ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

หูฟังราคาแพงมันดีจริงหรือ

พอดีไปเจอหูฟัง monster beat tour รู้สึกว่ามันเท่ดีเลยอยากจะซื้อมาใช้แต่เห็นราคาของแท้มัน 3000 กว่า
    เลยอยากถามคนที่เคยใช้หูฟังราคาแพงกับหูฟังที่แถมมากับมือถือ คุณภาพเสียงมันต่างกันมากไหมครับ

Monster Beats Tour In-Ear by Dr. Dre

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    Monster มันมี 3K ด้วยหรือ เฉพาะ Tour ปกติเห็นอย่างต่ำก็ 5K+ ตลอด
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    จากประสบกาณร์แล้ว
    หูฟัง Apple 1,250.-
    เสียงดีกว่าหูฟัง ราคา 200-300 เยอะเลย

ปล.ในกรณีนี้ก็น่าจะเหมือนกันนะ 555+

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    หูฟังของ beat แถมเป็นแบบ In-Ear ด้วย ไม่เคยลองนะ
    แต่ถ้าเป็นของ Sony แบบ Full size ราคา 3พันกว่าๆ หละก็ฟังเพลินมากๆ มีอยู่ตัวหนึ่ง
    หรือตัวแพงๆ อื่นๆ ที่ศูนย์ Sony เขามีให้ลอง เพลินเบย ทั้งนุ่ม ทั้งแน่น ฟินนนนน ~

ปกติที่ร้านขายหูฟังเขาจะมีให้ลองมิใช่หรอ o_O?

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    เสียงมันดีทุก ย่าน ใสวิ๊งๆ เบส มันดี.

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    Monster มันมี 3K ด้วยหรือ เฉพาะ Tour ปกติเห็นอย่างต่ำก็ 5K+ ตลอด
    โอ้วว 5K เลยรึสงสัยผมคงดูราคาผิด

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    monster beat tour ราคาจาก iStudio อยู่ที่ 7500 นะ ฮับ 3000 นั้นอาจจะก๊อบ

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    เลือกตามแนวเพลงเถอะครับ
    ฟังแนวไหน สำคัญสุดครับ แล้วค่อยไปดูที่ คุณภาพกับราคา ปล.ที่ราคาสูงมักดีขึ้นอยู่แล้ว แค่คุ้มหรือไม่แค่นั้นครับ
    จะซื้อ HTC ปะเหมือนจะมีแถมเหมือนกันหรือไม่ใช่

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soldierof200 อ่านกระทู้
    จากประสบกาณร์แล้ว
    หูฟัง Apple 1,250.-
    เสียงดีกว่าหูฟัง ราคา 200-300 เยอะเลย

ปล.ในกรณีนี้ก็น่าจะเหมือนกันนะ 555+
    คิดเหมือนผมเลยหูฟัง Apple ซื้อเเยกเป็นพันเเต่เสียงดีกว่าอันละ 300-400 มากมาย

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ถามว่าของแพงดีจริงหรือ

ตอบ ดีคับ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของเราด้วย แล้วขึ้นอยู่แนวที่เราจะฟังด้วยคับ อย่างเช่นถ้าจะฟังแนว metal ขึ้นไปผมแนะนำ grado เลยคับ (พึ่งซื้อมาอวยซะหน่อย)
    ถ้าเราซื้อไม่ถูกแนว เท่าไหร่ก็ไม่พอหรอกคับ

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ซื้อยี่ห้ออื่นเหอะครับ ไม่คุ้มราคาเท่าไหร่
    มันคล้ายๆกับ iPhone ดูดีแต่ไม่คุ้ม

On Da EastSide Of Da LBC

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LEGACY อ่านกระทู้
    โอ้วว 5K เลยรึสงสัยผมคงดูราคาผิด
    ตัวหิ้วมาก็ 5K+ นะ แต่ราคาจริงๆ $149.95 ตอนนี้ 31 บาท ก็คูณเข้าไป 4.6 K แนะนำมีญาติ
    หรือ คนรู้จักไป US ฝากเขาซื้อมาดีกว่า ถูกกว่าของศูนย์ไทยเยอะมาก มีประกันก็เหมือนไม่มีประกัน
    ถ้ามันไม่ได้เสียจากโรงงาน ถามว่า ดีมั้ย ผมจะตอบว่า ดีเบสมันเน้นๆ แต่ต้องฟังแนว Elec. เยอะๆ
    ถ้ามาฟังร็อค บอกเลยซื้อ Bose กับ Sony ยังดีกว่าเยอะ ยิ่งถ้าฟังหลายแนวมากๆ ควรจะเอาพวก
    เบสที่กลางๆ ไม่งั้นหูฟังมันจะโชว์ประสิทธิภาพไม่ 100%
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    SteelSeries : Siberia V.2 Full-Size + soundcard 7.1

เสียงดี มากครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    MONSTER BEAT ไม่เคยฟัง แต่ถ้าจะซื้อคงซื้อ AKG GRADO อันนี้มีคนแนะนำเยอะ แต่ไม่เคยฟัง
    in-ear bose เสียงชวนฝันมาก
    หูฟังแพงๆดีจริงครับ แต่ก็ต้องเลือกด้วยนะ
    เมื่อก่อนผมฟังเพลงเล่นๆนะ แต่พอได้ฟังจากหูฟังดีๆ มันก็กลายเป็นงานอดิเรกไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAnwa1219 : 31st July 2013 เมื่อ 19:45

กล่าวขอบคุณ
    962
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    Beats คุณภาพมันสู้หูฟังที่ราคาเท่ากันไม่ได้นะครับ (คหสต. + ฝรั่ง Review)
    ผมแนะนำไป Sennheiser นะครับ หรือพวก JBL ก็ได้ JBL กับ Sennheiser ราคา 3-4K ก็มี ถ้าอยากดูยี่ห้ออื่นๆก็ไปที่นี่ได้---> ร้านมั่นคงแก๊ทเจ็ท
    ร้านเค้ามีให้ลอง ไปลองฟังดูก่อนก็ได้ครับก่อนจะซื้อ
    ตอนนี้ผมใช้ JBL J55i อยู่ เสียงจะเน้นต่่ำไปกลางแต่ปรับ Equalizer เอาก็ได้

หูฟังนั้นไม่ใช่ว่าฟังกับเพลงแนวอะไรก็ได้ทั้งหมด จริงๆแล้วมันก็ฟังได้แต่ๆละหูฟังนั้นมันจะมีเสียงเป็นตัวของตัวเอง ดังนั้นควรดูก่อนว่าท่านจะฟังเพลงแนวอะไรแล้วค่อยหาหูฟัง

ปล. เป็นคหสต.นะครับมิได้บังคับหรืออย่างไร

[Core i5 3570K @4.5] [Gigabyte GTX 780] [XFX Pro 750W 80+ Gold] [CM Seidon 120M] [Kingston HyperX 4x2 (8GB)] [MSI Z77A-G41]

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Blog Entries
    1
    ตอบคำถาม.......
    ดีจริงครับ แล้วมันรักษาสุขภาพหูคุณด้วย ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องขึ้นอยู่กับผู้ใช้ด้วยครับ ถ้ากรณีนี้ ผู้ตั้งกระทู้ เป็นผู้เล่นในระดับเริ่มต้น แนะนำให้ซื้อ หูฟัง IPHONE ใช้ก่อน แล้วค่อยศึกษาไปก่อนครับ ใจเย็นๆ วงงการนี้ กินม่าม่า จนชินกันไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ผมเคยมีอ่า เสียงก็ดีกว่าหูฟังไอโฟน หน่อยนึง ก็อ่านะ มันแพงี่ แบรนด์ ใช้ได้ไม่ถึงเดือน ทหายเพราะล้วงกระเป๋าบ่อยมันหล่นหายเลย TT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    จริงครับ,, ของผมใช้ westone UM3X ตัวนี้กลองเด่นครับชัดมาก เบสลงลึกไม่บวม สูงกลางมาเต็มไม่มีบาด ฟังนานๆ ไม่ล้าหู ใส่สบายอีกต่างหากครับ เหมาะกับร็อค เมทัลมากๆ เพลงตลาดก็แจ่มแมวครับ

beat tour เบสมาเต็มแบบว่ากระแทกหูชาเลยครับ เหมาะกับแดนซ์ ฮิปฮอป R&B นะผมว่า ถ้า beat ผมขอผ่าน อิอิ
    Core i7-3930K 3.20 GHz CPU / ASUS Rampage IV Extreme / Corsair Dominator GT 16GB DDR3 2133 MHz / EVGA GeForce GTX680 SC SIGNATURE+ w/Backplate [SLI]

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tamorn อ่านกระทู้
    จริงครับ,, ของผมใช้ westone UM3X ตัวนี้กลองเด่นครับชัดมาก เบสลงลึกไม่บวม สูงกลางมาเต็มไม่มีบาด ฟังนานๆ ไม่ล้าหู ใส่สบายอีกต่างหากครับ เหมาะกับร็อค เมทัลมากๆ เพลงตลาดก็แจ่มแมวครับ

beat tour เบสมาเต็มแบบว่ากระแทกหูชาเลยครับ เหมาะกับแดนซ์ ฮิปฮอป R&B นะผมว่า ถ้า beat ผมขอผ่าน อิอิ
    ผมถามหน่อย westone สายเขาดีจริงอย่างว่าปะ ผมเริ่มสนใจ 4R ละ เห็นเขาว่า westone สายเหนี่ยวมากไม่มีคำว่า ขาดเลย
    ผมเพิ่งซื้อ Bose มาไม่กี่เดือนสายไปละ ดีที่สายในไม่ขาดผมว่าจะเก็บแล้วจัดสักหน่อย shure นี่ดีปะครับ ถามไปเลยผมอยาก
    ได้เบสกลางๆ ไปทุกย่านดีๆ หน่อย เพราะผมฟังหลายแนวมากเลยอะ

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    Kraken Proผมใช้ทำทุกอย่าง

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    คุณภาพ ผมไม่ทราบแต่ความคงทน ความแข็งแรงดีกว่าหูฟังทั่วๆไปแน่ ผมใช้

ใช้มาขะ 5ปีละ ดีเหมือนเดิม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ผมถามหน่อย westone สายเขาดีจริงอย่างว่าปะ ผมเริ่มสนใจ 4R ละ เห็นเขาว่า westone สายเหนี่ยวมากไม่มีคำว่า ขาดเลย
    ผมเพิ่งซื้อ Bose มาไม่กี่เดือนสายไปละ ดีที่สายในไม่ขาดผมว่าจะเก็บแล้วจัดสักหน่อย shure นี่ดีปะครับ ถามไปเลยผมอยาก
    ได้เบสกลางๆ ไปทุกย่านดีๆ หน่อย เพราะผมฟังหลายแนวมากเลยอะ
    ดีครับ เหนียวครับ สายมันเป็นเกลียวๆ สามารถถอดเปลี่ยนสายได้เมื่อสายขาดหรืออยากจะโมดิฟายโดยใช้สายที่เขาทำย่านเสียงมาใหม่ก็ได้ครับ
    4R เสียงจะออกใสๆ ครับ กลองจะไม่โป๊กๆ เหมือน UM3X สเตจกว้างดีครับ รายละเอียดไม่ต้องพูดถึงครับ ครบทุกย่าน เสียงเล็กเสียงน้อยมาหมด

Shure SE535 นี่ก็แจ่มครับเคยฟังแล้ว ผมชอบทาง UM3X มากกว่านะ เพราะเสียงกลองแท้ๆ อิอิ

4R ได้หลายแนวครับ แต่ถ้าเพลงหนักๆ เช่น ร็อคเป็นต้นไป จะไม่มันส์เท่า UM3X ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่ใช้เล่นด้วยครับ
    เวลาไปลองหูฟังให้เอาอุปกรณ์ที่เราใช้ฟังไปลองปรับ EQ ดูครับ ชอบเสียงแบบไหนก็เอาตัวนั้นล่ะครับ
    Core i7-3930K 3.20 GHz CPU / ASUS Rampage IV Extreme / Corsair Dominator GT 16GB DDR3 2133 MHz / EVGA GeForce GTX680 SC SIGNATURE+ w/Backplate [SLI]

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ดีครับ แต่ Tour ไม่ใช่ 3000 แน่ๆ ผมซือมา 6000 กว่า กับ Beats Wireless อีกตัว ยอมรับซื้อมาเพราะมันสวยตามกระแสแบรนด์เท่เท่านั้นแหละ เรื่องเสียงก็สนใจแต่เป็นรอง

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    หูฟัง Beats Tour พ่อผมไปซื้อที่คลองถม 300-400 บาท เสียงก็ดีนะครับ เบสแน่นดี

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Excellent_ อ่านกระทู้
    SteelSeries : Siberia V.2 Full-Size + soundcard 7.1

เสียงดี มากครับ
    จริง??? ผมเปลี่ยนตั้งนานละ มันไม่ได้ฟังเพลงได้ เรียกว่าเน่ามาก ถ้าฟังเพลงจริงๆ gaming gear ไม่เหมาะเลยจริงๆ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: