ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    หมายเหตุ
    ข้อมูลในกระทู้นี้ใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ลองหาข้อมูล วิธีมุดเพื่อเข้าเล่นได้จากกระทู้อื่นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 15th October 2014 เมื่อ 05:24

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    ก็คือ ดาวน์โหลดหรืออัพโหลดไฟล์ขนาด 1M มันก็ขึ้นมา 1M แล้วครับ แต่ถ้าใช้เล่นเกมนี้ ก็คงต้อง Alt+Tab ออกมาจากเกม มาคำนวนดูเองอ่ะครับ ว่าใช้ไปเท่าไร
    แปลว่าถ้าหมดโปรแล้ว ถ้าไม่ซื้อเพื่อเล่นต่อ ก็ต้องกลับไปมุดวิธีเดิมสินะ

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    สำหรบเกมนี้ เล่นจริงจังได้ไหมครับ เพราะผมได้ยินเรื่องโปรของเกมนี้มาพอสมควร บางคนบอกไม่แนะนำให้เล่นจริงจังหรือเล่นยาว ๆ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    สำหรบเกมนี้ เล่นจริงจังได้ไหมครับ เพราะผมได้ยินเรื่องโปรของเกมนี้มาพอสมควร บางคนบอกไม่แนะนำให้เล่นจริงจังหรือเล่นยาว ๆ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
    ผมเป็นผู้เล่นเก่าคนหนึ่งนะครับ เล่นมาตั้งแต่ CB แล้วเกมนี้และตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่
    ส่วนเรื่องเกมดีหรือไม่ดีต้องลองสัมผัสด้วยตัวเองครับ เพราะความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องโปรมีอยู่แล้วครับ ส่วนใหญ่พวกใช้โปรจะเล่นคนเดียวเอาไว้ฟาร์มเอง ไม่มายุ่งกับผู้เล่นทั่วไปแน่นอน
    แต่เมื่อมีโปรออกมาทางเซิฟเวอร์ก็จะรีบแก้ไขทันที ซึ่งต่างจากบ้านเราที่ปล่อยทิ้งไว้และเกมจะมีการอัพเดทเรื่อยๆเพื่อกันเรื่องพวกนี้

แต่สำหรับผมเรื่องโปรเฉยๆครับไม่ได้เดือดร้อนอะไรเท่าไร เพราะยังไงเกมนี้เราก็เล่นกับเพื่อนๆกันอยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sacoos : 10th June 2014 เมื่อ 02:06

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    มันก็แล้วแต่นะครับเรื่องนี้น่ะขึ้นอยู่กับตัวท่านเองด้วยครับ ส่วนตัวผมเล่นเกมนี้มาเกือบจะสองปีได้แล้วมั้ง เพราะอะไรหรือครับ
    -อย่างแรกเลย ระบบเกมส์ และ รูปแบบการเล่นต่างจากเกมอื่นๆมากเลยทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นระบบฟิสิก ระบบการคราฟไอเทม การอัพสกิล การใช้ทักษะเฉพาะในการล้มบอส
    ซึ่งเป็นเกมส์ที่มีการเล่นที่ท้าทายเอามากๆเลยครับ การหาจังหวะโจมตีบอส การหลบการโจมตี ซึ่งอาจจะเคยเห็นในเกมอื่นๆมาแล้วอย่าง DN MH

-สองคือ การมีกิลอยู่เป็นหลักแหล่ง อันนี้ก็ต้องหากิลที่ค่อนข้างจะมีเครือข่ายขนาดใหญ่พอสมควร คือหมายถึงกิลที่อยู่ยาวๆน่ะครับ มันดียังไง?
    คุณไม่สามารถโซ่โล่ดันเจี้ยนได้ตลอดหรอกนะครับ พอหลังจาก เลเวล 60 ขึ้นไปนั้นความยากของดันเจี้ยนจะยากมากๆซึ่งจำเป็นต้องลงเป็นปาร์ตี้
    ถ้าคุณมีกิลคุณจะสะดวกเรื่องการหาปาร์ตี้ลงดัน หรือหาคน assit จะได้ไม่ต้องไปตี้กับฝรั่งให้แลคเสียอารมณ์เปล่าๆ บางกิลจะมีกิจกรรมลงเรดด้วย
    เมื่อลงเรดแล้วสิ่งของที่ได้จากการลงเรดจะถูกนำไปขายเพื่อต่อยอดแล้วเฉลี่ยแบ่งจ่ายให้กับลูกกิล พูดง่ายก็คือเงินเดือนน่ำแหละ เพราะงั้นไม่ต้องกลัวจนเลยครับ

