ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142

กำลังจะซื้อ PS3 ครับ

พอดีกำลังจะซื้อ PS3 มือ 2 มาเล่นครับ มือใหม่มากๆ

ควรทำอะไรกับ PS3 มือสองก่อนเป็นอย่างแรกครับ เช่น ล้างข้อมูล สมัคร PSN (รบกวนชี้แจงวิธีทำด้วยครับ)
    สมมติว่าผมเล่นแผ่น Z1 สามารถเล่นกันได้ทุกโซน PSN ใช่มั้ยครับ แล้วถ้าออนไลน์จะไปเจอคนโซนไหนครับ ตามแผ่นหรือตาม PSN
    แนะนำเกมทีครับ เกมที่ผมเล็งๆไว้ก็ GOW/Unchated/The last of us/Killzone/Gta V นึกเกมไม่ออกแล้วครับ (เล่นแท้ครับ)

รบกวนด้วยครับ จะได้หลุดพ้นจาก PC ลูกเมียน้อยซะที
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ถ้าเป็นผมได้มือสองมาอย่างแรกเลย
    1.Fomat ล้างข้อมูล แล้วสมัคร PSN
    2.PS3 ไม่ล็อคโซนครับเล่นได้หมดแต่มีข้อแม้ ถ้าแผ่นโซน1ก็ต้องเล่นกับPSNโซน1เพราะโค้ดออนไลน์มันต้องใส่ให้ตรงโซนถ้าไม่ตรงจะเล่นออนไลน์ไม่ได้
    3.The last of us ครับ เนื้อเรื่องสนุก ออนไลน์ก็มันส์ ทำผมลืม pc ไปเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    1. ลบทุกสิ่งทุกอย่างให้สิ้นซาก เหมือนคลอดจากโรงงาน

2. เพื่อแก้ปัญหาเรื่องโซน สมัครหลายๆ id เลยครับ us jp hk

3. เกมดีๆ เยอะจนบอกไม่ถูก เน้นเกมเอ็กซ์คลูซีฟ ps3 ครับ แจ่มแมว ตอนนี้มีหลายเกมที่แพ็คขายรวมนะครับคุ้มสุดๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    146
    การ Format นี่ทำยังไงครับ เห็นว่ามีแบบ Quick กับแบบ Full มือสองควรเลือกอย่างไหนครับ แล้วFWมันจะยังเป็นเวอร์ชั่นเดิมรึป่าวครับ
    [IMG][/IMG]

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ขอถามหน่อย ซื้อ PS3 มือ1ตอนนี้ยังคุ้มไหมแล้วราคาประมาณเท่าไหร ผมไม่เคยมี คอโซนเลย - -

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.UnHuMan อ่านกระทู้
    การ Format นี่ทำยังไงครับ เห็นว่ามีแบบ Quick กับแบบ Full มือสองควรเลือกอย่างไหนครับ แล้วFWมันจะยังเป็นเวอร์ชั่นเดิมรึป่าวครับ
    กด Quick ครับแบบไว เรื่องแผ่น ถ้าไม่เน้นสะสมผมแนะนำเอาแต่ โซน 3 ครับ psn สมัครง่าย เล่นแค่ รหัสเดียวพอ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ขอถามอีกอย่างครับ เราจะ Format เครื่องยังไงครับ ต้องไปที่เมนูไหนครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.UnHuMan อ่านกระทู้
    ขอถามอีกอย่างครับ เราจะ Format เครื่องยังไงครับ ต้องไปที่เมนูไหนครับ
    ไม่แน่ใจน่าจะอยู่ใน system อะครับ หาไม่ยาก ตั้งแต่เล่นมาผมก็ทำครั้งเดียว หะหะ
    ผมว่าเจ้าของเก่าเค้าน่าจะเคลียร์ไว้ให้แล้วละครับ