ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,274

Exclamation งง ราคาเกม Steam ครับ 29.99 $ โอน 559 บาท

งง ราคาเกม Steam ครับ
    เกม Metro: Last Light ในสตีม 29.99 $
    แต่ทำไม เว็บ sjskgamer เขาถึงขาย ราคาโอนแค่ 559 บาท ละครับ

ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ พอดีจะเปิดธุรกิจค้าเกม

ปล.ผมจะตั้ง ซื้อเพจ รับฝากซื้อ เกม steam และ origin

ชื่อเพจ เป็นไงครับ Speedy Shop Steam Origin
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gammer40 : 20th July 2013 เมื่อ 23:01

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    - -" ช่วง ลดราคา รึเปล่าท่านน

( ผมก้เคยทำอยู่นะ เอาเปนว่้าไม่คอยจะ ดีนะถ้าจะเปิด ธุรกิจ)

ยกเว้นเพื่อน >>> แต่อันนี้ ถ้าจะ ยาก 555
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    29.99 ราคาต้นป่าว

ตอนนี้มันลด 30-70 % อยู่

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    sjsk ก็ซื้อช่วงลดราคาครับ ซื้อเป็น Gift

พอหมดช่วงลดราคาก็เอามาขาย มันก็ถูกกว่า ในสตีมแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อธิบาย หน่อยอะครับ งงมาก ในสตีมมันลดเหลือ 29.99$ แล้วนะ ทำไมเขา ขาย ราคาโอนถูกจัง
    ผมลองเรา(อัตราแลกเปลี่ยนประจำวัน 31.2609 / 1 ดอลลาร์) 31x29.99 = 929.69 บาท อะ

อะไรยังไง ชี้แนะหน่อยครับ

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    $29.99 ราคาปกตินี้เกือบๆพันนะครับ แต่ Steam เขามีราคาเกมส์หลายโซนแต่ต่างกันออกไปครับ พ่อค้าบางคนอาจจะไม่ได้ซื้อในโซนไทยในราคาที่ท่านเห็นกัน

http://www.steamgamesales.com/6QBls/metro-last-light
    http://steamdb.info/app/43160/

ตามนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    Metro: Last Light -40% จาก49.99$ เหลือ 29.99 USD

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เค้าเรียกว่าการกดซื้อข้ามโซนครับ อย่างเช่นในไทยไม่ว่าจะหายังไงคุณก็หา GTA กับ Batman Arkham City ไม่เจอ
    แล้วราคาเกมในแต่ละโซนก็ไม่เท่ากันด้วยครับ บางที SJSK ก็เฟลเหมือนกัน เอาราคาโซน RU มาขาย แต่ไทยถูกกว่า 555+
    ผมก็เลยบางอันก็ซื้อจาก SJSK ไม่ก็คุณ ต้น บางอันโซนไทยมันถูกกว่าผมก็กดเองเลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ที่ขายอยู่นี้ บางอัน จะเป็นคีย์ที่มาจากโซนต่างๆบนโลกครับ ซึ้งทำให้ตอนซื้อบางคีย์ต้องทำการส่งไอดีและพาสเวิร์ด
    ไปให้คนขายเพื่อทำการ Active เกมลงไอดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เคยเห็นแบบนี้มั้ยจ๊ะ ซื้อตอนราคาลด ! มาเป็นกิ๊ฟ แล้วมาปล่อยขายตอนเกมส์เลิกลดอะ

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    เคยเห็นแบบนี้มั้ยจ๊ะ ซื้อตอนราคาลด ! มาเป็นกิ๊ฟ แล้วมาปล่อยขายตอนเกมส์เลิกลดอะ
    ขอถามกลับนะฮะ เคยไปดูราคามันก่อนมาตอบมั้ยจ๊ะ ^^ เห็นด้านบนหลายคนละ ราคาเต็มมัน 49.99 เลยนะจ๊ะ 29.99 นี่ลดแล้ว
    หรือถ้าจะบอกว่า มันเคยลดมากกว่านี้ไม่มีทางจ่ะ เพราะ ผมก็ดูร้านค้าทุกวัน ๆ ไม่เห็นจะมี แถมช่วงนี้ยิ่ง 2 ซม ดูที ส่วนทำไม
    ราคามันขายถูกจังก็กลับไปอ่านด้านบนนะจ๊ะหลาย ๆ คนก็ตอบไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    23
    ทำไม Key โซน รัสเซีย ถูกจังเลยอะครับ

มันมีกี่โซน

กล่าวขอบคุณ
    23
    แล้วโซนที่ ขาย Key ถูกสุด ???

