ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,561

( แนะนำ ) Dead Island [PC][MOD][CO-OP ได้] ( ทวีความมันส์ไปอีกเท่าตัวด้วย Mod )

สำหรับคนที่จะใช้ลองตรวจสอบดีๆด้วยนะครับ ถ้าเอาไปเล่นออนไลน์จะมีัปัญหามั๊ย
    เพราะ steam มีระบบตรวจสอบการโกงเกมหรือการดัดแปลงตัวเกม

อย่างการปรับกราฟิกของบางเกม เช่นการแฮกเพื่อปิดการ blur ก็มีความเสี่ยงอาจจะโดนตรวจสอบได้

หากเป็นตัว official mod จากค่ายผู้ผลิตก็ไม่มีปัญหาครับ

เพราะงั้นหาข้อมูลให้ดีก่อนลองใช้นะครับ ส่วนคนเล่นออฟไลน์ไม่ต้องห่วงครับ ไม่โดนแบนแน่นอน

ปล.อยากให้ไอดี steam อยู่กับเราไปนาน ต้องตรวสอบให้ดีนะครับ
    ขอบคุณ คุณ gametoon ที่เตือนนะครับ เพราะตัวผมเองก็ไม่ได้เล่นแท้น่ะครับ อีกอย่างคือ ผมเล่นออนไลน์ผ่าน Tunngle เลยไม่ทราบแน่ชัดว่าจะใช้งานได้กับคนเล่นแท้หรือเปล่า หรือว่าจะเกิดปัญหาใดๆหรือเปล่าน่ะครับ ต้องขอโทษด้วยครับลืมนึกตรงนี้ไป

( แนะนำ ) Dead Island [PC][MOD][CO-OP ได้] ( ทวีความมันส์ไปอีกเท่าตัวด้วย Mod )

คุณสมบัติเด่นๆของ mod ( ที่ผมเจอ ) ได้แก่

- กราฟิคที่สมจริงยิ่งขึ้น
    - กระโดดเตะรัวๆไม่ได้แล้ว ( เหนื่อย )
    - มีสภาพภูมิอากาศที่แปรเปลี่ยนได้ ( ที่เห็นคือ ฝนตก ใน act 1 )
    - สามารถเก็บน้ำ ( energy drink ) ไว้กับตัวได้ จะดื่มตอนไหนก็ได้ครับ ดังรูป

- ความรุนแรงของอาวุธใกล้เคียงความเป็นจริงมากขึ้น
    - เล่น co-op กับเพื่อนได้แน่นอนครับ ถึงแม้ว่าเพื่อนเราจะไม่ได้ลง mod แต่ถ้าเราเป็น host หรือ ถ้าเพื่อนเรา join เราล่ะก็ เค้าจะเห็นในสิ่งที่เราเห็นครับ
    ** ( ผมแนะนำให้ลง mod ด้วยกันจะดีกว่าครับ )

- เวลาตาย เงินจะหายไปทันที ( ไม่แน่ใจว่าหายไปหมดหรือเปล่านะครับ )

ส่วนใครที่อยากเห็นคุณสมบัติเต็มๆไปตาม link ด้านล่างเลยครับ

http://forums.steampowered.com/forum....php?t=2113826

Video Gameplay โดย ผมเองครับ

screen shots ใน คอมผมนะครับ

Link Download

1.Dead Island Realistic Mod

http://www.mediafire.com/?3d6z9uxoobkpvee

แตกไฟล์ออกแล้วจะได้ Folder ชื่อ DeadIsland เข้าไปกด Copy Folder "out" ไปวางทับใน My Documents\DeadIsland\DI
    ***สำหรับใครที่ไม่มี Folder " DeadIsland " ใน My Doc ( ผมคนนึงล่ะ ) ให้ก๊อปปี้ Folder "out" ไปวางทับใน ไดร์ฟที่ลงเกม\dead island\DI\วาง

***สำหรับคนที่ไม่ชอบบรรยากาศฝนใน ACT1 ท่านสามารถลบได้ ที่ Dead Island\DI\out\Data\Scripts\ ลบไฟล์ weather_none ออก เท่านี้ก็จะกลับมาเป็นบรรยากาศดั่งเดิมนะครับ

***สำหรับใครที่อยากได้ HUD หรือ โหมดบอกเลือด บนหน้าจอ , แผนที่ ต่างๆกลับมาเป็นปกติ ให้ไปลบใน Dead Island\DI\out\Data\Menu\ลบ HUD ออกครับ

2.Dead Island Helper - ตัวช่วยปรับกราฟิคให้สุดยอดยิ่งขึ้น

http://www.mediafire.com/?7ijkfp0897pqy96

วิธีใช้

1.กดเปิดโปรแกรม > คลิกขวาที่โปรแกรม ดังรูป

2.Browse ไปที่ exe ของเกม

3.เลือกปรับแต่งตามใจชอบครับ ให้ ติ๊กถูกเอานะครับ ( ปรับตามรูปผมก็ได้ครับ จะได้สวยยิ่งขึ้น )

4.แนะนำให้ปรับ Gamma ในเกมนะครับ เพิ่มขึ้นมาหน่อยนึงภาพจะได้ดูสวยขึ้นครับ

สุดท้ายนี้ขอให้เล่นเกมสนุกๆนะครับ 55+

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeltaForcesTron : 14th September 2011 เมื่อ 18:33

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ขอบคุณครับ กำลังจะหาร้านเล่นกับเพื่อนไม่รู้ว่าจะมีร้านไหนลงเปล่า ใครเคยเจอร้านลงบอกที่ว่ามีแบบเล่น Co-op ได้ด้วย เครื่องผมเล่นได้เพื่อนเครื่องไม่ไหว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ลงพวกนี้ ไปแล้วเซฟจะหายรึเปล่าครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ขอบคุณน่ะครับ
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    สำหรับคนที่จะใช้ลองตรวจสอบดีๆด้วยนะครับ ถ้าเอาไปเล่นออนไลน์จะมีัปัญหามั๊ย
    เพราะ steam มีระบบตรวจสอบการโกงเกมหรือการดัดแปลงตัวเกม

อย่างการปรับกราฟิกของบางเกม เช่นการแฮกเพื่อปิดการ blur ก็มีความเสี่ยงอาจจะโดนตรวจสอบได้

หากเป็นตัว official mod จากค่ายผู้ผลิตก็ไม่มีปัญหาครับ

เพราะงั้นหาข้อมูลให้ดีก่อนลองใช้นะครับ ส่วนคนเล่นออฟไลน์ไม่ต้องห่วงครับ ไม่โดนแบนแน่นอน

ปล.อยากให้ไอดี steam อยู่กับเราไปนาน ต้องตรวสอบให้ดีนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เราลบไปแล้ว
    GU ROCK!!!!

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    สุดยอดเลยครับ ภาพสวย+ความน่ากลัวเพิ่มมาอีกเยอะเลย

ผมต้องเปิดไฟฉายตลอดอ่ะเหมือนเกาะร้างมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    น่าเล่นดีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณนะครับสำหรับลิ้งค์ เอาไว้ลองทีหลังล่ะกัน

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ตอนนี้้้ผมลงใหม่แล้วนะครับ ไอเทมหายเฉพาะที่เราสวมใส่ที่อยุใน อินเวนยังอยุนะครับ ผมแบคอัพเซฟไว้แล้วลงใหม่เลย เสียดายของนิดหน่อยแต่ไม่เปนไรครับ ที่ผมอยากจะถามคือว่าของผมไอรูปหมัดมันหายอะ ที่เราใช้ต่อสู้มือเปล่านะครับ ต้องเอาที่ไหนใส่เข้าไปอะครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อยากได้จังเลยครับ รบกวนพี่เจ้าของกระทู้ ช่วงอัพลิ้งค์เพิ่มได้ไหมครับ T^T ขอเป็น putlocker ก็ได้นะครับ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    สำหรับผม ความสมจริงของเกมไม่เกี่ยวเกี่ยวที่ความมันส์ แถมยังทำให้คนอื่นเป็นไปด้วยอีก
    ผมว่าถ้าคุณลง แล้วคุณลงแล้วคนส่วนใหญ่ไม่ชอบ ก็คงจะไม่มีใครเล่นด้วยน่ะนะ(ความเห็นส่วนบุคคล ห้ามอ้างอิง)
    เอ่อแล้วนั่นภาพสุดท้าย ภาพจาก MOD เหรอครับ?ถ้าใช่ อยากถามว่ามันสมจริงขึ้นตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    32
    ลงพวกนี้ ไปแล้วเซฟจะหายรึเปล่าครับ ?
    ผมลงแล้วเซฟผมไม่หายนะครับ
    ปล.back up ไว้หน่อยก็ดี กันเหนียว

