ้าเจอเพื่อนดีโชคดีไปครับ)

สุดท้ายอยากจะแนะนำคือ ขอให้คุณตั้งเป้าหมายว่า
    "อยากจะเรียน สาขาอะไร เลือกให้ดีๆครับ
    ดูว่า ถ้าเลือกไป เราพอเรียนไหวไหม ?
    ต่อให้เจอปัญหาเราพร้อมจะลุย เพื่อความฝันในอาชีพนั้นหรือไม่ ? "

ขอให้โชคดีครับ ผ่านปัญหาต่างๆ ไปได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    พอน้องได้เข้ามหาลัย จะเจอยิงกว่านี้นะ แต่เครียดน้อยลง และพอน้องทำงานนะ ความเครียดตอนนี้ของน้อง มันแค่ 20 % ของชีวิตจริง น้องจะเจออะไรที่แบบ......เหนื่อยที่จะพูดประมาณนี้ แนะนำ น้องเป็นคนดีไปเลย มีนำใจ เข้าไว ไม่ต้องสนนะ ว่าทำแล้วจะได้อะไร แต่ผลตอบรับที่ได้มันคุ้มค่าแต่เห็นผลช้ากว่าทำเลว เชื่อพี่!

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    มหาวิทยาลัย ยิ่งกว่า

เจอคนหลายแบบ เรื่องงานกลุ่มก็เหมือนกัน ไม่ต่างกันหรอก แต่ระดับนี้จะมีความรับผิดชอบมากกว่า ไม่ทำก็ตัดชื่อมันออก

แต่มหาวิทยาลัย มีเวลาเยอะกว่า บางวันเรียน วิชาเดียว 3ชม. พอเที่ยงก็ว่าง

เรื่องสอบช่วยกันติวได้ แต่อยู่ที่คนๆนั้นจะสามารถทำได้แค่ไหน ใครทำได้ก็ผ่านทำไม่ได้ก็ลงเรียนใหม่ แค่นั้นแหละ ถือซะว่าเป็นความผิดตัวเอง

ถ้าทุจริต ก็ Fทุกวิชาพักการเรียน 1เทอม อันนี้คือที่มหาวิทยาลัยผมนะ

แล้วเรื่องการแข่งขันมันมีอยู่่ทุกที่อยุ่แล้ว

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ผมอยู่ ปี 3 ตอนนี้หละอยากกลับ ม. ต้น ทั้งสนุก และหลายๆๆ อย่าง อยู่มหาลัย ใช้ชีวิตคนละแบบเลย
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    อิอิ ผมก็เปนเหมือนคุณฮ้ะ แต่เฉยๆอะ เพราะสุดท้าย งานที่ต้องทำยังไงก็ต้องเส็ดต้องทำ แล้ว อย่าคดว่าเบื่อเลยครับ คิดว่า สนุกดีกว่า เพราะ ชีวิตข้างหน้าอาจจะไม่สนุก กว่านี้แล้วก็ได้ ทำอะไรทำเต็มที่ ม.6ของผมตอนนี้ อาจาร ทุกวิชา ช่วยผม เพื่อนๆ ให้มีคะแนนดีๆคับ สอนเข้าใจง่าน ทำให้แต่ก่อน ผม ตกคนิต หลัก เสริม ทุกครั้ง แต่ตอนนี้ คนิตหลัก ผ่าน ทุกครั้ง เสริม นี่ไม่รู้ เพราะ อ. ยังไม่บอกคะแนน TT เกือบทุกวิชา อ. ของผม ช่วยหมดครับ เปนกำลังใจให้ครับ อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ คิดว่าสนุกเข้าไว้ครับ เพราะมันเปนครั้งเดียวในชีวิต ที่ต้องผ่านไป ย้อนกลับไม่ได้แล้วครับ
    AMD FX4100 3.62ghz / Powercolour ATi HD5670 1GB / 4GB*1 RAM / HDD 1TB / PSU Raidmax 530watt

กล่าวขอบคุณ
    0
    มาเรียนถาปัตย์ติอะไรที่คุณคิดว่าเป็นนรกนั่นละตือสวรรค์ของเด็กถาปัต์แบบผม....อย่าท้อครับมหาวิทยาลัยด่านต่อไปของคุณ...
    (-_-'')t ...........

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    เรียนสายอาชีพ เฮฮา สุดหรรษา เพื่อนกันจวบจนวินาทีสุดท้าย... ผมจึงเลือกมาเรียนสายอาชีพ เพราะผมต้องการประสบการณ์และรู้ตัวเองดีว่าต้องการอะไร... และอย่างที่ใครหลายๆคนบอกว่า มหาวิทยาลัย หนักกว่านี้อีก ผมก็ว่าอย่างนั้นนเช่นกัน เพราะว่า เมื่อเราโตกันแล้ว การเปิดใจคุยกันมันจะยากเสียยิ่งกว่าสมัยเด็กๆเสียอีก ยิ่งอยู่ในสังคมที่ต้องรับหน้ากันตลอดเวลา เพื่อนกินเพื่อนเที่ยวหาได้ง่าย แต่เพื่อน ตาย ****** หา"ยาก" ครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jengdexinw อ่านกระทู้
    เรียนสายอาชีพ เฮฮา สุดหรรษา เพื่อนกันจวบจนวินาทีสุดท้าย... ผมจึงเลือกมาเรียนสายอาชีพ เพราะผมต้องการประสบการณ์และรู้ตัวเองดีว่าต้องการอะไร... และอย่างที่ใครหลายๆคนบอกว่า มหาวิทยาลัย หนักกว่านี้อีก ผมก็ว่าอย่างนั้นนเช่นกัน เพราะว่า เมื่อเราโตกันแล้ว การเปิดใจคุยกันมันจะยากเสียยิ่งกว่าสมัยเด็กๆเสียอีก ยิ่งอยู่ในสังคมที่ต้องรับหน้ากันตลอดเวลา เพื่อนกินเพื่อนเที่ยวหาได้ง่าย แต่เพื่อน ตาย ****** หา"ยาก" ครับ
    คำสุดท้ายโดนใจเลย T T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    วันนี้กลับไปรร.มา ผมรู้สึกดีมากครับเจอเพื่อน เจอบรรยากาศเก่าที่เราคุ้นเคยครับ มันรู้สึกดีมาก
    ต่างจากมหาลัย ผมไม่มีความสุข กดดัน เคลียดก้เคลียดทำไรได้ก้ไม่เหมือนเคย มันผิดกันมากครับ

อยากให้คิดดูครับ พอคุณเข้ามหาลัยดู คุณจะรู้สึกเหมือนผมเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    งานผมก็เคยทำนะ...คุมก่อสร้าง..โครตเครียดเลย...ทุกอย่างที่เราสั่งไปคือเม็ดเงิน...ทำอะไรทุกอย่างเหมือนมีมีดจ่อคอหอยตลอดเพราะสั่งผิดคือเงินหาคนปรึกษาก็แทบจะไม่มี.....อย่าเพิ่งเครียดตอนนี้วันที่ทำงานนั่นน่ะของจริง...ตอนนี้สู้ๆครับพี่เป็นกำลังใจครับ..
    (-_-'')t ...........

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เข้า มหาลัย เเล้วจะรู้ว่า ชีวิต ม.ปลาย นี้ เเหละ สนุกที่ สุดเเล้วละ ครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    พอขึ้นไปอยู่มหาลัยแล้วจะรู้สึกกลับไปเป็นเด็กม.ปลาย

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อยากจะเข้า จุฬาให้ได้ครับ
    แต่ได้แค่ฝันไปแน่ๆเลย
    รปศ. รับปีละไม่มากครับ

อยากให้ รร มีห้องพิเศษสายศิลป์ทั่วไปบ้าง ไม่ใช่มีแค่ พิเศษวิทย์คณิตกับ พิเศษศิลป์ภาษา

ความกระตือรือร้นในการเรียนของเพื่อนห้องธรรมดาน้อยมากถึงมากที่สุดเลยครับ
    จากการที่ผมเคยอยู่ห้องพิเศษตอนม.ต้น แล้วม.ปลาย มาอยู่ห้อง9

ใจจริง อยากเรียน พวก นิติกับรัฐศาสตร์ครับ แล้วหัวไม่ดีด้วยเลยไม่อยากเรียนห้องพิเศษ ที่ต้องเจอ คณิตกับวิทย์ทุกวัน

เพื่อน สำหรับผม มีอิทธิพลมากครับ
    ตอนม.ต้น เพื่อนตั้งใจเรียนกันเพราะเป็นเด็กห้องพิเศษ ผมก็ตั้งใจเรียนไปกับเขาด้วย
    สอบก็ลอกได้ตลอด งานก็มีให้ลอก
    พอมาอยู่ห้องแบบนี้ สอบก็ไม่รู้จะลอกใคร เพราะใครๆก็ทำไม่ได้
    งาน ก็ ทำกันแบบผิดๆถูกๆ คะแนนไม่ดีก็ย่ำยี เกรดไม่ดีก็ย่ำแย่
    งานจารสั่งตั้งแต่ เปิดเทอม ผ่านไปสองเดือนผมยังไม่ได้เริ่มเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ตอนอยู่ม.ปลาย อยากเข้ามหาลัย พอเข้ามหาลัย อยากรีบจบ พอเรียนจบทำงาน อยากกลับไปเรียนม.ปลาย

ตอนนี้น้องอาจยังไม่เข้าใจ ยังไม่ต้องรีบมีอะไรให้เบื่ออีกเยอะ
    3570K : V6GT : M5F : 8G Sniper1866 : ENGTX460 TOP : 120G VERTEX2 : AX850 : Z11+

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    จากประสบการขึ้น ปี1 เป็นปีแรก อยากบอกว่า อยู่ ม.ปลาย หนะดีกว่ามหาลัยเยอะเลยครับ ฮ่าๆ