ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 125

จะบอกความรู้สึกเราที่มีต่อเขา แต่.....

พอดีผมชอบเพื่อนคนนึงในห้องครับ เป็นเด็กใหม่ด้วย น่ารักมากกก ><

แรกๆผมก็ไม่ได้สนใจมาก ห้องของผมมีการจับแบบคล้ายๆพี่-น้องรหัส - - (แต่มันเป็นเพื่อนกันนี่หว่าา เราก็เรียกไม่ถูก)

ผมจับได้เด็กใหม่คนนั้นเลยย คืนนั้นเค้าทักผมมาก่อน แรกๆเค้าจะทักผมบ่อย ผมก็ทักเค้าเยอะอยู่ พอผมเริ่มคุยกับเค้า

ความรู้สึกจากเพื่อนเป็นมากกว่าเพื่อน เรารู้สึกดีกับเค้า เรามีความสุขที่ได้คุบกับเค้า จนวันนี้แหละ (1/9/56) ผมตัดสินใจที่จะบอกความรู้สึกท่ผมมี

แต่..... เค้า : แกกก
    ผม : มีไรป่าวว 5555
    เค้า : เรามีอาไรจะถามหน่ะะ แกต้องตอบบบ
    ผม : อ่าๆ ถามมาเลย เราตอบได้ทุกอย่าง
    เค้า : ผู้ชายเขินนิเป็นยังไง? 555
    ผม : เอ่ออ ก้อเป็นเราหน่ะ เราก้มหัว แล้วแอบไปยิ้ม 555
    เค้า : อะเครร แก เราชอบคนๆนึงแหละ ><
    ผม : แกชอบใคร?
    เค้า : เพื่อนแกนั้นแลลล >_< ทำไมเค้าไม่เห็นมีอาการแบบนี้กับเรามั่งเลย

หลังจากนั้น ผมหายไปนานมาก ตอนนั้นแบบทำอะไรไม่ถูกเลย TT' วันนั้นเราจะบอกความรู้สึกที่มีต่อเขา แต่เขากลับบอกว่าเค้าชอบเพื่อนเรา

เหมือนกับเราอกหักตั้งแต่ยังไม่ได้บอกกก T____T แถมผมได้ข่าวมาว่าเพื่อนของผมก็ชอบเค้าด้วยย

เพื่อนๆพี่ๆ มีวิธียังไงให้ลืมคนที่เรารักครับ ตอนนี้ผมอยากจะลืมเค้ามากๆๆๆๆๆๆ ผมไม่อยากเสียความเป็นเพื่อนน

เห้ออออ.... แอบรักเพื่อนก็อย่างงี้แหละะ :')

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ตายเลยเจอแบบนี้บุญมีแต่กรรมบัง
    ผมว่าไม่ต้องลืมหรอกครับ ทำหน้าที่เพื่อนที่หวังดีต่อไป
    ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลาบอกคำนั้นไป แต่ผมคิดว่ามันต้องมีวันนั้นแน่นอนแต่ไม่รู้เมื่อไหร่เท่านั้นเอง

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เค้า เรียก บั๊ดดี้ กับ บั๊บเดอร์ ครับ เเหม่(น่าจะใช่เเหละห้องผมก็จัดเเบบนี้กัน)

เห้ย นี้ ผมว่าบางทีเค้าอาจลองใจนายก็ได้ บอกไปเลย บอกตัดหน้าเพื่อนนายไปเลย (เเต่ถ้าเเพ้ต้องยอมรับกับสื่งที่ตามมานะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 1st September 2013 เมื่อ 23:27

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ปวดอกแทน 555+

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ทำใจครับ มันไม่มีใครลืมได้หรอก แต่อยู่ที่เมื่อไหร่จะยอมรับความจริงได้ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ผมเจอคล้าย จขกท เลย แต่ของผมบอกความรู้สึกไปแล้วรู้ทีหลังว่าชอบอีกคน เจ็บบรม TT^TT

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    จะบอกว่า ความรักกับความใคร่ ไม่เหมือนกันนะ
    ความรักจริงๆ นั้น []รอได้ อดทนได้ อภัยได้ และเสียสละได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laknarapiata : 2nd September 2013 เมื่อ 17:59

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมก็พึ่งจะอกหักมาครับ ตอนนี้ผมรู้สึกโล่งอกโล่งสมองและสบายใจเอามากๆเลยครับ เพราะเวลาผมคุยกับเค้ามันทำให้ผมมีความสุขก็จริงอยู่ แต่ผมก็คิดมากด้วย มันไม่ดีเลยครับ ในความคิดของผมนะ ผมว่าเรายอมรับความจริงตั้งแต่เนิ่นๆ น่ะดีแล้ว เค้าจะได้ไม่ทำร้ายเราทางอ้อมไง

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ผมไม่เคยบอกใครครับ แต่เคยคิดที่จะบอก แต่ตอนนี้ความรู้สึกที่มีก็คือ แค่ได้คุยได้เห็นหน้า ได้อยู่ใกล้ ๆ ก็พอแล้วครับ อีกอย่างตอนนี้ผมอยู่ในวัยเรียน ปกติก็ไม่มีเวลาอยู่แล้ว ถ้ามีแฟนอีกคงไม่ได้นอนแน่ ประมาณนั้นแหละครับ แต่ดูเหมือนว่าคนที่ผมชอบจะมีใจใ้ห้ผมอยู่นิด ๆ น่ะครับ เพราะว่าเห็นเข้าหาเราอยู่บ่อย ๆ แฮะ แฮะ ว่าไปนั่น แต่เธอก็เข้าหาจริง ๆ นั่นแหละ น่ารักที่สุดในห้องด้วย

ถ้าจะให้ลืมก็หางานอดิเรกทำครับ ถ้าเป็นผมก็แต่นิยาย เล่นฟุตบอล วาดภาพ บลา ๆ เพราะว่าสมองมันจดจ่ดเอามาก ๆ เวลาที่เราชอบอะไรครับ ตอนนี้ผมนึกแต่วิธีแต่งนิยายออกมาให้ดียังไงอย่างเดียวเลยครับ เรื่องรักลดลงไปมากแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย santisook01 : 2nd September 2013 เมื่อ 18:57

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    สู้ ๆ **** จขทก. อ่านแล้วปวดใจแทน ถ้าเป็นไปได้ก็ลองบอกว่าเราก็ชอบเธอเหมือนกันน่ะ อะไรทำนองนี้ เอาแบบเล่น ๆ ดู เค้าจะคิดยังไง แต่ผมจะบอกอะไรให้ครับ อย่าไปกลัวถ้าผู้ ญ ปฏิเสธเค้าไม่ได้ทำให้ชีวิตเราวิบัติ อย่าไปกลัว**** และอย่าไปโทษเค้าถ้าเค้าไม่เลือกเราและให้ความหวังเราเนอะ สู้ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เราจะมาบังคับให้ คนที่เราชอบ มาชอบเราไม่ได้หรอก นะ ^____^" ต้องทำใจจริงๆ