ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 54

เตือนภัย จักรยานหายแถวสถาบันพระจอมเกล้าลาดกระบัง

คืออยากจะบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องที่เรียนอยู่แถวลาดกระบังนะครับ

ให้ระวังเรื่องจักรยานหายแถวหอพักนักศึกษาบริเวณนอกสถาบัน

จากประสบการณ์เมื่อเช้าครับ

เมื่อเช้าครับกะจะไปเรียน (มีเรียนวันเสาร์ 9 โมง) โดยขี่จักรยานไปเหมือนทุกวันครับ พอลงมาข้างล่าง ก็ไม่เจอจักรยาน เห็นแต่ซาก ตัวล็อกโดนคีมตัดเหลือไว้ให้ดูเล่นๆ (เพื่อ*&(%@))

ผมอยู่แถวเกกีหอ xxx (ขอไม่บอกแล้วกันเจ้าของหอเขาขอไว้) จักรยานรุ่น Merida Matt 5 ราคาประมาณ 11,000 บาท ไม่รวมของแต่งเพิ่ม แล้วก็มีหมวกกันน็อตอีกใบ (ยังเอาของกรูไปอีก) ที่ล็อคอันละ 1000 กว่าบาท(โดนตัดง่ายๆ)

เมื่อคืนผมกลับจากเทคโนประมาณ 2 ทุ่ม ก็จอดตามปกติ (ทุกทีจะเปลี่ยนที่จอดไปเรื่อยแต่ยังอยู่ในปริเวณใต้หอ) หลังจากกลับมาก็ไม่ได้ลงไปอีก จนเมื่อเช้า

พอผมรู้ว่าจักยานหาย ผมก็ไปแจ้งเจ้าของหอเพื่อจะขอดูกล้องวงจรปิด ผลคือไม่มี กล้อง (เอ้า ที่กูจอดอยู่ทุกวันนี่ มันไม่มีส้นตีนอะไรเป็นจุดรักษาความปลอดภัยให้กูเลยหรอ ยามก็ไม่มี กล้องยังไม่มีอีก)

ทีนี้ก็เคว้งเลยครับคงไม่ได้คืนแน่
    ที่ว่าได้คืน เพราะ ผมคิดว่าคนที่เอาไปน่าจะเป็นคนแถวๆที่ผมอยู่ ไม่งั้นจะรู้ได้ไงว่าผมจะจอดจักรยานยังไงและจอดไว้ตรงไหนในแต่ละวัน

ผมก็เลยไปแจ้งความที่ สน พอแจ้งเสร็จก็ไม่เห็น จนทตร คิดจะทำอะไรนอกจากลงบันทึกประจำวัน รูปที่เกิดเหตุอะไรก็ไม่เห็นขอ รุ่นจักรยาน ลักษณะ อะไรที่เป็นจุดเด่นก้ไม่เห็นขอ (เซ็งตำรวจไทยมาก จากที่เคยมีประสบการรถ D-Max หายเมื่อ 3 ปีที่แล้วแถวระยอง)

สรุปวันนี้ผมก็โทรไปลาอาจารย์ แล้วก็กลับมานั่่งเซ็งเป็ดที่หอเหมือนเดิม

จึงอยากขอเตือนหลายๆคนจอดจักรยานแล้วไม่ค่อยล็อคนะครับ ขนาดของผมล็อคอย่างดียังหายเลยเวลาแค่ 1 คืนมันมากพอสำหรับคนที่จะขโมย (รถยนกูจอดค้างไว้ 3 ชม. ยังหาย)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thatipok : 24th August 2013 เมื่อ 12:14
    Finite
    MomoSundeass & 26Keys13Keys

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมก็มีเรื่องซวยๆเยอะเหมือนกัน

แต่เรื่องของหายนี้เซงสุดละ

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    จิตใจคนเราสมัยนี้ แต่ก็นั่นแหล่ะครับ คุณตำรวจก็ไม่คิดจะทำ ห้า ไรเลย เอาแต่ โบก...
    เหนื่อยใจกับ ตำรวจไทย
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    สมัยผมเรียนแถวนั้นหายกันบ่อยครับไม่เฉพาะเกกี ที่อื่นก็โดน มอเตอร์ไซด์-จักรยานพวกสอยไปหลายคันแล้ว

ยิ่งช่วงนี้กำลังฮิตจักรยานด้วย ขอให้หาคันใหม่ได้เร็วๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ท่านจอดไว้ตรงทางเข้าตรงสพานเลยปะครับ