ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 161 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123451353103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ errOr mAn อ่านกระทู้
    คุณ HapPyFridaY เก่งจังเลยนะครับ วาดในคอมพ์หรอ แบบว่าทำในคอมพ์ตั้งแต่แรกนะครับ ยังกะจะเลือนหายไปแล้ว(ไม่นะ อย่าจากฉันไปไหนนะ...โอ้ววว)
    แหะๆ ผมยังไม่เท่าไรหรอกครับ พอมาเห็นของคนอื่นๆ ก็เลยรู้ว่าเราอยู่ในกะลามากเกินไป
    (ขออีกรูปแล้วกัน)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    คนที่ลงสีในคอมได้ นี่ก็ดีนะครับ ผมยังทำไม่เป็นเลย มีเม้าส์ปากกาแท้ ๆ แต่ไม่ยอมฝึก อนาถตัวเอง

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    แต่ละคนวาดสวยๆกันทั้งนั้นเลยนะฮะ
    อันนี้คือฝีมือของผมอาจไม่สวยเท่าไรหรอกนะฮะ

ผมขี้เกียจเอารุปมาลงน่ะฮะ =w="! เลยเอาเวปที่เก็บผลงานของผมมาลงเลยละกันนะฮะ

http://www.karabako.net/post/list/sh...%28artist%29/1

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    มาโดกะครับ =v=b

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ขอร่วมอ่านด้วยครับ แต่ไม่ขอวาดครับ

รอให้บอร์ดนี้เป็นตัวเป็นตนมีคนเอาการ์ตูนมาวาดลงเป็นเรื่องๆก่อน

แล้วผมจะวาดด้วยครับ

ปล หวัดดีครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    วาดสวยจัง ><
    ทำได้ไงเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    483
    ถ้างั้น ในเมื่อเห้นฝีมือและความสามารถของแต่ละคนในJKGแล้วนะฮะ
    ลองมาวาด ออริกันมั้ยฮะ
    สำหรับคนที่ไม่รุ้จักนะฮะ ออริคือ Origianal Charracter หรือตัวละครที่เราสร้างขึ้นมาเองฮะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    งั้นก็ประเดิมเลยละกัน

เรียงจากซ้ายสุด
    มุรามาสะ การ์เดี้ยน กริม ไบลน์ เดรก เทียร์ มิเรีย และ เฟริน

รูปนี้วาดไว้นานมาแล้ว แต่เรียนอยู่เลยไม่ได้สานต่อความตั้งใจ ขอฝากผลงานไว้ก่อนละกัน แหะๆ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatkung อ่านกระทู้
    คนที่ลงสีในคอมได้ นี่ก็ดีนะครับ ผมยังทำไม่เป็นเลย มีเม้าส์ปากกาแท้ ๆ แต่ไม่ยอมฝึก อนาถตัวเอง
    ถ้าฝึกได้ก็ดีนะครับ (ยังไม่มีเลย อยากได้อยู่เหมือนกัน) แต่ถ้าใช้ฝีมือเราล้วนๆ ก็ดีนะครับ(จะได้พัฒนาไปได้อีก)(มันก็ดีอย่างเสียอย่างแหละครับ ไม่ว่าฝีมือหรือใช้คอมพ์)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shionvs อ่านกระทู้
    แต่ละคนวาดสวยๆกันทั้งนั้นเลยนะฮะ
    อันนี้คือฝีมือของผมอาจไม่สวยเท่าไรหรอกนะฮะ

ผมขี้เกียจเอารุปมาลงน่ะฮะ =w="! เลยเอาเวปที่เก็บผลงานของผมมาลงเลยละกันนะฮะ

http://www.karabako.net/post/list/sh...%28artist%29/1
    สวยครับ สวย มีบล็อคของตัวเองด้วย (อยากมีบ้างจัง)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HapPyFridaY อ่านกระทู้
    งั้นก็ประเดิมเลยละกัน

เรียงจากซ้ายสุด
    มุรามาสะ การ์เดี้ยน กริม ไบลน์ เดรก เทียร์ มิเรีย และ เฟริน

รูปนี้วาดไว้นานมาแล้ว แต่เรียนอยู่เลยไม่ได้สานต่อความตั้งใจ ขอฝากผลงานไว้ก่อนละกัน แหะๆ
    นี้คือOrinal หรอครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaruDoki อ่านกระทู้
    มาโดกะครับ =v=b

โมเอะอีกแล้ว....วาดผู้หญิงเก่งจังเลยนะครับ (ผมยังได้แค่ถูๆ ไถๆ อยู่เลย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HapPyFridaY อ่านกระทู้
    แหะๆ ผมยังไม่เท่าไรหรอกครับ พอมาเห็นของคนอื่นๆ ก็เลยรู้ว่าเราอยู่ในกะลามากเกินไป
    (ขออีกรูปแล้วกัน)
    อย่าร้องสีตัวเอง....เป็นการร้องไห้ที่น่ารักมากครับ^^ (ดูน้ำตาสิโป่งหมดแล้ว...)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย errOr mAn : 16th July 2011 เมื่อ 07:33

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เม้าหนูวาดก็ได้ - -วาดสดก็มี แหม บางภาพผมหนูล้วนๆนะ ไม่ผ่านกระดาษอะไร
    ตอนเด็กผมก็เคยวาดการ์ตูนช่อง แบบไอ้ก้างที่มันมีลำตัวหน่อย 5555555+
    ซึ่งมาตอนนี้ ผมฝึกอนาโตมี่ 3 ปี ยังไม่ได้เลยครับ วาดไม่ออก ถ้าเป็นเนื้อเรื่องผมอาจจะแต่งได้ดีกว่าคนอื่น แต่ถ้าเรื่องวาดตัวละครไม่เลยครับ
    เรื่องเส้น มุมมองสายตาก็แปลก ที่ผมวาดได้เลย ด้วยภาพเพียง 6ภาพ
    ผมจะยกตัวอย่างภาพมุมมองสายตาที่ผมวาดเลย

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    พีทเตอร์เซโร่ยังวาดคนห่วยเหมือเดิม =3=

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    483
    ไม่มีใครเก่งแต่แรกหรอกฮะ ต้องฝึกเอาน่ะฮะ
    ถ้าพูดถึงการวาดคนแล้วละก็ อาจใช้เวลาพอสมควรฮะ และต้องฝึกรื่องสัดส่วนด้วยนะฮะ
    ต้องลองศึกษางานจากหลายๆคนดูฮะ เพราะจะเป้นการแนะแนวเรื่องการวาดภาพให้เราได้น่ะฮะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผม มาขอรายงาน ตัวครับผม!!!
    เเค่จิ็บๆๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    PeaceterZero ผมปลื้มภาพของคุณตรงเส้นเปอร์นี่แหละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuuBOYz อ่านกระทู้
    PeaceterZero ผมปลื้มภาพของคุณตรงเส้นเปอร์นี่แหละครับ
    เส้นเปอร์????

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MomineM อ่านกระทู้
    เส้นเปอร์????
    เค้าหมายถึงเส้น Perspective หรือเส้นนำสายตาน่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

กลับมาละคร๊าฟ Twin Pen ที่เขียน 4

~Twin Pen~

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แหะๆ ผมขอเข้ากลุ่มด้วยได้มั้ย ครับ

เพิ่ง มาสมัคร เดิมชื่อ 0835720243
    ~Twin Pen~

กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ twinpen อ่านกระทู้
    แหะๆ ผมขอเข้ากลุ่มด้วยได้มั้ย ครับ

เพิ่ง มาสมัคร เดิมชื่อ 0835720243
    ยินดีเสมอครับ...

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    TwT
    ผมอยากทำงานด้านเนี่ย แต่ไม่ได้เอาแค่วาดการ์ตูนนะ ผมจะเอาถึงแอนิเมเตอร์ แล้วก็ดิจิทัล ผมสนใจตั้งแต่ผมเล่นเกมMegaman X,Megaman Zero ของGBA ครับ
    แต่ดูเหมือนว่ามันฝึกยากจริงๆสำหรับผม ไม่เข้าทางซักที ฝึกแล้วฝึกเล่าไม่เห็นผลเลยก็ไม่รู้ว่าผมทำด้านนี้ได้ไหม สิ่งที่ผมไม่ถนัดผมก็จะทำให้ถนัดให้ได้ อีกอย่างผมไม่ได้เรียนสายอื่นๆตรงๆ ผมเรียนวิทย์-คณิตอะ ทางบ้านก็ไม่สนับสนุนเท่าไหร่ หน้าที่ผมคือเรียนอย่างเดียว แต่ถ้า จบ ม.6 แล้ว ผมจะไปต่อเข้านิ วาดรูป ฝีมือไก่เขี่ยอย่างเนี่ยไม่ผ่านแน่นอนครับ เหลือ ปีเดียวละ
    แต่ก่อน ตอนเด็กผมชอบบัดกรีเล่น พวกวงจรไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์ไปเรือยอะ(จำสัญลักษรณ์ได้หมด)แต่เห็นว่านอกจากมันจะทำลายปอดยิ่งกว่าบุหรี่10เท่า(เอ็งได้เป็นมะเร็งแต่เด็กแน่)
    หลังจากนั้นไม่มีอยากเป็นละ จนมาเล่นGBA บนคอมนี่แหละ
    ผมก็รู้ว่าไม่มีใครเก่งแต่เด็กครับ แต่ทำไม ผมไม่เข้าเส้นซักทีเนี่ย ก็จะลองพยายามให้ได้ ก่อน จบ ม.6 แล้วคงต้องอัพเกรดเน่าๆด้วยTwT
    สถาปัต ผมก็สนใจอยู่แต่ มันเอาจิตใจผมออกมาลงสู่กระดาษไม่ได้หมดนะสิ ผมอยากแสดงเนื้อหา หรือเรื่องที่ตัวเองแต่งขึ้นในรูปแบบของภาพ เหมือนละครดีๆซักเรื่อง

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    อ่าาา เห็น PeaceterZero ระบายแล้วอยากร่วมวงด้วยจังเลย...ToT(ฮาๆ ไม่ซีเรียส)

คือผมอ่ะนะ ก็เป็นศิษย์เก่าเว็บนี้ตั้งแต่ปี 2009 (ไม่เก่าแก่ซักเท่าไหร่หรอก) ตอนแรกก็เข้ามาโหลดเกมส์เล่นๆ ไป แต่พอลงเกมส์แล้วมีปัญหาดันโพสแจ้งไม่ได้อีก(ต้องสมัครก่อน) จึงจัดการถวายตัวเป็นศิษย์เว็บนี้ไป เลยโหลดอย่างเมามันส์แบบข้ามเดือนข้ามปี(เวอร์นิดส์) จนชื่อเป็นสีน้ำตาล(VIP เว้ยเห้ย!) ก็เลยสะดุดเข้ากับบอร์ด Movie ก็อยากทำดีเพื่อบอร์ดปล่อยไฟล์บิทแจกบ้างโหลดบ้างว่ากันไป จนกระทั่งเริ่มถึงจุดอิ่มตัว ผมเหลือบไปเห็นบอร์ดเก่าแก่ของสำนักแห่งนี้เข้า มันก็คือ...Software (^^) ก็ตามประสานักดูด ก็โหลดไป(ลืมบอกไป ตั้งแต่ช่วงโหลดข้ามเดือนข้ามปีมาจนถึงเริ่มถึงจุดอิ่มตัวนี้ เหมือนมีวิญญาณนักดูดมาสิงยังไงยังงั้น คือทุกวันต้องโหลดไม่โหลดกุตายอ่ะ ไม่รุทำไมนะ คือมันต้องโหลดขอแค่ได้เข้าไปคลิ๊กลิงดาวน์โหลดจากMediafire,SaveUfile ก็สุขใจละ บ้างครั้งก็โหลดเกมส์มาแล้วก็ลบทิ้งไม่รุทำไม ทุกวันนี้ยังงงอยู่ ใครเป็นแบบนี้บ้างง่ะ) จากGame,Movie,Software ก็เริ่มเข้าถึงจุดอิ่มตัวอีกครั้ง(เมื่อไหร่จะอิ่มเนี่ย!) ผมก็เหลือบไปเห็นบอร์ดเก่าแก่ของสำนักแห่งนี้เข้า มันก็คือ...Cartoon,Anime แห่งนี้นั่นเอง!!!

