ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581

[1-PART] - METRO : LAST LIGHT - FACTION PACK DLC - [2013|ENG|DLC] (500MB) [MU|PL|O2U|FC|+7]

The Faction Pack จะมาพร้อมกับเพิ่ม 3 มิชชั่นแบบเล่นคนเดียว ที่จะให้ผู้เล่นได้เล่นเป็นตัวละครต่างๆ จากสงคราม
    ในเกมอย่างเรดไลน์สไนเปอร์ แทรกซึมเข้าสู่ Reich Outpost ในช่วงคํ่าคืนภายใต้พายุแห่งกัมมันตภาพรังสี, ป้องกัน
    ด่านหน้า Reich โดยเป็นยูนิตหนักที่ติดอาวุธระดับทำลายล้างให้สะใจ, และสุดท้ายคือ Polis Ranger จาก training
    ที่จะต้องค้นหาอาร์ทิแฟคในห้องสมุดที่กว้างขวางและซับซ้อนเพื่อนำมาแลกเป็นสรรพาวุธ โดยจะต้องใส่ชุดป้องกันและ
    ทำเครื่องหมายโดยการจุดคบไฟบอกทางกลับก่อนจะหมดออกซิเจน ผู้เล่นยังจะได้พบกับสถานที่เก่าๆจาก 2033

ต้องการตัวเกมหลักก่อนจะลงซึ่งสามารถไปโหลดได้จากที่นี่

Metro Last Light : Update 1.0.0.5 + Faction Pack DLC - FTS

FileCondo || One2Up || One2Up(2) || PutLocker
    BillionUploads || JumBoFiles || MultiUpload || AkaFile
    MightyUpload || HugeFiles || MegaFiles || UpAFile

Metro Last Light : Update 1.0.0.5 + Faction Pack DLC - CRACKED

FileCondo || One2Up || One2Up(2) || PutLocker
    BillionUploads || JumBoFiles || MultiUpload || AkaFile
    MightyUpload || HugeFiles || MegaFiles || UpAFile

- เข้า Adf.ly ไม่ได้/ขึ้นไม่พบหน้าที่ต้องการ -
    V
    V
    V

แตกไฟล์ไม่ได้ติดพาสทั้งๆที่ใส่ถูก ไฟล์เสียซ่อมไม่ผ่าน เกมเล่นไม่ได้ แต่ไม่เคยเห็นทางแก้เพราะเห็นแต่ลิงค์โหลด
    ไม่เคยมองเห็นคำแนะนำที่ผมเน้นไว้ให้ก็แนะนำให้มองให้ทั่วๆ อ่านๆ บ้างอย่างเป็นพวกโหลดเป็นอย่างเดียวครับ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Exclamation

อ่าวมาแล้วหรอ ???? เจิมให้คับ???

พอผมก๊อปไปทับไฟล์ที่ลงเกม พอเข้าเกมก็็เป็นแบบนี้อ่าคับ!!!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ให้ลองลงแคร็กนี้ครับ http://sharesend.com/jqq2xasq

ใช้ crack ที่ท่าน Ramis ให้ เข้าได้แล้วคับ แต่ DLC นี้ไปกดเล่นตรงไหนอ่าคับหรือเป็นเนื้อเรื่องเสริมตอนเล่นจบเกม (ผมยังเล่นไม่จบเลย)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 16th July 2013 เมื่อ 23:51

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok / Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ เกมโปรดผมเลย อิอิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    [QUOTE=tenmza0;2232152]อ่าวมาแล้วหรอ ???? เจิมให้คับ???

พอผมก๊อปไปทับไฟล์ที่ลงเกม พอเข้าเกมก็็เป็นแบบนี้อ่าคับ!!!!

[/QUOT้

เป็นเหมือนกันเลย
    สนุกไปวันๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ให้ลองลงแคร็กนี้ครับ http://sharesend.com/jqq2xasq

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ramis อ่านกระทู้
    ลงแล้วเซฟเก่าใช้ไม่ได้อะครับ แล้วถ้าจะเล่น DLC ต้องเข้าตรงไหนอะครับ

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    หฟอำ เก่าผม ใช่
    เล่นเคลียนานแร้ว จำไม่ค่อยได้ มันคล้ายๆกัน 55+
    ที่ผมเข้านี่ใช่ DLC รึป่าวนิ ไอ่ตรงปืกลนี่ไม่แน่ใจ
    แต่ sniper นี่ไม่คุ้นเท่าไรห่นะ
    ที่ไม่แน่ใจเพราะ บอกว่ามี 3DLC แต่ทำไมของผมมันมี เต็มเลยอะ
    หรือ เพราะผมไม่เคยมาเล่นในส่วนนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bakery_day : 17th July 2013 เมื่อ 01:18

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไวจริงๆ ผมไปรอโหลดจาก skidrow มาอย่างนานนน

สำหรับใครที่มีปัญหานะครับ คิดว่าคงเป็นกันหมด ก่อนลง dlc ตัวนี้ ให้ก็อบ steam_api.dll จากโฟลเดอร์เกมเก็บไว้ก่อนนะครับ
    ถ้าไม่ได้เก็บไว้ก็ลองไปหาก็อบมาจากไฟล์อัพเดทอันเก่านะครับ ตัวที่ขนาดไฟล์ประมาณ 383 kb ไม่งั้น เข้าแล้วจะ error
    หรือถ้าลง crack จากลิ้งที่คุณ Ramis ให้เพิ่มจะทำให้เล่นเซฟเก่าไม่ได้ เพราะมันจะไปอ่านไฟล์ steam_rld.ini แทน
    ถ้าลงไปแล้วก็ไม่เป็นไรเซฟมันไม่ได้หายไปไหน หา steam_api.dll อันเก่ามาทับอย่างที่บอก

ส่วนวิธีเข้าเล่น dlc ตรงหน้า menu ให้เลือกที่ chapter แล้วเลือกตรงตัวหนังสือส้มๆใต้คำว่า
    (Enter) Play มันจะมีให้เลือกสลับระหว่างเนื้อเรื่องหลักกับ dlc ลองดูที่ภาพแรกจากโพสที่ 8 ของคุณ bakery_day

เกมนี้เค้าวางแผนไว้ว่าจะทำ dlc ออกมา 4 ตัว รายละเอียดประมาณนี้
    1.Faction Pack ภารกิจพิเศษ 3 ภารกิจ (Heavy Squad,Kshatriya,Sniper Team) คือตัวที่โหลดกันอยู่ตอนนี้แหละ
    2.Tower Pack เพิ่มโหมด challenge missions??
    3.Developer Pack ภารกิจพิเศษ The Spiders' Nest แล้วก็เพิ่ม combat simulator หรือ AI Arena คลังแสง museum หรือ gallery อะไรนี่แหละ
    4.Chronicles Pack เพิ่มโหมดเนื้อเรื่องโดยให้เราเล่นในมุมมองของตัวละครอื่น (Khan, Pavel , Anna)

เพราะงั้นที่เล่นได้ตอนนี้น่าจะมีแค่ 3 ภารกิจแรกสำหรับ Faction Pack นี้ อันอื่นคงต้องรอ dlc ตัวใหม่ออก ถ้าไปกดเล่นจะเด้ง
    แต่เท่าที่ผมลองรู้สึกจะกดเข้า Developer Pack ได้แต่สงสัยจะบัคเพราะมันเป็นแค่ภารกิจเก่าในเกม

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เล่นได้ แต่ไมมันกระตุก จังหว่า ก่อนหน้านี้ เล่น เนื้อเรื่องหลักจบไปไม่เหนกระตุก ปรับ 1920 กับ mediem ยังเล่นสบาย แต่พอมาลง DLC ตัวนี้ จากปกติ เฟรทเรท 30-40 ตอนนี้ ตกฮวบบ เหลือ 7 งงมาก - -

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    มี DLC ด้วยภาคนี้ตัวเกมลบไปแล้วเสียดาย

กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    มีใครลงแล้ว กระตุกบ้างครับ งง ก่อนนหน้านี้เล่นเนื้อเรื่องหลัก ชิวๆๆมากๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เซฟเก่าหายหมดเลย เวรต้องเล่นใหม่ใช่ไหมนิ

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ลงDLC แล้วกระตุกมากคับใครแก้ได้บอกที
    สนุกไปวันๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    กระตุกก็ลองอีกแคร็กนึงละกันครับ อาจจะหาย ของ FLT

http://upload.one2car.com/download.a...DM6WTS9KJLM4KL

เซฟหายคือมันไปอ่านโฟลเดอร์เซฟตำแหน่งใหม่ ให้ทำการย้ายเอาเช่นของใหม่แคร็กนี้คือ
    C:\Users\Your Name\Documents\4A Games\Metro LL\140000000000000
    ของเก่าอาจจะเป็นคนละตัวเลขเช่น Metro LL\555222445112200

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ทำไม ผมเข้า DLC ไม่ได้อ่ะครับ ลองลงเกมใหม่แล้วลง DLC + Crack แล้วใส่เซฟ ตามที่อยู่ใหม่ พอเข้าเกมแล้วหาโหมด DLC ไม่เจออ่ะครับ มีแต่ NEW GAME ตามแต่ล่ะด่าน ลองอัพเดตก่อนลง DLC แล้วก็ยังเข้าตัว DLC ไม่ได้อ่ะครับ เป็นไรหว่า = ="

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,139
    ได้รับคำขอบคุณ: 735
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    [QUOTE=reangel;2232263]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    อ่าวมาแล้วหรอ ???? เจิมให้คับ???

[/QUOT้

เป็นเหมือนกันเลย
    ลงเเล้วขึ้นเหมือนเดิมครับ เเละลงได้เเล้วทางเข้าDLCมันอยุ่ตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    [QUOTE=555ICE555;2236193]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reangel อ่านกระทู้

ลงเเล้วขึ้นเหมือนเดิมครับ เเละลงได้เเล้วทางเข้าDLCมันอยุ่ตรงไหนครับ
    เราลงแล้วเล่นได้เลยนะ DLC ก็ล่าง อะ ตามที่ด้านบนบอก สีส้มๆ ส่วนเรื่องแลคก็ไม่นะลื่นดี

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอบคุณมากครับ

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    กระตุกก็ลองอีกแคร็กนึงละกันครับ อาจจะหาย ของ FLT

http://upload.one2car.com/download.a...DM6WTS9KJLM4KL

เซฟหายคือมันไปอ่านโฟลเดอร์เซฟตำแหน่งใหม่ ให้ทำการย้ายเอาเช่นของใหม่แคร็กนี้คือ
    C:\Users\Your Name\Documents\4A Games\Metro LL\140000000000000
    ของเก่าอาจจะเป็นคนละตัวเลขเช่น Metro LL\555222445112200
    ใช้ตัวนี้ กับ steam_api.dll อันเก่า เซฟเก่าเล่นได้ ไม่กระตุก

menu ให้เลือกที่ chapter แล้วเลือกตรงตัวหนังสือส้มๆใต้คำว่า
    (Enter) Play จะมีคำว่า New Missions กับ Main Story >> มี 3 อัน Heavy Squad , Kshatriya , Sniper Team
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gund5164 : 22nd July 2013 เมื่อ 14:50

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มันกันต่อ ขอบคุณครับ

Tags for this Thread