ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ผมก็ดูนะคุณภูมิ ผมไม่ค่อยชอบแนวนี้หรอกเมื่อก่อน ถ้าเป็นตอนนี้ก็โอเค เฉพาะเรื่องนี้เท่านั้น สมัยก่อนผมดูแต่วพวกBand of brother The Pacific หรือไม่ก็Prisonbreak อะไรงี้ แต่พอมาลองดูแล้ว มันก็โอเคนะ ได้เห้นในสิ่งที่เราไม่ค่อยรู้ อีกอย่างผู้ใหญ่ก็จะได้เข้าใจเรามากด้วย ผมว่าโอเคเลยครับเรื่งอนี้ แต่ตอนจบงงไปหน่อยไม่ค่อยเข้าใจ มาพลาดตอนจบนี่แหละ นอกนั้นดีหมด
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    มันเป็นจุดเริ่มต้นของเรื่องราวของวินครับ มั่วเอานะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    แหม่ ๆ หนู งั้นขอกราบเท้าประทานอภัยคุณหนูเลยละกันนะครับ ขอโทษอย่างสุดซึ้ง ผมผิดเองครับ

ปล.เป็นไรของเค้าว้าตั้งแต่เม้นก่อนหน้านี่ละ ผมก็ไม่ได้อะไรนะ ชอบเรื่องนี้ด้วย แต่ก็ไม่ได้ดูมันหรอก
    เอาวะช่างเหอะขอไปแบบมึน ๆ ละกัน
    แหมะๆ มาสตันท์แล้วเดินหน้ามึนกลับเนี้ย ล้อหลุดละมั้งเนี่ย
    ปล.ตอนแรกบอกไม่ดูสักตอนตอนนี้บอกชอบ แต่ไม่ได้ดูแหมะๆแล้วก็ดริฟไปแบบมึนๆด้วย แหมะๆๆๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ten1942 อ่านกระทู้
    ก๋วยเตี๋ยวเป็ดหน้าปากซอยผม โคตรอร่อยอ่ะ
    ผัดไทยหน้าบ้านผม อร่อยกว่านะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    แหมะๆ มาสตันท์แล้วเดินหน้ามึนกลับเนี้ย ล้อหลุดละมั้งเนี่ย
    ปล.ตอนแรกบอกไม่ดูสักตอนตอนนี้บอกชอบ แต่ไม่ได้ดูแหมะๆแล้วก็ดริฟไปแบบมึนๆด้วย แหมะๆๆๆ
    แอ๊ะกลับมาดีกว่าไหน ๆ ล้ออยู่ไหนผมหาไม่เจอ มันหลุดไปงีเผมก็กลับไม่ได้น่ะสิ

ปล.ขอโทษละกันครับที่ไปยั่วโมโห แต่ผมชอบมันริง ๆ นะ แค่ผมไม่ชอบในตอนแรก ที่คุณไปเม้นแสดงท่าทางแบบนั้นใส่
    คนอื่นน่ะ ขอโทษจริง ๆ นะเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 18th August 2013 เมื่อ 23:36
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    เเต่ว่าตอนนี้ สู้มาม่าที่ผมกำลังกินอยู่ไม่ได้หรอก อร่อยหลาย หมู ผัก ไข่ มีครบเครื่อง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ถั่วงอกหน้าปากซอยมีพิษครับ ! แฟนผมกินเข้าไปท้องเสียขี้ทีชักโครกระเบิด ตูดฉีกตอนนี้นอนอยู่รพเพราะขี้อักเสบอยู่
    รัฐบาลหน่วยงานไหนจะรับผิดชอบได้บ้างครับ ? เจ็บแบบเหม็นๆนี่น่าเห็นใจที่สุดแล้วครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ดูไปเถอะครับ

ตอนเเรกเหมือนกัน ไม่คิดจะดูหรอก
    เเต่พอได้ดูเท่านั้นเเหละ
    ติดเลย นี้พูดตรๆง !

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อารมณ์ประมาณดูเมะ มั่ง= =

ปล.บางคนดูแล้วไม่ชอบอันนี้เข้าใจมันคงไม่ชอบจริงๆ

ปล2. บางคนไม่อยากดูเพราะคิดว่าไม่สนุกเลยไม่ดู

ปล3.บางคนไม่อยากดูแล้วก็ เข้ามาใช้คอมเม้นที่ว่า "ไม่คิดจะดูด้วย" พวกนี้เป็นพวกขวางโลก ถึงได้ใช้คำแบบนี้ เป็นพวกที่ไม่เคยอยากไปตามกระแสอะไรซะเท่าไหร่ ถามว่าผิดมั้ย ? บอกได้เลยว่าไม่ผิด แต่ที่ผิดมันคือนะสัย ในการพูดออกมา ถ้าไม่อยากดูก็บอกไม่อยากดูไม่ใช่ บอกว่า"ไม่คิดจะดู" เอาง่ายๆ คุณแนะนำเพื่อนดูหนังที่ตัวเองชื่นชอบมากๆ แต่เพื่อนบอกกลับมาว่า ไม่ดูอะ แล้วก็"ไม่คิดจะดูด้วย".. (ด้วยน้ำเสียงที่หนักแน่น) คุณจะคิดยังไง? ผมว่าลองเปลี่ยนความคิดในสมองใหม่ แล้วเปิดใจให้กว้างกว่านี้มั้ย? ไม่ใช่มาพิมขวางโลกแบบนี้ ลองดูแล้วหรือยัง? ถ้าดูแล้วบอกไม่ชอบก็คือไม่ชอบแค่นั้นมันก็จบไม่ใช่มา "ไม่คิดจะดู" มันแสดงถึงความคิด...ที่มีไม่มาก ก่อนที่จะพูดอะไรต่ออะไร...

แล้วพวกที่ดูแล้วบอกว่า อะไรแค่นี้เองเหรอ แถวบ้านหนักกว่านี้อีกที่ ร.ร. หนักกว่านี้... บลาๆๆๆๆๆ

คุณครับมันแค่ละครซีรีย์หนึ่ง ที่ทำออกมาให้รู้ว่าในสังคมมีแบบนี้ๆๆๆๆ นะ ให้รู้เอาไว้ว่าเป็นยังไง

ไม่ได้ทำออกมาให้เหมือนจริงไปซะทุกอย่างแค่รู้ว่าปัญหาของวัยรุ่นมันเป็นยังไง แล้วเขาก็ไม่ได้ทำออกมาให้วัยรุ้นดูอย่างเดียวด้วย ผู้ใหญ่ก็ดูได้ จะได้รู้ความคิดของทั้งสองฝ่าย ไม่ใช่รู้แต่ความคิดของตัวเอง...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 19th August 2013 เมื่อ 00:32

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ดูฮอโมนแต่ไม่คิดจะดู เมะมะมะมะมะมะ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    - *- ไม่ดูก็ไม่ดูสิครับ จะประชดทำไมละเนี่ยย เหมือนไม่ชอบใจที่มีคนชอบดูซี่รี่ย์นี้ซะอย่างงั้น
    หลังๆ ไม่ได้ดูเลยตั้งแต่เนื้อเรื่องเริ่มจืดๆ ปล.เริ่มดูเพราะเชื่อมันในมือ GTH ครับบ แฟนบอยย เนื้อคู่อยากรู้ว่าใคร ( ประตูถัดไป ) คลั่งมากกก
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    เฮ้ ใครดูแล้วสรุปคร่าวๆทีดิ บ้านผมเป็นไรไม่รู้ดู youtube กระตุกโครตๆ เลยไม่ได้ดู แต่เล่นเกม โหลดอะไร เต็มสปีด ตึ้บเลย TTwTT
    (ซีรี่ย์ Hormones เคยส่วนนิดเดียวของชีวิตจริงเองนะนั้นดูไว้เป็นภูมิคุ้มกันความรู้รอบตัวประดับไว้นิดๆก็ดี =w=)
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ทำไมตอนนี้ผมมองไม่เห็นพระอาทิตย์หว่า?

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

ผมก็ไม่เข้าใจหรอกนะ

แต่คืออยากจะบอกว่า

คือผมตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับตอนจบฮอโมน

ผมก็ไม่ได้ถามหรอกว่า ดูหรือไม่ดู ชอบหรือไม่ชอบ

ผมก็ดูเพราะแฟนผมเขาอยากให้ดูด้วย ผมไม่ได้ชอบ หรือชอบ เรื่องนี้

แต่บางคนก็ตอบไม่ตรงคำถาม

โอเคผมไม่โกรธ พูดกันแบบ แบๆนะ

ทุกคนมีสิทธิ์ออกความเห็นหมด. ผมเข้าใจครับ ผมเป็นคนใจกว้าง

แต่ผมก็ไม่ได้เลือกจะอยู่ฝั่ง คนที่ชอบเหมือนกัน หรือคนที่ไม่ชอบเหมือนกัน

ปกติคนเราจะแบ่งฝั่งกันที่ความคิดเนี่ยหละ

ผมคิดแค่ว่า เราเป็นคนไทยเหมือนกัน อยู่ในบอร์ด jkg เหมือนกัน

ความคิดก็ต้องมีแตกต่างกันออกไป มันเป็นเรื่องธรรมดา

แต่ผมไม่เข้าใจว่า

เราจะทะเลาะกันทำไม หรือโพสที่มันขัดแย้งกันทำไม

บางครั้งตัวคนเรารู้ดีว่าเราไม่ชอบเหมือนเขา แต่ทำไมเราต้องแย้งกับเขาด้วยหละ

เหมือนผม. ผมไม่ชอบเกย์

แต่ผมก็ไม่เคยว่าเกย์ หรือพูดกับเกย์ว่าผมไม่ชอบ และไม่เคยคิดจะชอบ ผมไม่ชอบผมก็อยู่เฉยๆแค่รู้ในใจว่าไม่ชอบ

ไม่เคยคิดจะแสดงอาการหรือพูดออกมา

เพราะผมเข้าใจความรู้สึกเขาไงครับ

ความรู้สึกคนเราหนะ มันเปราะบางนะครับ ไม่มีใครอยากให้ใครมาซ้ำเติมหรอก

ถ้าไม่ให้กำลังใจ อย่างน้อยก็อยู่เฉยๆไม่จำเป็นต้องทำอะไร ก็สงบสุขครับ

ก็อยู่ที่ตัวคนเราแหละครับ จะเป็นคนแบบไหน

แต่ผมไม่ได้ว่าใครหรอกครับ มันไม่สำคัญหรอกว่าคุณจะแตกต่างกับผมแค่ไหน

แต่จำไว้ว่า คุณก็คือเพื่อนผม ทุกคนคือเพื่อนผมครับ ผมมองแบบนั้น

อยู่ที่คุณจะมองผมแบบไหน และคิดกับผมยังไง แค่นั้นครับ

ผมรักทุกคนแหละครับ มีคำถามคำตอบอะไรก็ช่วยๆกัน คุยกันสนุกสนาน

อย่าให้คำว่า jokergameth สังคมแห่งการแบ่งปัน มันจางหายไปมากกว่านี้อีกเลย

น้ำตาจะไหล จากใจจริงของผมครับ ลงชื่อ ...ballba@jokergameth.com... แขนขวาของ JKG

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 19th August 2013 เมื่อ 03:12

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

คือผมตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับตอนจบฮอโมน

ผมก็ไม่ได้ถามหรอกว่า ดูหรือไม่ดู ชอบหรือไม่ชอบ

ผมก็ดูเพราะแฟนผมเขาอยากให้ดูด้วย ผมไม่ได้ชอบ หรือชอบ เรื่องนี้

ทุกคนมีสิทธิ์ออกความเห็นหมด. ผมเข้าใจครับ ผมเป็นคนใจกว้าง

แต่ผมก็ไม่ได้เลือกจะอยู่ฝั่ง คนที่ชอบเหมือนกัน หรือคนที่ไม่ชอบเหมือนกัน

ปกติคนเราจะแบ่งฝั่งกันที่ความคิดเนี่ยหละ

ผมคิดแค่ว่า เราเป็นคนไทยเหมือนกัน อยู่ในบอร์ด jkg เหมือนกัน

ความคิดก็ต้องมีแตกต่างกันออกไป มันเป็นเรื่องธรรมดา

เราจะทะเลาะกันทำไม หรือโพสที่มันขัดแย้งกันทำไม

บางครั้งตัวคนเรารู้ดีว่าเราไม่ชอบเหมือนเขา แต่ทำไมเราต้องแย้งกับเขาด้วยหละ

แต่ผมก็ไม่เคยว่าเกย์ หรือพูดกับเกย์ว่าผมไม่ชอบ และไม่เคยคิดจะชอบ ผมไม่ชอบผมก็อยู่เฉยๆแค่รู้ในใจว่าไม่ชอบ

ไม่เคยคิดจะแสดงอาการหรือพูดออกมา

เพราะผมเข้าใจความรู้สึกเขาไงครับ

ความรู้สึกคนเราหนะ มันเปราะบางนะครับ ไม่มีใครอยากให้ใครมาซ้ำเติมหรอก

ถ้าไม่ให้กำลังใจ อย่างน้อยก็อยู่เฉยๆไม่จำเป็นต้องทำอะไร ก็สงบสุขครับ

ก็อยู่ที่ตัวคนเราแหละครับ จะเป็นคนแบบไหน

แต่ผมไม่ได้ว่าใครหรอกครับ มันไม่สำคัญหรอกว่าคุณจะแตกต่างกับผมแค่ไหน

แต่จำไว้ว่า คุณก็คือเพื่อนผม ทุกคนคือเพื่อนผมครับ ผมมองแบบนั้น

อยู่ที่คุณจะมองผมแบบไหน และคิดกับผมยังไง แค่นั้นครับ

ผมรักทุกคนแหละครับ มีคำถามคำตอบอะไรก็ช่วยๆกัน

โครตแมนอะพี่ นี่หละบุคคลตัวอย่าง
    ใช่เราไม่ชอบก็ไม่ควรจะไปแย้งหรือไปบอกเขา อยู่เฉยๆของเราก็ดีอยู่แล้ว
    อย่างผมไม่ชอบกินข้าวกับเพื่อน ชอบตัวคนเดียว แต่ผมก็ไม่เคยว่าเพื่อน หรือพูดกับเพื่อนว่าไม่เคยคิดจะไปกินด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Imyour : 19th August 2013 เมื่อ 02:59

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    ไม่รู้อะคับ บอกตรงๆไม่เคยดูด้วยและไม่คิดจะดูด้วย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diippyjas อ่านกระทู้
    ผมก็เหมือนกัน ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย

ผมว่าไม่เคยดู/ไม่ชอบ ก็อยู่เฉยๆเถอะ ไม่มีใครถามว่าชอบ/ไม่ชอบ ไม่ต้องประกาศให้โลกรู้ก็ได้นะ พอเถอะครับ
    ไม่ติดนะ แต่พอเห็นพวกนี้เยอะๆแล้วมันเอือมอะ -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phillip Chbeeb : 19th August 2013 เมื่อ 02:55

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phillip Chbeeb อ่านกระทู้
    ผมว่าไม่เคยดู/ไม่ชอบ ก็อยู่เฉยๆเถอะ ไม่มีใครถามว่าชอบ/ไม่ชอบ ไม่ต้องประกาศให้โลกรู้ก็ได้นะ พอเถอะครับ
    ไม่ติดนะ แต่พอเห็นพวกนี้เยอะๆแล้วมันเอือมอะ -*-
    นั้นนะสิ ภูมิตั้งกระทู้ถามเรื่องตอนจบ คนไม่ชอบก็คือคนที่ไม่ได้ดู แต่ ดันมาบอกว่าไม่ดูไม่คิดจะดูด้วย แล้วสรุป คนตั้งกระทู้ได้คำตอบ ตามที่หวังหรือได้ยำยำ จำโบ้รสหมูสับมาต้มกินในกระทู้กันแทนละเนี่ย
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    นั้นนะสิ ภูมิตั้งกระทู้ถามเรื่องตอนจบ คนไม่ชอบก็คือคนที่ไม่ได้ดู แต่ ดันมาบอกว่าไม่ดูไม่คิดจะดูด้วย แล้วสรุป คนตั้งกระทู้ได้คำตอบ ตามที่หวังหรือได้ยำยำ จำโบ้รสหมูสับมาต้มกินในกระทู้กันแทนละเนี่ย
    ขอบคุณทุกคนที่เข้าใจนะครับ

แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddc[TH] อ่านกระทู้
    ทำไมต้องมีคำว่า "ไม่คิดจะดูด้วย" อะ
    เค้าแค่คงอยากทำตัวผ่าเหล่าให้ตัวดูเท่ห์ แหวกแนว แค่นั้นมั้งครับ อย่าคิดมาก

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ผมรักทุกคนแหละครับ มีคำถามคำตอบอะไรก็ช่วยๆกัน คุยกันสนุกสนาน

อย่าให้คำว่า jokergameth สังคมแห่งการแบ่งปัน มันจางหายไปมากกว่านี้อีกเลย

น้ำตาจะไหล จากใจจริงของผมครับ ลงชื่อ ...ballba@jokergameth.com... แขนขวาของ JKG

รู้สึกเหมือนกับตัวเองชอบเกย์ = w=

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เบื่อไอ้พวกhipsterขวางโลกว่ะ นึกว่าพอทำอะไรที่ชาวบ้านไม่ทำกันแล้วมันเท่นักรึไงวะ
    ผมเองก็ไม่เคยดูและไม่คิดจะดูแต่ก็ไม่เห็นต้องออกมาประกาศตัวสวนกระแสเอาเท่เลย
    หัวกระทู้ก็ถามความเห็นตอนจบ ใครไม่ดูจะเผือกเข้ามาตอบทำไม บ้าป้ะ?
    i'm brony. problem?

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    กุไม่รู้สินะคงเป็นเพราะมันเป็นละครไทยที่มีชื่อเล่นมั้ง
    ไม่มีลายเซ็น

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    สนุกดีครับ มันสะท้อนหลายๆอย่าง ถึงบางเรื่องจะเกินจริง เเต่ดูไปก็ไม่มีอะไรเสียหานะครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BloodWar อ่านกระทู้
    เฮ้ ใครดูแล้วสรุปคร่าวๆทีดิ บ้านผมเป็นไรไม่รู้ดู youtube กระตุกโครตๆ เลยไม่ได้ดู แต่เล่นเกม โหลดอะไร เต็มสปีด ตึ้บเลย TTwTT
    (ซีรี่ย์ Hormones เคยส่วนนิดเดียวของชีวิตจริงเองนะนั้นดูไว้เป็นภูมิคุ้มกันความรู้รอบตัวประดับไว้นิดๆก็ดี =w=)
    สรุปให้ครับ เป็นเนื้อเรื่องของชีวิตเด็ก มปลาย ครับ ที่มีทั้ง เด็กเกเรที่เป็นอันธพาล บ้านไม่รัก. คู่เพื่อนรัก(ชายกับชาย)...รักกันมากจนสับสนกับตัวเอง เรื่องของเด็กเรียนประจำห้องแต่มีปมทางบ้านลึกๆ

เรื่องของสาวเพ้อฝันบ้านิยาย แม่สุดหวง ละก็ play boy ตัวสร้างปัญหาในเรื่อง แล้วก็หนุ่มมือกีต้าหน้าตาธรรมดาชอบเพื่อนตัวเอง สุดท้ายเรื่องของเด็กสาวที่เข้ากับเพื่อนผู้หญิงไม่ได้

เอาแบบสั้นๆพอ ไม่อยากสปอย เรื่องนี้บอกได้เลยโคตรประทับใจตั้งแต่ตอนแรกที่ดู หลายๆอย่างในเรื่องมันตรงกับชีวิตช่วง ม ปลายมากเลยครับ ทั้งแอบดูดบุหรี่ เถียงกับครู โดดเรียน ตีกัน เนื้อเรื่องไม่

น้ำเน่าเกินเหมือนละครไทยเรื่องอื่นๆ แล้วผมก็ไม่ได้ดูตามกระแสด้วย ปล.คนที่มาตอบว่าไม่ดู หรือว่าไม่คิดจะดูเท่มากเลยครับ >,,,< กลับไปดูเมะคุณต่อเหอะครับ

ปล.2 ผมชอบตอนจบที่มันจบได้อินดี้ดี ไม่จำเป็นต้องมีบทอะไรมากมาย ถ่ายทอดทุกอย่างผ่านมุมกล้อง และบทเพลง ผมก็เรียนนิเทศ ภาพยนตร์อยู่ครับ ประทับใจมากกกกกก โดยเฉพาะฉาก ที่ต้า กับไผ่ พึ่งถึงเขาใหญ่ มุมกล้องและแสง โคตรสวยยยยเลยครับ
    I Don't need Weapons I got logic

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diippyjas อ่านกระทู้
    ผมก็เหมือนกัน ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย ไม่เคยคิดจะดูด้วย
    ขวยไลคลับฟฟฟ