ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394

สอบถามรายละเอียดของ PS3 หน่อยจ้า

PS3 ถ้าจะเอามาเล่นเกมของ ps1 ps2 ได้ไหม

แบบว่าชอบเล่นเกม ps1 น่ะ แต่ก็ชื้อมาเล่นเกม PS3 นะ

ถ้าเล่นได้ต้องทำอะไรบาง? ใช้อะไรบาง?

จะได้หาชื้อเครื่องถูกน่ะ แบบว่าประเภทน่ะ (อ้วน บาง ซุปเปอร์บาง) 55+

ปล.ตอนแรกจะชื้อ ps4 อ่ะนะ แต่แบบว่าไม่รู้ว่าเกมมันจะออกเราจะชอบหรืออยากเล่นอ่ะเปล่า -0-

ปล.2 พอดีอยากเล่น เกม ps1 แบบ HD น่ะ epsx มันไม่เวิร์ค 55+

ขอบคุณจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basz17 : 7th August 2013 เมื่อ 11:51

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เคยเห็นใน psn เกมเพลย์ 1 ดังๆเพียบเลย (แพงด้วย) เรื่องภาพคงต้องทำใจ เล่น epsx ดีกว่านะ

ps3 รุ่นหลังรู้สึกว่าจะเล่นแผ่น ps2 ไม่ได้แล้ว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ps3 เล่นเกม ps1 ps2 ได้นะครับ แต่ต้องเล่นสายมืดน่ะครับ คือจะต้องแปลงเครื่องจะทำให้ออนไลน์ไม่ได้น่ะครับ

เครื่องที่แปลงได้จะเป็นรุ่นอ้วนกับรุ่นบางเท่านั้นครับ ซึ่งตอนนี้มือ 1 ไม่มีแล้วนะครับ หรือถ้ามีก็หายากมากๆ ส่วน super slim

ยังแปลงเล่นด้านมืดไม่ได้ครับ แล้วเอามาเล่นเกม ps1 ภาพมันก็เหมือนเดิมนะครับ ไม่ได้เป็น HD ยกเว้นว่าจะเป็นเกมที่เค้านำมา

remake เป็น hd เช่น devil may cry , god of war , shadow of colossus , resident evil 4 น่ะครับ ภาพจะสวยกว่าเดิม

พอตัวเลยทีเดียว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    เคยเห็นใน psn เกมเพลย์ 1 ดังๆเพียบเลย (แพงด้วย) เรื่องภาพคงต้องทำใจ เล่น epsx ดีกว่านะ

ps3 รุ่นหลังรู้สึกว่าจะเล่นแผ่น ps2 ไม่ได้แล้ว
    อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ว่าแต่คุณบางจะทราบไหมว่า ตั้งค่า psx ยังไงให้ตัวหนังสือมันไม่แตก อิอิ เมื่อคืนทำทั้งคืนเลย ยังไม่ได้เลย ภาพสวย เสียงไม่ดีอีก -0-

ใช้ 1.6 อยู่

ใจจ้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlimZ อ่านกระทู้
    ps3 เล่นเกม ps1 ps2 ได้นะครับ แต่ต้องเล่นสายมืดน่ะครับ คือจะต้องแปลงเครื่องจะทำให้ออนไลน์ไม่ได้น่ะครับ

เครื่องที่แปลงได้จะเป็นรุ่นอ้วนกับรุ่นบางเท่านั้นครับ ซึ่งตอนนี้มือ 1 ไม่มีแล้วนะครับ หรือถ้ามีก็หายากมากๆ ส่วน super slim

ยังแปลงเล่นด้านมืดไม่ได้ครับ แล้วเอามาเล่นเกม ps1 ภาพมันก็เหมือนเดิมนะครับ ไม่ได้เป็น HD ยกเว้นว่าจะเป็นเกมที่เค้านำมา

remake เป็น hd เช่น devil may cry , god of war , shadow of colossus , resident evil 4 น่ะครับ ภาพจะสวยกว่าเดิม

พอตัวเลยทีเดียว
    ใจจ้า

หว่าแย่จัง -0- ภาพแบบเดิมๆเลยเหรอ

พอดีไปเจอภาพนี้มา เลยเพ้อ อยากเล่นแบบนี้มากกกกกกก

http://www.neogaf.com/forum/showthread.php?t=551612 ลิ้งจ้า อยากปรับ psx ให้เป็นแบบนี้บางอ่ะไม่รู้ทำไง >O<

อยากเล่น digimon world1 แบบ HD

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ตามที่ท่านข้างบนกล่าวไว้เลยค่ะ ตัวเราก็ซื้อในPSN มาเล่นอยุ่สองเกม แพงมาก T^T ส่วนภาพก็ PS1อ่ะนะ
    NiM's Living

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ps1,ps2 เล่นได้หมด แปลงจาก iso ได้เลย แต่ต้องสายมืดนะ
    *ภาพไม่ได้สวยขึ้นแต่อย่างใด

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanomi อ่านกระทู้
    ตามที่ท่านข้างบนกล่าวไว้เลยค่ะ ตัวเราก็ซื้อในPSN มาเล่นอยุ่สองเกม แพงมาก T^T ส่วนภาพก็ PS1อ่ะนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kom007 อ่านกระทู้
    ps1,ps2 เล่นได้หมด แปลงจาก iso ได้เลย แต่ต้องสายมืดนะ
    *ภาพไม่ได้สวยขึ้นแต่อย่างใด
    โอเคจ้า ขอบคุณนะ

ว่าแต่จะดูราคา psn ได้จากตรงไหนเหรอครับ ผมมื้อใหม่มาก -0-

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    SsPs3 โมเดล3xxx ก็แปลงได้แล้วนะครับเล่นออนไลน์​ได้ไม่ถูกแบนอีกด้วย