ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135

Unhappy มีปัญหาเกี่ยวกับ Crysis 2 ครับ (แท้ Origin) ช่วยหน่อย

คือว่า ผมพึ่งซื้อ Crysis 2 Maximum Edition มา ใน Origin ซื้อเสร็จก็โหลดตามปกติ พอเข้าเล่น แค่ช่วงอินโทรของเกมส์ เสียงก็มีขาดๆหายบ้างนิดหน่อย ตอนแรกไม่คิดไร พออินโทรจบ กระตุกสุดๆเลยครับ หน้าเมนู (สเปคเครื่องผมผ่านนะเกมส์นี้เล่นได้ เคยโหลดเถื่อนมาเล่นตอนมันออกใหม่ๆ ก็เล่นได้ปกติ มีกระตุกบ้างในบางฉากนิดๆหน่อยๆ) ผมก็ลองกดเข้าไปเล่นดู พอมันโหลดไปเรื่อยๆมันก็ขึ้นว่า Crysis 2 has stopped working ผมก็ลองเข้าใหม่ ยังเป็นทุกรอบ ไปลองเข้าเล่นมัลติดู Join เข้าห้องไปก็โหลด สักพักก็ Stopped Working แบบเล่นซิงเกิ้ลเลยครับ อย่างที่บอกสเปคผมผ่านหมด แค่ใช้ Win 8 32bit (ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวรึเปล่า)

ใครรู้ช่วงผมทีครับ อยากเล่นมัลติมากๆๆ เลย

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมเล่นได้นะครับ เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน เสป็คคุณที่ว่าผ่านมันมีอะไรบ้างครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    220
    ไม่แรงมากเท่าไหร่หรอกครับ แต่พอเล่นเกมส์ได้
    CPU: Intel Core 2 Duo E7500 2.93GHz
    RAM: 4GB
    VGA: ATi Radeon HD 4600 Series

นี่แหละครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    CPU กับ VGA(การ์ดจอ) ไม่ค่อยแรงครับ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    CPU กับ VGA(การ์ดจอ) ไม่ค่อยแรงครับ
    ครับ แต่ตอนผมเล่นเถื่อนเล่นได้ไม่มีปัญหานะครับ เล่นจนจบเกมส์ แถมเครื่องนี้ซื้อนานแล้วละ แฮะๆ ซื้อมาประกอบ 15000 บาท

หรือว่ามันเกี่ยวกันมั้ยครับที่ผม โหลดๆ หยุดๆ เพราะตอนโหลดใน Origin ผมปล่อยโหลดไว้ บางครั้งเน็ตก็หลุดบ้าง หรือไม่ก็มีคนมาปิดเครื่องไรงี้ครับ ผมก็เลยไม่ได้โหลดต่อเนื่อง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้
    ครับ แต่ตอนผมเล่นเถื่อนเล่นได้ไม่มีปัญหานะครับ เล่นจนจบเกมส์ แถมเครื่องนี้ซื้อนานแล้วละ แฮะๆ ซื้อมาประกอบ 15000 บาท

หรือว่ามันเกี่ยวกันมั้ยครับที่ผม โหลดๆ หยุดๆ เพราะตอนโหลดใน Origin ผมปล่อยโหลดไว้ บางครั้งเน็ตก็หลุดบ้าง หรือไม่ก็มีคนมาปิดเครื่องไรงี้ครับ ผมก็เลยไม่ได้โหลดต่อเนื่อง
    ผมกำลังหาข้อมูลว่า Maximum Edition มันรวม DLC ปรับ High Definition Texture อะไรประมาณนั้นหรือเปล่า เพราะว่าถ้าลง High Texture ที่ผมกล่าวมาข้างต้น ตัวเกมมันจะอัพ Patch เป็น 1.19(มั้ง) แล้วตัวเกมมันจะต้องการทรัพยากรเครื่องที่มากขึ้น เพราะฉะนั้นสเปกเครื่องต้องแรงครับ
    ปล. คอมผม Core 2 Duo การ์ดจอ Nvidia Geforce 9800GTX+ 512Mb GDDR3(ยี่ห้อ Axtrom พัดลม 2 ตัว) กับแรม 4GB DDR2 เล่นภาค 2 ปรับแบบต่ำสุด(ปรับได้ 3 ระดับ)เวอร์ชั่น 1.0 ได้ลื่นๆ แต่ถ้าอัพแพทช์ 1.19(มั้ง) หรือลง High Texture จะเล่นไม่ได้ครับ (กระตุก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 18th July 2013 เมื่อ 22:22

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ผมกำลังหาข้อมูลว่า Maximum Edition มันรวม DLC ปรับ High Definition Texture อะไรประมาณนั้นหรือเปล่า เพราะว่าถ้าลง High Texture ที่ผมกล่าวมาข้างต้น ตัวเกมมันจะอัพ Patch เป็น 1.19(มั้ง) แล้วตัวเกมมันจะต้องการทรัพยากรเครื่องที่มากขึ้น เพราะฉะนั้นสเปกเครื่องต้องแรงครับ
    ปล. คอมผม Core 2 Duo การ์ดจอ Nvidia Geforce 9800GTX+ 512Mb GDDR3(ยี่ห้อ Axtrom พัดลม 2 ตัว) กับแรม 4GB DDR2 เล่นภาค 2 ปรับแบบต่ำสุด(ปรับได้ 3 ระดับ)เวอร์ชั่น 1.0 ได้ลื่นๆ แต่ถ้าอัพแพทช์ 1.19(มั้ง) หรือลง High Texture จะเล่นไม่ได้ครับ (กระตุก)
    อ่อครับ เป็นงี้นี่เอง

แต่สรุปคือ ถ้ามี Patch ที่ว่านั้นจริง ถ้าไม่อัพเครื่อง ผมก็ต้อง บ๊าย บาย เกมส์นี้เลยใช่มั้ยครับ (ไม่น่าซื้อ Maximun Edition เลยน่าจะซื้อธรรมดา T_T)

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้ออีกอย่างครับ ผมว่าน่าจะใช่แหละ เพราะใน Graphic setting ไม่มีให้ปรับ Medium หรือ Low เลย มีแต่ High, Very High, แล้วก็ Ultra

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้
    อ่อครับ เป็นงี้นี่เอง

แต่สรุปคือ ถ้ามี Patch ที่ว่านั้นจริง ถ้าไม่อัพเครื่อง ผมก็ต้อง บ๊าย บาย เกมส์นี้เลยใช่มั้ยครับ (ไม่น่าซื้อ Maximun Edition เลยน่าจะซื้อธรรมดา T_T)
    อ้ออีกอย่างครับ ผมว่าน่าจะใช่แหละ เพราะใน Graphic setting ไม่มีให้ปรับ Medium หรือ Low เลย มีแต่ High, Very High, แล้วก็ Ultra
    ตามนั้นครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ลองปรับ dx11 เป็น disable สิครับ แล้วก็ลดความละเอียดหน้าจอลงหน่อย
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ลองปรับ dx11 เป็น disable สิครับ แล้วก็ลดความละเอียดหน้าจอลงหน่อย
    ผมลองปรับหลายครั้งเลยครับ มันก็ยัง Enable อยู่ พอปรับเป็น Disable มันให้ Restart เกมส์ พอเข้ามาใหม่ ก็ยังเป็น Enable อยู่ = =