ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: HON VS LOL ??

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46

HON VS LOL ??

ต่างกันยังไง ???

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ชื่อเกมไม่เหมือนกัน จบ.

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ระบบครับ ชอบ อืดๆก็ LOL ชอบแบบนัวๆก็ HON ผมเลือก HON
    ---- HON หัดเล่นใหม่ๆ บอกตรง กดดันมาก โดนด่า 5555

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    HoN ขึ้นต้นด้วยตัว H ลงท้ายด้วยตัว N
    LoL ขึ้นต้นด้วยตัว L ลงท้ายด้วยตัว L

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sleeping_Pee อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมชอบ LOL มากกว่านะ โหดใช้ได้เลย
    พอเพื่อนชวนไปเล่น HON ปุ๊บ ... ไปไม่เป็นครับบ 55
    same .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย StephanieOnly : 1st September 2013 เมื่อ 21:04

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ส่วนตัวผมชอบ LOL มากกว่านะ โหดใช้ได้เลย
    พอเพื่อนชวนไปเล่น HON ปุ๊บ ... ไปไม่เป็นครับบ 55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมชอบHONอะ LOLไม่เคยเล่น

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    Dota2 ครับ ฮ่าๆๆๆ///โดนกระทืบ
    ไม่รู้นะผมถามเพื่อนนะว่า LOL หนุกเปล่าเพื่อนบอกอย่าไปเล่นเลย ภาพเหมือนการ์ตูนเกินไป
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    แทคติกการเล่นต่างกัน

สนุกเหมือนกันครับแต่ความมันส์ก็คนละอย่างด้วย

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    Blog Entries
    4
    ผม LOL ครับ

แต่ถ้าอยากรู้ว่าต่างยังไง ลองเทสทั้ง 2 ดูนะครับ

ถามคน HON ก็เชียร์ HON
    ถามคน LOL ก็เชียร์ LOL

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinzo อ่านกระทู้
    เบิ่อพวกชอบดูถูก lol จัง ไม่เคยเล่นยังมาด่า การ์ตูนตรงใหน ลองเล่นดูแล้วจะเปลี่ยนความคิดเลย
    มันเป็นคำที่พูดต่อๆกันมาว่าการ์ตูน คนก็เลยเชื่อกันไป แต่ลองเล่นดูแล้วจะเปลี่ยนความคิดจริงๆนั่นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moss2u4u02 : 1st September 2013 เมื่อ 21:18

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    เบิ่อพวกชอบดูถูก lol จัง ไม่เคยเล่นยังมาด่า การ์ตูนตรงใหน ลองเล่นดูแล้วจะเปลี่ยนความคิดเลย

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    HoN ฮีโร่ก็ดีมันๆ เล่นอยู่
    LOL ไม่เคยเล่นเห็นเขาบอกว่าเล่นยาวกว่า ฮีโร่โมเดลสวยกว่า

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    สไตล์เล่นไม่ค่อยเหมือนกันนะ สนุกไปคนละแบบ ส่วนตัวเล่นทั้งสามเกมเลย (HoN,LoL,DotA)
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    hon เกมเร็ว LOL เกมช้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ต้องลองเองเลยครับ เห็นภาพอย่างนั้นแต่เวลาทีมไฟท์นี้สุดยอดอะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ลองเล่นเองเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของคนใน บอร์ด จะได้ไม่เกิด ดราม่าด้วย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ตายละ พูดอะไรผิดหูใครไปรึเปล่านะเนี่ย ผมไม่ได้ว่า LOL แค่เพื่อนมันบอกเฉยๆ ดูคลิปที่ฝรั่งเล่นแล้วภาพมันก็สวยแบบการ์ตูนอะ (ก็ผมชอบ) เนอะ อย่าคิดมาก คนเรามันความคิดไม่เหมือนกันน่ะครับ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    HON เกมเร็ว มันส์ ซะใจ คอมโบ ไอเทม ทุกๆอย่างต้องเร็ว ต้องแม่น แรกๆจะยากมากๆสำหรับคนไม่มีพื้นฐาน แต่ถ้าได้แล้วรับรองว่ามันส์ครับ ในระดับแรกๆ บางคนจะมองว่า คน****เล่นแต่ฮีโร่ซ้ำๆเดิมๆ ตัวโกงๆ เช่น พรีเด โซติส แต่พวกที่เริ่มเก่งแล้วจะรู้ว่ามันไม่มีตัวโกงหรอก

LOL เกมช้า เน้นใช้สกิลได้เรื่อยๆ เพราะอัตราการรีมานาสูงกว่าเกมอื่นเยอะ เน้นคอมโบกันเป็นทีม บุกเดี่ยวไม่ค่อยได้ ถ้าไม่ใช่ตัวเฉพาะทาง + โหดจริง เหมาะสำหรับคนหัดเล่น ไม่มีพื้นฐาน เพราะระบบเกมเข้าใจง่าย ไม่มีการ D9 คลีป ทำให้ผู้เล่นไหม่ฝึกได้ง่ายกว่า แถมเกมค่อนข้างช้า ไม่เร็วเท่าฮอน + ไม่มีเกรียนไมค์

ข้อเสียของ 2 เกมคือ HON มีเกรียนไมค์ เด็กน้อยๆเล่นเยอะ ชอบด่า LOL มีเกรียนไบ้ ไม่ถึงกับเกรียนก็พวกหัดไหม่นี้ละ แต่มันไม่ชอบฟังใคร พิมพ์บอกไปก็ไม่สนใจ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anuchit2010 อ่านกระทู้
    นี่มันเกมครับจะให้สมจริงๆแค่ไหนครับ อย่าง BF3 มองดีๆผมก็ว่ามันก็เป็นตัวการ์ตูนโมเดล เหมือนเดิมออยู่ดี หรืออยากให้มีรายระเอียดแบบ crysis 3 กันแน่
    เขาบอกเขาไม่ชอบกราฟิคแบบการ์ตูน โมเอะๆ แบบ LOL คนไม่ชอบพวกคุณจะเอายังไงกับเขาเนี้ย จะไปกดดันให้เขาชอบเรอะ = = มีชอบก็ต้องมีไม่ชอบดิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 1st September 2013 เมื่อ 23:11

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    นี่มันเกมครับจะให้สมจริงๆแค่ไหนครับ อย่าง BF3 มองดีๆผมก็ว่ามันก็เป็นตัวการ์ตูนโมเดล เหมือนเดิมออยู่ดี หรืออยากให้มีรายระเอียดแบบ crysis 3 กันแน่
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    HON เกมเร็ว มันส์ ซะใจ คอมโบ ไอเทม ทุกๆอย่างต้องเร็ว ต้องแม่น แรกๆจะยากมากๆสำหรับคนไม่มีพื้นฐาน แต่ถ้าได้แล้วรับรองว่ามันส์ครับ ในระดับแรกๆ บางคนจะมองว่า คน****เล่นแต่ฮีโร่ซ้ำๆเดิมๆ ตัวโกงๆ เช่น พรีเด โซติส แต่พวกที่เริ่มเก่งแล้วจะรู้ว่ามันไม่มีตัวโกงหรอก

LOL เกมช้า เน้นใช้สกิลได้เรื่อยๆ เพราะอัตราการรีมานาสูงกว่าเกมอื่นเยอะ เน้นคอมโบกันเป็นทีม บุกเดี่ยวไม่ค่อยได้ ถ้าไม่ใช่ตัวเฉพาะทาง + โหดจริง เหมาะสำหรับคนหัดเล่น ไม่มีพื้นฐาน เพราะระบบเกมเข้าใจง่าย ไม่มีการ D9 คลีป ทำให้ผู้เล่นไหม่ฝึกได้ง่ายกว่า แถมเกมค่อนข้างช้า ไม่เร็วเท่าฮอน + ไม่มีเกรียนไมค์

ข้อเสียของ 2 เกมคือ HON มีเกรียนไมค์ เด็กน้อยๆเล่นเยอะ ชอบด่า LOL มีเกรียนไบ้ ไม่ถึงกับเกรียนก็พวกหัดไหม่นี้ละ แต่มันไม่ชอบฟังใคร พิมพ์บอกไปก็ไม่สนใจ

เขาบอกเขาไม่ชอบกราฟิคแบบการ์ตูน โมเอะๆ แบบ LOL คนไม่ชอบพวกคุณจะเอายังไงกับเขาเนี้ย จะไปกดดันให้เขาชอบเรอะ = = มีชอบก็ต้องมีไม่ชอบดิ
    ท่านนี้อธิบายนิยามของมันได้โอสุดๆเลยล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    imba พอ ๆ กัน

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    LOL เน้นเกมเเบบทีม มีลูกเล่นมากกว่า
    HON เน้นเกมเร็วมากๆๆ
    โมเดล ต่างกันมาก โดยที่ LOL สวยเเบบ การ์ตูน

อย่างแรกคือ LoL ง่ายลงมาก เรื่องการเล่น Fog คือแค่เข้า Bush จะติด Fog ให้ทันที

เวลาตายใน LoL จะไม่เสียเงิน ทำให้ถ้าเกิดมีการยื้อให้ฟาร์ม ยังไงก็ได้ของแน่นอน

เกมส์นี้ฟาร์มป่าได้เงินน้อยกว่าอยู่เลนมาก แตกต่างจาก HoN โดยสิ้นเชิงที่ป่าเป็นอะไรที่โครตรวยๆ
    (ป่าใน LoL ไม่สามารถทำการ stack spawn ได้ ถ้าเกิดลาก minion[creep] ออกมา มันจะเด้ง regen ไวแบบเว่อๆถึงขั้นตีใหม่)

ในเกมส์ตัดระบบ Deny ออก ทำให้การถูกกดดันเรื่องเงินน้อยลง แต่ว่า Ward ไม่สามารถปักจุด Bird view ได้ ทำให้ต้องเสีย ward เยอะหน่อย
    (คือพื้นต่างระดับเกมส์นี้ ข้างบนก็มองไม่เห็นข้างล่างครับ ไม่เหมือนฮอนที่อยู่พื้นที่สูงกว่าจะเห็น ส่วนต่ำกว่าจะไม่เห็น)

เกมส์นี้มีค่าง่ายๆตายตัวไปเล่นคือ Hp Mp Armor Mr AD AP ซึ่งค่อนข้างง่ายต่อการเข้าใจ ไม่ต้องนั้งแปล Str Int Agi

สกิลในเกมส์มีผลต่อค่า AD และ AP ที่เรามีอยู่ ทำให้สกิลแรงขึ้นตามเกมส์
    (จริงๆใน HoN ก็มี Item อย่าง Harkon blade สามารถทำ Mage Carry ได้อยู่เหมือนกัน)

แต่ Mage ใน LoL เวลาเกิดคือจะเป็นแนวชุดเดียวตาย ไม่ต้องผันตัวเองเป็น Rang Carry เหมือน HoN

ในป่า LoL ไม่สามารถปัก ward กัน creep เกิดได้ ถ้าเกิดอยากจะกดดันป่าอีกฝ่ายต้องนับเวลา creep เกิดแล้ววิ่งไปฆ่าเอง

สำหรับหน้าที่ Jungler ของเกมส์นี้จะต่างจาก HoN ราวฟ้ากับเหว เพราะใน HoN jungler คือ Carry ที่ฟาร์มจนได้ของแล้วค่อยออกมา

แต่ใน LoL Jungler มีหน้าที่เหมือน Roaming ตลอดเวลา คอยช่วยเลนต่างๆ และถือเป้นหลักการยึดมั้นว่าทีมควรมีป่า
    (creep ใน lol เวลาฆ่าได้จะได้ buff พิเศษมาก ทำให้ป่าในช่วงแรกๆจะเก่งมาก)

สกิลส่วนใหญ่เป็นแบบ เล็งใส่พื้น และส่วนมาก 4 skill จะเป็น active หมด และบางอย่างจะผสม passive ไปด้วย

ใน LoL มี champion บางตัวไม่ใช้ mana แต่ใช้ เลือด , energy , ไม่เสียอะไรเลย ก็มี

เรื่องการ Orb Walk คนของเกมส์นี้จะเรียกว่าการ Kite ไม่ก็ Micro
    (ใน LoL ไม่มีตัวที่ต้อง Micro หลายๆ unit แบบ Ophelia )

