ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Queen of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน Joker Game Official Fanpage FastGamePC.com ขายเกมคอม 35 บาทเท่านั้น เกมสำหรับวินโดว์ เกมส์พีซี CD เกมส์ DVD เกม เพิ่มไลค์, ไลค์ฟรี, เพิ่มวิว, เพิ่มยอดคนดู, เพิ่ม Follow 21millionaire , ธุรกิจออนไลน์ JUROPY STEAM STORE ขายเกม Steam ราคาถูก
Gametook.com ขายเกมส์ Steam ราคาถูก Play War Inc ระเบิดความมันส์ กองกำลังยิงไม่ยั้ง Seed Game Shop ขาย แอพ หนัง เกมส์ เพลง ถูกลิขสิทธิ์ Thai Easy VPS WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

Download ฟรี Heroes of Midwar

การผจญภัยครั้งใหม่ของเหล่านักรบในดินแดนมังกร

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,053
    ได้รับคำขอบคุณ: 550

ถามเรื่อง Baidu pc fasterดีไหม

ศูนย์รวมดาวน์โหลดเกมฟรี Download Game PC Free เกมออนไลน์
    ตามหัวข้อเลยครับ มันดีจริงรึปล่าวเห็นมีคนเอามาปล่อยแล้วบ่นกัน เช่ส มันไปลบค่านู้นนี้นั้น ตัวผมใช้มาหลายเดือนละ รู้สึกว่าเล่นเกมแลคกว่าเดิม(ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับโปรกแกรมนี้ป่าวนะ) ผมควรลบมันดีปะครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,738
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,259
    ดีไม่ดีผมไม่รู้นะ แต่ผมลบทิ้งไปนานละ

NTTドコモ 株式会社/ゆきりんとAKBが好き!
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,734
    Blog Entries
    4
    ดีออกคอยเตือนเคลียร์ขยะให้ ได้พื้นที่คืนมาเต็ม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    1
    คอยเคลียขยะให้ก็ดีครับ แต่ตอนลบต้องดูด้วยนะผมเคยใช้แล้วมันไปลบไฟล์อ่ะไรใน thesim ไม่รู้เลยไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมลบไปแล้วครับรู้สึกว่ามันคอยไปลบไปบล๊อกไปปิดไฟล์สำคัญครับ ทำให้เครื่องรวนด้วยน่ะ หรือเป็นเพราะอย่างอื่นหว่าผมไม่แน่ใจ แต่ผมลบมันแล้วลงวินโดว่ใหม่ไม่มีปัญหาเลยครับ ผมเลยไม่กล้าใช้อีกเลย ผิดพลาดอะไรก็ขอโทดด้วยน่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อยู่ที่คนใช้ครับผม ลองศึกษาดูครับ ใช้เป็นไม่มีปัญหาเลย คอมไวขึ้นอีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ถ้าถามว่าดีมั้ย ต้องลองเอง ถึงจะรู้ ว่าเหมาะกับการใช้งานของเราหรือป่าว
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,323
    ไม่เคยใช้ ไม่คิดจะใช้

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,892
    ได้รับคำขอบคุณ: 427
    มันก็ดีอยู่ช่วงแรกๆนะ ทำให้คอมไวขึ้น นานๆไปก็อืดบางทีอาจจะค้างบ้าง
    THE PUNISHER

ก็อยู่แถว ๆ นี้แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    โปรแกรมนี้ผมเคยใช้ครับ เรื่องเครียร์ขยะพอรับได้ แต่ว่าตอนเทสรันโปรแกรมนี้ เห็นว่ามีแอนตี้ไวรัสมาให้ด้วย ก็เลยลอง ๆ เอาไวรัสมาให้แสกนดู เทสไฟล์ EICAR ไม่ผ่านครับ ผมเลยลองพวก autorun กับพพวกไวรัสที่มันชอบเจอในคอมแบบ freshy, sality ก็ไม่เจอ ผมว่านะครับ ถ้าเทียบกันเรื่องแอนตี้ไวรัสหนิ MSE ดีกว่าครับ ส่วนสำหรับการปรับแต่งระบบนะครับ ผมว่าโปรแกรม Wise Care 365 ทำได้ดีกว่านะครับ แถมผมรู้สึกว่า เจ้าโปรแกรม Baidu หนิ มันยังไม่ค่อยจะเสถียรเท่าไหร่ครับ ดังนั้นถ้าจะใช้โปรแกรมนี้เครียร์ระบบก็ต้องดูกันหน่อยล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย De_Fastback : 9th August 2013 เมื่อ 22:49