สำหรับผม ความสมจริงของเกมไม่เกี่ยวเกี่ยวที่ความมันส์ แถมยังทำให้คนอื่นเป็นไปด้วยอีก
    ผมว่าถ้าคุณลง แล้วคุณลงแล้วคนส่วนใหญ่ไม่ชอบ ก็คงจะไม่มีใครเล่นด้วยน่ะนะ(ความเห็นส่วนบุคคล ห้ามอ้างอิง)
    เอ่อแล้วนั่นภาพสุดท้าย ภาพจาก MOD เหรอครับ?ถ้าใช่ อยากถามว่ามันสมจริงขึ้นตรงไหน
    ไม่ลองเองไม่รู้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeltaForcesTron : 14th September 2011 เมื่อ 17:44

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น่าลองอิอิ ไม่ชอบ ก็เปลี่ยนกลับ ง่ายนิดเดียว

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ผมลงแล้ว ไม่เหนสภาพอากาศจะเปลี่ยนเลยนะครับ ฟ้าไม่มือ ฝนไม่ตก แจ้งเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    32

โอ๊ะ ผมเองก็ยังไม่ได้ลองออนไลน์กับ steam ซะด้วยสิ ... พอดีผมเล่นออนไลน์กับเพื่อนใน Tunngle น่ะครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ผมลงแล้ว ไม่เหนสภาพอากาศจะเปลี่ยนเลยนะครับ ฟ้าไม่มือ ฝนไม่ตก แจ้งเหมือนเดิม
    อ่าลอง check ดูดีๆก่อนว่าลงถูกไหมครับ ถ้าไม่ถูกยังไงเดี๋ยวแอดเมลผมมาก็ได้ครับ จะ Teamview ให้นะ

ขอบคุณน่ะครับ
    ไม่เป็นไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeltaForcesTron : 14th September 2011 เมื่อ 18:30

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    งานเข้าหละครับ ผมลองวงใหม่อีกรอบคราวนี้ลงถูกนะ เซฟก็อยุ แต่อาวุธหายกับเข้าไปเชคของแล้วมันเด้งออกเลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สรุป เดิมๆ ดีที่สุด...ใช่เปล่า???

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณมากครับ ผมลงแล้วก็ปกติครับ ไม่มีอะไรขาดหายไปเลย ทุกอย่างอยู่ครับ 100% ครับ "แต่ผมเล่นออฟไลน์นะครับ พอดีไม่ชอบเล่นออนไลน์" ยืนยันว่าทุกอย่างสมบูรณ์เหมือนก่อนที่จะลง mod. บรรยากาศน่าขนลุกมาก เดินไปที่มืดนี่มองไม่เห็นเลย พอเปิดไฟฉายมาผีโดงับ กรี๊ดลั่นบ้าน อิอิ ยืนยันอีกทีผมลงแล้ว ไม่หลุดไม่เด้ง ปกติทุกอย่างครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้

จขกท เขาก็ไม่ได้ง้อให้คุณโหลดนิครับ คุณไม่ชอบก็ไม่เห็นจำเป็นต้องมาบ่นเลยนะครับ เก็บไว้ในใจก็ได้ ไม่โหลดไม่เล่นก็ไม่ได้มีใครว่าคุณนะครับ เข้าใจว่าความเห็นส่วนตัว แต่อยากให้ถามตัวเองสักนิดว่า มันเหมาะสมแล้วหรือครับ มรรยาทน่ะครับ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ^^^

เป็นเหมือนกันครับ ลงเสร็จภาพสวยมาก ได้อารมณ์ แต่พอจะเข้าไปดู ไอเทมเท่านั้นละ เด้งออกทันที มีวิธีแก้ป่าวครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ตัวเกมผมเพิ่งโหลดเอง..... MOD มาอีก ละ ตามไม่ทันละ ครับผม
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    บรรยากาศฝนตกนี่ ลงไปแล้ว มันจะตกทั้งเกมเลยปะครับ แบบว่าตกทั้งเนื้อเรื่องเลย หรือมีฟ้าใส สลับฝน ??? ถ้าตกเยอะขนาดนั้น ตั้งแต่ต้น ยัน อวสาน เกม ก็ เกินจริง(ฝนตกยั่งกะพายุเข้า แต่คลื่น ยังนิ่งๆเนิบๆเลย)
    ไม่โดนๆ เดิมๆ ดีแล้วครับ - -*

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    แล้วมันต่างกันตรงไหนครับเนี่ย??? ความสวยงามสมจริงน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ^^^
    รู้สึกสมจริงมากขึ้นครับ สัมผัสได้ แต่ผมเอาออกไปละ เพราะมันเข้าหน้าไอเทมแล้วเด้งออก รอคนหาวิธีแก้ ค่อยกลับมาลงใหม่

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เห็นมอดไม่ตกใจเท่าเห็นแทบเกมทางซ้าย