ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

Red face งบ 9000 แนะนำทีครับ

ตอนแรกว่าจะรอจัด 5s แต่งบเปลี่ยนครับ บวกลบได้นิดหน่อยไม่เกินพันครับ ตอนนี้เล็ง lumia 720 ไว้เพราะทรงโดนใจสุดๆ แถมไม่ค่อยมีใครใช้ wp ด้วย แต่ไปลองศึกษามาดู เห็นหลายๆคนบอกว่ากาก ปัญหาเยอะ เครื่องดับ จอค้าง 9ล9 แต่บางคนบอกเพราะใช้ไม่เป็นไงเลยค้าง ผมก็สับสนว่าดีหรือไม่ดีกันแน่ ช่วยทีครับ จะซื่้อวันที่ 15กันยายนนี้ครับ(วันเกิด)

กล่าวขอบคุณ
    565
    ไม่มีใครช่วยได้เลยหรอครับ T-T

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ลองไปดูเครื่อง Lenovo ดูนะ

http://www.siamphone.com/spec/lenovo/a706.htm ตัวนี้เกือบ 6 พัน

http://www.siamphone.com/spec/lenovo/p780.htm ตัวนี้หมื่นนื่ง

ผมไม่ได้ใช้นะ แต่อยากได้ 2 ตัวนี่และ ฮ่าๆๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    15 กันยาอีก 1เดือนกว่าๆๆ ลองเก็บตังเพิ่มอีกครับ อยากจะได้ตัวที่ดีกว่านี้
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    15 กันยาอีก 1เดือนกว่าๆๆ ลองเก็บตังเพิ่มอีกครับ อยากจะได้ตัวที่ดีกว่านี้
    คือที่งบที่ว่ามานี้ ผมคำนวนเงินที่จะได้จรถึง วันที่ 15แล้วน่ะครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    Lumia อย่าซื้อ ตอนนี้ Lumia 800 เน่ามาจนเกือบเป็นที่ทับกระดาษอยู่แล้ว Wifi เมื่อก่อนเข้าได้ หลังๆ เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง เก็บประวัติเข้าเว็บไม่ได้เลย

WP 7.8 เหมือน XP แรกๆ เร็วมากๆ หลังๆ ช้ามากๆ ซิมเบี้ยน ยังดีกว่าอีก ตอนนี้อยากจะซื้อ N9 มาใช้มากกว่า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ก่อนอื่นต้องถามใจตัวเองว่า เราซื้อมาเน้นทำอะไร เล่นเน็ต ดูหนังแชท เล่นเกม

ถ้าชอบที่รูปทรง lumia ก็ซื้อตามใจตัวเองไปครับแล้วจะได้ไม่ผิดหวังครับ สำหรับ lumia ระบบ ของมันยังถือว่าอายุน้อยอยู่ เรื่องเกมดีๆมันๆฟรีคงต้องทำใจ
    แต่ก็ยังมีการอัพเดทมาเป็นระยะ ทั้งระบบและเกม ส่วนเรื่องระบบถือว่าไหลลื่นมากๆ รูปทรงเหลื่ยมๆมลๆและแปลกใหม่ไม่ค่อยซ้ำใคร เพราะส่วนมากเห็นที่ไหนก็จะเป็น iphone

สรุป ตระกูล lumia
    ระบบ - พื้นฐานไหลลื่นดี ใช้แรกๆอาจจะงงๆ แต่โดยรวมก็ยังเป็นรองระบบอื่น
    เกม - ไม่แพ้ใคร แต่ ณ วันนี้ เกมดีๆ แพง! ฟรีและดีมีน้อย - -*
    รูปทรง - เมนูสวยงาม แปลกใหม่ ดูสปอร์ตแมนๆดี (ขึ้นอยู่ว่าเลือกสีไร - -*)
    ความก้าวหน้า - ณ วันนี้คงต้องอดใจรอไปก่อน ระบบ WP8 นี้ยังอีกยาวไกล

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Underworld อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นต้องถามใจตัวเองว่า เราซื้อมาเน้นทำอะไร เล่นเน็ต ดูหนังแชท เล่นเกม

ถ้าชอบที่รูปทรง lumia ก็ซื้อตามใจตัวเองไปครับแล้วจะได้ไม่ผิดหวังครับ สำหรับ lumia ระบบ ของมันยังถือว่าอายุน้อยอยู่ เรื่องเกมดีๆมันๆฟรีคงต้องทำใจ
    แต่ก็ยังมีการอัพเดทมาเป็นระยะ ทั้งระบบและเกม ส่วนเรื่องระบบถือว่าไหลลื่นมากๆ รูปทรงเหลื่ยมๆมลๆและแปลกใหม่ไม่ค่อยซ้ำใคร เพราะส่วนมากเห็นที่ไหนก็จะเป็น iphone

สรุป ตระกูล lumia
    ระบบ - พื้นฐานไหลลื่นดี ใช้แรกๆอาจจะงงๆ แต่โดยรวมก็ยังเป็นรองระบบอื่น
    เกม - ไม่แพ้ใคร แต่ ณ วันนี้ เกมดีๆ แพง! ฟรีและดีมีน้อย - -*
    รูปทรง - เมนูสวยงาม แปลกใหม่ ดูสปอร์ตแมนๆดี (ขึ้นอยู่ว่าเลือกสีไร - -*)
    ความก้าวหน้า - ณ วันนี้คงต้องอดใจรอไปก่อน ระบบ WP8 นี้ยังอีกยาวไกล
    ผมเน้น เล่นเน็ต facebook chat ต่างๆครับ และฟังเพลงเป็นส่วนใหญ่ เกมก็มีบ้างไว้ค่าเวลาเฉยๆครับ เอาจริงๆคงไม่มีเวลามาเล่นเกมหรอก

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมใช้ wp อยู่เหมือนกัน
    ส่วนตัวถ้างบน้อยไม่พร้อมเล่นตัว top ๆ แบบนี้เล่น 720 ไปเถอะครับ เพราะระบบปิดเหมือน ios ทำให้การทำงานค่อนข้างลื่นใหลครับ
    ของแอนด๋อย มันต้องเสป็คแรง ๆ หน่อยถึงจะดีครับ top ไปเลย quardcore ไรงี้ os มันค่อนข้างกินเสป็ค
    ส่วนเรื่องเครื่องค้างไรนี่ เท่าที่เจอจะเป็นเพราะเล่นเกมไรมาก ๆ จนเครื่องร้อนจัด ๆ มันจะดับ รีสตาร์ทตัวเองครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: