ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 21011121314 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณครับ ผมม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    แถวๆโต๊ะคอมนี้แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    รบกวนถามหน่อยครับเกี่ยวกับค่าต่างๆของปืนผมเข้าใจถูกรึเปล่า

Damage - อันนี้ผมทราบครับยิ่งเยอะยิ่งดี
    Accuracy - อันนี้ผมก็ทราบครับ ก็คือความแม่นว่ากระสุ่นจะวิ่งไปยังจุดที่เราเล็งดีแค่ไหน
    Mobility - ???อันแน่ไม่แน่ใจครับ (จากที่ผมทดสอบมามันคือ เวลาเราเดินไปยิงไปมันจะแม่นแค่ไหน ถ้าค่ามากเราเดินยิงมันก็ยังจะเข้าจุดที่เราเล็งแค่ถ้าค่าน้อยอยู่กับที่แล้วยิงเถอะครับ)
    visibility - ???อันนี้ไม่แน่ใจครับ ระยะมองเห็นมั่งครับ
    Noise - ???อันนี้ไม่แน่ใจครับ เสียงของปืนมั่งครับมีผลกับตำรวจถ้ามากมันจะนั่งยองๆแล้วเรายิงเล่นรึเปล่า
    Recoil - อันนี้ชัวครับ การถีบกลับของปืนถ้าค่ามากเวลาเรากดยิงแช่เป้ามาจะเงยขึ้นเรื่อยๆ(ผมลองกับ AK ยิงแช่ทีเงยขึ้นฟ้าเลยครับ )

ผู้ใดทราบช่วยขอกหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย themong : 31st August 2013 เมื่อ 23:12
    หากหวังจะ"สงบสุข"....จงพร้อมทำสงคราม :: ก่อนจะมี"สันติภาพ".....ก็ต้องยิงกันก่อน :: ผู้ที่ได้รับ"สันติภาพ"จากสงครามคือผู้ที่ตายในสงคราม

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    doraeball33 (ling-lom)ครับผม เล่นไม่ค่อยเป็น หาคนช่วยสอนครับ add มาทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themong อ่านกระทู้
    รบกวนถามหน่อยครับเกี่ยวกับค่าต่างๆของปืนผมเข้าใจถูกรึเปล่า

Damage - อันนี้ผมทราบครับยิ่งเยอะยิ่งดี
    Accuracy - อันนี้ผมก็ทราบครับ ก็คือความแม่นว่ากระสุ่นจะวิ่งไปยังจุดที่เราเล็งดีแค่ไหน
    Mobility - ???อันแน่ไม่แน่ใจครับ (จากที่ผมทดสอบมามันคือ เวลาเราเดินไปยิงไปมันจะแม่นแค่ไหน ถ้าค่ามากเราเดินยิงมันก็ยังจะเข้าจุดที่เราเล็งแค่ถ้าค่าน้อยอยู่กับที่แล้วยิงเถอะครับ)
    visibility - ???อันนี้ไม่แน่ใจครับ ระยะมองเห็นมั่งครับ
    Noise - ???อันนี้ไม่แน่ใจครับ เสียงของปืนมั่งครับมีผลกับตำรวจถ้ามากมันจะนั่งยองๆแล้วเรายิงเล่นรึเปล่า
    Recoil - อันนี้ชัวครับ การถีบกลับของปืนถ้าค่ามากเวลาเรากดยิงแช่เป้ามาจะเงยขึ้นเรื่อยๆ(ผมลองกับ AK ยิงแช่ทีเงยขึ้นฟ้าเลยครับ )

