ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    เห็นตั้งแต่1แระ มันก็คล้ายๆกันมาตลอดเลยแฮะ
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เชื่อแล้วล่ะว่า เราไม่มีวันตามเทคโนโลยีได้ทันเลยจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    แล้วไอ้ 2 คนนั้น ขึ้นไป ทำอะไร ลงมาาาาาาาาาา

เห้ย ขึ้นมาได้ไง ว่า เอาลงไปที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1,508
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karn2540 อ่านกระทู้

นักวิเคราะห์ชี้ iPhone 5 คล้าย iPhone 4

ซึ่งหากเป็นไปตามข้อมูลของ Ming-Chi Kuo ที่ว่ามาทั้งหมด iPhone รุ่นใหม่จะมาพร้อมกับหน่วยความจำ (RAM) 512MB และมีหน้าจอขนาด 3.5 นิ้ว (เท่ากับ iPhone 4) ผนึกด้วยกรอบแก้วทั้งด้านหน้า และหลัง (แหล่งข่าวบางที่อ้างว่า ด้านหลังอาจะเป็นโลหะ) โมดูลของกล้องจะมีขนาดเท่าๆ เดิม ดังนั้น iPhone รุ่นใหม่ (iPhone 5 หรือ iPhone 4S ?) จะมีความหนาเท่าๆ กับ iPhone 4 คุณผู้อ่านของเว็บไซต์ arip คิดเห็นอย่างไรกับข้อมูลล่าสุดนี้ครับ :P

เครดิท : apple , arip.co.th
    แล้วงี้จะสู้ galaxy ได้หรอครับ spec แรม - - ทำไมมันน้อยงี้

edit - เห้ย ทำไมมาข้างบน -*-
    มีอะไร PM มาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    Apple เค้าก็ทำออกมาแบบนี้ประจำไม่ใช่เรอะ

กั้กโน่นนี่ไว้ซักหน่อย ยังไงเค้าก็ขายแบรนได้

คนจะใช้ iphone ไม่สนว่าจะดีไม่ดียังไงหรอก

แค่ได้ชื่อว่าถือ iphone ก็หรูแล้ว

ผมก็อยากจะอธิบายว่า ไอมือถือ 4เหลี่ยม ทัชได้เนี่ย ไม่ได้มีแค่ iphone

คนก็ไม่เข้าใจกัน เฮ้อออ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    No Comment .......
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง --
    My Center l EE UPLOADER :: 07 l EE Join's Group

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    มันก็คล้ายๆกันแหละครับแค่ APP มาใหม่แค่นั้นเอง รูปทรงก็ส่วนนึง

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    2
    ของแบบนี้มันก้ไม่แน่เหมือนกัน ต้องดูกันยาวๆ ตอนของออกนั้นแหละ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuJokE อ่านกระทู้
    Apple เค้าก็ทำออกมาแบบนี้ประจำไม่ใช่เรอะ

กั้กโน่นนี่ไว้ซักหน่อย ยังไงเค้าก็ขายแบรนได้

คนจะใช้ iphone ไม่สนว่าจะดีไม่ดียังไงหรอก

แค่ได้ชื่อว่าถือ iphone ก็หรูแล้ว

ผมก็อยากจะอธิบายว่า ไอมือถือ 4เหลี่ยม ทัชได้เนี่ย ไม่ได้มีแค่ iphone

มันก็ไม่ได้มีแค่ Garaxy เหมือนกันครับ พอใจก็ซื้อ ไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องมาประชดก็ได้ครับ

คุยกันด้วยเหตุและผล ลองไปโพสที่ PDA ดูครับ แล้วจะได้อะไรกลับมาเยอะ มันไม่ใช้แค่ มือถือ 4เหลี่ยม ทัชได้ คนไทยแค่คิดว่าเป็น แฟชั่น เฉยๆ ที่จริงประโยชน์ก็เยอะอยู่

แค่หาไม่เจอเฉยๆ

กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เข้ากระทู้มาตอนแรก งง... ไหนล่ะข่าว...

ข่าวลือเยอะจัง คงต้องรอดูตัวจริงละแหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    ถ้าสเปคเท่าเดิมก็ไม่น่าสนใจครับคงสู้ทางแอนดรอยด์ไม่ได้ ไม่ซิทาง ซัมซุง กาแล็คซี่ ไม่ได้ต่างหาก ทาง Apple ปกติก็จะเพิ่มความแรงขึ้นทุกปีนี่ อีกอย่าง Apple เท่าที่ตามและใช้เค้าก็ขายเครื่องด้วยไม่ขายแค่ชื่ออย่างที่คุณ GuJokE เข้าใจ แต่ผมรอดู แอนดรอยด์ ของ โซนี(psp vita) จะได้เล่นเกมแอนดรอยด์ และเกมในเครื่องมันเองน่าจะคุ้มกว่านะผมว่า ส่วน iPhone 5 ผมขอผ่านก่อนรอดูปลายปีน่าจะออกมาครบครับแบบว่างบน้อยปีนึงซื้อได้อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    5
    ดีพี่กาน ครับ นี้เกมส์นะครับ
    MeltDown

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805

นักวิเคราะห์ชี้ iPhone 5 คล้าย iPhone 4

นักวิเคราะห์ Ming-Chi Kuo โพสต์ข้อมูลเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาว่า เขาไม่พบหลักฐานใดๆ จากเหล่าบรรดาผู้ผลิตชิ้นส่วนในการผลิตสมาร์ทโฟนของ Apple ที่จะยืนยันได้ว่า iPhone 5 จะมีการปรับเปลี่ยนดีไซน์ครั้งใหญ่ พร้อมทั้งเชื่อว่า iPhone รุ่นใหม่จะยังคงมีหน้าตาคล้าย iPhone 4 โดยเฉพาะภาพของต้นแบบทีใช้โค้ดเนม N94 ดูยังไงก็คล้าย iPhone 4

อย่างไรก็ตาม ประเด็นที่น่าสงสัยก็คือ แล้ว Apple ไม่กลัวฝันร้ายที่เกิดจากปัญหาสัญญาณหด หรือ Antennagate ที่่ทำให้ iPhone 4 เกือบเสียท่าตอนเปิดตัว หรืออย่างไร? และหาก Apple แก้ปัญหานี้ได้แล้ว แล้วผู้บริโภคจะมั่นใจในจุดนี้แค่ไหน? แต่การดีไซน์ให้เสาอากาศอยู่ด้านนอกทำให้ iPhone 4 ไม่เหมือน iPhone 3GS และรุ่นก่อนหน้านี้อย่างชัดเจน แม้ Kuo จะมีหลักฐานที่น่าเชื่อถือ แต่ในช่วง 9 เดือนที่ผ่านมา มีภาพหลุดของดีไซน์ เครื่องต้นแบบ (และเครื่องเลียนแบบ) ตลอดจนเคสที่ผลิตในโรงงานที่จีนออกมาให้เห็นกันโดยตลอด ซึ่งล้วนแต่มีดีไซน์ที่แตกต่างจาก iPhone 4 มากทีเดียว

Ming-Chi Kuo เล่าว่า แหล่งข่าวของเขาที่อยู่ในสายการผลิตของ Apple อ้างต้นแบบของ iPhone ที่ใช้โค้ดเนมว่า N94 ว่า เป็นดีไซน์ที่จะใช้ในการผลิต iPhone รุ่นต่อไป ซึ่งคาดว่าจะสามารถวางตลาดได้ในช่วงกลางเดือนตุลาคม โดยจากรูปที่เห็นข้างบนี้จะเป็นต้นแบบ N94 ที่มีดีไซน์แทบไม่ต่างจาก iPhone 4 นอกจากนี้ แหล่งข่าวยังบอกกับ Ming-Chi Kuo อีกด้วยว่า Apple มีแผนที่จะส่งมอบ IOS 5 Golden Master (GM) ให้กับบรรดาผู้ผลิตในระหว่างวันที่ 23 - 30 กันยายน ทำให้พร้อมวางตลาดได้ในช่วงกลางเดือนตุลาคม ทั้งนี้ Apple จะจัดงานแถลงข่าวกับสื่อในช่วงปลายเดือนกันยายน นี้

ซึ่งหากเป็นไปตามข้อมูลของ Ming-Chi Kuo ที่ว่ามาทั้งหมด iPhone รุ่นใหม่จะมาพร้อมกับหน่วยความจำ (RAM) 512MB และมีหน้าจอขนาด 3.5 นิ้ว (เท่ากับ iPhone 4) ผนึกด้วยกรอบแก้วทั้งด้านหน้า และหลัง (แหล่งข่าวบางที่อ้างว่า ด้านหลังอาจะเป็นโลหะ) โมดูลของกล้องจะมีขนาดเท่าๆ เดิม ดังนั้น iPhone รุ่นใหม่ (iPhone 5 หรือ iPhone 4S ?) จะมีความหนาเท่าๆ กับ iPhone 4 คุณผู้อ่านของเว็บไซต์ arip คิดเห็นอย่างไรกับข้อมูลล่าสุดนี้ครับ :P

เครดิท : apple , arip.co.th

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขอแรงๆๆก็พอครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    กระทู้รวนหมดแล้ว Mod ช่วยแก้ไขที

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมยังไม่เคยได้จับ i phone 4 เลย

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuJokE อ่านกระทู้

ผมเห็นคุณโพสข้อความแนวนี้ตั้งแต่ห้อง มือถือ ล่ะ

ทำไมครับ ? คนใช้ Iphone หรือ สินค้า Apple นี่มันต้องโง่ดักดาน มากเลยหรอ
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ผมว่าอาจจะคล้ายกันนะแตกต่างกันที่น้ำหนักอาจเบากว่า

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ durexm4nz อ่านกระทู้
    ผมเห็นคุณโพสข้อความแนวนี้ตั้งแต่ห้อง มือถือ ล่ะ

ทำไมครับ ? คนใช้ Iphone หรือ สินค้า Apple นี่มันต้องโง่ดักดาน มากเลยหรอ
    ปล่อยเค้าเถอะครับคนเรามักจะชอบอะไรไม่เหมือนกันบางคนชอบแบรนด์นี้เลยไปแอนตี้แบรนด์นู้น
    ผมว่าคงขึ้นอยู่กับเราอ่ะครับว่าเราจะเลือกมองดูสินค้าชิ้นนึงที่คุณภาพหรือเลือกที่ว่าเรารักเราชอบแบรนด์ไหน
    ส่วนตัวผมแล้วไม่เคยแตะแอนดรอยเลยเลยไม่รู้แต่็ก็ไม่ไปว่าครับผมใช้ iphone4 ipodtouh4 ipodnano5 อยู่ ผมก้อรู้สึกว่ามันโอเคมากๆเลย
    และผมก็ชอบแบรนด์ apple นี่แหละ แต่พวก samsung nokia LG ผมก็ใช้น้ะ หมายถึงรุ่นเก่าๆที่ผ่านมาอะไรประมาณนนี้
    ผมว่าเอาเป็นเราเลือกใช้ที่เราชอบแล้วก็เหมาะกับเราดีกว่า แล้วก็ไม่ต้องไปแอนตี้แบรนด์ที่เราไม่ชอบหรอกครับ ส่งผลเสียให้ตัวเองเปล่าๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลือบ่อยจิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    apple เขาไม่เเข่งที่สเป๊กหรอกครับ เขาแข่งที่ app มากกว่า เพราะสเป๊กเบากว่าแต่ลื่นกว่าเพราะ app ของเขาดีกว่านั้นเอง ส่วนค่ายอื่นมันต้องทำสเป๊กเครื่องแรงๆ แต่ มันวัดกันที่ app มากกว่าน่ะ ลองใช้ดูแล้วจะรู้เองว่า app ที่ทำงานคล้ายๆกันแต่ของ apple จะลื่นกว่าค่ายอื่น apple เขาสร้าง app ออกมาให้ผู้ใช้รู้สึกง่าย เหมือนเอาของยากมาทำให้มันง่าย อันนี้คือคอนเซ็บของเขา ลองมองให้ลึกๆแล้วจะเข้าใจ ทำไมคนมากมายใช้ผลิตภัณฑ์ของ apple เพราะมันใช้งานง่ายกว่านั่นเอง แล้วอีกอย่าง ผมยกตัวอย่างน่ะ พวกเกม เวลาออกเพทอัพเดท มันจะมีของ apple ก่อน ค่ายอื่น อันนี้คือเหตุผลที่คนเขาเลือกค่าย apple เพราะดูเหมือนเราเป็นคนพิเศษ ได้สิทธิก่อนค่ายอื่น ในเกมของค่ายอื่น มีอัพเดทแค่ 1.2.0 แต่ของ apple มีอัพเดท ถึง 1.4-1.6 หมายความว่าเขาไม่ทิ้งลูกค้าเก่านั่นเอง คงเข้าใจใช้ไหมครับมันต่างกันตรงนี้ไง เหมือนเราซื้อสินค้าแล้วมีบริการหลังการขายดีๆ ไม่ทิ้งลูกค้าเก่า ผมว่ามีโอกาสของใช้สักเครื่อง ไม่เห็นจะเสียหายเลยครับ อย่าไปฟังแล้วคิดตามว่า "มีเงินไม่พอต้องโง่ด้วย" มุขนี้มันเก่าแล้ว เขามีเหตุผลหรอกถึงซื้อมาใช้ หวังว่าคงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ไม่ได้ใช้เชื่อแต่ให้ลองฟังดู
    ปล. app=application
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    - - iphone 4 ยังไม่มี เลย