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ถ้าเป็นผม หากมีคนมาเตือนสักสองสามรายเหมือนกันขึ้นไป คิดว่าบายไว้ก่อนดีกว่า ยกเว้นแต่ว่าคุณแบ็คอัพวินโดวส์ หรือลงเองใหม่คล่อง งั้นทดลองดูเลยครับไม่เสียหาย

.:: You're Mine ::.
    Deepest of The Ocean
    กล่าวขอบคุณ
    1,849
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,491
    ผมลงไปรอบนึง Window Security Essential ผมอัพเดทไม่ได้เลย

มันไปลบรีจิสไฟล์ในเครื่อง ไม่สนใจว่าสำคัญมากหรือเปล่า

แต่พ่อผมใช้บอกว่ามันดี ??

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    328
    ได้รับคำขอบคุณ: 552
    ก็ดีนะครับเครื่องดี ผมใช้แล้วชอบ ๆ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ระวังนะครับ มันชอบ ฝัง มัลแวร์ มาด้วยโปรแกรมเนี้ย
    [IMG][/IMG]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อย่างอื่นผมไม่รู้แต่รู้ว่า ใช้เร่งความเร็วเน็ต ห่วยสุดๆ พอกดเร่งปุ๊ปเข้าเน็ตไม่ได้เลย มันเป็นเน็ตของ มหาลัย มันต้องล็อคอิน มันไม่ขึ้นหน้าล็อคอินให้ แล้วไม่มีวิธีแก้ไข นอกจากจะ restore แต่ผมเสือกไม่ได้ ตั้ง restore ไว้ ก็คงต้องลงวินโดวใหม่ โคตรเซ็งเลยครับ ถ้าอยากลองใช้ก็อย่าไปกดใช้ตัวเร่งความเร็วเน็ตเลย ตัวอื่นก็พอใช้ได้มั้งรู้แต่ว่าลบไปแล้ว เข็ดแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ผมลงไปรอบนึง Window Security Essential ผมอัพเดทไม่ได้เลย

มันไปลบรีจิสไฟล์ในเครื่อง ไม่สนใจว่าสำคัญมากหรือเปล่า

แต่พ่อผมใช้บอกว่ามันดี ??
    ผมเห็นด้วยเลย ผมใช้ตัวเร่งเน็ตมันไปลบ file hosts รึป่าวรู้แต่ว่าเน็ตที่ต่อตอนเร่งนิ มันก็ต่ออีกไม่ได้เลย แล้วไม่มีวิธีแก้ไขด้วย เพื่อนผมก็โดนแล้ว ตอนแรกคิดว่าไม่ได้เป็นที่โปรแกรมเลยลองเอง โคตรเจ็บ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมนะเหรอของพวกนี้ไม่จำเป็นคอมผม ผมดูแลเองได้(เล่นทั้งวัน)ไม่จำเป็นต้องมาเตือนรำคาญ แล้วที่เจ็บสุดๆก็คือการที่มันแก้hostsผมแล้วจะเก็บhostsมาหายหมดเลย
    (แต่ผมก็แนะนำให้คนอืนใช้นะ)