ผู้ใดทราบช่วยขอกหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ
    visibility มีผลกับโดยตรงกับค่า visibility ใน Inventory มุมขวาบน คิดจาก ค่า visibility อาวุธ2ชิ้นรวมกับเกราะ แล้วส่งผลกับ detection range กับ speed มี 3 ระดับ Low Medium High ถ้าชอบเล่น stealth แนะนำ low ชีวิตท่านจะสะดวกสบายขึ้นมาก แต่ถ้ามิชชั่นไหนจะเล่น stealth / ต้องเดินผ่าน guard ระยะใกล้ ใน chasing mode อย่าให้เกิน medium (Low นี่ เดินผ่านหน้า การ์ดได้แบบ ชิวๆ High นี่ ร้องทั้งแมพอ่ะ)
    Noise มีผล 2 อย่าง คือ stealth ระยะที่ยาม/ชาวบ้าน มันจะตกใจเมื่อเรายิงปืนนั้นๆ (ใส่ที่เก็บเสียงแล้ว noise ลงไประดับนึง ได้ระการบัฟใน แพท 10 เดิมทียิงจากดาดฟ้าธนาคารได้ยินถึงชั้นล่าง อันใหม่ยังไม่ได้ลอง) กับ suppression ใช้ ค่า noise ยิ่งดังยิ่งดี (skill Enforcer กับของ mastermind ตัวทอป Control Freak) มีอีกอย่างแต่ไม่มั่นใจว่าเกี่ยวรึปล่าว คือเวลาตำรวจยิงหรือเล็งเพื่อนเราอยู่ถ้าเราไปยิงมันตำรวจรอบๆจะได้ยินแล้วหันมายิงเราแทน (ผลข้างเคียงจาก silencer ก็เยอะพอสมควร พิจารณาดีๆนะคับ)

กล่าวขอบคุณ
    406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerosistem อ่านกระทู้
    visibility มีผลกับโดยตรงกับค่า visibility ใน Inventory มุมขวาบน คิดจาก ค่า visibility อาวุธ2ชิ้นรวมกับเกราะ แล้วส่งผลกับ detection range กับ speed มี 3 ระดับ Low Medium High ถ้าชอบเล่น stealth แนะนำ low ชีวิตท่านจะสะดวกสบายขึ้นมาก แต่ถ้ามิชชั่นไหนจะเล่น stealth / ต้องเดินผ่าน guard ระยะใกล้ ใน chasing mode อย่าให้เกิน medium (Low นี่ เดินผ่านหน้า การ์ดได้แบบ ชิวๆ High นี่ ร้องทั้งแมพอ่ะ)
    Noise มีผล 2 อย่าง คือ stealth ระยะที่ยาม/ชาวบ้าน มันจะตกใจเมื่อเรายิงปืนนั้นๆ (ใส่ที่เก็บเสียงแล้ว noise ลงไประดับนึง ได้ระการบัฟใน แพท 10 เดิมทียิงจากดาดฟ้าธนาคารได้ยินถึงชั้นล่าง อันใหม่ยังไม่ได้ลอง) กับ suppression ใช้ ค่า noise ยิ่งดังยิ่งดี (skill Enforcer กับของ mastermind ตัวทอป Control Freak) มีอีกอย่างแต่ไม่มั่นใจว่าเกี่ยวรึปล่าว คือเวลาตำรวจยิงหรือเล็งเพื่อนเราอยู่ถ้าเราไปยิงมันตำรวจรอบๆจะได้ยินแล้วหันมายิงเราแทน (ผลข้างเคียงจาก silencer ก็เยอะพอสมควร พิจารณาดีๆนะคับ)
    ขอบคุณนะครับ
    หากหวังจะ"สงบสุข"....จงพร้อมทำสงคราม :: ก่อนจะมี"สันติภาพ".....ก็ต้องยิงกันก่อน :: ผู้ที่ได้รับ"สันติภาพ"จากสงครามคือผู้ที่ตายในสงคราม

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ค่า suppression ของอาชีพ Enforcer มันไว้ทำอะไรได้หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    406
    ใครมีเว็บข้อมูลของตำรวจระดับต่างๆช่วยแจกหน่อยครับ ผมยิงเค้าตายไปไม่รู้เท่าไหร่อยากจะทราบชื่อเสียงเรียงนามเค้าบ้าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    FHeerMaK_RE6 ลงชื่อด้วยคนครับ
    THX ALL "UPLOADER"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตอนนี้แนะนำอัพเดท 9 นะครับคนเยอะดี

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ทางเจ้าของ กระทู้ครับ ช่วยหาอัพเดทล่าสุดให้หน่อยสิคับ
    คือเข้าไปแล้ว ไม่ค่อยมีคนเล่นเลย
    ช่วยลงอัพเดทอันใหม่ ๆ ให้หน่อยคับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shigaruza003 อ่านกระทู้
    ทางเจ้าของ กระทู้ครับ ช่วยหาอัพเดทล่าสุดให้หน่อยสิคับ
    คือเข้าไปแล้ว ไม่ค่อยมีคนเล่นเลย
    ช่วยลงอัพเดทอันใหม่ ๆ ให้หน่อยคับ
    อัพให้แล้วครับ กำลังอัพแบบไฟล์ใหญ่ให้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอบคุณ มาก ๆ คับ
    เจอคน เยอะเลยที่นี้

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    อัพเเพชแล้วเซฟหายหมดเลย T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Constantum : 6th September 2013 เมื่อ 17:59

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ing-2544 หรือ ingeng23 เนี่ยแหละไม่รุ้อันไหน ฝากตัวด้วยครับเพิ่งเล่นครั้งแรก

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ID:Songwit.jai
    สาย mastermind
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netgulood : 7th September 2013 เมื่อ 11:41

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Constantum อ่านกระทู้
    ไม่หายนะครับ

ปล.ห้ามลง crack ใน folder crack ของอัพเดตนะครับ crack นั่นเอาใส่ไว้ใน folder เผื่อใครจะเล่น offline ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ลง อัพเดท 1-11 แล้ว เล่นออนไลน์ยังไงครับ ?
    ผมเข้า Crime.net แล้ว มันก็เหมือนเข้าของ crime.net [offline] เลยครับ

????

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ท่าน gametoon มีเว็ปบรอด์
    หรือ แหล่งที่รวบรวมเกมส์ lan เอาไว้หรือป่าวครับ
    เพื่อจะหาเกมส์ อื่น ๆ เล่นกับเพื่อน ๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shigaruza003 อ่านกระทู้
    ท่าน gametoon มีเว็ปบรอด์
    หรือ แหล่งที่รวบรวมเกมส์ lan เอาไว้หรือป่าวครับ
    เพื่อจะหาเกมส์ อื่น ๆ เล่นกับเพื่อน ๆ
    http://www.coopgameload.com/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 8th September 2013 เมื่อ 02:16

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Constantum อ่านกระทู้
    save game มันจะ Backup auto ที่

C:\Users\ชื่อเครื่องเรา\AppData\Local\PAYDAY 2 <<< มันจะทับตลอด ถ้าเข้าเกมแล้วออกเกม

** ตรงนี้ต้องระวัง เพราะถ้าตัวเซฟตัวเก่า LV50 แล้วหลังจากเราอัพเดทไป ถ้าเข้าเกมไปแล้ว เวลากลายเป็น 0 ออกเกมมามันจะออโต้เซฟทันที ซึ่งหมายความว่า ตัวที่เรามีเวล 50 จะหายไป ดังนั้น จขกท ถึงได้ให้ backup ไฟล์เก็บไว้

เพราะงั้น เอา Taxe ข้อความด้านล่างนี้ไปเซฟ เป็น .BAT แล้วหมั่น run บ่อยๆ เพื่อ Backup เซฟเกมเราไว้

@echo off

:: variables
    set data=C:\Users\เปลี่ยนเป็นชื่อเครื่องเรา\AppData\Local\PAYDAY 2
    set drive=D:\PDsavegame
    set folder=%Date:~-7,2%_%Date:~-10,2%
    set Date=%Date:~-7,2%_%Date:~-10,2%_%Date:~-4,4%
    set backupcmd=xcopy /s /c /d /e /h /i /r /k /y
    set hm=%TIME:~0,2%.%TIME:~3,2%

MD %drive%\%folder%\%Date%\%hm%

echo ### Backing up directory...
    %backupcmd% "%data%" "%drive%\%folder%\%Date%\%hm%"

ไฟล์จะ Backup เก็ยไว้ที่ D:\PDsavegame ตามวันและเวลาที่เรา run

หากเซฟหายอีกก็เข้าไปเอามาวาง ซะ จะได้หมดปัญหาเรื่องเซฟหาย

ส่วนตัวไฟล์ที่มันจะโหลดเกมเวลาเข้าเล่นจะอยู่ใน

ไดร์ฟ:\PAYDAY 2\save <<<< หรือแล้วแต่คนลงตัวเกมไว้ที่ไหน
    THX ALL "UPLOADER"

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    สิ้นสุดการรอคอย Update BY NOnKilleD-(TH)
    PAYDAY.2.Update.11.HOTFIX-FTS
    Size: 616MB

New! Update
    หน้ากาก + ลายใหม่
    แก้บักด่าน Framming Fram
    ตำรวดโหดขึ้น (มาก)
    ซื้อMapเล่นในราคาที่ถูกลง
    ผมยังไม่ได้ลองไรมาก
    ขั้นตอนการอัพเดชพอมันขึ้นหน้าต่าง CMD มารอจนเสร็จ มันจะถามว่า มีไฟล์เสียตอนติดตั้งไหม ถ้ามีพิม Y กด Enter มันจะรีสตอลกลับ เป็นเวอร์ เก่า
    ถ้าไม่มี พิม N กด Enter เสร็จเข้าเกมส์ปกติ ตามภาพเลย คับอ่านให้ดี ก่อนตอบ Y หรือ N

http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=508636

สำหรับท่านใดไม่เคยอัพเดชเลยนะครับ
    ตามนี้เลย

PAYDAY.2.Update.1 ถึง 10-FTS ลิ้งเดียว จบ
    http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=508870
    PAYDAY.2.Update.11-FTS
    http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=483388
    PAYDAY.2.Update.11.HOTFIX-FTS
    http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=508636
    Crack MP V.4 Fix
    http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=501617

By NOnKilleD-(TH)
    รวมพลคนเล่น PAYDAY 2 (Crack ไม่ช่ายของแท้ นะ)
    https://www.facebook.com/groups/7147...09514/?fref=ts
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kakaroz : 15th September 2013 เมื่อ 07:08

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    ออนไลน์ ไม่เจอใครเลยอะ

อัพเดท ถึง 11 แล้ว

เมื่อคืนยังเล่นได้ เจอเพื่อนเล่นตรึม เป็นปรกติอยู่เลย

ทำไมมันกลายเป็นแบบนี้ไปได้อะ

มีใครเป็นเหมือนกันบ้าง

ใครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย G-man : 10th September 2013 เมื่อ 14:48

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G-man อ่านกระทู้
    ออนไลน์ ไม่เจอใครเลยอะ

อัพเดท ถึง 11 แล้ว

เมื่อคืนยังเล่นได้ เจอเพื่อนเล่นตรึม เป็นปรกติอยู่เลย

ทำไมมันกลายเป็นแบบนี้ไปได้อะ

มีใครเป็นเหมือนกันบ้าง

ใครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยครับ

ลง mp fix v4 ครับ ผมเป็นเหมือนกัน ตอนนี้หายละ
    http://www.one2up.com/view_content.p...tent_ID=501617

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MasterArt อ่านกระทู้
    ลง mp fix v4 ครับ ผมเป็นเหมือนกัน ตอนนี้หายละ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

เล่นได้แล้วครับ

แล้วตามรูปนี้ มันเอาไว้ทำอะไรครับ