ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194

เกียวกับเกมส์ DEAD ISLAND ครับ

คือว่ามีใครเป็นมั่งอะครับลง อัพเดท เเล้วกระตุกทั้งๆที่ก่อนลงผมเล่นเเล้วไม่กระตุกพอลงเเล้วกระตุกเลยอะครับปรับภาพต่ำสุดก็เเล้วมันมีวิธีเเก้ไหมอะครับ ปล. ผม win7 ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    มันก็พอจะมีอยู่นะ แต่ค่อนข้างยุ่งยาก ต้องถามก่อนว่า สเป็ค คอมนาย เท่าไหร่

ส่วนวิธีแก้ที่จะแนะนำนั้น ไม่เชิงว่าเป็นวิธีแก้หรอก แต่มันคือการ ลด ออพชั่นเกมส์ลง ซึ่ง มันจะช่วยให้ คอมที่ สเป็คต่ำ นั้นเล่นได้ลื่น กว่าเดิม

วิธีทำ (อธิบายไม่ละเอียดโปดทำใจ และแนะนำให้ เข้า Google เพิ่มเติมเอง)

1.เข้าไปที่ โฟลเดอร์ ลงเกมส์ ไปตามนี้ Dead island>DI>Out>Seetting จะเจอ ไฟล์ soud กับ video
    2.คลิกขวาไฟล์ video เลือก properties แล้วเปลี่ยน นามสกุลไฟล์ จาก scr เป็น txt กด ok
    3.ดับเบิลคลิกไฟล์ video เข้าไปด้านในจะเจอ ข้อมูลประมาณนี้
    Resolution(1024,768)
    Monitor(0)
    BPP(24)
    FSAA(16)
    TexBPP(32)
    TextureQuality("low")
    Filtering("AnisotropicTrilinear")
    Fullscreen()
    Shadows("low")
    ShadowMapSize(1024)
    SpotShadowMapSize(1024)
    Lightmaps()
    GammaFloat(1.13)
    MaxRefresh(60)
    MaterialQuality(3)
    FXQuality(3)
    FXFadeLevel(3)
    WaterQuality(3)
    GrassQuality(3)
    EnvQuality("FullDynamic")
    ShaderPath(3)
    VSync()
    DisplayDeviceType(0,0.000000,1.000000,1.000000,1.000000)
    ให้ปรับ เป็น low โดยการปรับให้ดูจาก ด้านบน จะมี ตัวเลือกให้เลือกอยู่ เช่น Shadow จะปรับได้ 2 ค่า คือ Low กับ High
    ช่วงด่านล่างปรับให้เป็น 0 ให้หมด
    ShadowMapSize(1024) ปรับให้ต่ำกว่านี้ได้ เช่น 512 ยิ่งต่ำ จะทำให่ไม่แลค
    SpotShadowMapSize(1024)

พอปรับเสร็จ ก็ เปลี่ยน นามสกุลไฟล์เป็น scr เหมือนเดิม พร้อมกับ ติ้ก ตรง Read only ในช่อง properties ด้วย

ประมาณนี้ ถ้า งง อะไรก็ Google ดู้เอาล่ะกัน ปล. เครื่องใครแรง สามารถ ใช้วิธีเยวกันเพื่อปรับเกมส์ ให้สูงกว่า เดิมได้ด้วย เช่น resolutoin เป็น 1920,1080
    ได้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    คือเเบบว่าผมลง แครก อย่างเดียวก่อนอะครับเลยลองมาเล่นก่อนมันเป็นภาษาต่างดาวผมปรับสูงๆก็ลื่นไงครับเเล้วพอลง อัพเดท1 ตั้งเเต่นั้นก็กระตุกเลยไงครับปรับให้ต่ำสุดเท่าที่ต่ำได้เเล้วก็กระตุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    290
    ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับเล่นเเล้วหมดอารมณ์มากเลยส่วนเรปที่ตอบมาก็ขอบคุณมากๆครับที่อุสาตอบผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ก็ลองลบแล้ว ลงใหม่ดูนะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    290
    เคยลองเเล้วครับ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    บอก Spec คอมนายมา คนอื่นจะได้เข้ามาตอบถูก
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    290
    cup : intel(R) Core(TM) i3 CPU 530 @ 2.93GHz 2.93 GHz
    Ram 4GB
    การ์ดจอ ATI Radeon HD 4300/4500 Series

กล่าวขอบคุณ
    290
    ช่วยหน่อยนะครับ