ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

Assassin’s Creed ถึงแม้เกมยังไม่จบ แต่ตอนจบมันถูกเขียนไว้แล้ว !!!!!

Assassin’s Creed ถึงแม้เกมยังไม่จบ แต่ตอนจบมันถูกเขียนไว้แล้ว !!!!!

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถึงแม้ว่าตอนนี้ทาง Ubisoft จะไม่มีแผนว่าเกม Assassin’s Creed มันจะจบในภาคไหนแต่ยังไงซะเรื่องราวของเกมตอนจบมันก็ต้องมาไม่วันใดก็วันหนึ่ง

โดยข้อมูลนี้มาจาก Ashraf Ismail ตำแหน่งผู้กำกับเกม Assassin’s Creed 4: Black Flag ที่ให้สัมภาษณ์กับทาง Eurigamer ว่าโครงเรื่องแบบคร่าวๆในตอนจบของซีรีย์นี้น่ะมันถูกวางไว้เรียบร้อยแล้ว ซึ่งตรงนี้เหล่าดีไซน์เนอร์และคนเขียนบทนั้นต่างกังวลว่าจุดจบของเกมมันจะเป็นอย่างไรและทั้งหมดนี้ก็เป็นที่มาของการนั่งจับเข่าคุยว่าจะใส่ไอเดียลงไปให้เกมจบที่ไหน และตอนจบคืออะไร

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

นอกจากนั้นแล้ว Ismail ยังคอนเฟิร์มอีกด้วยว่า Yves Guillemot พ่อใหญ่ CEO ของทาง Ubisoft จะหยิบหัวข้อนี้ของเกม Assassin’s Creed เข้าไปเป็นหัวข้อในงานประชุมประจำปีของบริษัทด้วย ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับทางแฟนเกมว่าต้องการอะไรเพื่อช่วยเป็นการตัดสินใจในเนื้อหาเกม แต่ยังไงซะนาย Ismail ก็ยังย้ำว่านี่คือจุดสิ้นสุดและมีคิดตอนจบไว้แล้วล่ะ

เพราะอะไรน่ะเหรอ? ก็เพราะ Ubisoft นั้นมีเกม Assassin’s Creed มาหลายภาคแล้วยังไงล่ะ ถ้านับที่ออกมาตอนนี้ก็ปาเข้าไปไม่ต่ำกว่า 3 ภาคละ …โดยส่วนตัวผมคิดว่าเกมมันน่าจะจบไปตั้งแต่ภาค 2 ละเสียด้วยซ้ำ ตรงนี้ผมเลยคิดว่าทางทีมงานอยากทำเกมใหม่ๆด้วยหรือป่าว? แต่ยังไงก็อย่าลืมว่าทาง Ubisoft เองก็เคยออกมาบอกหนหนึ่งว่าเกมของเขามันจะมีภาคต่อเรื่อยๆตราบใดที่ซีรีย์นั้นมันยังขายได้ดีน่ะแหละ

เครดิตjuropy
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 5th August 2013 เมื่อ 15:58

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    เป็นเกมเดียวที่อยากเห็นตอนจบ ไม่รู้ทำไม เดาไม่ถูก พูดไม่ออก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    กี่ภาคก็เล่นหมดแหละ เกม ดีจริงๆ ทำได้ดีจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    จากที่ดูแล้ว ผมว่า อีกยาวอ่ะ ภาค 2 ก็ควรจบนะ แต่ก็ยังมีภาค 3 แล้วตอนจบภาค 3 ก็ดูว่าควรจบนะ ก็ยังเข็นภาค 4 ออกมาได้

แต่ผมชอบตรงที่เกมยิ่งออกภาคใหม่ก็ยิ่งพัฒนานะ บางอย่างก็พัฒนาดี บางอย่างก็ไม่เวิร์คแก้ไขกันไป แต่หลังๆเริ่มรู้สึกไม่เหมือน แอสซาซิน ภาค 4 น่าเปลีย่นชื่อเกมเป็น pirate's creed of the carribean ไรก็ว่าไป 55

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ต้องถามก่อนว่า "อยากจะจบที่เนื้อเรื่องไหน" และ "เนื้อเรื่องของใคร" ถ้าเป็น altair ก็จบไปตั้งแต่ภาค revelation ส่วน Ezio ก็จบไปในภาคเดียวกัน

แถมท้ายตอนแก่เป็น anime นิดหน่อยของ desmond ก็จบในภาค 3 ซึ่งเอาจริงๆมันก็จบไปทุกบทบาทแล้วนะ ยกเว้น connor เพราะไม่ได้ทำต่อมายาวๆ

แบบรุ่น Ezio กับ Altair แต่ผมว่าถ้าซีรี่ย์นี้มันยังขายได้ ยังไงทีมงานก็ต้องเข็นภาคใหม่ๆออกมาทุกปีแหละ เพราะประวัติศาสตร์มันมีเยอะตั้งแต่ปี 11xx-2xxx

ในช่วงเกือบๆ 1 พันปีจะเอาของยุคไหนมาทำก็ได้ เพราะคนเขียนบทแกเขียนให้มันโยงกันได้อยู่แล้วล่ะ

จริงๆผมอยากเห็นในปี 1800-1900 นะยุคเดียวกับเชอร์ล็อค โฮล์มส์เลยเค้าเรียกว่ายุคอะไรไม่รู้แหละแต่มันท่าทางน่าสนุกดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namies123 : 5th August 2013 เมื่อ 15:01

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ถ้าทำเป็นหนังทั้งหมด...คงน่าจะใหญ่กว่า The Lord of The Rings
    Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    มันสุดยอด

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อีกเป็นร้อยภาคมั้ง เกมมันจบยากครับ (ฮา) ประวัติศาสตร์ทั่วโลกหมดเมื่อไหร่นั้นแหละถึงจะจบ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ถ้า อุดหนุนของแท้กันเยอะๆ ก็ยังได้เห็นอีกหลายๆ ภาคนะครับ
    ใส่ไม่เป็นอ่ะ

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เป็นเกมที่ลอบ ฆ่า ที่ดีเกมนึงเลยนะครับใน serie เกมนี่

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    รักเกมนี้ที่สุดแต่ไม่อยากให้มันยืดเกินไปกลัวจะเป็นแบบ resident evil
    THE PUNISHER

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ถ้า อุตหนุนเถื่อนเน้อกันเยอะๆ ก็ยังไงก็จะได้เห็นอีกไม่กี่ภาค นะครับ

5555555+

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    ขายไดีดีทุกภาคเเน่นอนเกมเขาดีจริง แผ่นเเท้ผมยังมีไม่ครบเลย เเต่ภาคนี้เก็บตังมาพอสมควรละ เเละกำลังจะหมดไปกับการเติม VIP เกม 9yin
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    บอกตรงๆ ผมอยากเห็นฉากจบเกมนี้นะ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    รู้สึกเอียนตั้งแต่ภาคก่อนหน้านี้แล้ว บางทีอาจจะเบื่อเดสมอนก็ได้ คนอะไรไม่รู้บรรพบุรุษเก่งทุกคน
    TROL HAHAHAHAHA

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อย่าเพิ่งจบเลยครับมาทำเนื้อเรื่องประวัติศาสตร์ไทยก่อน เผื่อassassinจะได้เป็นมวยไทย 555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    มันต้องมีบทจบอยู่แล้วละไม่งั้นเนื้อเรื่องจะอืดไม่ตึงใจคนเล่น
    Intel I7-3930K/ Nvidia GTX 690/ Asus Rampage IV /Corsair 32 GB/OCZ SSD 256 WD 2TB/Seasonic 1250W/

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ทุกภาคก็เปลี่ยนไปเยอะเลยครับ ถ้าจบเนื้อเรื่องภาคต่อไปก็คงหมดเนื้อเรื่องเลยว่าจะเป็นยังไงต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    รู้สึกเอียนตั้งแต่ภาคก่อนหน้านี้แล้ว บางทีอาจจะเบื่อเดสมอนก็ได้ คนอะไรไม่รู้บรรพบุรุษเก่งทุกคน
    เก่งครับเเต่ภาค 3 ตัว connor หัวคิดงี่เง่าเกินไปมุ่งเเต่คุณธรรมจนมองไม่เห็นภูมิหลังของตัว Haytham ว่าพ่อตัวเองเป็น templar เพราะถูกหลอกใช้เเต่ตั้งเด็กพยายามอธิบายตลอดทั้งเกมมันก็ไม่ฟังสุดท้ายเสียใจภายหลังสมใจอยาก (ตัว Haytham มีเลือด Assassin's ไหลอยู่ทั้งตัวเลยก็ว่าได้เพราะเป็นลูกของ edward kenway ผู้เป็นพ่อเเละตัวหลักภาค 4 นั้นเอง) ในจุดนี้ตัว Haytham มีความคิดต้องการให้ templar กับ Assassin รวมเป็นหนึ่งเดียวกันเเต่ทำไม่สำเร็จเนื่องจากตัว connor นั้นเอง

ปล.อ่านต่อครับประวัติ Haytham http://krezeegamer.wordpress.com/201...eed-forsaken1/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekkapon01 : 5th August 2013 เมื่อ 18:20

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    เนื้อเรื่องขยายต่อได้เรื่อย เกมมีการพัฒนาตลอด โอ๊ย หากินกันได้อีกนาน รอเล่นทุกๆภาคอยู่นะครับ ^ ^
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ยุคสุดท้ายที่จะจบสงสัย จะมีรถถังด้วย >.< ปลิวววววว

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ย้อนไปรุ่นปู่ๆๆๆๆๆๆๆ เรื่อยๆ สุดท้ายเจอกลับมาปัจจุบัน พบว่าตัวเองแก่งำเงอะไปซะแล้ว.แล้วก็สิ้นใจตาย แผละ....

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    รายได้ดีสุดๆ ก็ทำภาคต่อเถอะ****
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ภาคใหม่ๆอะไรหลายๆอย่างมันก็ดูดีขึ้นนะ แต่ความรุ้สึกส่วนตัวคิดว่าเสน่ห์ของเกมนี้มันได้หายไปแล้ว "สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น ไปล่าปลาวาฬกันเถอะ!"
    ป.ล. ในความคิดส่วนตัวยังคงเชื่อและหวังว่า ต้องมีสักภาคที่จะมีเหตุการณ์เกี่ยวข้องกับ"สงครามปฏิวัติฝรั่งเศส" ลองนึกถึงภาพตึกรามบ้านช่องในปารีสระหว่างปี 1789-1799 ดูสิ หวังว่าถ้ามี ภาคนั้นเสน่ห์ของเกมนี้จะกลับมา อาเมน.
    ป.ล.2 แค่ได้วิ่งบนถนน ได้โดดข้ามตึกไปมาในปารีสช่วงเวลานั้น ก็คุ้มกับตังที่เสียไปละ มันคือศิลปะ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Go2Sleep : 6th August 2013 เมื่อ 00:47
    It's Clobberin' Time!

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ต้องถามก่อนว่า "อยากจะจบที่เนื้อเรื่องไหน" และ "เนื้อเรื่องของใคร" ถ้าเป็น altair ก็จบไปตั้งแต่ภาค revelation ส่วน Ezio ก็จบไปในภาคเดียวกัน

แถมท้ายตอนแก่เป็น anime นิดหน่อยของ desmond ก็จบในภาค 3 ซึ่งเอาจริงๆมันก็จบไปทุกบทบาทแล้วนะ ยกเว้น connor เพราะไม่ได้ทำต่อมายาวๆ

แบบรุ่น Ezio กับ Altair แต่ผมว่าถ้าซีรี่ย์นี้มันยังขายได้ ยังไงทีมงานก็ต้องเข็นภาคใหม่ๆออกมาทุกปีแหละ เพราะประวัติศาสตร์มันมีเยอะตั้งแต่ปี 11xx-2xxx

ในช่วงเกือบๆ 1 พันปีจะเอาของยุคไหนมาทำก็ได้ เพราะคนเขียนบทแกเขียนให้มันโยงกันได้อยู่แล้วล่ะ

จริงๆผมอยากเห็นในปี 1800-1900 นะยุคเดียวกับเชอร์ล็อค โฮล์มส์เลยเค้าเรียกว่ายุคอะไรไม่รู้แหละแต่มันท่าทางน่าสนุกดี
    อยากให้เจอเชอร์ล็อค โฮล์มส์ เหมือนกัน 55555