แล้วก็ระยะสกิลใน LoL จะค่อนข้างใกล้กว่าระยะใน HoN อาจจะไม่ชินตอนแรกๆ (พวกท่า Hook บลาๆ)
    (ส่วนสกิลไกลๆก็โครตไกล***ๆไปเลยคับ อาจจะยิงได้ทั่วแมพเลยทีเดียว)

เกมส์นี้ไม่มี ไก่ นะจ้ะ จะซื้อไรก็วาปกลับบ้านฟรี (ดีไม่ต้องซื้อใบวาปเปลืองช่อง)
    (ลดปัญหาเวลา all แล้วหาตัวเองไม่เจอ เพราะเราควบคุมได้เฉพาะตัวเองเท่านั้น)
    LOL ป้อม คือ พระเจ้า

ไปก๊อบเค้ามาอีกนอบนึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sornpraram : 1st September 2013 เมื่อ 23:52

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ทั้ง 2 เกมนี้มีระบบการเล่นแตกต่างพอสมควรนะ
    HON : เหมือนกับ Dota แต่ภาพค่อยข้างสวยสมจริงกว่า ส่วนจังหวะการ All บวกกันก็ค่อยข้างเร็วและไว ฮีโร่บางตัวก็มีจุดเด่นที่ค่อนข้างโกง+ไอเทมโหด ๆ สามารถไปหรอยป้อมหรอยบ้านคนเดียวได้สบาย ๆ
    LOL : ภาพค่อนข้างไปทางแนวตัวการ์ตูนสีสันสดใส ส่วนจังหวะการ All ไม่ปุบปับตายแบบ Hon ส่วนมากจะชอบซุ่มตามพุ่มไม้(เวลาอยู่ในพุ่มไม้จะล่องหน) ตัวแทงค์คอยล่อไว้ ตัวแครี่ก็ซุ่มเข้าข้างหลัง ตัวยิงไกลก็คอยตอด ประมาณนี้ ต้องคอยช่วยเหลือกันในทีม ไม่ไหวก็หนีเข้าป้อมป้อมเกมนี้ยิงแรงมาก

*แนะนำต้องลองเล่นเองทั้ง 2 เกมด้วยตัวเองที่ผมแนะนำไปก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้น

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ต้องลองเล่นดูเองครับ แล้วท่านจะตัดสินใจได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    HoN จะเน้นแบบ Fast-Paced Action (รูปแบบการเดินเกมเร็ว ใส่สกิลกันยับ บวกกันนัวๆ)
    LoL จะเป็นแบบช้าๆ เรื่อยๆ เน้นเกมฟาร์มและ Team Fight + การซื้อไอเทมแก้ทาง
    ส่วนตัวชอบทั้ง 2 เกมครับ เล่นเอาฮา+มัน เล่นกับเพื่อนก็ HoN ครับ ถ้าอยากเน้นอะไรที่มันดูยากขึ้นมาหน่อยก็ LoL ครับ แต่โน้มไปทาง LoL เยอะหน่อยเพราะตัวละคร ไอเทมและสกิลในเกมค่อยข้างเสถียรครับสามารถออกของแก้ทางกันได้ตลอด เกมพลิกได้ทุกวินาที ส่วน HoN ถ้าเล่น CM(Casual Mode ตายไม่เสียตังค์) ใครของไวใครของเยอะกว่าทีมนั้นก็ชนะไปครับ
    ในสายตาผมมันก็ดีกันคนละอย่าง สนุกกันคนละแบบ ขึ้นอยู่กับคนแหละครับว่าชอบแบบไหน ต้องเล่นดูเอาเองถึงจะรู้

กล่าวขอบคุณ
    390
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมเล่น HON มาก่อนน่ะแต่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เพราะเกรียน มันเยอะ(ที่ผมเจอน่ะ) เพราะส่วนตัวเมื่อก่อนไม่เคยแตะ moba เลย
    แต่พอลองมาเล่น LOL รู้สึกมันเล่นง่่ายกว่า (ตอนนี้เล่นทั้งสองเกมส์แต่เน้น LOL มากกว่า)
    HON ผมว่าตัวโกงๆมันเยอะ ยังไงไม่รู้ ป้อมตีเบ๊าเบา
    LOL เน้นสมดุลครับ ป้อมโคตรโหดไม่โหดจริงอย่าไป+ในป้อม

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: