ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 678910 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    -..-

3770K Passmark ล่อไป 9500+ ไม่ลื่นก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง 5555+

1.ใครเปลี่ยนรอบด่านแล้ว ขึ้น Stop..... ในเกมมีให้ Share กด Share คะแนนเรากดไปเถอะครับ มันจะไม่เด้ง ไม่รู้สิ ทุกครั้งไม่กด เด้งออกเอกเฉยดุ่ย.... 5555+

2.ใครมี ไอโฟน สามารถโหลดแอพ แล้วเปลี่ยนด่านในแอพได้เลย ไม่ต้องเข้าเกมส์และโหลดใหม่

3.ใครกระตุก ให้เปลี่ยนไปใช้ Windows 8 64bit และ VGA beta ตัวล่าสุุด เช็ดดูด้วยว่าเสปคเราแค่ไหน เอา CPU ดูคะแนน (รุ่้น CPU) Passmark ในกูลเกิ้ล ว่า เกิน 3000+ และเป็น 4 หัวหรือเปล่า ถ้าเกินถือว่าเล่นได้ลื่นๆแล้วครับ สำหรับใครมีเทคโนโลยี HT อยู่ใน CPU ให้ไปปิดด้วยนะครับ จะได้แรงขึ้น ถึงเปิดไว้ก็กินแรม ปล. HT มีประโยชน์สำหรับเปิดหลายๆโปรแกรม อาทิ Game Skype Music Program Web และ Background Program "แต่เราเล่น อยู่เกมเดียว แสดงหน้านั้นๆ *ควรจะไปปิด ใน Bios นะครับเพื่อประสิทธิภาพดียิ่งขึ้น (C2Q, Core I 7 gen เก่าๆ)

เท่านี้ก็เล่นได้อย่าลื่นหัวแตกแล้วครับ.....
    4000 Passmark CPU
    2600 Passmark VGA เสปคกลางๆ GEN เก่า
    ลื่นครับลื่น... 1080p medium all
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ silencer อ่านกระทู้
    อ่า สรุป วินโดว 7 เล่นแล้วแลค ต้องใช้วิน 8 แล้วต้องไปปิดไฮเปอร์เทรดในไบออสด้วยใช่ไหมครับ - -" ขี้เกียจลงวินโดวใหม่จังแฮะ
    สเป็คก็เท่าๆผมนิ ทำไมกระตุกอ่ะ
    ผมเล่นลื่นเลยนะ = = windows 7 ด้วย
    หรือว่านิยามลื่นของผมมันมาตรฐานต่ำหว่า 5555+
    (fps 45-70 ก็น่าจะลื่นแล้วนะ T_T)

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    -..-

3770K Passmark ล่อไป 9500+ ไม่ลื่นก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง 5555+

1.ใครเปลี่ยนรอบด่านแล้ว ขึ้น Stop..... ในเกมมีให้ Share กด Share คะแนนเรากดไปเถอะครับ มันจะไม่เด้ง ไม่รู้สิ ทุกครั้งไม่กด เด้งออกเอกเฉยดุ่ย.... 5555+

2.ใครมี ไอโฟน สามารถโหลดแอพ แล้วเปลี่ยนด่านในแอพได้เลย ไม่ต้องเข้าเกมส์และโหลดใหม่

3.ใครกระตุก ให้เปลี่ยนไปใช้ Windows 8 64bit และ VGA beta ตัวล่าสุุด เช็ดดูด้วยว่าเสปคเราแค่ไหน เอา CPU ดูคะแนน (รุ่้น CPU) Passmark ในกูลเกิ้ล ว่า เกิน 3000+ และเป็น 4 หัวหรือเปล่า ถ้าเกินถือว่าเล่นได้ลื่นๆแล้วครับ สำหรับใครมีเทคโนโลยี HT อยู่ใน CPU ให้ไปปิดด้วยนะครับ จะได้แรงขึ้น ถึงเปิดไว้ก็กินแรม ปล. HT มีประโยชน์สำหรับเปิดหลายๆโปรแกรม อาทิ Game Skype Music Program Web และ Background Program "แต่เราเล่น อยู่เกมเดียว แสดงหน้านั้นๆ *ควรจะไปปิด ใน Bios นะครับเพื่อประสิทธิภาพดียิ่งขึ้น (C2Q, Core I 7 gen เก่าๆ)

เท่านี้ก็เล่นได้อย่าลื่นหัวแตกแล้วครับ.....
    4000 Passmark CPU
    2600 Passmark VGA เสปคกลางๆ GEN เก่า
    ลื่นครับลื่น... 1080p medium all

ข้อ1ของผมไม่ต้องกดนะ ไม่หลุด แต่ถ้าใครกดแล้วทำให้ไม่หลุดกดไปเถอะครับจะได้ไม่เป้นภาระทางจิตใจ อิอิ
    (แต่บางครั้งตอนจบด่านหน้าจอมันจะนิ่งๆไปเลยซักปักนึงแล้วมันถึงขึ้นมาบอก progess ในด่านว่าได้คะแนนเท่าไร)

ข้อ2 แล้วลูกเมียน้อย android ละทำได้ไหมอ่ะครับ T_T เศร้าใจ

ข้อ3 สงสัยจะเป็น การตลาดของ microsoft แน่ๆเลย 555+ widnows 8 ไม่มีคนใช้มากเท่าไร มันเลยยัดเงินใต้โต๊ะให้ DICE ทำเกมส์ bf4 มาให้ลง windows 8 ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แต่รุ้สึก VGA เวอร์ชั่น BETA นี้มันสำหรับรุ่น gtx 6xx กับ gtx 7xx รึเปล่าอ่ะครับที่ต้องอัพ

ผมเคยเป็นปัญหาที่ว่าเข้าเกมสืแล้วกดเข้าไปในตัวโปรแกรม bf4 เลยเกมสืจะเด้งหลุดนะ (กดเข้าตัวเกมส์ตอนแถบด้านล่างที่broswer มันบอก log in นั้นแหละ) ต้องรอให้มันเขียน loading ก่อนแล้วค่อยกดเข้าไป 555+

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ลง ชื่้อเลย ขา สไนเปอร์....555+ toksid08489
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    18
    เอามาแชร์ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ENN4jgZTzqo

tip + trick ของฝรั่งที่เขาขุดๆเจอมาอ่ะนะ

ชอบ tips กด V ของ สไนเปอร์มาก ผมพึ่งรุ้เนี่ยว่า ภาคนี้กด V แล้วมันจะปรับ bullet drop ให้ด้วย นะตัวเธอว์

กล่าวขอบคุณ
    0
    -.-a

เอนดรอยยังไม่มีให้โหลดเหรอครับ กรรม(เกมนี้สนับสนุนไอแพตด้วยแหละ เป็นผู้บัญชาการ รอตัวเต็มนะ)

ตัวเบต้า ก็มีให้ทุกรุ่นครับ ตั้งแต่ GEN เก่าๆ ส่วนผม GTX460 เอง ม้าแก่ 5555+

ขอบอกตอนแรกเล่น BF4 วันแรก หน้าซีด..เลย กระตุกโฮก คิดในใจเอาแล้วไง ต้องยกแผงแน่ๆ

ไปอ่านโน้นอ่านนี้ (เว็ปนอก) คนไทยมันงงๆกันอยู่วันแรกๆ

ของผมเป็น XEON X3360 ตระกูล C2Q ด้วยแหละ กระตุกจุง สักพักไปเห็นบทความ HT แล้วลองศึกษา และดูคะแนนเปรียบเทียบ

กลายเป็นว่า เร็วขึ้นซะงั้นไปปรับออก แรมจากเดิมเปิดเครื่องมา กิน 1.2 เหลือเพียง 800 ปลายๆ ถึง 900 เอง

ซีพียีจากวิ่ง 98-100 เปอร์เซ็น ที่ทำให้ค้่างๆแลคๆ ก็ลดเหลือ 80-95 เปอร์เซ็น ยังถือว่ากระตุกเป็นระยะๆ

จากนั้นก็ศึกษาไปเรื่อยๆ จนในกระทู้ฟอรั่มหนึ่ง เป็นภาษาอังกฤษ DICE บอกว่าให้ไปใช้ WINDOWS 8

วันนั้นเลยโหลดลงเลย สรุป ปิด HT แล้ว WINDOWS 8 ไม่น่าเชื่อ ลื่นเหมือนตอน BF3 (BF3 ลื่นกว่า)

สรุป ก็บรรลุจนได้เล่น สำหรับ AMD ไม่รู้สิ บอกไม่ถูก ผมอินเทลกับเจ๊เขียว นปชต้องหาวิธีเอาเองละ...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    18
    แล้วเจ้าตัว HT มันไม่มีไรดีเลยหรอ เปิดไว้ดึงแรมอ่ะนะ ??
    แต่ Windows 8 นี้เห็นเขาบอกกันว่า OS มันพื้นเดิมก็ดีกว่า windows7 อยุ่แล้ว
    แต่ที่คนเขาไม่ใช่กันเพราะส่วนใหญ่มันยังซัพพอร์ต software ไม่ทั่วถึงแค่นั้นเอง
    ปล.ตอนนี้ตั้งหน้าตั้งตาตั้งตัว รอ windows 8.1 แล้วก็รอ แคร๊กมันมาก่อน 5555+ เห็นเขาบอกดีกว่า windows 8 อีกนิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutchyleo อ่านกระทู้
    รายงานตัวครับ

o0JiNXeR0o
    (โอตัวเล็ก + เลขศูนย์ นะครับ)

http://battlelog.battlefield.com/bf4/user/o0JiNXeR0o/

ชื่อ นัท อายุ 21 ครับ

เล่น RECON อย่างเดียวครับไม่แตะสายอื่นแน่นอน (เพราะ ไปบู๊ทีไรเป็นไก่ KFC ทุกที = =)

PC's Spec
    CPU : Core - I7-3770K
    GPU : GTX 670-TI
    RAM : Kingston Hyper-X 4 Gb x2
    Kingston Hyper-X 8 Gb x1 (ดันซื้อมาเพิ่มผิด ตัว 555+)

Spec ผม วิ่ง BF4 Ultra ได้ 45-70 FPS แต่เห็นเขาบอก Windows8 ทำให้เร็วขึ้นเยอะ แต่ยังไม่ได้ลอง
    เพราะเกมส์ในเครื่องเยอะมากขี้เกียจโหลดจาก steam มาลงใหม่
    สเปคระดับท่านประมาณเท่าไรครับ ไม่รวมการ์ดจอนะครับเพราะผมใช้ค่ายแดง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutchyleo อ่านกระทู้
    แล้วเจ้าตัว HT มันไม่มีไรดีเลยหรอ เปิดไว้ดึงแรมอ่ะนะ ??
    แต่ Windows 8 นี้เห็นเขาบอกกันว่า OS มันพื้นเดิมก็ดีกว่า windows7 อยุ่แล้ว
    แต่ที่คนเขาไม่ใช่กันเพราะส่วนใหญ่มันยังซัพพอร์ต software ไม่ทั่วถึงแค่นั้นเอง
    ปล.ตอนนี้ตั้งหน้าตั้งตาตั้งตัว รอ windows 8.1 แล้วก็รอ แคร๊กมันมาก่อน 5555+ เห็นเขาบอกดีกว่า windows 8 อีกนิดนึง
    555 แต่ลองปิดเปิด HT ในวินโด้ 7 ทั้งคู่้นะ และผลต่างกันมากจริงๆ....
    แล้วค่อยมาปิดแบบเดิม วินโด้ 8 อันนี่สมบูรณ์สุดละ

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 96hp อ่านกระทู้
    สเปคระดับท่านประมาณเท่าไรครับ ไม่รวมการ์ดจอนะครับเพราะผมใช้ค่ายแดง
    ประมาณ40k - 45k อ่ะครับ จำราคาชัวร์ๆไม่ได้แหละ ซื้อมาตอน ต้นปี ถ้าเป้นตอนนี้ ราคานี้อาจจะได้แรงกว่านี้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    135
    วันนี้ BF 4 อัพแพทช์ใหม่หายกระตุกแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 96hp อ่านกระทู้
    วันนี้ BF 4 อัพแพทช์ใหม่หายกระตุกแล้วครับ
    ใช่ครับ เข้าไปลองมาตานึงเหมือนกัน ลื่นกว่าตอนแรกเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    18
    ผมละเบื่อการกด V แล้วนิ้วพลาดไปกด B จริงๆ****ติด เปิด console แล้วผมก็ปิดไม่ได้ ทำยังไงก็ปิดไม่ได้ เซงมากๆ อยากจะรุ้ทำไม dice ***จะต้องตั้ง ปุ่มลัดเปิด console ตรง B ด้วย = = บ้ารึเปล่า กดเปิดมาก็ไม่มีประโยชน์ เซงๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมละเบื่อการกด V แล้วนิ้วพลาดไปกด B จริงๆ****ติด เปิด console แล้วผมก็ปิดไม่ได้ ทำยังไงก็ปิดไม่ได้ เซงมากๆ อยากจะรุ้ทำไม dice ***จะต้องตั้ง ปุ่มลัดเปิด console ตรง B ด้วย = = บ้ารึเปล่า กดเปิดมาก็ไม่มีประโยชน์ เซงๆๆๆๆๆๆๆ
    กด Shift+ตัวหนอนเป็นภาษา ค้างไว้ครับ

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ดันๆหน่อย ตกไปไกลแล้ว !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bomberhot : 25th October 2013 เมื่อ 10:25
    [NP]EST3LA

กล่าวขอบคุณ
    135
    วันที่ 29 พร้อมลุย แต่ผมคงลุย SP ให้จบก่อน ค่อยลุย MP ต่อ ต่างจากภาค BF3 ผมได้เกมมาวันแรกจัด MP เลย SP จบครั้งเดียวแล้วไม่แตะอีกเลย ฮ่าๆ เห็น trailer ไมเคิล กับแฟร่งกิ้น (เกี่ยวมั๊ยเนีย) แล้วอดใจไม่ไหว ขอสูบเนื้อเรื่องเป็นอันดับแรก ฮ่าๆๆ

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    วันที่ 29 พร้อมลุย แต่ผมคงลุย SP ให้จบก่อน ค่อยลุย MP ต่อ ต่างจากภาค BF3 ผมได้เกมมาวันแรกจัด MP เลย SP จบครั้งเดียวแล้วไม่แตะอีกเลย ฮ่าๆ เห็น trailer ไมเคิล กับแฟร่งกิ้น (เกี่ยวมั๊ยเนีย) แล้วอดใจไม่ไหว ขอสูบเนื้อเรื่องเป็นอันดับแรก ฮ่าๆๆ
    งั้นผมเล่น MP ก่อนละกัน อิอิ !!
    [NP]EST3LA

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335

เอามายั่วก่อนเกมออก ^_^

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ชื่อ ILogoTH ครับ เพิ่งสั่งจอง Pre-order Edition ไปเป็นกล่องเลย จะเก็บไว้สะสมครับ หลังลองเล่น Beta แล้วติดใจ ^^'
    .:ll:.

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ผม Pre เป็นกล่องไป ยังไงก็แอด Origin มาละกันนะฮะ

conzne
    .:: ConZNe ::.

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ลงชื่อครับ BlackRazer-TH

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เตรียมพร้อมแล้ว อยากรู้แล้วว่าตัวเต็ม pcตัวเองจะไหวมั้ย

ดู trailler single player storyแล้วน่าสนใจมาก สงสัยคงไปเล่นspก่อน

ใครเล่นmpก่อนรอกันหน่อยนะครับ ฮ่าๆๆๆ

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    วัยรุ่นไทยกระหายสงครามกันเยอะนะ 555

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    พร้อมรบกันรึยางงงงง เหลืออีกไม่กี่วันแล้ววว

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ denhotx อ่านกระทู้
    พร้อมรบกันรึยางงงงง เหลืออีกไม่กี่วันแล้ววว
    พร้อมแล้วจร้า
    [NP]EST3LA