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    โซนที่ถูก น่าจะเป็นโซนรัซเซียนะครับ
    ส่วนมีกี่โซนผมไม่รู้ เพราะเจอแต่ รัซเซีย

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gammer40 อ่านกระทู้
    แล้วโซนที่ ขาย Key ถูกสุด ???
    มันก็แล้วแต่โซนครับ ขึ้นอยู่กับเกมด้วยว่าจะขายโซนนั้น ๆ เท่าไหร่
    แต่ส่วนใหญ่ก็ Ru นี่ละ บางเกมในไทยถูกกว่า Ru ก็มี ฉะนั้นใช่ว่า Ru จะถูกเสมอไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 20th July 2013 เมื่อ 22:26

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gammer40 อ่านกระทู้
    ทำไม Key โซน รัสเซีย ถูกจังเลยอะครับ

มันมีกี่โซน
    รัสเซียเปงประเทศที่ใช้ของไม่มีสิขสิทธิ์เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เขาเลยลดราคาให้ ในเกมที่ใช้ในรัสเซียครับ ก็เหมือนบางเกมที่มีขายในไทย ราคาจะถูกกว่าใน steam อยู่แล้ว เช่นกล่อง 799 บาท เงี้ย ขายใน steam เปง 1000

อีกอย่างถ้าใช้ key rus ต้องให้เขา activate ให้นะ ไม่งั้นก็ข้ามโซน activate เอง แต่มันเสี่ยงนะที่จะโดน revoke เกม

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oslamdunko อ่านกระทู้
    รัสเซียเปงประเทศที่ใช้ของไม่มีสิขสิทธิ์เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เขาเลยลดราคาให้ ในเกมที่ใช้ในรัสเซียครับ ก็เหมือนบางเกมที่มีขายในไทย ราคาจะถูกกว่าใน steam อยู่แล้ว เช่นกล่อง 799 บาท เงี้ย ขายใน steam เปง 1000

อีกอย่างถ้าใช้ key rus ต้องให้เขา activate ให้นะ ไม่งั้นก็ข้ามโซน activate เอง แต่มันเสี่ยงนะที่จะโดน revoke เกม

งั้นผมว่าเราต้องใช้ของเถื่อนให้มากที่สุดในโลกแหละ จะได้ลดๆ โคตรถูก

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ขอถามกลับนะฮะ เคยไปดูราคามันก่อนมาตอบมั้ยจ๊ะ ^^ เห็นด้านบนหลายคนละ ราคาเต็มมัน 49.99 เลยนะจ๊ะ 29.99 นี่ลดแล้ว
    หรือถ้าจะบอกว่า มันเคยลดมากกว่านี้ไม่มีทางจ่ะ เพราะ ผมก็ดูร้านค้าทุกวัน ๆ ไม่เห็นจะมี แถมช่วงนี้ยิ่ง 2 ซม ดูที ส่วนทำไม
    ราคามันขายถูกจังก็กลับไปอ่านด้านบนนะจ๊ะหลาย ๆ คนก็ตอบไปแล้ว

เอ่อ....คือผมกำลังพูดว่าเคยเห็นมั้ยว่ามันมีแบบนี้นะ โอ๊ะโอ ทะแด่มๆเฟลล

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    เอ่อ....คือผมกำลังพูดว่าเคยเห็นมั้ยว่ามันมีแบบนี้นะ โอ๊ะโอ ทะแด่มๆเฟลล
    ฮาอีกละ 555 กิ้ว ๆ งั้นก็ควรกลับไปพิมพ์ใหม่นะจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ฮาอีกละ 555 กิ้ว ๆ งั้นก็ควรกลับไปพิมพ์ใหม่นะจ๊ะ
    What ??? ใช้ยางไรนิ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    แนะนำสมัครบัตร Visa แล้วไปที่กับทางเจ้าหลัก อย่าง Origin หรือ Steam ไม่ต้องกลัวเรื่องโกง แนะนำซื้อตอนลดดีกว่า ตอนนี้ก็กะจะรอ Simcity ลดเหลือ 699 จะได้สอยมาสร้างเมืองเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ผมอยากรู้จริงๆครับ มาทำอะไรแบบนี้ มันได้กำไรเหรอ หรือว่าไง
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    บอกเลยว่าโซน RU ร้านส่วนใหญ่เอามาขายกัน

ปล. ร้าน Sjsk ผมละคนนึงที่จะไม่มีวันไปหาร้านห่านี้อีก !

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ผมก็ทำครับ ธุรกิจนี้ และหากทำเป็นเราจะได้ของมาในราคาถูก อย่าง Mortal Kombat ราคาจริง 29.99$ ประมาณ 933 บาท แต่ผมรับมันมาในราคา เพียง 18$ ก็ประมาณ 560 บาท

ซึ่งมันก็คือ Mortal Kombat จาก RU Zone แบบ *Region Free

นอกจากเราสามารถไปขายต่อในราคาที่แพงขึ้น เรายังสามารถนำประโยชน์นี้มาซื้อให้เราเล่นเองในราคาถูกอีกนะครัส

แต่ของประเภทนี้จะแยกไปอีกกระทง คือ Region

* Region Free คืออะไร = Region Free คือเกมที่มันไม่ล็อคโซนและสามารถให้เราเล่นได้ทั่วโลก [Worldwide]

แน่นอน ตรงกันข้ามของมันก็คือ Region Locked

Region Locked จะมี 2 ประเภทคือ

Region Locked ไม่อนุญาติให้ แอคทิเวตคีย์นอกโซนที่จำกัดไว้

ก็คือ หากเราซื้อ ใน รัสเซีย เราก็ต้อง แอคทิเวตคีย์ในรัสเซีย และเมื่อแอคทิเวตเสร็จสามารถเล่นได้ปกติ อย่าง Borderlands 2 ซึ่งผมรับมาแค่ 250 บาท Steam Key

ส่วน อันที่ 2 จะหนักหน่อย

Region Locked ไม่อณุญาติให้เล่นและแอคทิเวตคีย์นอกโซนที่จำกัดไว้

อันนี้จะแตกต่างจากด้านบนนิสนึงคือ ถึงแม้เราจะแอคทิเวตได้เสร็จ ไม่ว่าจะวิธีใดก็ตาม (VPN , ฝากคนรัสเซียทำ)

แต่สุดท้ายเราก็ต้องเล่นในโซนนั้นๆเท่านั้น

อย่าผมมี Key CoD Black Ops 2 ซื้อในรัสเซีย เล่นในรัสเซีย พอกลับมาไทยจะไม่อณุญาติให้เราเล่นได้

จึงเป็นอะไรที่ค่อนข้างหนักกว่าตัวบนนิสๆ

แน่นอนฮะ หากเราจะลองหาเกมถูกๆ และปลอดภัย ก็กดเองดีกว่า แต่หากเรามีความรู้ด้านนี้พอ จะลองหาเพื่อนชาวรัสเซียดีๆสักคนก็ไม่เลวนะฮะ

ปล. Metro Last Light ผมรับมา 650 ซึ่งเป็นราคาหลักหรือคือ 21$ เท่านั้น

ปล2.ผมช่วยได้แค่นี้ล่ะฮะ ไม่ต้องมา PM ถามว่าหาเพื่อนรัสเซียยังไง หา สตีคีย์ยังไงนะ -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GariTo : 20th July 2013 เมื่อ 23:17

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GariTo อ่านกระทู้
    ผมก็ทำครับ ธุรกิจนี้ และหากทำเป็นเราจะได้ของมาในราคาถูก อย่าง Mortal Kombat ราคาจริง 29.99$ ประมาณ 933 บาท แต่ผมรับมันมาในราคา เพียง 18$ ก็ประมาณ 560 บาท

ซึ่งมันก็คือ Mortal Kombat จาก RU Zone แบบ *Region Free

นอกจากเราสามารถไปขายต่อในราคาที่แพงขึ้น เรายังสามารถนำประโยชน์นี้มาซื้อให้เราเล่นเองในราคาถูกอีกนะครัส

แต่ของประเภทนี้จะแยกไปอีกกระทง คือ Region

* Region Free คืออะไร = Region Free คือเกมที่มันไม่ล็อคโซนและสามารถให้เราเล่นได้ทั่วโลก [Worldwide]

แน่นอน ตรงกันข้ามของมันก็คือ Region Locked

Region Locked จะมี 2 ประเภทคือ

Region Locked ไม่อนุญาติให้ แอคทิเวตคีย์นอกโซนที่จำกัดไว้

ก็คือ หากเราซื้อ ใน รัสเซีย เราก็ต้อง แอคทิเวตคีย์ในรัสเซีย และเมื่อแอคทิเวตเสร็จสามารถเล่นได้ปกติ อย่าง Borderlands 2 ซึ่งผมรับมาแค่ 250 บาท Steam Key

ส่วน อันที่ 2 จะหนักหน่อย

Region Locked ไม่อณุญาติให้เล่นและแอคทิเวตคีย์นอกโซนที่จำกัดไว้

อันนี้จะแตกต่างจากด้านบนนิสนึงคือ ถึงแม้เราจะแอคทิเวตได้เสร็จ ไม่ว่าจะวิธีใดก็ตาม (VPN , ฝากคนรัสเซียทำ)

แต่สุดท้ายเราก็ต้องเล่นในโซนนั้นๆเท่านั้น

อย่าผมมี Key CoD Black Ops 2 ซื้อในรัสเซีย เล่นในรัสเซีย พอกลับมาไทยจะไม่อณุญาติให้เราเล่นได้

จึงเป็นอะไรที่ค่อนข้างหนักกว่าตัวบนนิสๆ

แน่นอนฮะ หากเราจะลองหาเกมถูกๆ และปลอดภัย ก็กดเองดีกว่า แต่หากเรามีความรู้ด้านนี้พอ จะลองหาเพื่อนชาวรัสเซียดีๆสักคนก็ไม่เลวนะฮะ

ขอบคุณมากครับได้ความรู้มาก เราจะรู้ได้ไงว่ามันเป็น Region Free, Region Locked 2 ประเภท