ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715

.::นักวิจัยใช้ kinect ตรวจหาอาการป่วยผู้สูงอายุ::.

.::นักวิจัยใช้ kinect ตรวจหาอาการป่วยผู้สูงอายุ::.

เอาแล้วไงใครจะไปรู้ว่าเครื่องเกมส์ที่เล่นกันอยู่ สามารถเฝ้าดูผู้สูงอายุได้

นักวิจัยใช้อุปกรณ์เสริมคิเน็คท์ (kinect) ของเครื่องเอ็กซ์บ็อกซ์ 360 ในการเฝ้าดูผู้สูงอายุเพื่อตรวจหาสัญญาณแห่งความเจ็บป่วยแล้วหาทางรักษาก่อนที่อาการจะเข้าสู่ขั้นร้ายแรง

การปล่อยให้ผู้สูงอายุอยู่ตามลำพังนั้นเป็นเรื่องที่อันตรายมากเพราะร่างกายที่เข้าสู่วัยชราก็มักจะทำอะไรผิดพลาดอยู่เสมอ แต่ด้วยอุปกรณ์เสริมคิเน็คท์ที่ใช้ระบบการจับภาพความเคลื่อนไหวโดยแสดงเป็นรูปร่างจึงทำให้มันเป็นอุปกรณ์ที่ใช้ได้ดีในการเฝ้าดูผู้สูงอายุ

นักวิจัยจากมหาวิทยาลัยมิสซูรีประเทศสหรัฐอเมริกาได้ใช้อุปกรณ์เสริมคิเน็คท์ในการเฝ้าดูผู้สูงอายุในศูนย์ดูแลผู้สูงอายุของมหาวิทยาลัยและก็ประสบความสำเร็จเป็นอย่างดีเพราะอุปกรณ์ดังกล่าวช่วยให้นักวิจัยตรวจพบความผิดปกติของผู้สูงอายุก่อนล่วงหน้า

10 ถึง 14 วันก่อนที่อาการป่วยร้ายแรงจะแสดงออกมา

ศูนย์ดูแลผู้สูงอายุของมหาวิทยาลัยมิสซูรีชื่อว่า “TigerPlace” เป็นสถานที่ดูแลผู้สูงอายุและยังใช้ในการวิจัยเทคโนโลยีเพื่อให้ในการดูแลผู้สูงอายุด้วย นอกจากการใช้อุปกรณ์เสริมคิเน็คท์ในการวิจัยแล้วยังมีการใช้อุปกรณ์ตรวจสอบอื่นๆ อย่างเช่นอุปกรณ์จับความเคลื่อนไหวเพื่อช่วยในเฝ้าดูผู้สูงอายุด้วย

อุปกรณ์เสริมคิเน็คท์จะแสดงภาพเป็นรูปร่างของผู้ถูกเฝ้าดูทำให้นักวิจัยสามารถวิเคราะห์ข้อมูลได้อย่างง่ายดายไม่ว่าจะเป็นท่าเดินหรือการกระทำอะไรที่ผิดไปจากปกติและส่งสัญญาณไม่ดีออกมา ส่วนผู้สูงอายุเองก็รู้สึกว่าตัวเองมีความเป็นส่วนตัวมากกว่าการ

ใช้กล้องวีดีโอวงจรปิดธรรมดาที่แสดงภาพแบบเหมือนจริงเพราะไม่ทำให้ผู้ถูกเฝ้าดูรู้สึกว่าตัวเองกำลังถูกคนแอบบันทึกภาพตอนที่กระทำกิจวัตรประจำวันอยู่

ปัจจุบันอุปกรณ์เสริมคิเน็คท์ไม่ใช่อุปกรณ์สำหรับเล่นเกมอีกต่อไป มันถูกดัดแปลงให้ไปใช้กับโครงการที่เป็นประโยชน์กับมนุษย์ในทางด้านอื่นอีกมากมายอย่างเช่นการใช้อุปกรณ์เสริมคิเน็คท์ในการนำทางคนตาบอด เอาไปใช้ในการตรวจสอบความผิดปกติทางจิตและยังสามารถพัฒนา

ใช้เป็นอุปกรณ์ตรวจสอบและค้นหาในเขตที่ประสบภัยพิบัติได้ด้วย

ใครสนใจก้ซื้อมาทำเล่นๆได้นะจะ 55 55 ^^!

CREDIT:AG.

ซ้ำโปรดอภัย

ขอบคุณที่อ่านครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EZIO : 13th September 2011 เมื่อ 16:49

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    kinect = อนาคต

iPhone = ผมไม่ปลื้มละกัน ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kevinmitnick : 13th September 2011 เมื่อ 18:18

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    วะไอเครื่องนี่มันเยี่ยมจริงๆ(มั้ง)

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    kinect = อนาคต

iPhone = เน่า
    อย่าดูถูกสมาร์ทโฟนขนาดนั้นสิครับ.. มันทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิดเยอะครับ ^^
    ลองหามาเล่นสักเครื่องนึงแล้วจะรู้ครับ (ถ้าแค่ยืมของคนอื่นมาเล่น คุณก็ไม่ทราบเท่ากับมีจริงหรอกครับ : )) )

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อั๊ยย่ะ !! อย่างงี้มันน่ายกย่องจริง ๆ ทั้งเกม ทั้งชีวิต ทั้งโลก ประโยชน์มากมาย ค่อยสมกับเป็นยุคไฮเทคหน่อย !!
    I Jokergameth

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    ต่อไปคงเอ็กสเรได้ ? (รู้ว่าเขียนผิด )

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ต่อไปคงจะใช้คอมพิวเตออร์ผ่าตัดคน = =''
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เจ๋งมากเลย ^^ ไม่คิดเลยว่ามันจะมีประโยชน์แบบนี้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    คนเราเดินอยู่แล้วก็กระโดด มันคือการต่อยอดจากสิ่งที่มี โดยใส่การกระโดดเข้าไป

อีกแบบคนเราเิดินแล้วก็ บินได้เลย โดยการสร้างเครื่องบินขึ้นมา

และขอโทษที่ใช้คำแรงไปหน่อย เดี่ยว จะแก้ไข้ให้นะครับ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    Kinect นี่รู้ล่วงหน้าได้ด้วยเรอะ โฮ่ว
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2
    ก้ดีนะครับ เอาไม่เล่นเกมได้ไม่พอ ยังมีประโยชน์ด้านอื่นอีก

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    ใช้ kinect เป็นกล้องวงจรปิด24ชม.เลยดีมั้ยเนี้ย

IHS
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ดี เลยโลกเข้าสู่ยุคไฺฺฮเทค