เอาล่ะเกริ่นมาพอล่ะ ผมก็เป็นคนชอบวาดรูปมาตั้งแต่เด็กแล้วนะครับ ช่วงหนึ่ง(ประมาณ ป.3-4 ช่วงนั้นชอบอ่าน ขายหัวเราะ,มหาสนุก,ปังปอนด์ ฯลฯ)เคยตั้งแก๊งกัน5 คน คือ ทั้ง5 ต้องวาดการ์ตูนเก็ก(ไม่รู่เขียนถูกรึป่าว) เอามาให้กันดูทุกๆ ครั้งที่ร่วมตัวกัน แล้วแต่ละคนก็จะวิจารณ์ใสกันแบบไม่ยั้งว่าเก๊กอันนีี้ของแกลอกน้าต่ายเขามา(ตอนยังเด็กเรียนว่า น้า กันหมด ไม่รู้พี่เขาไปเป็นญาติกับเราตั้งแต่ตอนไหน) ลอกน้าหมูเขามา ภาพแบบนี้ไปลอกน้าปุ๋ยแกมา ต้องของกุนี่คิดเอง... อะไรประมาณเนี่ยนะครับ เลยตกลงกันให้สร้างตัวเราเป็นตัวการ์ตูนเหมือนนักเขียนในบันลือสาสน์เข้าทำกัน(สมัยนี่ก็เรียกว่า อวตาร) และต้องทำลายเซ็นเองห้ามลอกใครมา ก็เอามาโชว์กันอีก(ครั้งนี้ทำเป็นเล่มของตัวเองเลย ก็เอาสมุดเหลือที่บ้านอ่ะแหละ) ชื่อหนังสือของผมคือ ฮาสนุก(แปลงมาจาก มหาสนุก^^) พอเอามาแลกกันดู ครั้งนี้ไม่มีการโต้แย้งใดๆ แต่ทั้งแก็งตัดสินกันเพื่อจัดอันดับในเเก๊ง มีทั้งหมด 5 คน อายุไล่กันเลย 11,10,10,9,8 ผมอายุ10 ขวบคนที่2 ได้ที่3 ในแก๊ง ก็เลยปลีกตัวออกจากแก๊งไปฝึกวิชาที่เขาเลียงซาน(ล้อเล่น หลังจากประชันกันครั้งนั้นก็เลยเลิกวาดรูปแบบจิงจัง หันไปด้านใครด้านมันกันหมด)แต่ผมก็ยังทำคอมมิค เอาไว้อ่านเล่นอยู่ คิดไว้ว่าวาดไว้ตอนนี้แล้วเอาไว้อ่านตอนโต แต่แล้วทุกเรื่องที่วาดตอนนั้นก็สามารถทำเงินให้แม่ได้(แม่ชั่งกิโลขาย บรรลัย!!)พอขึ้นม.1 ผมก็เริ่มมีไอดอล ด้านเขียนการ์ตูนอยู่ช่วงหนึ่ง นั่นก็คือ เฮียหมู แห่งบันลือสานส์ นั่นเอง ตอนนั่นเฮียแกวาดสามก๊ก ผมก็ติดใจในลายเส้นแก ตั้งปณิธาณไว้ว่า ต้องวาดให้ได้อย่างเฮีย แล้วก็สัมฤทธิ์ผล เริ่มวาดการ์ตูนจิงจังอีกเอามาแชร์กันในแก๊งอีกที(ไอ้ 5 หัว ฝันเฝื้อนั่นแหละ) แล้วในแก็งก็ลงมติอันดับหนึ่งคนใหม่คือ...ไอ้คนที่อายุเท่าผมอีกคนนะแหละ(TT) แต่ได้เด็กสองคนนั่นขอตัวเป็นศิษย์ซะงั้น มันบอกอยากวาดเหมือนผม ไอ้เราก็เลยไปฝึกวิชาใหม่อีกครั้งเอาให้แน่นๆๆๆๆๆ จนเพื่อนใน รร ชมว่าวาดการ์ตูนเหมือนน้าหมู สามก๊ก ซิบหาย!(^^) เมื่ออาจารย์ได้ยินเช่นนั้นก็เลยดึงตัวผมไปจับคู่กับเด็กศิลป์อีกคน(มันเป็นคนเดียวที่ผมนับถือฝีมือระบายสีของมันถ้าเทียบรุ่นต่อรุ่นอ่ะนะ) เพื่อไปแข่งขันระดับภาค(เป็นตัวแทนของเทศบาล) อาจารย์ให้ไปผสมสีให้(โอ้วโน้วว ผสมสี กุทำไม่เป็น!!! ต้องยอมรับผมไม่เก่งเรื่องสีเอาซะเลย) สรุปงานออกมาได้รางวัลชมเชย อันดับที่5 จาก17(ฝีมือไอ้นั่นทั้งนั่น ผมไม่ได้ทำอะไรเลยวันนั่น เพราะทำไม่เป็น ผสมสีก็เสียไปตั้งเยอะ ทีจริงถ้าไม่มีผมอาจจะได้ดีกว่านี้ด้วยซ้ำ!)แต่ก็ได้เรียนรู้อะไรเยอะมาจากงานนั่น ผมเริ่มหัดมาสนใจด้านสีและแสงเงา และก็ทิ้งการวาดรูปไปในที่สุด หันไปสนใจด้านฟุตบอลมากขึ้น(เรื่องเรียนไม่เคยอยู่ในสมเล้ย...)จนถึงม.6 ผมกลับมาวาดรูปจิงจังอีกครั้ง(เพราะเหลือบไปเห็นบอร์ดนี้เข้า ผมสังเกตเห็นว่าบอร์ดแห่งนี้ไม่ครื้นเครงเอาเสียเลยต่างกับบอร์ดเกมส์และหนังมาก) ก็เลยเขียนการ์ตูนอีกครั้ง ผลงานที่เคยลงในบอร์ดเก่าก็ GOH! นั่นแหละครับ เพิ่งลงได้แค่ตอนเดียวบอร์ดก็ล่มซะแล้ว(แต่ก็ไม่เป็นไร เริ่มต้นใหม่ก็ไม่เลว) และจนถึงวันนี้ผมก็ได้ที่สิงแห่งใsม่ของผมแล้ว นั่นก็คือ...Cartoon,Anime (เจอกันก็ทักได้ครับผม ^^)

สาเหตุที่ทำให้ผมชอบวาดการ์ตูนก็เพราะได้เห็นพ่อวาดรูปแล้วมันสวย ก็เลยอยากทำได้บ้าง ก็วาดๆ มาฝึกและพัฒนามาจนภึงทุกวันนี้ เริ่มศึกษาเรื่องต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับการวาดการ์ตูน เรียนรู้จุดด้อยในงานของตนเอง ตอนนี้ผมอยู่ ม.6 กะว่าจะเข้าสถาปัต(แต่ก่อนอยากเป็น นักเขียนการ์ตูน(ตอนนี้ก็อยากเป็นอีกแล้ว),นักฟุตบอล,สจ๊วตฯลฯ) เมื่อเข้าได้แล้วระหว่างเรียนผมจะต้องมีผลงานออกมาตีพิมพ์ให้จงได้..!!(ปณิธานอันแรงกล้ามาอีกแล้ว) ตอนนี้ก็กำลังเครียดอยู่กับเรื่องมหาลัย และก็กำลังเขียนการ์ตูนลงบอร์ดนี้อยู่ครับ(แต่ตอนนี้พักชั่วคราวเตรียมสอบ) อดใจรอกันอีกนิดนะครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GuuBOYz : 16th July 2011 เมื่อ 21:01

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เขียนบ้างๆเรื่องของตัวเอง

ผมก็เป็นคนชอบการ์ตูนมาแต่ไหนแต่ไรแล้วเหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นยังวาดภาพไม่เก่งเลย แต่มีอยู่ช่วงหนึ่งก็ฝึกเหมือนกันตอน ป.6 แต่พอเข้ามา ม.1
    ก็ท้อซะงั้นเพราะเจอคู่แข่งที่อายุห่างกันปีเดียวแต่ฝีมือไปไกลกว่าผมมากเลย เลยเลิกคิดที่จะวาดการ์ตูนไป แต่พอเรียนใกล้จบ ม.3 ก็เริ่มคิดที่จะสู้แข่งกับเพื่อนคนนั้น
    สุดท้ายก็มาวาดการ์ตูนจนถึงปัจจุบัน แต่ตอนนี้ฝึกอยู่เกือบเก่งแล้ว(หรือป่าว) เลยคิดไว้เสมอว่า ถ้าไม่ได้ทำตอนนี้โตไปต้องเสียใจไปทั้งชีวิตแน่ๆ
    ตอนนี้เลยกำลังจะสร้างผลงานลง JIRO แต่ยังไม่ได้ลงเลย ไว้ลงได้เมื่อไหร่ผมจะมาบอกนะครับ อีกอย่างหาผู้ช่วยอยู่ด้วย ว่ากันไป..

งั้นผมก็ขอรายงานตัวด้วยแล้วกัน ไม่ว่ากันนะบอกช้าไปนิด

ไว้ผมจะเอาภาพมาโชว์บ้างครับ

คุณ twinpen ผมจำได้ เรื่องที่คุณเคยเขียนลงด้วยนะ

ตอนนั้นเป็น comics board

ผม SHUJIN ชื่อเก่า

ปล.คุณ twinpen จะเขียนเรื่องนั้นต่อไปหรือป่าว ถ้าเขียนผมได้เอาด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Season : 16th July 2011 เมื่อ 21:09

GOH!
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ฝากผลงานอีกชิ้น

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    [/QUOTE]

ต่อจากอันที่แล้ว (มันยังไม่เสร็จดี แต่ขี้เกรียจแล้ว)

วิจารณ์ได้นะครับ จะได้เอาไปปรับอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย santose : 16th July 2011 เมื่อ 21:21

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    วาดได้ แต่ไม่ค่อยเก่งเท่าไร
    เพลงดาบล่องนภา

Tags for this Thread