ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เอา Malwarebytes Anti-Malware มาแสกนเครื่องจะพบว่าไวรัสเต็มเครื่องเลย สแกนแบบเต็มระบบ ข้อดีของ Baidu คือช่วยลบไฟล์ขยะให้แล้วก็อัพเดทวินโดว์ให้โดยการสแกนก่อนว่ามีตัวไหนควรลงบ้าง ก็สะดวกดีผมเองก็ลองใช้ดู ตอนแรกเครื่องผมติดไวรัสเต็มเลย ลง avast free สั่ง bot-time scan ไป แล้วจัด Malwarebytes Anti-Malware ตัวฟรี 14วันไปอีกดอก แล้วจัด DllSuite ไปอีกดอกใหญ่ๆ (โปรแกรมตรวจสอบแก้ไขไฟล์ Dll ที่หายไป มันจะโหลดมาใส่ให้เอง) ทำเสร็จระบบก็เสถียรขึ้นอย่างเห็นได้ชัด หลังจากนั้นผมลง Baidu เปิด ให้มันสเเกนอัพเดทวินโดว์ จนเสร็จสิ้น หลังจากนั้นประมาณ 5-7วัน ผมสแกน ไวรัสในเครื่องอีก เจอไวรัสเพิ่มอีก ผมก็กะไว้แล้วว่าต้องมาจากตัว Baidu แน่เลย ผมเลยลบทิ้งไป แล้วทำการสแกนทั้งระบบใหม่อีกรอบ แล้วเปิด ตัว auto อัพเดทวินโดว์เพื่ออัพเดทด้วยตัวเอง ลงเฉพาะตัวที่คิดว่าใช้หรือ ชัวร์สำหรับเครื่องเราจริง (ตัวไหนไม่ใช้ก็ไม่ต้องลงหรือเอาไว้ลงทีหลังก็ได้) ตอนนี้เครื่องผมไม่มีตัว Baidu อีกแล้วครับ มีแค่ 1.Malwarebytes Anti-Malware 2.DllSuite 3.avast! Free Antivirus 4.CCleaner นอกนั้นก็ไม่มีอะไรครับ แค่นี้ก็เอาอยู่ละ เครื่องผม ลง xp sp2 เอง แล้วก็ ลงทะเบียนเรียบร้อย เครื่องลื่นดีไม่มีปัญหาใดๆ
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เอาแบบง่ายๆเลยนะ วินโดวอัพเดทเองจริง แต่ baidu มันจะไปปิดการอัพเดทอัตโนมัติของเครื่องแทน +ปิดการทำงานของ Windows Defender ด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    ลบเเน่นอน เบยย เห็นเเต่ละคนเม้น ไม่ค่อยกล้าใช้ต่อไปเลย !

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Baidu pc faster สำหรับผมน่ารำคาญมากครับ ชอบลักไก่มาแอบติดตั้ง
    ไม่ใช้เด็ดขาดครับ 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    แต่ผม ใช้ดีอ่ะ ไม่ได้ปรับไรมาก เอาไวแสกนไวรัสอย่างเดียว อย่างอื่นอย่าไปปรับมันน่ะ เวอชันใหม่ มันก็เจอ .lpk แล้วด้วยน่ะ มันเจ๋งตรงนี่ละ