ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 491

Sony ใจป้ำแจกชุดพัฒนาเกม PS4 ฟรี

++ นักพัฒนาอิสระเผย Sony ใจป้ำแจกชุดพัฒนาเกม PS4 ฟรีหยั่งกะแจกขนม ++

นักพัฒนาหลายรายให้สัมภาษณ์กับ Polygon ว่า Sony นั้นถือได้ว่าใจป้ำแจกชุดพัฒนาเกมสำหรับเครื่อง PlayStation 4 นั้นอย่างกับแจกขนมเลยทีเดียวหลังจากที่
    Microsoft กลับลำ 360 องศาเปลี่ยนใจในการอนุญาตให้นักพัฒนาสามารถเผยแพร่เกมตัวเองได้โดยไม่ต้องผ่านผู้จัดจำหน่ายไปเมื่อไม่นานมานี้ ทาง Polygon ก็เลยไปสอบถามนักพัฒนาอิสระ หรือค่ายอินดี้แล้วก็พบว่า นักพัฒนาต้องเสียค่าใช้จ่ายให้กับ Microsoft ในการพัฒนาเกมลงแพลทฟอร์ม Xbox ไม่กี่ร้อยดอลล่าห์เท่านั้นเมื่อเป็นอย่างนี้ แล้วถามว่าเครื่อง PlayStation 4 ที่เคยมีกระแสข่าวว่าเหล่าค่ายอินดี้ชอบใจนั้นล่ะ จะต้องเสียแค่ไหน ? ทาง Polygon ได้คำตอบจากนักพัฒนาว่า ตัวชุดพัฒนาเครื่อง PlayStation 4 นั้นมีหลากหลายระดับให้เลือกสรร โดยส่วนใหญ่นักพัฒนามักจะเลือกชุดพัฒนาราคา 2500 ดอลล่าห์กลับบ้านไป อย่างไรก็ตาม Sony นั้นจะใช้ระบบให้ยืมไปลองเล่นแบบฟรีๆ ไม่เสียค่าใช้จ่ายเป็นระยะเวลา 1 ปีแทนที่จะเก็บเงินกับนักพัฒนาเกมมากกว่า "พวกค่ายเกมอินดี้ที่ผมรู้จักทั้งหมดได้มันมาฟรีๆ เลย ชุดพัฒนาเกมเครื่อง PS4 ของ Sony นั้นก็สุดยอดด้วย"
    "พวกเขาปล่อยชุดพัฒนาออกมามากมายหยั่งกะแจกขนมเลย"
    นักพัฒนารายหนึ่งกล่าวย้ำ

คุณ Brian Provinciano ผู้พัฒนาเกม Retro City Rampage ได้ให้สัมภาษณ์กับ Engadget ว่า นักพัฒนาเกมอิสระที่ได้รับเครื่อง PlayStation 4 Dev kits ไปสามารถ
    ใช้ทรัพยากรที่มีอยู่ของเครื่อง PlayStation 4 ได้ทั้งหมด ไม่มีข้อจำกัดใดๆ ทั้งสิ้น โดยตัวชุดพัฒนานั้นมีความสามารถเทียบเท่ากับชุดพัฒนาที่แจกให้กับค่ายเกมยักษ์ใหญ่เลย

สำหรับด้าน Microsoft นั้น คุณ Provinciano ได้กล่าวว่ายินดีกับการเปลี่ยนนโยบายค่ายเกมอินดี้ในครั้งนี้ อย่างไรก็ตามจากการที่เขาเคยได้รับประสบการณ์แย่ๆ จากการพอร์ต
    Retro City Rampage ไปบน Xbox360 ทำให้เขาไม่อยากจะซื้อเครื่อง Xbox One เท่าไหร่นัก
    "เปลี่ยนนโยบายครั้งนี้ถือว่าเป็นเรื่องที่ดี แต่ว่าพวกเขาไม่สามารถทำให้ผมลืมประสบการณ์ที่ผมได้รับหรอกนะ ..."
    "ผมยังไม่พร้อมที่จะลืมๆ เรื่องเก่าๆ การทำงานกับ Microsoft นั้นถือว่าเป็นเรื่องที่ทำให้ผมไม่มีความสุขมากที่สุดนับตั้งแต่ผมทำงานสายอาชีพนี้มาเลย"
    "ผมคิดว่านโยบายที่ออกมากับความสัมพันธ์กับนักพัฒนาเกมจริงๆ นั้นถือว่าเป็นคนละเรื่องกันเลยนะ"

อนึ่ง มีรายงานข่าวว่าทาง Sony เตรียมที่จะจัดอีเวนท์รวมเหล่านักพัฒนาเกมอินดี้ในลอนดอนปีนี้ และชุดพัฒนาเกมอินดี้ของ Microsoft นั้น มีแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือได้จากผู้ใช้
    Neogaf รายนึงว่าจะให้นักพัฒนาสามารถเผยแพร่เกมผ่านทาง Windows 8 Store และมีข้อจำกัดให้ใช้แรมได้เพียง 3GB จากแรมที่มีอยู่ 8GB เท่านั้น

ขอขอบคุณข้อมูลจาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bleach21030 : 25th July 2013 เมื่อ 23:19

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    จะว่าดี ก็ดีครับ

แต่ในรายละเอียดปลีกย่อยก็ต้องคิดเยอะเหมือนกัน
    เช่น ถ้าเปิดกว้างมากๆ กลัวจะเละแบบ iPhone
    แต่ถ้าเข้าไปได้ ก็อาจจะมีวิธีการขายที่เข้มงวด เช่น ต้องจ่ายนู้นนี่ ถ้าขายได้เกินเท่าไร่ก็จะคืนให้
    กลัวๆเหมือนกัน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ดูถ้า PS4 จะมีเกม EX จากค่าย Third Party เพิ่มขึ้นแต่ XO คงจะลดลงมากเลยทีเดียว หลังจากที่ผมเห็นข่าวนี้กับข่าวรายชื่อเกม Next-Gen
    แล้วก็รู้สึกได้ว่า PS4 จะชนะในศึกนี้ไม่ยากเพราะเอาใจทั้งผู้บริโภคและผู้พัฒนาเกมด้วย อย่างที่ผมเคยบอกว่า 'ฝรั่งเกลียดอะไรแล้วจะเกลียดตลอด
    ไป หรือ เกลียดนานมาก ' สงสัยเกม EX ของ XO จะน้อยกว่าของ PS4 ในไม่ช้านี่แหละ มันเป็นอีกหนึ่งเหตุผลว่า ทำไมผมจึงเลือก PS4 แทน XO

รายชื่อเกม Next-Gen

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ birdautolood อ่านกระทู้
    PS 4 สามารถเล่นเกมของ ps3 ได้มั้ยอะคับ
    ได้ครับแต่เป็นแบบ Digital Download เล่นจากแผ่นไม่ได้ ได้เฉพาะบน steam(ต่อเน็ตเล่นว่าง่ายๆ) เท่านั้น
    ถามว่า คุ้มมั้ย ผมคิดนะคุ้มแน่นอน ถ้าคุณไม่มีเกม PS3 เลย แต่อยากเล่นเกม EX PS3 ดีๆ คุณก็มีโอกาสได้เล่นด้วย คุ้มกว่า Xbox
    เป็นไหนๆ ถึงต้องเสียเงินเพิ่มก็เถอะ แต่คงจะไม่แพงมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 26th July 2013 เมื่อ 01:20
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เดี๋ยวนี้สู้กันแค่เกม EX อย่างเดียวไม่พอแล้วเพราะกว่าจะออกมาแต่ละเกมรอนาน สุ้ไปสนับสนุนเกมอินดี้ให้มาลงเครื่องตัวเองเยอะๆ ดีกว่า หลายเกมสนุกกว่าเกมแผ่นอีก

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ดูถ้า PS4 จะมีเกม EX จากค่าย Third Party เพิ่มขึ้นแต่ XO คงจะลดลงมากเลยทีเดียว หลังจากที่ผมเห็นข่าวนี้กับข่าวรายชื่อเกม Next-Gen
    แล้วก็รู้สึกได้ว่า PS4 จะชนะในศึกนี้ไม่ยากเพราะเอาใจทั้งผู้บริโภคและผู้พัฒนาเกมด้วย อย่างที่ผมเคยบอกว่า 'ฝรั่งเกลียดอะไรแล้วจะเกลียดตลอด
    ไป หรือ เกลียดนานมาก ' สงสัยเกม EX ของ XO จะน้อยกว่าของ PS4 ในไม่ช้านี่แหละ มันเป็นอีกหนึ่งเหตุผลว่า ทำไมผมจึงเลือก PS4 แทน XO

ไม่เกี่ยวกับกระทู้แต่อยากเล่นด้วย 555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 26th July 2013 เมื่อ 00:05

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อยากรู้จังว่าชุดพัฒณาราคากี่บาทแจกขนาดนั้นนี้ทุ่มสุดตัวเลยสินะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    PS4 WINNER !!...

ฤดูนี้ คงต้อง PS4 เท่านั้น
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

.:: Benzkub[TH] ::.
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    รอออกขายให้ลูกค้าเล่นเอง เดี๋ยวก็รู้ว่าดีจริงอย่างที่ว่าไว้เปล่า ทั้ง PS4 กับ Xbox one
    - รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    PS 4 สามารถเล่นเกมของ ps3 ได้มั้ยอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวกับกระทู้แต่อยากเล่นด้วย 555

เยี่ยม คงได้เห็นเกมเล็กๆผุดขึ้นเหมือนดอกเห็ด
    เล่นด้วยคนน 55

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เหมือนออกแนว กลัวๆไม่มีใครทำเกมลงหรือไงเนี่ย ทุ่มสุดตัวเลย
    แต่ก็เป็นผลดีต่อผู้บริโภค และนักพัฒนาเกมนะเนี่ย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เดี้ยวก่อน แจก DEV ฟรี แล้ว ลงทะเบียนขายฟรีเปล่า

แจกๆ อย่างนี้เบื่องหลัง ต้องโหดแน่ๆ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมว่า Sony ได้รับบทเรียนมากๆจาก PS3 ที่ดริฟคว้ำ ไป แต่มา PS4 นี้เริ่มได้สวยมากๆ ประกอบกับการรองรับเกมเก่าๆ และ Support PSvita 100% เป็นแผนการทำตลาดที่ดีมากๆ

PS4 รอข้าก่อนนะ อิอิ รอ FF:XV มาเมื่อไรเจอกัล
    It's Good For You !!!!!

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    เดี้ยวก่อน แจก DEV ฟรี แล้ว ลงทะเบียนขายฟรีเปล่า

แจกๆ อย่างนี้เบื่องหลัง ต้องโหดแน่ๆ
    ไม่ได้แจกฟรีแต่เป็นการซื้อเครื่อง ไปในราคา 2500 ดอล แต่ไม่มีค่าใช้จ่ายอื่นๆ เป็นเวลา 1 ปี แล้วใช้ทรัพยากรของเครื่อง
    เหมือนของค่ายใหญ่ (ราคาคงแพงเป็นเท่าตัว คงไม่ใช่ 2500 แน่นอน) ซึ่งทางของ Xbox ต้องเสียค่าใช้จ่ายในราคาไม่
    เกินพันดอล อยู่ในช่วง 100-999 ดอล แล้วยังมีข้อจำกัดในแต่ละราคา พูดง่ายๆ ว่า XO เน้นให้ค่ายเกมใหญ่ๆ พัฒนาเกม
    ให้มากกว่าเน้นค่ายเกมอินดี้ เท่าที่เห็น ค่ายเกมอินดี้ส่วนมากก็มักพัฒนา PS3 มากกว่า 360 เป็นไหนๆ แถมคุณภาพหลังๆ
    ค่ายเกมใหญ่แทบจะสู้ค่ายเกมอินดี้ไม่ได้แล้วด้วยซ้ำ แถม sony ยังเป็นมิตรกับค่ายเกมอินดี้อยู่แล้วด้วยเห็นว่า sup.พัฒนา
    เกมให้อีกด้วย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014