-สาม ไม่ต้องกลัวเทพทรู ไม่เติมก็เทพได้เพราะกิจกรรมทางเซิฟเวอร์นั้นจะมีมาตลอดๆครับอาจจะมี gift set เพิ่ม stat หรือเป็น ชุดเซ็ตพร้อมอาวุธ สำหรับผู้เล่นใหม่
    แต่ใครที่อยากได้ outfit หวิวๆของตัวละครสาวๆก็คงต้องเติมกันหน่อยหล่ะครับ = ="

เรื่องโปรตอนนี้เงียบไปแล้วครับแทบจะไม่มีเลยก็ว่าได้ ทาง nexon ก็เพิ่มมาตรการหลังจากอัพเดทแพทใหญ่ไปทำให้เราเล่นได้อย่างสุขใจมาเรื่อยๆครับ ^^
    ถ้าอยากเข้ากิลผมแนะนำ ClubZap(ไม่ได้จะโฆษณานะเออ 5555) ครับเพราะผมเองก็อยู่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sacoos อ่านกระทู้
    ผมเป็นผู้เล่นเก่าคนหนึ่งนะครับ เล่นมาตั้งแต่ CB แล้วเกมนี้และตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่
    ส่วนเรื่องเกมดีหรือไม่ดีต้องลองสัมผัสด้วยตัวเองครับ เพราะความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องโปรมีอยู่แล้วครับ ส่วนใหญ่พวกใช้โปรจะเล่นคนเดียวเอาไว้ฟาร์มเอง ไม่มายุ่งกับผู้เล่นทั่วไปแน่นอน
    แต่เมื่อมีโปรออกมาทางเซิฟเวอร์ก็จะรีบแก้ไขทันที ซึ่งต่างจากบ้านเราที่ปล่อยทิ้งไว้และเกมจะมีการอัพเดทเรื่อยๆเพื่อกันเรื่องพวกนี้

แต่สำหรับผมเรื่องโปรเฉยๆครับไม่ได้เดือดร้อนอะไรเท่าไร เพราะยังไงเกมนี้เราก็เล่นกับเพื่อนๆกันอยู่แล้ว
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    มันก็แล้วแต่นะครับเรื่องนี้น่ะขึ้นอยู่กับตัวท่านเองด้วยครับ ส่วนตัวผมเล่นเกมนี้มาเกือบจะสองปีได้แล้วมั้ง เพราะอะไรหรือครับ
    -อย่างแรกเลย ระบบเกมส์ และ รูปแบบการเล่นต่างจากเกมอื่นๆมากเลยทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นระบบฟิสิก ระบบการคราฟไอเทม การอัพสกิล การใช้ทักษะเฉพาะในการล้มบอส
    ซึ่งเป็นเกมส์ที่มีการเล่นที่ท้าทายเอามากๆเลยครับ การหาจังหวะโจมตีบอส การหลบการโจมตี ซึ่งอาจจะเคยเห็นในเกมอื่นๆมาแล้วอย่าง DN MH

-สองคือ การมีกิลอยู่เป็นหลักแหล่ง อันนี้ก็ต้องหากิลที่ค่อนข้างจะมีเครือข่ายขนาดใหญ่พอสมควร คือหมายถึงกิลที่อยู่ยาวๆน่ะครับ มันดียังไง?
    คุณไม่สามารถโซ่โล่ดันเจี้ยนได้ตลอดหรอกนะครับ พอหลังจาก เลเวล 60 ขึ้นไปนั้นความยากของดันเจี้ยนจะยากมากๆซึ่งจำเป็นต้องลงเป็นปาร์ตี้
    ถ้าคุณมีกิลคุณจะสะดวกเรื่องการหาปาร์ตี้ลงดัน หรือหาคน assit จะได้ไม่ต้องไปตี้กับฝรั่งให้แลคเสียอารมณ์เปล่าๆ บางกิลจะมีกิจกรรมลงเรดด้วย
    เมื่อลงเรดแล้วสิ่งของที่ได้จากการลงเรดจะถูกนำไปขายเพื่อต่อยอดแล้วเฉลี่ยแบ่งจ่ายให้กับลูกกิล พูดง่ายก็คือเงินเดือนน่ำแหละ เพราะงั้นไม่ต้องกลัวจนเลยครับ

-สาม ไม่ต้องกลัวเทพทรู ไม่เติมก็เทพได้เพราะกิจกรรมทางเซิฟเวอร์นั้นจะมีมาตลอดๆครับอาจจะมี gift set เพิ่ม stat หรือเป็น ชุดเซ็ตพร้อมอาวุธ สำหรับผู้เล่นใหม่
    แต่ใครที่อยากได้ outfit หวิวๆของตัวละครสาวๆก็คงต้องเติมกันหน่อยหล่ะครับ = ="

เรื่องโปรตอนนี้เงียบไปแล้วครับแทบจะไม่มีเลยก็ว่าได้ ทาง nexon ก็เพิ่มมาตรการหลังจากอัพเดทแพทใหญ่ไปทำให้เราเล่นได้อย่างสุขใจมาเรื่อยๆครับ ^^
    ถ้าอยากเข้ากิลผมแนะนำ ClubZap(ไม่ได้จะโฆษณานะเออ 5555) ครับเพราะผมเองก็อยู่

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ เมื่อก่อนผมเคยมุดไปเล่นได้สักพักพอเริ่มคิดจริงจังเลยเปิดหาข้อมูลดูเลยเจอหลายบอร์ดหลายเว็ปบอกมีปัญหาโประเยอะ ไม่แนะนำให่เล่นจริงจังโน่นนี่นั่น

เดี๋ยวจะกลับไปเล่นอีกสักรอบครับ ขอคุณสำหรับข้อมูล

ปล. ใครมีอะไรแนะนำอีกว่ามาเลยครับจะเข้ามาเก็บข้อมูลเรื่อยๆ อุ่นใจดี

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    หมายเหตุ
    ข้อมูลในกระทู้นี้ใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ลองหาข้อมูล วิธีมุดเพื่อเข้าเล่นได้จากกระทู้อื่นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 15th October 2014 เมื่อ 05:26

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Instinger_Zone อ่านกระทู้
    อัพเดท!!
    วิธีการมุดเข้าเล่นVindictus จ้า!!

มุดง่ายกว่าเดิม เยอะมากๆๆๆๆ

ขอเพิ่มเติมเรื่องการจอยกับคนไทยหน่อยนะครับ
    วิธีนี้น่าจะมีปัญหาแน่นอนเวลาเล่นกับคนไทยด้วยกัน เพราะมันบังคับให้ทุก port วิ่งผ่านตัวโปรแกรม แล้วก็ไม่เหมาะสำหรับคนที่เล่นยาวๆแน่ครับ
    ผมไม่รู้ว่ามัน Lock IP ได้รึเปล่า ถ้าจะต้องเข้าโดยกด search ทุกครั้ง เวลาเข้าเกมมันก็จะขึ้น Different ip ตลอดต้องมานั่งรอ 10นาที แบบนี้ก็คงไม่ดีเท่าไหร่
    แต่ใครจะลองเอาใช้ดูก็ได้นะครับอันนี้ ผมขอเพิ่มเติมข้อมูลเพิ่มเติมหลังที่ผมทดลองใช้โปรแกรมดู

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    จริงๆในคลิปผมลืมบอกนะเนี่ย คือถ้าหมด 100M แล้ว(จะมีสัญญาณแจ้งเตือน) ให้สมัครไอดีใหม่ด้วยอีเมลใหม่อีกอันนึงเลยครับ
    แล้วจากนั้นทำการ Uninstall โปรแกรม แล้วก็ Install ใหม่ พอเปิดโปรแกรมมันก็จะขึ้นช่องให้ใส่อีเมล ก็ใส่อันที่เราสมัครไว้ล่าสุดนี้เลยครับ
    งั้นถามข้อสุดท้ายครับ 100M นี่ ใช้งานได้นานแค่ไหน ถึงจะหมด

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 6
    มีใครเริ่มเล่นใหม่บ้าง ตอนนี้ผมเริ่มเล่นใหม่อยู่เซิฟ west ใช่ไหม ที่คนไทยเยอะ

มีเฟสเป็นกลุ่มของคนเล่นมั๊ยคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้

อธิบายคร่าวๆ ก็ได้ประมาณนี้ เรื่องโปรมันมีตลอด แต่กิลผมห้ามใช้ ถ้าพบเจอผมจะสั่งเตะออกกิลพร้อมกับแจ้งกิลคนไทยอีก 2 กิลให้แบนคุณด้วย ระวังหน่อยนะครับ

สำหรับคนที่อยากเข้ากิลนะครับ ไม่ต้อง Whisper หาผมแล้วนะครับ ให้ไปรายงานตัวบนหน้า Facebook ก่อนนะครับที่

https://www.facebook.com/groups/clubzap/

อันนี้ผมถือเป็นกฏข้อบังคับหลักเลยครับ ต้องมี FB ถึงเข้ากิลผมได้ เพราะหน้า Group นี้จะมีไว้แจ้งข่าวสารต่างๆ รวมถึงแจ้งกิจกรรม และประกาศเร่งด่วนต่างๆ ครับ

และรบกวนอ่านกระทู้ปักหมด (Pinned Post) ด้านบนสุดของ FB Group ด้วยนะครับก่อนจะรายงานตัว ผมเห็นเข้ามาแล้วไม่เคยอ่านกันเลย

อัพเดท!!
    วิธีการมุดเข้าเล่นVindictus จ้า!!

มุดง่ายกว่าเดิม เยอะมากๆๆๆๆ

ส่วนวิธีนี้ผมยังยืนยันว่าเล่นคนเดียวสะดวก แต่ถ้าเล่นกับคนไทยด้วยกันก็น่าจะ Lag ครับ เพราะมันบังคับให้ทุก port วิ่งผ่านโปรแกรมนี้ แต่ Your-Freedom กับ ProxyCap จะสามารถบังคับเฉพาะ Port ที่เกี่ยวข้องกับการ Login ให้วิ่งผ่านโปรแกรม Your-Freedom เท่านั้น ซึ่งจะทำให้เวลาเล่นกับคนไทยก็จะไม่แลค (ยกเว้นบางกรณี) หรือไปกับฝรั่งก็จะ Delay น้อยกว่าครับ

ซึ่งวิธีมุดด้วย YF + ProxyCap มันก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิดครับ Set ครั้งเดียวจบ ฟรีไม่มีค่าใช้จ่าย ไม่มีระยะเวลาจำกัดครับ

อ่านเพิ่มเติมที่นี่เลย - วิธีเข้าเล่น Vindictus NA

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ เมื่อก่อนผมเคยมุดไปเล่นได้สักพักพอเริ่มคิดจริงจังเลยเปิดหาข้อมูลดูเลยเจอหลายบอร์ดหลายเว็ปบอกมีปัญหาโประเยอะ ไม่แนะนำให่เล่นจริงจังโน่นนี่นั่น

เดี๋ยวจะกลับไปเล่นอีกสักรอบครับ ขอคุณสำหรับข้อมูล

ปล. ใครมีอะไรแนะนำอีกว่ามาเลยครับจะเข้ามาเก็บข้อมูลเรื่อยๆ อุ่นใจดี
    กิลคนไทยมี 3 กิลใหญ่ๆ ครับ
    ClubZap
    ExtremeSuperHero
    LastComrade

ทั้ง 3 กิลมีระบบการจัดการที่แตกต่างกัน แต่ก็ช่วยเหลือกันและติดต่อกันตลอดครับ ถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมก็ Join Group และลองอ่าน Term and Condition ของกิล ClubZap ดูครับ

http://bit.ly/1glfR12

และก่อนการเข้ากิลทุกครั้งต้องรายงานตัวด้วยครับ

ที่นี่ on.fb.me/1m4KRck
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zeldom : 8th July 2014 เมื่อ 10:54

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเล่นสมัยที่มีแค่ 4 อาชีพ กับ Raid ใหม่กำลังมา (หมาทะเลทราย กับ โกเลมที่รวมร่างได้ 4 ตัว)
    จำได้ว่าตอนนั้นมันยากมาก เลยเลิกเล่นไป แต่ตอนนี้กำลังสนใจจะกลับมาเล่นใหม่

อยากถามว่าตอนนี้ Vindictus มีทั้งหมดกี่ Server เหรอครับ (NA / EU / CN / KR)
    แต่ละ Server ต่างกันยังไง อันไหนต้องมุดไม่มุด (ใจจริงอยากเล่นแบบไม่มุดมากกว่า)

-------------------------------

ปล.ผมลองเข้าไปโหลดตัวเกมส์มาลงใหม่แล้ว (ยังไม่ได้ใช้โปรแกรมมุด)
    พอเข้าเกมส์ไปมันโหลด Logo แค่ 2 ตัวแล้วเด้งหลุดออกมาเลย ขึ้นหน้าต่างมาเป็น ????
    ยังไม่ทันเข้าถึงหน้าจอ Login ID เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxGamerboyxx : 21st June 2014 เมื่อ 22:15

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxGamerboyxx อ่านกระทู้
    ผมเล่นสมัยที่มีแค่ 4 อาชีพ กับ Raid ใหม่กำลังมา (หมาทะเลทราย กับ โกเลมที่รวมร่างได้ 4 ตัว)
    จำได้ว่าตอนนั้นมันยากมาก เลยเลิกเล่นไป แต่ตอนนี้กำลังสนใจจะกลับมาเล่นใหม่

อยากถามว่าตอนนี้ Vindictus มีทั้งหมดกี่ Server เหรอครับ (NA / EU / CN / KR)
    แต่ละ Server ต่างกันยังไง อันไหนต้องมุดไม่มุด (ใจจริงอยากเล่นแบบไม่มุดมากกว่า)

-------------------------------

ปล.ผมลองเข้าไปโหลดตัวเกมส์มาลงใหม่แล้ว (ยังไม่ได้ใช้โปรแกรมมุด)
    พอเข้าเกมส์ไปมันโหลด Logo แค่ 2 ตัวแล้วเด้งหลุดออกมาเลย ขึ้นหน้าต่างมาเป็น ????
    ยังไม่ทันเข้าถึงหน้าจอ Login ID เลยครับ
    NA = อเมริกาเหนือ
    EU = ยุโรป
    CN = จีน
    KR = เกาหลี
    JP = ญี่ปุ่น

KR = sv. ต้นกำเนิด เป็น sv.Premier (sv. ปรกติ ไม่มีกระโดด ไม่มี Combo ความยากของบอสอยู่ในระดับปรกติ)
    NA = sv. ที่ 2 ต่อจาก KR เป็น sv.Premier เช่นกัน เป็น sv. เดียวที่ไม่มีระบบ FTG (เล่นได้ไม่จำกัด)
    EU = sv. ที่ 3 เป็น sv.XE (Extreme) มีระบบกระโดด คอมโบ เห็นเลือด Boss ในระดับ Hard ความยากของ Boss ง่ายกว่าปรกติ
    JP = sv. ญี่ปุ่น เป็น sv.Premier เช่นกัน
    CN = sv. จีน เป็น sv.XE และเป็น sv. เดียวที่ไม่มีการ Block IP การอัพ Patch ของ sv. นี้จะช้ากว่าชาวบ้าน แต่ตัวละครใหม่จะเร็วกว่าชาวบ้าน ผมมี id ใน sv. จีนไว้เพื่อ Test ตัวละครใหม่อย่างเดียว

ถ้าเข้าเกมไม่ได้ ลองดูว่า ProxyCap เปิดอยู่รึเปล่า ถ้าเปิดอยู่แต่ไม่ Connect Your-Freedom มันจะเข้าไม่ได้ครับ ถ้าอยากลองเข้าแบบไม่เปิด YF ต้อง Disable ProxyCap ก่อน

ส่วนบอส หมาทะเลทราย (น่าจะเป็น Lionotus ด่าน The Evil One) กับโกเลม 4 ตัว (Colru the Golem) ถ้าล่ากับพวกผม 5 นาทีก็จบแล้วหละครับ ฮาาาา

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    จากโพสต้น ๆ เห็นมีคนติดปัญหาที่มันขึ้นให้ไปล็อคอินหน้าเว็ปนะครับ สำหรับผมตอนแรกก็ติดปัญหานี่อยู่เหมือนกัน

ส่วนสาเหตนั้นอยู่ไม่ไกลครับ ผมแค่มองข้ามมันไปเฉย ๆ นั่นคือ 'ไม่ได้กดเปิด Proxy Cap' กดเปิดมันได้ที่ คลิกขวาที่ตัว Proxy Cap ด้านล่างขวาของจอ แล้วเลือก Enable Proxy Cap เท่านั้นเองครับก็เข้าเกมได้แล้ว (ถ้ากดแล้วตัวไอค่อน Proxy Cap จะเปลี่ยนเป็นสีแดง จากสีเทา) ตอนเข้าเกมก็ไม่ต้องปิดตัวตัวฟ็อกซี่หรือยัวฟีด้อมใด ๆ ทั้งสิ้น ก็เข้าเกมเลือกตัวละครเล่นได้ปกติ

ปล. จากวิธีหน้ากระทู้มีบอกแค่ว่า 'ตอนจะเข้าเกม ให้เปิดตัว Proxy Cap กับ Your Freedom ไว้แล้วเข้าเกม' สอนวิธีเซ็ทเจ้าสองโปรแกรมนี้ แต่ไม่ได้บอกวิธีเปิดใช้งานตัว Proxy Cap สำหรับผมมันเป็นปัญหาจุดใต้ตำตอจริง ๆ

ขอบคุณครับ