ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777

Angry ไม่เข้าใจจริงๆครับเวลามีเรื่องกัน

คือเรื่องมันมีอยู่แบบนี้ครับ ม่ะวานมีเพื่อนของแฟนผมซึ่งเป็นผู้ชายไปมีเรื่องกับ กลุ่ม ๆอื่นคือแฟนของผม อายุ 16 ครับเรียนอยู่ ม.5 แฟนของผมมีเพื่อนเยอะมากครับแบบว่าเพื่อนที่เคยเรียนด้วยกันตอนอยู่ห้องเดียวกันอะไรงี้ครับ แล้วพอเพื่อนมีเรื่องขึ่้นมาหรือเรื่อง ตี ๆ กันอะไรงี้อะครับ วันนี้ครับผมได้คุยกับแฟนผมว่าทำไมต้องไปยุ่งกับเรื่องของผู้ชายอะไรแบบนั้น แฟนผมบอกว่า ที่จริงก็ไม่อยากยุ่งหรอก แต่ว่าเรื่องมันเป็นแบบนี้แล้วให้ออกมาคงไม่ได้หรอก คือผมไม่เข้าใจจริงๆ ครับทำไมต้องเป็นเดือดเป็นร้อนด้วยครับ แค่เพื่อนไปมีเรื่องกับ พวกอื่นๆ แล้วตัวเองไม่ได้เกี่ยวอะไรด้วยเลย อ่อ ผมพึ่งนึกออกตอนคุยโทรศัพท์กันม่ะกี้ แฟนผมบอกว่าตอนนั้นไปร้องเพลงแล้ว ก็เจอพวกที่มีเรื่องด้วย มาตีหัว (หมายถึงตีหัวแฟนผมอ่ะ) ขนาดผู้หญิงมันทำหรอครับ? อันนี้ผมคิด เอ้าแล้ว แฟนผมไปเกี่ยวอะไรด้วย ผมเองยิ่งอธิบาย ยิ่ง งง งงเข้าใจ ยิ่งไม่เข้าใจ หรือว่ามันเป็นเหตุการณ์ของคนที่เคยมีเรื่องต้อง ล้างแค้นหรืออะไรงี้ป่าวครับ ? ผมอยากรู้ว่าทำไม ! แฟนของผมซึ่งบอกว่าอยู่แก๊งเดียวกัน (หมายถึงเป็นเพื่อนกันอะไรงี้) แต่ผมก็ไม่เชื่อเท่าไหร่หรอกครับ แต่****พูดมาก็ขำครับ แก๊ง ๆ อะไรวันๆ นั่งเล่นแต่เฟสบุ้คบ้างก็ไปร้องเพลง เวลาไปหาเพื่อนเก่ายังไม่มีแล้ว นี้เรียกว่าอยู่แก๊ง ยังไง งง ช่วยตอบหน่อยครับผมอยากรู้จริง ๆ อาจจะพูดวนไปวนมาน้ะครับ // ขอบคุณครับ

ปล.เพื่อนของแฟนผมเยอะแล้วเธอบอกว่าจะไปช่วยเพื่อน ผมก็ไม่รู้ว่าแฟนของผมจะช่วยอะไรได้?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jobiiijobb : 8th August 2013 เมื่อ 17:49
    We are anonymous We are legion

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    โถ่เป็นเพื่อนกันจะไม่ช่วยกันเลยเหรอครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    วัยกำลังห่าว ครับ ปล่อยเด็กไปเถอะ 555+

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jar32402 อ่านกระทู้
    โถ่เป็นเพื่อนกันจะไม่ช่วยกันเลยเหรอครับ
    เพื่อนของแฟนผมมันก็เป็นผู้ชาย แบบว่าเรียนเทคนิคอ่ะครับแล้วผมก็เรียนที่นั่นด้วย แต่ผมเข้าใจอยู่ว่าทำไมต่างเดือดร้อนอะไรมากขนาดนี้เพราะว่าเป็นห่วงผมกว่าผมไม่โดนลูกหลง ด้วย แต่ผมไม่เข้าใจจริงๆ ทำไม ต้องไปยุ่งกับเรื่องนี้ด้วย ทั้งๆ ที่เป็นผู้หญิงคนเดียวที่บอกว่าอยู่ในแก๊งเดียวกันเพื่อนกันอะไรประมาณนี้ ที่เธอบอกว่ามีผู้หญิงผมก็ถามว่า เทอมใช่มั้ยเค้าก็ตอบมาว่าใช่
    We are anonymous We are legion

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobiiijobb อ่านกระทู้
    เพื่อนของแฟนผมมันก็เป็นผู้ชาย แบบว่าเรียนเทคนิคอ่ะครับแล้วผมก็เรียนที่นั่นด้วย แต่ผมเข้าใจอยู่ว่าทำไมต่างเดือดร้อนอะไรมากขนาดนี้เพราะว่าเป็นห่วงผมกว่าผมไม่โดนลูกหลง ด้วย แต่ผมไม่เข้าใจจริงๆ ทำไม ต้องไปยุ่งกับเรื่องนี้ด้วย ทั้งๆ ที่เป็นผู้หญิงคนเดียวที่บอกว่าอยู่ในแก๊งเดียวกันเพื่อนกันอะไรประมาณนี้ ที่เธอบอกว่ามีผู้หญิงผมก็ถามว่า เทอมใช่มั้ยเค้าก็ตอบมาว่าใช่
    '' จริงๆ ก็ประมาณว่าคุณกำลังสับสนว่า ทั้งๆที่คุณแคร์แฟนคุณ แต่แฟนคุณกับไปแคร์เพื่อนมากกว่า ใช่ประเด็นไหมครับ ''
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ต้องอธิบายก่อนครับว่า "วัยรุ่น" ช่วงกำลังมีเพื่อน มีกลุ่ม หรือแก๊งค์ วัยกำลังห้าว อะไรประมาณนั้น
    ผมก็เข้าใจ บางทีเพื่อนมันมีเรื่องก็ต้องไปด้วยกัน เป็นเดือดเป็นร้ิอนกัน อีกอย่าง สมัยนี้หาเดี่ยวๆ กันยากมาก เน้นรุมเน้นจมตีนข้าแกร่งข้าพวกเยอะ ไม่ใช่ไม่คิดนะว่ามันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับตัวเองเหมือนกัน แทนที่จะเดี่ยวๆ กันไปข้าง แต่กลับสู้กันแบบไม่ให้เกียรติ เพราะมันเป็นแบบนี้ไปแล้ว ผมก็เึคยผ่านมาช่วงนั้นเหมือนกัน จมตีนกันไปข้าง แต่คิดๆ ไปแล้ว เราก็ไม่ต่างจากไก่ชนหรอกครับ
    ตีกันแล้วก็จะมีเพื่อนคอยเชียร์ อะไรประมาณนั้น แต่ไอเรื่องที่ตีผู้หญิงด้วยนั้นเค้าเรียกว่า ตีไม่ลืมหูลืมตา ประมาณว่าใครเป็นพวกมัีนกูตีหมดไม่เว้นหญิงคนแก่
    เวลาพวกผมจะตีกันทีนี่ต้องคอยเอาคนไม่เกี่ยวออกไปก่อนนะ แล้วเช็คให้แน่ใจว่าเอาคนนั้นแน่ค่อยไปตี เลือกสถานที่ปลอดคน ใครแจมก็เข้าตี ใครเดี่ยวกันก็ปล่อยไปครับ
    เวลาทำอะไรก็ต้องคอยดูหน้าหลังกันด้วยครับว่าเดือดร้อนใครหรือไม่ อยากฝากไว้ว่าทำอะไรก็ให้มันมีเกียรติ มีศักดิ์ศรีกันหน่อยครับ เราก็โต มีความคิดมีเหตุผล ทางที่ดีคุยกันดีกว่าครับ ต่างฝ่ายต่างขอโทษ ให้อภัย และก็อีกอย่าง ให้ดูความ ถูกต้อง ด้วยนะครับ ไม่ใช่จะเข้าข้างแต่พวกพ้อง ถ้าพวกพ้องผิดก็รับไปตามผิด แบบนี้ครับถึงจะมีศักดิ์ศรี ขอฝากไว้ด้วยนะครับ
    อยากรู้จักก็แอดมา แจ็ค ธันเดอร์

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ถ้าเป็นเด็กช่างนะครับ ผู้หญิงนี่ตัวดีเลย มันจะห้าวกว่าผู้ชายซ้ะอีก เพื่อที่จะได้เป็นที่ยอมรับ ผมเจอมากับตัวครับ

ผู้หญิงห้าวอยู่คนเดียว ปากดีด้วย ถือว่าผู้ชายไม่กล้าทำอะไร จริงๆหน่ะกล้านะครับ แต่ไม่อยากทำ

ปล.ผมอายุ 22 ปี แล้ว จบมาได้ ปีกว่าๆแล้ว ตั้งกลุ่มในเฟส เป็นกลุ่ม ของช่างยนต์ ก็ยังเจออีตัวห้าวๆเนี่ยแหละครับ แฝงเข้ามาป่วนในเฟส

ปล.2 ผมไม่ได้หมายถึงแฟน จขกท. นะครับแค่เล่าให้ฟัง

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    นี้มัน Thailand gangster 555 //ล้อเล่นเน้อ ;3
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นเด็กช่างนะครับ ผู้หญิงนี่ตัวดีเลย มันจะห้าวกว่าผู้ชายซ้ะอีก เพื่อที่จะได้เป็นที่ยอมรับ ผมเจอมากับตัวครับ

ผู้หญิงห้าวอยู่คนเดียว ปากดีด้วย ถือว่าผู้ชายไม่กล้าทำอะไร จริงๆหน่ะกล้านะครับ แต่ไม่อยากทำ

ปล.ผมอายุ 22 ปี แล้ว จบมาได้ ปีกว่าๆแล้ว ตั้งกลุ่มในเฟส เป็นกลุ่ม ของช่างยนต์ ก็ยังเจออีตัวห้าวๆเนี่ยแหละครับ แฝงเข้ามาป่วนในเฟส

ปล.2 ผมไม่ได้หมายถึงแฟน จขกท. นะครับแค่เล่าให้ฟัง
    กล้าแต่ไม่อยากทำ?? มันไม่ควรเลยแหละผช.ที่กำลังทำร้ายผญ.อยู่

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ก็ต้องเปล่าไปตามกาลเวลานะ เพราะอุปนิสัยมันก็ขึ้นกับช่วงชีวิต คนหลายคนก็นิยามคำว่าเพื่อนผิดเหมือนกัน
    ท่านอาจจะไม่ต้องืำตามคำแนะนำของเด็กสายสามัญก็ได้ครับแต่ทางที่ดีคือ ถ้าท่านไม่คิดจะหาเรื่องใส่ตัวเพิ่ม
    ไปกับแฟนท่านเลยแต่ถ้ามันอันตรายเกินจนคิดว่าโอกาสสาหัสหรือตายก้อุ้มออกมา ยังไงชีวิตก็สำคัญกว่านะ
    ผมคือ Prototype fever!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อ่านเเล้วก็น่าสงใส = = เเต่เราไม่รู้อะไรจริง

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ถ้าผ่านช่วงนี้ไปได้มันจะส่งผลถึงอนาคตของเราเลยว่าเราจะเป็นคนแบบไหน

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ว่างกันมากไงครับ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผู้หญิงนี่ตัวโหดเลยนะครับ มีเรื่องกันที จับหัวกระแทก ฟุตบาท บ้างเตะก้านคอบ้าง หรืออาจจะอยู่ในวัยกำลังคึกครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ไง ๆ ก็ลอง ไปหาฟังเพลง "บัวลอย" ของ คาราบาว ดูครับ เผื่อจะเพ้อ ๆ มั่ว ๆ เข้าใจเอง อะไรงี้หน่ะนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    ปัญหาคือ อายุ 16 อยู่ ม.5 แล้วหรอ แก่ เรียน ปะ
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ห้าวจัดเนอะวัยนี้
    พูดสอนทุกคนอยู่ตลอดว่า ไม่ตีกันมันจะตายมั้ย

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    วัยกำลังห่าว ครับ ปล่อยเด็กไปเถอะ 555+

เหมือนผมสมัยกำลังเห่อหมอ*ย 5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555

แต่ผมรุนแรงกว่านี้เยอะ ยิ่งโตยิงเยอะจนตอนนี้ต้องหนีคดี

ปล.เสื*กคิดได้ในตอนที่สาย ที่ผ่านมามันไร้สาระมาก