ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673

ถามเรื่อง Baidu pc fasterดีไหม

ตามหัวข้อเลยครับ มันดีจริงรึปล่าวเห็นมีคนเอามาปล่อยแล้วบ่นกัน เช่ส มันไปลบค่านู้นนี้นั้น ตัวผมใช้มาหลายเดือนละ รู้สึกว่าเล่นเกมแลคกว่าเดิม(ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับโปรกแกรมนี้ป่าวนะ) ผมควรลบมันดีปะครับ
    joker123

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ดีไม่ดีผมไม่รู้นะ แต่ผมลบทิ้งไปนานละ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ดีออกคอยเตือนเคลียร์ขยะให้ ได้พื้นที่คืนมาเต็ม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    1
    คอยเคลียขยะให้ก็ดีครับ แต่ตอนลบต้องดูด้วยนะผมเคยใช้แล้วมันไปลบไฟล์อ่ะไรใน thesim ไม่รู้เลยไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมลบไปแล้วครับรู้สึกว่ามันคอยไปลบไปบล๊อกไปปิดไฟล์สำคัญครับ ทำให้เครื่องรวนด้วยน่ะ หรือเป็นเพราะอย่างอื่นหว่าผมไม่แน่ใจ แต่ผมลบมันแล้วลงวินโดว่ใหม่ไม่มีปัญหาเลยครับ ผมเลยไม่กล้าใช้อีกเลย ผิดพลาดอะไรก็ขอโทดด้วยน่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อยู่ที่คนใช้ครับผม ลองศึกษาดูครับ ใช้เป็นไม่มีปัญหาเลย คอมไวขึ้นอีกเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ถ้าถามว่าดีมั้ย ต้องลองเอง ถึงจะรู้ ว่าเหมาะกับการใช้งานของเราหรือป่าว
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ไม่เคยใช้ ไม่คิดจะใช้

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    มันก็ดีอยู่ช่วงแรกๆนะ ทำให้คอมไวขึ้น นานๆไปก็อืดบางทีอาจจะค้างบ้าง
    THE PUNISHER

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    โปรแกรมนี้ผมเคยใช้ครับ เรื่องเครียร์ขยะพอรับได้ แต่ว่าตอนเทสรันโปรแกรมนี้ เห็นว่ามีแอนตี้ไวรัสมาให้ด้วย ก็เลยลอง ๆ เอาไวรัสมาให้แสกนดู เทสไฟล์ EICAR ไม่ผ่านครับ ผมเลยลองพวก autorun กับพพวกไวรัสที่มันชอบเจอในคอมแบบ freshy, sality ก็ไม่เจอ ผมว่านะครับ ถ้าเทียบกันเรื่องแอนตี้ไวรัสหนิ MSE ดีกว่าครับ ส่วนสำหรับการปรับแต่งระบบนะครับ ผมว่าโปรแกรม Wise Care 365 ทำได้ดีกว่านะครับ แถมผมรู้สึกว่า เจ้าโปรแกรม Baidu หนิ มันยังไม่ค่อยจะเสถียรเท่าไหร่ครับ ดังนั้นถ้าจะใช้โปรแกรมนี้เครียร์ระบบก็ต้องดูกันหน่อยล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย De_Fastback : 9th August 2013 เมื่อ 22:49

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ถ้าเป็นผม หากมีคนมาเตือนสักสองสามรายเหมือนกันขึ้นไป คิดว่าบายไว้ก่อนดีกว่า ยกเว้นแต่ว่าคุณแบ็คอัพวินโดวส์ หรือลงเองใหม่คล่อง งั้นทดลองดูเลยครับไม่เสียหาย

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมลงไปรอบนึง Window Security Essential ผมอัพเดทไม่ได้เลย

มันไปลบรีจิสไฟล์ในเครื่อง ไม่สนใจว่าสำคัญมากหรือเปล่า

แต่พ่อผมใช้บอกว่ามันดี ??

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ก็ดีนะครับเครื่องดี ผมใช้แล้วชอบ ๆ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ระวังนะครับ มันชอบ ฝัง มัลแวร์ มาด้วยโปรแกรมเนี้ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อย่างอื่นผมไม่รู้แต่รู้ว่า ใช้เร่งความเร็วเน็ต ห่วยสุดๆ พอกดเร่งปุ๊ปเข้าเน็ตไม่ได้เลย มันเป็นเน็ตของ มหาลัย มันต้องล็อคอิน มันไม่ขึ้นหน้าล็อคอินให้ แล้วไม่มีวิธีแก้ไข นอกจากจะ restore แต่ผมเสือกไม่ได้ ตั้ง restore ไว้ ก็คงต้องลงวินโดวใหม่ โคตรเซ็งเลยครับ ถ้าอยากลองใช้ก็อย่าไปกดใช้ตัวเร่งความเร็วเน็ตเลย ตัวอื่นก็พอใช้ได้มั้งรู้แต่ว่าลบไปแล้ว เข็ดแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    ผมลงไปรอบนึง Window Security Essential ผมอัพเดทไม่ได้เลย

มันไปลบรีจิสไฟล์ในเครื่อง ไม่สนใจว่าสำคัญมากหรือเปล่า

แต่พ่อผมใช้บอกว่ามันดี ??
    ผมเห็นด้วยเลย ผมใช้ตัวเร่งเน็ตมันไปลบ file hosts รึป่าวรู้แต่ว่าเน็ตที่ต่อตอนเร่งนิ มันก็ต่ออีกไม่ได้เลย แล้วไม่มีวิธีแก้ไขด้วย เพื่อนผมก็โดนแล้ว ตอนแรกคิดว่าไม่ได้เป็นที่โปรแกรมเลยลองเอง โคตรเจ็บ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมนะเหรอของพวกนี้ไม่จำเป็นคอมผม ผมดูแลเองได้(เล่นทั้งวัน)ไม่จำเป็นต้องมาเตือนรำคาญ แล้วที่เจ็บสุดๆก็คือการที่มันแก้hostsผมแล้วจะเก็บhostsมาหายหมดเลย
    (แต่ผมก็แนะนำให้คนอืนใช้นะ)

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เหมาะกับมือใหม่ครับ คนที่มีความรู้ในการดูแลเครื่องอยู่แล้วไม่จำเป็นเลยครับ กลับทำให้ขัดใจมากซะอีก หากแค่ใช้เครื่องเล่นเน็ตเล่นเกมส์ดูหนังและไม่รู้ว่าจะดูแลเครื่องยังไงก็ใช้มันไปเถอะครับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ไม่ค่อยชอบเท่าไร เรื่อง Clean พื้นที่ไฟล์ขยะก็พอโอเค แต่เรื่อง เร่งความเร็วนี้ บางทีผมเล่นๆ เกมอยู่กับหนืดซะงั้น แค่เปิดเครื่องเร็วขึ้นหน่อยมั้ง เท่าที่สังเกตุดู แล้วก็ ตัว Anti Virus พี่แก เล่นลบไฟล์ทิ้งก่อนเลย แล้วค่อยมาบอก เป็นอันว่า พวกของเถื่อนที่เก็บไว้ในเครื่องเป็นอันวุ่นวายไปหมด แน่นอน รวมถึงเกมด้วย แถมดูเหมือน ไวรัสตัวสำคัญๆ ที่อยากให้กำจัดยังอยู่ครบ

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    3
    ยอมรับเลยว่าโปรแกรมตัวนี้ทำออกมาได้น่าใช้มาก แถมใช้งานได้แทบครบครัน แต่มีข่าวเสียๆหายๆกับโปรแกรมตัวนี้ ทำให้ความไว้วางใจมันไม่น่าเชื่อถือได้ ยังไงผมก็ไม่ทราบนะว่าดีหรือเปล่า แต่เคยใช้วันเดียว ผมว่ามันแปลกๆ ไม่น่าไว้ใจเหมือนกัน
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ขอบคุณ นะครับ ถ้าผมลบ แล้วผมควรใช้โปรแกรมอะไรดีครับ แนะนำที เห็นส่วนโหญ่มักจะเจอปัญหาเรื่องลบไฟล์สำคัญๆเล่นสะกลัวเลย

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1

Red face

ไม่ต้องกลัวครับ ใช้ได้เลยครับ ปลอดภัย เครื่องเร็วขึ้นแน่นอน ถ้าไม่อยากให้มันขึ้นเตือนเรื่องการอัพเดด ก็ไปกดให้มันละเว้นก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เคยทดลองใช้อยู่ครั้งหนึ่ง มีปัญหาอะไรไม่รู้ถึงกับต้องลงวินโดใหม่
    ปล.หลังจากนั้นผมก้อไม่คิดจะใช้ฟรีเเวร์จีนอีกเลย

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ขอบคุณ นะครับ ถ้าผมลบ แล้วผมควรใช้โปรแกรมอะไรดีครับ แนะนำที เห็นส่วนโหญ่มักจะเจอปัญหาเรื่องลบไฟล์สำคัญๆเล่นสะกลัวเลย
    ลองใช้ Tuneup Utilities 2013 ดูสิครับในเวปเรามีคนปล่อยอยู่ ผมใช้ของท่าน redfottttt ลงง่ายดี ใช้งานสะดวกไม่รวนเครื่องเลย ผมลองโปรแกรมเกี่ยวกับล้างและปรับแต่งเครื่องตั้งตั้งแต่อันดับ 1 ของปี 2013 ตลอดจนอีกหลายตัวที่ติด 1 ใน 10 มาสรุปที่ตัวนี้แหล่ะครับ อันดับ 5
    ปุ่ม one click ปุ่มเดียวเรียบร้อย พร้อมคำสั่งปรับแต่งคอมที่มีประโยชน์อีกหลายฟังก์ชั่น

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ผมใช้ Tuneup Utilities 2013 เหมือนกันใช้มาตลอด ส่วนตัวเคยลองใช้ Baidu ที่เพื่อนเอามาอวดบอกว่าดีกว่าโน้น นี่ นั่น
    ใช้ได้ไม่เท่าไรมันรีบลบทิ้งผมขำแทบาตย 5555
    ตอนแรกผมเข้าไปลองของง่ายๆเลยเช็คความเร็วเน็ทว่าเท่าไร ดันไม่ขึ้น -.- แค่นั้นแหละลบทิ้งเหมือนกัน

อีกอย่างระหว่างลงโปรแกรมอื่นๆหรือพวกฟรีแวร์ Baidu นี่แหละแถมมาให้เราติดตั้งอย่าลืมติ๊กถูกออกหละ
    อยากมีลายเซ้น

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: