ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,825

Post [ด่วนมากครับ]ช่วยแปลภาษาไทยให้เป็นอังกฤษหน่อยนะครับ

ช่วยแปลภาษาไทยเป็นอังกฤษหน่อยนะครับ

1.ไปโซ้ยข้าวต้มกันเถอะ
    2.อาหารไม่อร่อย ฉันกระเดือกไม่ลง [คำว่ากระเดือกประมาณว่าคือความหมายกิน]
    3.ฉันจัดการอาหารที่เหลือจนเรียบ

ช่วยหน่อยนะครับ ด่วนมากครับพรุ่งนี้ต้องส่งแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    Google แปลภาษา เอา
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    1.Let's go to eat boiled rice.
    2.The food is not delicious, I don't feel like eating it.
    3.I completely take care of the leftover.

ถ้าไม่มั่นใจก็เปลี่ยนคำเองนะครับ เพราะ ผมไม่รู้ว่างานที่คุณทำ อาจารย์กำหนดเงื่อนไขอะไรไว้

กล่าวขอบคุณ
    894
    ขอบคุณมากครับแต่ผมลองแปลเองก็อึนเหมือนกันไม่รู้ว่าจะถูกหรือเปล่าช่วยดูให้ทีนะครับ
    1.Let's go to eat boil rice.
    2.The food here is not good. I can not eat it.
    3.I will take care of the over food.

อย่างอึนเหมือนกันครับ ยังงงอยู่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAE_HIPPY : 1st August 2013 เมื่อ 22:41

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    1.Let's have boiled rice.
    2.I can't stand food here.

ข้อ 3 นี่ คือ จะ จัดการจนเรียบ หรือว่า จัดการจนเรียบไปแล้วครับ
    ถ้า จะ
    3.I'll take care the rest of food.

หรือ จัดการเรียบไปแล้ว
    3.I had taken care the rest of food.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    1 Congee sound great ! Let's eat congee.
    2 This food is soooo bad. I prefer die starving than to eat this shit.
    3 I takecare off the left over food.

กล่าวขอบคุณ
    894
    ขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห็นมากครับ แต่เห็นว่าสงสัยข้อ 3 ในความคิดผมน่าจะจัดการไปแล้วครับ