กล่าวขอบคุณ
    404
    ได้รับคำขอบคุณ: 268
    เหมาะกับมือใหม่ครับ คนที่มีความรู้ในการดูแลเครื่องอยู่แล้วไม่จำเป็นเลยครับ กลับทำให้ขัดใจมากซะอีก หากแค่ใช้เครื่องเล่นเน็ตเล่นเกมส์ดูหนังและไม่รู้ว่าจะดูแลเครื่องยังไงก็ใช้มันไปเถอะครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ไม่ค่อยชอบเท่าไร เรื่อง Clean พื้นที่ไฟล์ขยะก็พอโอเค แต่เรื่อง เร่งความเร็วนี้ บางทีผมเล่นๆ เกมอยู่กับหนืดซะงั้น แค่เปิดเครื่องเร็วขึ้นหน่อยมั้ง เท่าที่สังเกตุดู แล้วก็ ตัว Anti Virus พี่แก เล่นลบไฟล์ทิ้งก่อนเลย แล้วค่อยมาบอก เป็นอันว่า พวกของเถื่อนที่เก็บไว้ในเครื่องเป็นอันวุ่นวายไปหมด แน่นอน รวมถึงเกมด้วย แถมดูเหมือน ไวรัสตัวสำคัญๆ ที่อยากให้กำจัดยังอยู่ครบ

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    @Social Network                         IT Problem
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    3
    ยอมรับเลยว่าโปรแกรมตัวนี้ทำออกมาได้น่าใช้มาก แถมใช้งานได้แทบครบครัน แต่มีข่าวเสียๆหายๆกับโปรแกรมตัวนี้ ทำให้ความไว้วางใจมันไม่น่าเชื่อถือได้ ยังไงผมก็ไม่ทราบนะว่าดีหรือเปล่า แต่เคยใช้วันเดียว ผมว่ามันแปลกๆ ไม่น่าไว้ใจเหมือนกัน
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,053
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ขอบคุณ นะครับ ถ้าผมลบ แล้วผมควรใช้โปรแกรมอะไรดีครับ แนะนำที เห็นส่วนโหญ่มักจะเจอปัญหาเรื่องลบไฟล์สำคัญๆเล่นสะกลัวเลย

กล่าวขอบคุณ
    951
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    1

Red face

ไม่ต้องกลัวครับ ใช้ได้เลยครับ ปลอดภัย เครื่องเร็วขึ้นแน่นอน ถ้าไม่อยากให้มันขึ้นเตือนเรื่องการอัพเดด ก็ไปกดให้มันละเว้นก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    594
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เคยทดลองใช้อยู่ครั้งหนึ่ง มีปัญหาอะไรไม่รู้ถึงกับต้องลงวินโดใหม่
    ปล.หลังจากนั้นผมก้อไม่คิดจะใช้ฟรีเเวร์จีนอีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ขอบคุณ นะครับ ถ้าผมลบ แล้วผมควรใช้โปรแกรมอะไรดีครับ แนะนำที เห็นส่วนโหญ่มักจะเจอปัญหาเรื่องลบไฟล์สำคัญๆเล่นสะกลัวเลย
    ลองใช้ Tuneup Utilities 2013 ดูสิครับในเวปเรามีคนปล่อยอยู่ ผมใช้ของท่าน redfottttt ลงง่ายดี ใช้งานสะดวกไม่รวนเครื่องเลย ผมลองโปรแกรมเกี่ยวกับล้างและปรับแต่งเครื่องตั้งตั้งแต่อันดับ 1 ของปี 2013 ตลอดจนอีกหลายตัวที่ติด 1 ใน 10 มาสรุปที่ตัวนี้แหล่ะครับ อันดับ 5
    ปุ่ม one click ปุ่มเดียวเรียบร้อย พร้อมคำสั่งปรับแต่งคอมที่มีประโยชน์อีกหลายฟังก์ชั่น

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ผมใช้ Tuneup Utilities 2013 เหมือนกันใช้มาตลอด ส่วนตัวเคยลองใช้ Baidu ที่เพื่อนเอามาอวดบอกว่าดีกว่าโน้น นี่ นั่น
    ใช้ได้ไม่เท่าไรมันรีบลบทิ้งผมขำแทบาตย 5555
    ตอนแรกผมเข้าไปลองของง่ายๆเลยเช็คความเร็วเน็ทว่าเท่าไร ดันไม่ขึ้น -.- แค่นั้นแหละลบทิ้งเหมือนกัน

อีกอย่างระหว่างลงโปรแกรมอื่นๆหรือพวกฟรีแวร์ Baidu นี่แหละแถมมาให้เราติดตั้งอย่าลืมติ๊กถูกออกหละ
    อยากมีลายเซ้น

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: