ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498

เด็กช่างกล 59 สถาบัน ตบเท้าเข้าร่วมเป็นทัพหน้าโค่นระบอบแม้ว

กองทัพช่างกลมาไม่ขาดเหมือนสายน้ำเชี่ยวกราก ถึง 59 สถาบัน ตั้งกลุ่ม "พลังอาชีวะปกป้องชาติและราชบัลลังก์" เป็นทัพหน้าต้านระบอบทักษิณ

วันนี้ (1 ก.ย.) ที่สวนลุมพินี นายไทกร พลสุวรรณ แกนนำกปท. กล่าวประณามความล้มเหลวของรัฐบาลภายใต้การดูแลของน.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ถึงกรณีการเสียชีวิตของการ์ดกลุ่มผู้ชุมนุมม็อบยางพาราและปาล์มน้ำมัน ที่จ.นครศรีธรรมราชว่า

รัฐบาลไม่สามารถมดูแลความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของผู้ชุมนุมได้ ปล่อยให้มีมือปืนมายิงประชาชนในพื้นที่ชุมนุม ทำให้มีผู้เสียชีวิต 1 ราย และบาดเจ็บอีก 1 ราย ซึ่งผู้ที่หนีไม่พ้นความรับผิดชอบคือ นายกรัฐมนตรี

การที่นางสาวยิ่งลักษณ์ จะหนีปัญหา โดยการเดินทางไปต่างประเทศ ในวันที่ 2-3 ก.ย นี้นั้น ถือเป็นความล้มเหลวในการทำหน้าที่นายกรัฐมนตรีในสถานการณ์วิกฤต ไม่มีจิตสำนึกเพียงพอ ที่จะดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีของประเทศไทย ทั้งนี้ในส่วนของกปท. กำลังประเมินผลกระทบที่จะเกิดขึ้นใน2-3 วันนี้ และกำหนดท่าทีในการเคลื่อนไหวต่อไป

ในส่วนของพี่น้องอาชีวะจากหลายๆสถาบันที่มาในวันนิ้ ได้ตั้งกลุ่ม "พลังอาชีวะปกป้องชาติและราชบัลลังก์" ทำหน้าที่เป็นทัพหน้าปกป้องพี่น้องประชาชนที่ลุกขึ้นมาโค่นล้มระบอบทักษิณ และได้สัญญาว่า จะเป็นตัวอย่างที่ดีในสังคมไทย และจะร่วมกับพี่น้องประชาชนในการสร้างประเทศให้เจริญก้าวหน้า ซึ่งจะเริ่มมีการทำกิจกรรม ตามที่คณะกรรมการอาชีวะปกป้องชาติฯ กำหนดในวันต่อไป

การมาร่วมชุมนุมกับกปท. ของกลุ่มอาชีวะศึกษาเป็นสิทธิตามรัฐธรรมนูญที่สามารถทำได้ หากกระทรวงศึกษาธิการขัดขวาง ทางกปท.จะดำเนินคดีทั้งกับเลขาธิการอาชีวะศึกษา รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และนายกรัฐมนตรี ที่สั่งการให้สำนักงานตำรวจแห่งชาติใช้อำนาจละเมิดสิทธิของประชาชน พร้อมทั้งยืนยันว่า สิ่งที่นักศึกษาอาชีวะทำในสิ่งที่ถูกต้องแล้ว หากมีผู้ขัดขวาง ถือว่าผู้นั้นทำลายชาติ

ดูคลิป

เครดิตร T-News

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EGGz อ่านกระทู้
    ไม่ไปเรียนกันเหรอ

เค้าจบมีการมีงานทำแล้วครับ และเค้าไปวันอาทิตย์ ^^

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมไม่รู้หรอกว่ามันดีหรอไม่ดี แต่เห็นเด็กช่างไทยสามัคคีกันแบบนี้ก็ชื่นใจแล้วครับ ใช้เวลา

ว่างในวันหยุดให้เป็นประโยชน์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanjaiteeruk : 1st September 2013 เมื่อ 23:14
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ตามนั้น .......

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ถูกใจอย่างแรง

จาก ชกล.

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ไม่ไปเรียนกันเหรอ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ต้องให้ได้อย่างงี้สิครับ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ดีกว่ามาตีกันเอง

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าจะปกป้องชาติไปสมัครเป็นทหารปกป้องภาคใต้ดีกว่าไหม ? ได้ปกเยอะเลย นั่งตบไปมา ชาติคงจะเจริญอะ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    แม่ผมเคยบอกว่า "ถ้าในประเทศไทยไม่มีนักการเมืองเลยสักคน" ป่านนี้เราคงปูทองแทนถนนกันแล้ว ฮ่า ๆ ๆ ๆ

แอบขำในใจ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ไม่ไปเกณฑ์ทหารอะ

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อยากถามว่า เพื่ออะไร? ยิ่งทำอย่างนี้เขายิ่งทำงานอยากขึ้นนะ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ระบอบทักษิณ คืออะไรหรอครับ ผมสงสัยมากเลย

ก็สงสัยว่ามันคือระบอบการปกครองใหม่หรอครับ เพราะผมก็เคยได้ยินแต่พวก ราชาธิปไตย ประชาธิปไตย คณาธิปไตย

ถ้าอิงตามรัฐธรรมนูญก็บอกว่าประเทศไทยเป็น Constitutional monarchy มี Parliamentary system (House of Representatives)
    ปกครองระบอบประชาธิปไตยแบบ Representative democracy และก็ยังเป็นอยู่ในปัจจุบันนี้

ในช่วง 100 ปีที่ผ่านมาไทยก็เคยปกครองในระบอบสมบูรณาญาสิทธิราชย์ ประชาธิปไตย เผด็จการทหาร

ถ้าใช้คำว่าระบอบเลยผมรู้สึกว่ามันกว้างไปนะครับ และถ้าใช้ลัทธิทักษิณ มันก็คงแปลกๆบุคคลนี้เป็นเพียง PM
    ไม่ได้เป็นพวกนักปฏิวัติ นักปรัชญา นักเศรษฐศาสตร์การเมือง แบบเหมา ,มาร์กซ์ , คิม อิล ซุง

ก็แสดงความคิดเห็นตอบคุณ nokung หน่อยนะครับ คือ ณ ปัจจุบันอยากทราบว่าประเทศไทยปกครองในระบอบอะไรหรอครับ
    เป็นสมบูรณาญาสิทธิราชย์รึเปล่าซึ่งมันก็ผ่านมา 81 ปีแล้วนะครับ หรือจะเป็นเผด็จการทหารรึเปล่าซึ่งมันก็ผ่านมาหลายปีแล้วนะครับ

ในปี พ.ศ. 2554 ที่ผ่านมามี การเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรไทยเป็นการทั่วไป พ.ศ. 2554
    ข้อมูลเพิ่มเติมดูได้ที่ http://en.wikipedia.org/wiki/List_of...election,_2011 - Thai general election, 2011
    ไม่เบี่ยงประเด็นแล้วนะครับ คือผมจะกล่าวว่า การที่มีคุณบอกว่ามีคนอื่นมาคิดมาสั่งการ อันนั้นผมคิดว่ามันไม่ใช่เรื่องแปลกนะครับ
    เพียงแต่ว่าตามหลักการของประชาธิปไตยอำนาจสูงสุดก็อยู่ที่ ประชาชน ประชาชนเลือก Representative การลงมติต่างๆก็ต้องมาจาก สส
    ซึ่งก็มาจากคะแนนเสียงของประชาชน ไม่ใช่คนๆเดียวมาสั่งได้หรอกครับ

" ใครกันจะมีอำนาจล้นฟ้ามาอยู่เหนือรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทยได้ ใครกันจะมาอยู่เหนือสามสถาบันการปกครองหลักของประเทศไทยได้
    ใครกันจะมีทรัพย์สินเงินทองมากมาย มีที่ดิน ธุรกิจต่างๆมากมายในไทย ใครกันจะเป็นเจ้าของผืนแผ่นดินไทยทั้งผืนได้ ??? "
    มันไม่น่าจะมีหรอกนะครับ คือ ผมหมายความว่ามันไม่ควรจะมีแบบนี้เกิดขึ้นนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Artificial : 2nd September 2013 เมื่อ 19:21

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ciaza อ่านกระทู้
    ถ้าจะปกป้องชาติไปสมัครเป็นทหารปกป้องภาคใต้ดีกว่าไหม ? ได้ปกเยอะเลย นั่งตบไปมา ชาติคงจะเจริญอะ
    มาอีกแล้ว แล้วอาชีพอื่นปกป้องชาติไม่ได้หรอครับ

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ciaza อ่านกระทู้

ส่วนใหญ่เป็นอาจาร ศิษเก่า พามาครับ แล้วก็ยังเรียนอยู่ ถ้าเด็กช่างไปเกณทหารหมดประเทศก็ขาดเคลนช่างสิครับ

ในไทยขาดเคลนพวกที่จบทางด้านนี้มากครับ ถือว่ามีความสำคัญในการขับเคลื่อนประเทศมากๆครับ

แล้วก็ส่วนใหญ่ก็ทำงานกันแล้ว ตอนเรียนเขาก็มีงานทำกันแล้วครับ

เพื่อนผมยังชวนไปเลย เพราะวันที่ 31-1 หยุดเรียน (เรียนเสาร์อาทิต) วันอื่นๆก็ไปไม่ได้ เพราะต้องเรียน จันทร์ถึงศุกร์ก็ทำงาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 1st September 2013 เมื่อ 23:03

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Artificial อ่านกระทู้
    ระบอบทักษิณ คืออะไรหรอครับ ผมสงสัยมากเลย
    ตามความเข้าใจผมก็คือการที่นายกไม่ได้ปกครองประเทศเองแต่มีคนมาสั่งให้นายกทำแบบนี้แบบนั้นครับ (หมายความว่ายิ่งลักษณ์ไม่ได้ปกครองประเทศเองแต่เป็นทักษิณที่ปกครองแทน)

ปล.รอดูต่อไป เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    อย่างน้อยก็ไม่ไปยกพวกตีกันเองให้วุ่นวายแหละนะ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    สุดยอดมากครับ มันต้องอย่างนี้สิ

ปล.ว่าแต่นายกจะไปไหนอีกละ ไม่ใช่ว่าไปแล้วกลับเข้าประเทศไม่ได้อีก (ขำขำ ห้ามมาม่าจ๊ะ 555+)

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    To be Continued

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ประเทศไทยขาดแรงงานช่างไม่ใช่หรอครับเคยเห็นมีคนพูดกันมา ผมว่าน่าจะให้พวกขาสั้นเด็กนักเรียนไปเป็นดีกว่านะแข่งขันกันเอาเป็นเอาตายเพื่อที่จะได้เป็นแพทเป็นหมอจบปริญญาไปใช่ว่าจะมีงานทำกันทุกคนเอาไปเป็นทหารจะได้ลดอัตราการแข่งขัน ส่วนพวกที่ว่าเด็กช่างตีกันไร้สาระผมว่าพวกคุณควรทำความเข้าใจนะครับมันมีที่มาที่ไปตั้งแต่สมัยไหนแล้ว ปล.ผมเด็กขาสั้น

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เห็นรวมตัวกันก็ดีครับได้เห็นถึงความสามัคคี ไม่อยากเห็นข่าวเด็กช่างตีกันเท่าไหร่เลย

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ปิดหน้าทำ 5 ทำ 6 อะไร ไม่โปร่งใสนี่หวา หน้าตาแต่ละคนรุ่นพ่อเลย

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    บอกว่ารักพ่อ ถามจริงพ่ออยากให้ลูกทะเลาะกันหรือเปล่า
    ก็หวังว่าคงไม่ซ้ำรอยเดิมแบบการชุมนุมที่ผ่านมา
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    น้ำตาจะไหล เห็ฯความเห็ฯส่วนตัวของเจ้าของกระทุ้ ใช้เวลาว่างวันหยุดให้เป็นประโยชน์ เวรกรรม แต่เดือดร้อนคนที่เค้าสัญจรไปมาสิครับ

แล้วอีรกอย่างประเทศไทยควรเลิกมีกลุ่มบ้าบอไร้สาระนี้พอแล้ว ให้มีแค่เหลืองกับแดง ก้พอ แค่2กลุ่มนี้ก้วุ่นวายแล้วฮ่ะ อย่าต้องเผาบ้านทั้งหลังเพื่อไล่หนุตัวเดียวเลย

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ก็ต้องเห็นใจทุกๆฝ่ายนะ มีคนมายิงผู้ชุมนุมตายก็โทษนายก มันใช่เรื่องที่ไหน ตำรวจก็มีงานต้องทำนะครับ จะมาให้ดูแลท่านผู้ชุมนุมทั้งหลายไม่หมดหรอกครับ แน่นอนเมื่ออกมาชุมนุม ปิดถนนแบบนี้ก็ย่อมมีคนเดือดร้อนนะครับ อย่าลืมว่ากลุ่มผู้ชุมนุมนั่นเหละ สร้างศรัตรูเอง ก็ต้องเห็นใจเจ้าหน้าที่ด้วย ทุกคนก็ทำงาน ทุกคนเหนื่อยทั้งนั้น เพราะฉะนั้น ผมว่ากลับบ้านเถอะครับ ยื่นหนังสือให้นายกไป แล้วก้ไปรอดูผล อีกสักเดือนไม่ได้ผลค่อยมาใหม่ ให้เวลาเค้าทำงานหน่อยนะครับ ไม่ได้ว่าจะทำกันได้ปุ๊ปปั๊ป แล้วก็เห็นใจคนที่ต้องเดินทางด้วยครับ ไปปิดถนน เค้าลำบากจริงๆครับ ผมก็คนใต้ ผมเข้าใจ

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    เบื่อกับไอ้พวกที่มีอคติกับเด็กช่างจังครับ เอะอะก็ส่งไปใต้ ส่งไปใต้ ถามหน่อยให้ไปหาบิดาคุณเหรอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    สลิ่มสิ้นคิดถึงขนาดต้องไปเอาเด็กช่างมาเป็นแนวร่วม
    เด็กช่างก็สิ้นคิดที่อยู่ดีไม่ว่าดีอยากไปเป็นสลิ่ม

ก็อย่างว่า ฝนตกขี้หมูไหล...

มันการเมืองเต็มๆเลยล่ะพ่อ จะให้หลับหูหลับตาคิดว่ามันไม่ใช่คงไม่ไหวล่ะ

ปล.หวังว่าคงไม่เอาหน้ากากล้มเจ้ามาใส่กันอีกนะ 5555

เช้ดโด้ เก้าอี้ในมือผมมันสั่นระริก

#เด็กช่างมีแชร์ เจ้าโตเตรียมตัวน่วมกว่าโดนมานีฟาดแน่เบย
    นี่สิ คาราบาวแดง ตัวจริงเสียงจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaDcHaN : 2nd September 2013 เมื่อ 20:20

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaDcHaN อ่านกระทู้
    เบื่อกับไอ้พวกที่มีอคติกับเด็กช่างจังครับ เอะอะก็ส่งไปใต้ ส่งไปใต้ ถามหน่อยให้ไปหาบิดาคุณเหรอ
    เพราะโลกนี้มัน "dRAma" ตามนั้นแหละครับ