ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

Red face ไปเดินเล่นมา

ต้อง บอกก่อนเลยว่าปกติไม่ใช้คนเล่นเกมส์แนว RPG บนคอนโซล เท่าไหร่แต่จะลองเกมส์นี้เป็นเกมส์แรก ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะรู้สึกถูกใจรึป่าวว

แต่ที่ผมอยากถามก็คือ ทำไมกรอบ เป็นสีแดง ? นี้รึป่าวที่เรียกว่าแผ่นโซน. ปกติผมซื้อเกมส์อื่นมามีแต่ กรอบขาวใสๆ งงเหมือนกัน = =

ปล. ลืมโพสรูป แปป นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The_O อ่านกระทู้
    ซื้อมาเท่าไหร่เนี่ย อย่าบอกนะว่าซื้อมาตามราคาที่ติดหน้ากล่องน่ะ
    เพราะกล่องเเดงแบบนี้มันเป็นกล่องเกมที่วางขายเเบบลดราคานะ ไม่ใช่เเผ่นมือ2นะ เเผ่นมือหนึ่งนี่เเหละแต่ลดคุณภาพปกหรือกล่อง(ถ้าไม่คิดมากก็อย่าใส่ใจเลยครับ เกมเล่นได้เหมือนกัน)
    แต่เรามาดูเรื่องราคาที่คุณซื้อมาดีกว่า
    ราคากล่องเเดงแบบนี้ราคามักจะไม่เกิน1พัน (เต็มที่ก็ 600-800) คล้ายๆกับกล่องเเบบ The best (ปกคาดสีเหลือง)
    ซึ่งถ้าคุณซื้อมาด้วยราคาที่ติดอยู่บนกล่องเเล้วล่ะก็ คราวหน้าผมเเนะนำว่าอย่าได้ไปเหยียบร้านนั้นอีกเลยครับ
    เเต่ถ้าราคาที่ซื้อมาไม่ถึงพัน มือหนึ่งในซีลก็อีกเรื่องนึงครับ

ส่วนเรื่องโซนเเผ่นน่ะ ให้ดูที่กล่องด้านหลัง ตรงที่เป็นรูปลูกโลกน่ะจะเขียนเลขบอกอยู่ครับ 1,2,3เเล้วก็รูปลูกโลก ประมาณนั้นเเหละครับ
    เวง.... ซื้อมาตามราคาเลยครับ แต่จะจำไว้เป็น บทเรียนครับผม ... = =

ปล.มันไม่มีรูป ลูกโลก อะครับ = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 28th August 2013 เมื่อ 21:46

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    นี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย haruhi002z : 28th August 2013 เมื่อ 20:58
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    รูปมาแล้วครับ

ปล.ขอ อนุญาติ ดัน..

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ซื้อมาเท่าไหร่เนี่ย อย่าบอกนะว่าซื้อมาตามราคาที่ติดหน้ากล่องน่ะ
    เพราะกล่องเเดงแบบนี้มันเป็นกล่องเกมที่วางขายเเบบลดราคานะ ไม่ใช่เเผ่นมือ2นะ เเผ่นมือหนึ่งนี่เเหละแต่ลดคุณภาพปกหรือกล่อง(ถ้าไม่คิดมากก็อย่าใส่ใจเลยครับ เกมเล่นได้เหมือนกัน)
    แต่เรามาดูเรื่องราคาที่คุณซื้อมาดีกว่า
    ราคากล่องเเดงแบบนี้ราคามักจะไม่เกิน1พัน (เต็มที่ก็ 600-800) คล้ายๆกับกล่องเเบบ The best (ปกคาดสีเหลือง)
    ซึ่งถ้าคุณซื้อมาด้วยราคาที่ติดอยู่บนกล่องเเล้วล่ะก็ คราวหน้าผมเเนะนำว่าอย่าได้ไปเหยียบร้านนั้นอีกเลยครับ
    เเต่ถ้าราคาที่ซื้อมาไม่ถึงพัน มือหนึ่งในซีลก็อีกเรื่องนึงครับ

ส่วนเรื่องโซนเเผ่นน่ะ ให้ดูที่กล่องด้านหลัง ตรงที่เป็นรูปลูกโลกน่ะจะเขียนเลขบอกอยู่ครับ 1,2,3เเล้วก็รูปลูกโลก ประมาณนั้นเเหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The_O : 28th August 2013 เมื่อ 21:27

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เป็นพวกเอาเกมส์เก่ามาลดราคาอ่ะครับ

ถ้าเป็นกล่องแดง เรียกว่า Greatest hits เป็นโซนเมกาครับ

เพิ่มเติม
    กล่องเทาคาดเหลือง เรียกว่า Platinum เป็นโซนยุโรป
    กล่องเหลือง เรียกว่า The best เป็นโซนญี่ปุ่น

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    กล่องแดง มือ2 ผมซื้อมา 500 ซื้อมาแล้วก็เล่นให้คุ้มเกมสนี้ภาพอลังการงานสร้าง
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w