ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

(monsterhunter)มีเทคนิคการฆ่าZinogre ไหมคับ

บอสหมาไฟฟ้า
    ธนูArk Jaune Uno 
    เกราะGigginox
    3นาที นอนแมว

มันเร็วจริงๆคับ
    มีเทคนิคไหมคับ โหดจริงไอ้ตัวนี้

V
    V
    Vผมใช้ธนูผีเสื้ออะคับ ได้จากแมลง เกราะGigginoxไอ้มังกรปลิงอะ ชุดออกมาเป็นชุดแวมไพด์

ผมว่าคงต้องฝึกไปซักระยะผม มีปัญหาตรงหลบมันนี้หละเพราะมันเร็วมาก ตะปบทีนอนแมว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 1st August 2013 เมื่อ 20:59

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมก็เล่นอยู่นะ ไม่รู้ว่าภาคเดียวกันป่าว ชื่อไม่เหมือน
    ภาค 3 ใช่ปะ หมาไฟฟ้าที่ภาคนี้ใช้พรีเซนใช่ปะ ตอนเล่นตอนนั้นผมใช้ธนูของมังกรอะไรนี่แหละ แต่มันจะเป็น focus คือชาจแล้วยิงตกลงมา
    จะเป็นวงแคบ แล้วตอนเล่นการชาจยิงตกอย่างเดียว มันตีก็หลบอะครับ ตอนเล่นน่ะอย่าไปเสี่ยงอะไรเยอะก็พอ อย่าโชว์เหนือมาก 555555

ตอนยิงอะ เล็งหัวเยอะๆ เดี๋ยวมันก็มึนแล้วก็ยิงต่อเรื่อยๆชาจยิง
    แนะนำครับ น่าจะใช้ธนูที่ชาจยิงแบบวงแคบ มันจะแรงกว่า (เปิดสูตรพิสูจน์ดูแล้ว เลือดมอนลดเยอะกว่า)
    ควรใช้แมวแบบตีใกล้ 2 ตัวครับ ให้ฝึกป้องกันอย่างเดียว แมวไม่จำเป็นต้อง ตีแรง ต่อให้ฝึกตีหรือทำแค่ไหนมันก็ตีเบามากอยู่ดี (เปิดดูมาแล้ว)

ตอนผมเล่น ชุดเกราะเริ่มต้น ะนูอะไรไม่รู้วงแบ เล่นแล้วก็ชนะได้ ลองดูครับ หาคลิปดุก็ได้

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Zinogre หรือ Jinouga นี่ถือว่าเป็นบอสอีก 1 ตัวที่ยากมาก ๆ สำหรับมือใหม่
    บอสตัวนี้แพ้ธาตุ น้ำแข็ง รองลงมาคือธาตุ น้ำ และสุดท้ายคือ ไฟ ครับ จุดอ่อนจะอยู่ที่หัวและขาหลัง ส่วนท่าที่ควรระวังคือท่าที่กระโดดแล้วเอาหางฟาดลงมาครับ
    แนะนำให้แมวเรียนสกิล Demon Flute ส่วนอีกตัวก็เรียน Armor Flute ครับ ถ้ามีเงินก็ซื้อ Powerchaem กับ Armorchaem มาพกไว้ด้วย
    เวลาสู้ก็ใช้แมวเป็นตัวล่อแล้วเราก็อยู่ห่าง ๆ ไว้ครับ เน้นยิงหัวกับขาหลังอย่างเดียว และต้องใจเย็น ๆ ถ้ามีโอกาสค่อยโจมตีอย่าเสี่ยงเด็ดขาดครับ
    แนะนำให้อยู่ห่าง ๆ ไว้จะปลอดภัยที่สุดครับ เพราะเกราะของสายปืนจะมีค่า Def น้อยกว่าสายดาบมากเลยทีเดียว เพราะฉะนั้นห้ามเข้าใกล้ตัวบอสถ้าไม่จำเป็นครับ
    ถ้าจะให้ดีก็พก Mega Juice ไปด้วยครับ จะได้ไม่ต้องคอยห่วงว่า Stamina จะหมด

และอีกอย่างคือท่าที่ยิ่งขึ้นฟ้าแล้วลูกธนูตกลงมา ถ้าไม่จำเป็นอย่าใช้ครับ เพราะบอสตัวนี้มันค่อนข้างเร็วจึงโจมตียาก ถ้าจะใช้ให้ใช้ตอนมันเหนื่อยเท่านั้นครับ
    และควรใช้แบบ Focus หรือ Blast ครับ

และที่สำคัญคือธนูครับ ควรจะใช้แบบ Rapid หรือ Pierce นะครับ ถ้าใช้แบบ Scatter จะทำโจมตีจุดอ่อนยากและจะทำให้ยิ่งเสียเวลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jobbyfatboy : 1st August 2013 เมื่อ 20:57

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    พกกับดักๆไปเยอะๆครับ เอาวัตถุดิบไปผสมด้วย แนะนำได้แค่นี้เพราะผมไม่ถนัดสายยิงไกลเท่าไหร่ เล่นแต่คาตานะ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา