ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,825

Post ช่วยดูประโยคภาษาอังกฤษหน่อยนะครับว่าแปลเป็นไทยถูกไหม

Discouraged by their team's performance, the fan began to leave the stadium

กำลังใจมาโดยกลุ่มทีมงานที่มีประสิทธิภาพ จากผู้คนคลั่งไคล้ที่เหลืออยู่ในสนาม

ลองดูให้หน่อยนะครับว่าผมแปลถูกไหม งงตรง the fan began to leave the stadium ช่วงนี้อะครับ ถ้าผิดหรือถูกอย่างไรช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    the fan began to leave the stadium = ผู้ชมรอบๆ สนาม

ไม่แน่ใจครับงูๆ ปลาๆ
    MY CENTER ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ความระอาใจ (ท้อใจ ผิดหวัง) ที่ประสิทธิภาพทีม ทำให้แฟนๆ(น่าจะหมายถึงแฟนคลับ)ของทีมเริ่มต้นที่จะเดินออกจากสเตเดี่ยม

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAE_HIPPY อ่านกระทู้
    Discouraged by their team's performance, the fan began to leave the stadium
    ท้อใจจากประสิทธิภาพในทีมของพวกเขา พวกแฟนๆจึงเริ่มพากันออกจากสนาม

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    the fan began to leave the stadium

the fan = น่าจะแฟนคลับ , Began = มาจาก begin แปลว่าเริ่ม , leave = ออก ออกจาก ออกห่าง

พวกแฟนคลับ เริ่ม ที่จะออกจากสนาม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BaCk To NaTuRe : 22nd August 2013 เมื่อ 23:58
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    performance อาจหมายถึงการทำอะไรสักอย่าง ในที่นี้อาจหมายถึงการ แข่งขัน หรือ การเล่นเกมกีฬา

ในความคิดผมน่าจะแปลว่า "ทีมผู้เล่นแสดงอาการท้อใจ(หรือประมาณว่าทีมเล่นไม่ดี) แฟนคลับจึงเริ่มพากันออกจาก stadium"

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reventon อ่านกระทู้
    performance อาจหมายถึงการทำอะไรสักอย่าง ในที่นี้อาจหมายถึงการ แข่งขัน หรือ การเล่นเกมกีฬา

ในความคิดผมน่าจะแปลว่า "ทีมผู้เล่นแสดงอาการท้อใจ(หรือประมาณว่าทีมเล่นไม่ดี) แฟนคลับจึงเริ่มพากันออกจาก stadium"
    performance แปลว่า ประสิทธิภาพครับ โดยการแปลส่วนมากแล้ว ประโยคหน้าน่าจะแปลว่า

Discouraged by their team's performance

Discouraged = หมดกำลังใจ ,their team's = ทีมของพวกเขา ,performance = ประสิทธิภาพ(ความสามารถ)

รวมๆ ได้ว่า "ถ้าเราหมดกำลังใจเพราะความสามารถของทีมเขา,แฟนคลับของเราก็เริ่มจะเดินออกสนามแล้ว"

ประมาณนี้ครับ แปลไม่อะไรมาก เพิ่มคำให้เข้าใจง่ายๆ ไม่ว่ากันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BaCk To NaTuRe : 23rd August 2013 เมื่อ 00:43
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    แฟนคลับเริ่มออกจากสนาม พวกเรารู้สึกท้อใจ

"Discouraged by their team's performance, the fan began to leave the stadium"

Upload Games PC
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,825
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นมาก ๆ ครับ ผมจะลองนำไปเรียบเรียงดู ขอบคุณที่สละเวลามาดูครับ