ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

มีใครพูด ญี่ปุ่นกับฝรั่งเศษ ได้บ้าง

สืบเนื่องจากผมขอเว็บคุยกับชาวต่างชาจิมาแล้ว ผมก็อยากจะฝึกดู ไม่ทราบว่าผมจะฝึกกี่ปี แล้วผมจะเอาคีย์บอร์ด ญี่ปุ่นกับฝรั่งเศษมาจากไหน มีข้อแนะนำอะไรก็บอกกล่าวกันได้นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    อยากคุยได้พูดได้ต้องรู็พื้ฐานก่อนครับ เริ่มจากการดูหนังประเทศนั้นแบบ Soundtrack แล้วเปิด ซับ อยู่ดีๆ ไปคุยมันเป็นไปไม่ได้ครับนอกจากที่คุณจะหลงอยู่ประเทศเขาแล้วต้องเอาตัวรอด

แป้นญี่ปุ่นปรับได้จาก Language ใน Control Panel ได้เลยครับ แล้วพิมแบบ Romaji เอา

ผมเคยเรียนญี่ปุ่นหนึ่งปีคับ เรียนแบบงงมากเลยแต่พอได้อยู่ ส่วนฝร่งเศษก็กำลังเรียนอยู่ครับ แต่เพิ่งรู้ตัวว่าตัวเองชอบญี่ปุ่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hades051 : 16th July 2013 เมื่อ 23:13

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    อิไต อิไต อิไต อ๊าาาาาาห์ พอได้มั้ยครับ
    ]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ผมถนัด ญี่ปุ่นครับ "อิไต อิไต คิมจจิ อิคคุ อิคคุ สุโค่ย"

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    คีย์บอร์ด มีให้โหลดใน Windows Update อยู่ครับ เเต่ถ้าหมายถึง ที่เป็นตัวหนังสือบนเเป้นพิม
    ล่ะก็ ยังไม่รู้ครับ ลองเสิร์ซ Google หาดูนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    อยากคุยได้พูดได้ต้องรู็พื้ฐานก่อนครับ เริ่มจากการดูหนังประเทศนั้นแบบ Soundtrack แล้วเปิด ซับ อยู่ดีๆ ไปคุยมันเป็นไปไม่ได้ครับนอกจากที่คุณจะหลงอยู่ประเทศเขาแล้วต้องเอาตัวรอด

แป้นญี่ปุ่นปรับได้จาก Language ใน Control Panel ได้เลยครับ แล้วพิมแบบ Romaji เอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuninza15 : 16th July 2013 เมื่อ 22:59

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ตอนผมเรียนญี่ปุ่น อาจารย์ก็สั่งให้พิมรายงานญี่ปุ่น

มันมีโปรแกรมยุนะครับ อยู่ในวินโด้เลยแค่เพิ่มญี่ปุ่นเข้าไปก็ใช้ได้แล้วครับ

เพราะปกติจะมีแค่ไทยกับอังกฤษ. อยู่ตรงมุมขวาล่างจอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมเรีบนญี่ปุ่นตอนม.4-6
    แต่ตอนนี้ลืมๆไปหมดแล้วครับเพราะไปเน้นอังกฤษแทน
    นี่ก็พึ่งกลับจากเมกา
    อิอิ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ตอนผมอยู่ที่ญี่ปุ่น ผมหาแฟนเป็นคนญี่ปุ่นแล้วบังครับให้เธอสอนภาษญี่ปุ่นให้ผม
    เธอเลยมีข้อแรกเปลี่ยนกับผม เธอบอกว่าถ้าเธอสอนภาษาญี่ปุ่นให้ผมแล้ว ผมต้องจัดเธอทุกคืน ผมเลยตกลงข้อเสนอไป
    อิไต อิคึ กันมันส์ ฟิน.....

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ผมว่า ญี่ปุ่นง่ายมากเลย ถ้าเทียบกับภาษาจีนที่ผมเรียนอยู่ ออกเสียงยากโคตรๆ ทั้งๆ ที่ได้ บัดดี้ สาวจีน น่ารักๆ มาเป็นคู่สอนให้ โอ๊ยยย มัวแต่มองหน้าเขาไม่ได้ฟังเขาเลย 5555+ มั่ว Eng กับเขาเอา
    อยากเรียน ญี่ปุ่นง่ายๆ ก็ทำงานกับพวก แฟนซับ ครับ หรือดูเมะเอาเยอะๆ เวลามี คาราโอเกะวิ่งพร้อมคำแปลก็ลองอ่านดูแล้วเปรียบเทียบแล้วจำคำแปลมา ครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าพื้นฐานนี้ซื้อฮัลโหลคิตตี้มาดู เเล้วปรับเป็นภาษาที่ต้องการก็พอช่วยได้นะครับ ผมเองก่อนมาได้ภาษาอังกฤษจริงๆการ์ตูนเด็กก็ปุพื้นฐานให้เยอะเหมือนกัน

รวมๆเเล้วผมว่าจะง่ายกว่าดูหนัง Soundtrack เยอะครับ ผมเองก็หัดจากง๊องเเง๊งกับเง๊อะง๊ะเหมือนกัน