ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

(monnhunt)อยากได้เคล็ดลับฆ่าRathian (ธนู)

ผมใช้ธนูนะคือว่าผมสู้กะไอ้ตัวเนี้ย จนหมดเวลาแล้วยังฆ่ามันไม่ได้เลย ผมใช้Ark Jaune Cero (アルクセロジョーヌ) ธาตุสายฟ้า ชุดRhenoplos

ใส่ชุดไรดีคับ นกQurupeco?

ออฟสกิลอะไรดี
    ใช้แมวอะไรดี
    ชุดแมวใส่ชุดอะไร ดี

ปล.ผมเน้นยิงสดนะจะไหวไหม ยาเคลือบไม่มี ระเบิดไม่มี
    มีวิธีไหนที่ฆ่าไอ้นี้ได้เร็วที่สุด

ปล.PPSPPใช้สูตรได้ไหมหวาขอเลือดไม่ลดเวลาไม่จำกัดรับรองฆ่ามันได้แน่ อึดเหลือเกินไอ้ตัวนี้
    ปล.2เสต็ปได้อยู่ผมวิ่งยิง หลบตอนมันพุ่งมากับหลบลูกไฟให้ได้พอ

VVV
    หรือจะจัดระยะประชิดมันเลยดีกว่าคับตัวนี้แต่ ว่าประชิดเนี้ยมันยากตรงตอนมันใช้หางพิษอะ อีกอย่างตัวนี้มันเคลื่อนที่ค่อนข้างเร็วด้วย ความจริงนะถ้าเป็นไอ้ฟองน้ำพวกนี้มันก็ฆ่าง่ายหน่อยภ้าเป็นธนูแต่ไอ้ตัวนี้สิ วิ่งหลบสนุกเลย แต่ถ้าคาทานะผมมีเลี่อยไฟฟ้าอยู่แต่ว่าต้องไปฝึกก่อน

ปล.ผมถนัดอีกอันก็มีดคู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 29th July 2013 เมื่อ 14:42

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ใช่ตัวมังกร หรือป่าวครับ ผมฆ่าได้นะแต่ใช้ดาบใหญ่ ใส่ชุดไดโนเสากากๆ ก็ฆ่าได้นะ แต่ธนู นะก็ยิง ชาต แล้ว ยิงที่มันยิงขึ้นฟ้าแล้วลงมาหลายๆลูก ยิงไปเรื่อยๆเด๋ยวก็ตาย ครับ ไม่ก็รอท่านอื่นมาแนะนำ เพราะผมส่วนมากเล่นแต่ดาบใหญ่

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    กับดัก ของผสมกับดัก น้ำผึ้ง Herb มีก็พกๆไปให้หมดครับ ส่วนตัวผมเล่น ดาบยาวกับ ขวาน เลยไม่สามารถบอกได้ว่า มีทิคธนูอะไรบ้าง

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมก็เล่นธนูเป็นหลักนะครับ แต่ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี

คือที่ผมเล่นนะครับ ผมจะเน้นยิงที่หัวกับขาเป็นหลักครับ (ใช้ธนูธาตสายฟ้า) และถ้าจะให้ดีต้องยิงแบบ Rapid ครับ แล้วก็ใช้ยาเคลือบลูกธนูสีแดง ถ้ามี Power seeds ก็พกไปด้วยครับ
    ถ้าแมวมีสกิลเป่าขลุ่ยเพิ่มพลังโจมตีจะยิงดีมาก ๆ เลย แล้วก็แนะนำว่าแมวควรจะใช้อาวุธประเภทค้อนครับ เพราะจะมีโอกาสทำให้พวกบอสมึนได้ แต่ไม่แนะนำให้ใช้แมวระเบิดนะครับเพราะบอสตัวนี้เคลื่อนที่ค่อนข้างไว ใช้ระเปิดไม่ทันแน่ ๆ
    ส่วนเรื่องชุด ผมว่าช่วงแรก ๆ ชุดอาจจะมีให้เลือกไม่มาก เพราะฉะนั้นเลือกชุดที่มันเน้นเพิ่มพลังโจมตีไปเลยครับ
    และที่สำคัญ ธนูเป็นอาวุธโจมตีจุดอ่อนของบอสได้ดีในระดับนึงเลย เพราะฉะนั้นต้องใจเย็น ๆ ครับ ต้องชาร์จถุกครั้งก่อนจะยิงและควรจะยิ่งบริเวณจุดอ่อนของบอสทุกครั้งครับ

ปล. พวก Rathian , Rathalos นี่ยังง่ายครับ ถ้าไปเจอพวก Tigrex , Naruga Kuruga , Jinouga จะยิ่งลำบากกว่านี้อีกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jobbyfatboy : 29th July 2013 เมื่อ 16:28

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ขอเคล็ดลับฆ่าโดยใช้ดาบใหญ่หน่อยคับ ผมไม่กลัวอะไรหรอกกลัวหางพิษของมันอะมีวิธีป้องกันดีๆไหม ตอนนี้ฝึกคาทานะอยู่ ตะกี้ฆ่าปลาทรายไปตัวซดยาเยอะโครตครึ่งชั่วโมงได้(ไอ้ปลานี้ช้ากว่าแต่มุดดินได้
    เสต็ปก็คล้ายๆกัน แต่Rathianมันดันมีหางพิษนี้ดิ

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ขอเคล็ดลับฆ่าโดยใช้ดาบใหญ่หน่อยคับ ผมไม่กลัวอะไรหรอกกลัวหางพิษของมันอะมีวิธีป้องกันดีๆไหม ตอนนี้ฝึกคาทานะอยู่ ตะกี้ฆ่าปลาทรายไปตัวซดยาเยอะโครตครึ่งชั่วโมงได้(ไอ้ปลานี้ช้ากว่าแต่มุดดินได้
    เสต็ปก็คล้ายๆกัน แต่Rathianมันดันมีหางพิษนี้ดิ
    หางพิษของ Rathian เวลาใช้มันจะมีอยู่ 2 ท่าครับ (ผมเคยเห็นแค่ 2 อะนะ อาจจะมีเยอะกว่านี้)
    1. มันจะบินเตี้ย ๆ เหนือพื้นแล้วม้วนตัวใช้หางฟาด => ท่านี้หลบง่ายมาก แค่อย่าไปอยู่ด้านหน้ามันก็พอครับ
    2. มันจะบินขึ้นไปสูง ๆ แล้วบินโฉบลงมา => ถ้ามันใช้ท่านี้ให้เก็บอาวุทครับ แล้วกะจังหวะดี ๆ ตอนมันโฉบลงมา ให้เราวิ่งแล้วกระโดดครับ มันจะโจมตีไม่โดน แรก ๆ จะหลบยากหน่อยแต่พอจับจังหวะได้แล้วจะง่ายมาก ๆ ครับ